các cụ cho em tí lời khuyên thi lại b2 với

huongdao

Xe tải
Đúng là Mợ có khác, nhưng chuẩn ạ:-bd
dạ,ai cũng vậy thôi cụ ợ.100% là ai khi bị gọi cách này cũng sẽ rất buồn nhưng nhiều khi chả muốn nói hoặc không dám nói mà thôi. nhiều khi vì một câu nói tưởng chừng quá bình thường mà mất cả vui cụ ợ.

DELTATONI

Xe hơi
Chẳng qua bác thớt bị tâm lý là chính thôi ợ. Em học cơ bản bằng KIA 1.5 tấn, học sa hình bằng Gentra (số lùi khác hẳn), đến khi ôn thi cảm biến & thi thật lại là Vios. Lúc đầu cũng lúng túng lắm, nhất là đoạn lùi chuồng, rồi không cảm giác được chân ga, cứ hay bị ù ga cao. nhưng thầy bảo cứ tập nhiều sẽ quen. Rốt cuộc cũng qua ổn thỏa.

pooka

Xe container
Tư vấn lòng vòng chút đỉnh
- Tập xe chíp 2 tiếng là chưa đ.ụ
- Tâm lý khi tập và khi thi hoàn toàn khác nhao
- Duy nhất chỉ có cách tập luyện thật nhều, mọi ý kiến bóng bàn chỉ là tham khảo
dưng kèm theo đó là lục tốn kinh phí sẽ dâng cao
- Tập lại chân côn, giữ chân côn để xe bò như con kiến, làm chủ chân côn sẽ làm chủ 1 vài thứ khác
Cụ nói chuẩn ạ
Em cũng nghĩ là cứ phải tập thật nhiều rồi nó quen

Hulk

Xe tăng
Tốt nhất là chọn cái xe chip nào khi tập thấy côn ngon thì bảo ông thày chọn cho xe đó, thêm 300k nhưng tâm lý ổn hơn.

Nam Diec

Đi bộ
thuốc chống run đây. khuyên cụ là lúc lái xe thì thả lỏng vai ra là đảm bảo đỗ 100%.đừng căng hai cái vai lên thì tay và chân sẽ dẻo như lúc cụ tập lái vậy.không tin hôm nào thi cứ làm như em nói.thi đỗ rồi thì lên đây mời rượu em nhé.
Lúc trước mình học thi B2, trong trường có truyền miệng nhau là có thuốc chống run, gặn hỏi mãi mới biết và thật là hiệu quả đó là PROPRANOLON 40mg - uống 1/2 viên trước thi # 15' - 30' sẽ có tác dụng ngay : không run, không hồi hộp, không đổ mồ hôi tay, không mắc tiểu, không mắc cầu ...ai có` muốn thử thì cứ thử, tui ... khà khà khà ... đã lấy được B2 rùi .

manh2810

Xe tăng
* nếu bạn chưa tự tin thì ói thêm tý thóc tập thêm xe chip vào là ngon ngay (nhớ bồi dưỡng ông thầy theo xe 1 xị ông ấy chỉ cho các mẹo)
* hồi ấy mình may mắn học xe Zace thi xe Zace, còn nhiều chú học bằng tải 1.4 tấn lúc thi bằng Zace dù đã có tập trước cũng rơi vài chú,vì thật sự xe tải máy dầu rất dễ chạy,khó tắt máy,đêpa lên dốc cũng dễ, máy xăng thi khó hơn tý - do đó trong quá trình học dù học song song xe Zace và tải nhưng bua nào học xe tải là mình xin nghỉ vì lái dễ quá đâm chán
* nhưng nói chung lái xe nó cũng có cái gọi là "duyên lái xe", có anh học với mình rớt mãi - rụng tới 5 lần, là tiến sỹ đàng hoàng, ông ấy nói với thầy là học hành e chẳng sợ gì cả, thế mà học lái xe cứ rớt lên rớt xuống, có a thì rớt đến vài lần phải dùng đến chiêu mở loa đt nhắc mới qua đc, nhiều người dù k có bằng hay bằng mua nhưng nếu chạy lâu năm họ chạy ngon ngay - còn đc cơ quan mình dù lái xe hàng chục năm nhưng lâu lâu lại lùi ủi cong cột, sập tường ,thật bó tay

Rượu Ngô

Xe tải
Ngày xưa em tuyền phải học chân ga vì em đi 2b côn tay nên côn em chuẩn, mỗi cái chân to nên cứ đạp ga phát là máy rú ầm lên, tuyền bị tài già ngồi cạnh cầm thước vụt vào chân :D

gocart

Xe cút kít
Chẳng qua bác thớt bị tâm lý là chính thôi ợ. Em học cơ bản bằng KIA 1.5 tấn, học sa hình bằng Gentra (số lùi khác hẳn), đến khi ôn thi cảm biến & thi thật lại là Vios. Lúc đầu cũng lúng túng lắm, nhất là đoạn lùi chuồng, rồi không cảm giác được chân ga, cứ hay bị ù ga cao. nhưng thầy bảo cứ tập nhiều sẽ quen. Rốt cuộc cũng qua ổn thỏa.
Giống nhà cháu rùi. Tập xe tải dễ quá, buông chân côn ra là nó bò đi nên không phải cố gắng gì. Gương của nó to, lại có gương soi mũi xe nên dễ căn đường.
Cụ chủ cứ xác định là sau này mình phải lái nhiều loại xe khác nhau nên không có gì phải hồi hộp cả.

hhngoc

Xe tải
ôi, em cũng đã từng trải qua cảm giác này, lúc đi học em được khen là lái ngon nhất lớp, vậy mà lần 2 mới pass vòng thực hành, chúc cụ bình tĩnh và sớm có B2

nesta_vn84

Xe buýt
theo em, để không mất bình tĩnh, cụ cứ nhai cho em hai cái "sing gum cun e" là ngon ngay, em toàn thế, căng thẳng là làm cái kẹo, mồm nhai nhộm nhoạm hay lắm ạ!

Vietxdct

Xe buýt
Chỉ còn cách bỏ xiền ra luyện tập thôi bác ạ, chúc bác đỗ lần 2 nhé

songmai

Xe đạp
ôi, em cũng đã từng trải qua cảm giác này, lúc đi học em được khen là lái ngon nhất lớp, vậy mà lần 2 mới pass vòng thực hành, chúc cụ bình tĩnh và sớm có B2
Thế những bạn lái kém trong lớp thì thi lại đến mấy lần? =))

tranduckhang

Xe tải
Chỉ có cách duy nhất là tập nhiều cho thật thành thạo côn phanh ga số, rồi cách đánh lái vô lăng, cách thả chân côn, căn đường rồi các tình huống như đề pa lùi chuồng. Cụ tập thêm 5h xe chip có mất 1tr thôi mà.

chungduclan

Xe buýt
Cháu cuối tháng 12 này mới thi mà thấy hồi hộp quá! Xin up cho để cá cụ tư vấn tiếp ạ!

DELTATONI

Xe hơi
Thế những bạn lái kém trong lớp thì thi lại đến mấy lần? =))
Thường những bạn lái kém toàn pass và thậm chí là ăn luôn 100 điểm. Đợt em thi ngồi nói chuyện với mấy thầy dạy lái, các cụ ấy cứ cay cú tưởng rằng 100% học viên mình đào tạo đều pass nhưng lại có những mem được đánh giá cứng nhất lại trượt.

taplaibonbanh

Xe tải
e thấy tâmlys quyết định nhiều,khi tập cụ phải tập cả hai làn ko bị tâm lý về làn,xe thì nát cũng dc vì tập mãi xe nát gặp xe ngon đỡ sợ hơn,đi trong xa hình cứ óo 1 bò yên tâm ko hết tg đâu.vào chuồng 1 đỏ ko dc thì 2 nếu cụ ko cuống cũng ko hết dc tg và e khuyên cụ là lúc lên xe chíp cụ ngồi một lúc thắt dây an toàn ,cứ ngồi cho hết run rồi xn xp

tranduckhang

Xe tải
Bí quyết là không tiếc tiền, không ngại khó ngại đi lại và đừng xấu hổ thì mới tiến bộ. Tập nhuyễn rồi khắc thấy tự tin và không run nữa đâu.

nhatld

Xe tăng
Cháu nghe bảo có vụ xe chíp không trừ điểm. Đúng ko các Cụ nhỉ.:D

Daylai hn

Xe tăng
Tha'ng sau em cu~ng thi. Hoi hop qua cac cu ah
phần tâm lý rất quan trọng trong bài thi sa hình bạn ạ.bạn thoải mái thì thi ăn ngay chứ căng thẳng thì k thi đỗ đc đâu bạn ạ.trước khi vào thi lên xe thì ra thử côn xem côn cao hay thấp,đạp ga xem nhẹ hay nặng,đạp thanh thử xem để mình biết tầm của từng chân rồi hẵng bật xi nhan trái,vì bật xi nhan trái là đã sẵn sàng thi và chỉ vài giây là chíp sẽ kết nối bắt đầu bài thi bạn nhé.chuc các bạn thi đỗ luôn lần đầu ạ