Các cụ cho em hỏi về lỗi sai làn

Justin

Xe hơi
Kính chào các cụ
Em là thành viên mới của diễn đàn, mong các cụ giúp đỡ

Hôm 31/8 em có bị xxx đội 4 bắt lỗi sai làn ở ngã tư Đại Cồ Việt, đã lập biên bản và đang bị giữ bằng. Theo em được biết thì lỗi này phạt 1tr2 và giam bằng 30 ngày. Tuy nhiên có 1 số điều em thắc mắc mong cụ nào biết giải đáp giúp em
- Trên biên bản xxx ghi hẹn em 9h sáng, ko ghi ngày nào, chỉ ghi "trừ CN" phải có mặt ở đội 4 để giải quyết. Vậy em ko biết là chính xác ngày nào em phải có mặt, 30/9? Em hỏi thế vì đến sớm thì cũng chả được giải quyết, mà sợ đến muộn, dù chỉ 1 ngày lại ko được giải quyết nữa thì chết em.
- Trong thời gian bị giữ bằng, em có được phép điều khiển ô tô không? Dùng biên bản thay bằng lái xe? Hay là bị giam bằng, ko được phép điều khiển phương tiện

Cụ nào đi qua đây biết thì giải đáp hộ em ạ, em xin cám ơn

thanhquang0307

Xe máy
Thông thường thì sau 7-10 ngày cụ ạ, mà sao thấy ghi lơ lửng vậy mà cụ không hỏi? Việc đến trễ hơn thời gian hẹn nếu có cũng không sao. Như em có lần để gần 2 tháng ( em trong SG ạ)
Trong thời gian bị tạm giữ bằng cụ vẫn chạy được nhé nhưng nhớ mang theo cái Biên bản đi kèm.
Chúc cụ lần sau tập trung hơn nhé!

nguoixau

Đi bộ
thông thường thì sau 7- 10 ngày cụ ạ trừ t7 + CN là phòng xử lý người ta không làm việc
còn đến muộn hơn cũng chẳng sao cả đâu . Theo e hiểu thì sau khi bị lập biên bản và bị
giữ bằng thì vẫn được chạy nhưng chỉ trong ngày hôm đấy thôi còn ngày hôm sau mà bị
"bớ" thì thêm lỗi không có bằng đó

ARTCOOL

Xe tải
Đằng nào cũng bị giữ bằng 30 ngày thì để 27 ngày sau đến cũng đc, cụ đến sớm thì bị nộp tiền sớm, cứ bảo em bị ốm bây giờ mới đến đc, cụ mà nộp sớm nó phát cho cái biên bản tạm giữ bằng 30 ngày thì cụ ko sử dụng cái biên bản đấy để đi đường đc đâu

manlonely

Xe tải
Theo e, cụ nên để nguyên biên bản mà đi. Cụ mà đến lấy quyết định xử phập mà bị phạt tiếp là ốm đấy. Có Biên bản còn xin được cụ ạ. Lỗi cụ phạt thế là đúng rồi

Quân Đuôi

Xe điện
Lỗi này của kụ vẫn dùng BB đi được kụ ạ ! XXX sẽ không vịn lỗi không có GPLX đâu kụ cứ yên tâm , còn ngày hẹn thì muộn một vài hôm cũng không sao kụ cứ bảo đi công tác không về kịp cái này XXX cũng không gây khó khăn đâu , nhưng hôm đi nhớ đi 2b vì phải qua đội 4 lấy quyết định rồi qua kho bạc nộp tiền lại quay lại đội 4 lấy GPLX nên đi 2b cho tiện kụ ạ ! Chúc cụ lái xe an toàn .

daotoan3Ihut

Xe hơi
Website
daotoan.com
Sao cụ k làm luật ngay, đơn giản mà cụ. Nếu cụ cần trợ giúp thì alo em giúp cho, đội 4 em alo phát ra ngay:D

drumer

Xe tăng
cụ đã bị giữ = 30 ngày tức là cụ bị tước quyền lái xe 30 ngày nên theo luật thì cụ ko dùng biên bản thay = lái được đâu ạ,xxx sẽ thông cảm nếu cụ chìa biên bản ra nhưng thái độ phải tốt.đúng luật nếu cụ bị bắt nữa cụ sẽ bị lỗi lái xe ko có = và xxx sẽ tạm giữ xe.

Justin

Xe hơi
Vâng, em cám ơn tất cả các cụ ạ
Mấy hôm nay em chả dám lái xe vì sợ nó tóm phát nữa thì lại mệt

Bình thường em đi cẩn thận lắm, đi lên đến phía trên mới rẽ trái, nhưng hôm í có 1 cụ đang bị tóm đứng đấy rồi nên em đánh lái đi sang làn ngược chiều thì lại ăn đòn. Nếu cứ đi như thế kia cs khi xxx nó tưởng mình đi thẳng, đến lúc mình rẽ thì chắc nó ko bắt kịp. Em chỉ nghĩ chỗ này nó bắt 2 đèn đỏ thôi.