Các cụ cho hỏi lịch trình HN- Đà Nẵng từ 2 - 7 tết đi, nghỉ thế nào thì hợp lý nhất ạ

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn
Chả là cháu chưa đi đà nẵng muốn nhờ các cụ tư véo cho đường đi, ăn uống, ngủ nghỉ thế nào cho nó hợp lý nhất ợ .... 2 F2 cũng lớn rồi ... cháu chỉ cố đến tối mồng 7 có mặt hà nội là ok hơi muộn tí không sao ! cảm ơn các cụ trước nhá

Sau khi tham khảo cháu lên lịch trình thế này: Các cụ có số khách sạn ở Hà Tĩnh , Đồng Hới , Huế, Đà Nẵng và Hội An thì cho cháu nhé
Nhà em 2 F1 9 và 12 tuổi. Nhà em cũng định đi lộ trình như sau:
Ngày 1/2 (mùng 2): Hà Nội- Hà tĩnh ( Quảng Hoặc Đồng Hới nếu có thể) ăn trưa Vinh. uất phát tùy hứng từ 8h - 1h và đi túc tắc ngắm đường xá, phong cảnh
Ngày 2/2 (mùng 3): Đồng Hới- Hội An, ăn trưa Lăng Cô. ( có thể qua mộ Đại Tướng)
Ngày 3-5/2: nghỉ ngơi, chơi loanh quanh Hội An, Đà Nẵng.
Ngày 5/2: Đà Nẵng - Đồng Hới, ăn tối Đồng Hới ( Hà Tĩnh hoặc về Vinh).
Ngày 6/2 (mùng 7): .................- Hà Nội.

Cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

vietlodgetravel

Xe máy
Từ ngày 02 đến ngày 07 tết vì mình không có kinh nghiệm lái xe nên không tư vấn được thời gian bắt đầu thế nào cho hợp lý, nhưng cụ căn giờ theo lịch trình sau xem sao cụ nhé:

Khởi hành sớm đêm 02 tết lưu trú tại Huế, sáng ngày 03 tham quan Huế nếu các điểm như Đại Nội, Lăng Tẩm thăm rồi thì cụ có thể đi thăm cầu ngói Thanh Toàn, hoặc thôn Vĩ Dạ...
Chiều ngày 03 Huế - Hội An: Lưu trú Hội An 1 đêm hôm sau đi chơi Cù Lao Chàm rồi ra Đà Nẵng
Ngày 04,05 chơi loanh quanh Đà Nẵng
Ngày 06 Đà Nẵng - Quảng Bình nghỉ đêm tại Quảng Bình, sáng ngày 07 về Hà Nội.

Bạn cần thêm thông tin gì Quảng Bình, Đà Nẵng, Huế, Hội An cứ post lên mình biết sẽ tư vấn giúp bạn nhé. Bên mình đang cập nhật lịch đóng cửa mở cửa tết của các nhà hàng quán xá bạn cần thông tin thì email nhé.

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Tết nhất mà chạy một mạch từ HN vào Huế là hơi mệt ợ. Theo em thì mùng 2 cụ chạy từ Hà Nội vào Quảng Bình. Nghỉ ngơi tại đó rồi hôm sau vào Đà Nẵng. Nếu thích thì cụ vào thẳng Hội An nghỉ đêm tại đó. Sáng mùng 4 cụ đi Cù Lao Chàm quay ra Đà Nẵng chơi và nghỉ một đêm ở thành phố. Sáng mùng 5 chơi ở Đà Nẵng rồi trưa quay ra Huế chơi loanh quanh thăm Đại Nội và lăng mộ các vua triều Nguyễn và nghỉ 1 đêm ở Huế. Sáng mùng 6 cụ chạy ra Hà Tĩnh hoặc Vinh rồi nghỉ tại đó. Sáng mùng 7 về Hà Nội. Thế thì hay hơn ợ. Như các cụ bên kia đã tư vấn thì cụ thủ theo quả GPS sẽ thoải mái hơn và đỡ mất thời gian tìm đấy ợ
Từ ngày 02 đến ngày 07 tết vì mình không có kinh nghiệm lái xe nên không tư vấn được thời gian bắt đầu thế nào cho hợp lý, nhưng cụ căn giờ theo lịch trình sau xem sao cụ nhé:

Khởi hành sớm đêm 02 tết lưu trú tại Huế, sáng ngày 03 tham quan Huế nếu các điểm như Đại Nội, Lăng Tẩm thăm rồi thì cụ có thể đi thăm cầu ngói Thanh Toàn, hoặc thôn Vĩ Dạ...
Chiều ngày 03 Huế - Hội An: Lưu trú Hội An 1 đêm hôm sau đi chơi Cù Lao Chàm rồi ra Đà Nẵng

Bạn cần thêm thông tin gì Quảng Bình, Đà Nẵng, Huế, Hội An cứ post lên mình biết sẽ tư vấn giúp bạn nhé. Bên mình đang cập nhật lịch đóng cửa mở cửa tết của các nhà hàng quán xá bạn cần thông tin thì email nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Khoai Cún

Xe tăng

Cụ cho em đăng ký cái list đó với, em đi từ mùng 2 ở HN, mùng 3 ở Huế, mùng 4 ở ĐN, mùng 6 thì quay về HN ạ.
btw, cụ có tour đi Bà Nà hôm mùng 5 thì cho em xin thông tin luôn nhé.

nhatnam244

Xe buýt
Website
nhatnamjsc.com.vn
Cảm ơn các cụ đã tư vấn! Cháu tham khảo gần hết các chuyến đi rồi đường xá thì không ngại lắm. Chỉ là chưa lái 1 mình xa như thế nên cứ nhờ các cụ cho chắc ạ. Từ trưa mồng 2 cháu xẽ xuất phát làm sao tối mồng 7 về HN.
Cháu không làm thế nào vodka được các cụ các cụ giúp cháu để cháu được hầu rượu ạ!!
xế của cháu là em apv liệu có ổn không ợ

đây cháu thử đưa hình ạ, lần đầu các cụ cảm thông!

Chỉnh sửa cuối:

sparkvan

Xe điện
E đoánh dấu học thêm. Cụ tham khảo thêm hành trình kỷ niệm 10 năm của e xem có lấy đj tí kn gì ko, nhưng e đi ngày thường nên chắc kháccnhieeuf

thanhsl

Xe tải

Em cũng đang có kế hoạch đi huế từ mùng 2 - 7 tết, nhưng em chưa biết nhà hàng, ks ở đó hoặc trên đường đi ntn. Cụ cho em ít thông tin nhé.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em cũng đang có kế hoạch đi huế từ mùng 2 - 7 tết, nhưng em chưa biết nhà hàng, ks ở đó hoặc trên đường đi ntn. Cụ cho em ít thông tin nhé.
Nếu cụ xuất phát từ HN thì M2 - M7 (HN - Huế - HN) thong dong thời gian. Với thời lượng đó đủ đi thêm Đà Nẵng rồi. Cụ tham khảo xem:
- M2: HN - Đồng Hới
- M3: Đồng Hới - Huế. Chiều thăm Đại Nội, Thiên Mụ. Tối nghỉ tại Huế
- M4: Huế - Hội An. Trên đường thăm 1 lăng tại Huế, đi tiếp ĐN. Dừng thăm Bán đảo Sơn Trà, Mỹ Khê. Chiều tối chơi Hội An. Đêm về ĐN ngủ.
- M5: ĐN - Bà Nà - Huế. Sáng đi Bà Nà. Đầu giờ chiều xuống núi đi Huế nghỉ đêm.
- M6: Huế - Hà Tĩnh
- M7: Hà Tĩnh - Hà Nội

thanhsl

Xe tải
Nếu cụ xuất phát từ HN thì M2 - M7 (HN - Huế - HN) thong dong thời gian. Với thời lượng đó đủ đi thêm Đà Nẵng rồi. Cụ tham khảo xem:
- M2: HN - Đồng Hới
- M3: Đồng Hới - Huế. Chiều thăm Đại Nội, Thiên Mụ. Tối nghỉ tại Huế
- M4: Huế - Hội An. Trên đường thăm 1 lăng tại Huế, đi tiếp ĐN. Dừng thăm Bán đảo Sơn Trà, Mỹ Khê. Chiều tối chơi Hội An. Đêm về ĐN ngủ.
- M5: ĐN - Bà Nà - Huế. Sáng đi Bà Nà. Đầu giờ chiều xuống núi đi Huế nghỉ đêm.
- M6: Huế - Hà Tĩnh
- M7: Hà Tĩnh - Hà Nội
Cảm ơn cụ. Cụ có thể cho em thêm thông tin nhà hàng, khách sạn với nhé.

dongnguyendn001

Xe tải
Cảm ơn cụ. Cụ có thể cho em thêm thông tin nhà hàng, khách sạn với nhé.
nhà hàng ĐN thì mồng 2-7 thì có mở cửa rồi! Khách sạn tầm 350- mấy triệu! cụ muốn tầm thế nào ?

vietlodgetravel

Xe máy
Nhà hàng thì đa số đã mở cửa, mình tư vấn qua như sau:

Ở Huế nếu ở lại tham quan lăng Khải Định, Minh Mạng thì ăn trưa ở Thảo Nhi Biệt Phủ nhà vườn khá đẹp. Nếu đi lăng Tự Đức ăn trưa tại Không Gian Xưa, hoặc Khải Hoàn đường Lê Lợi...Cafe Vĩ Dạ Xưa, Cafe sạch Window có một quán chuyên nhạc Trịnh mà mình quên tên.

Hải Sản Lăng Cô có rất nhiều nhà hàng, mình thích vào Thanh Tâm hơn để dạo biển luôn.

Đà Nẵng Bánh Cuốn Thịt Heo ngày 06 tết mới mở cửa. Các quán Hải Sản như Bé Đen, Thơ Ý, Thanh Hiền ....đã ở cửa từ ngày 02 tết, nếu thích không gian đẹp Hải Sản bạn có thể vào dãy như Mỹ Hạnh, For U...đắt hơn các nhà hàng bình dân. Nhà hàng Dê Nghĩa khá nổi tiếng thì mở cửa chi nhánh ở đường Nguyễn Văn Thoại gần biển, các quán Cafe kiêm nhà hàng như Không Gian Xưa 460 Điện Biên Phủ, Trúc Lâm Viên số 08 Trần Quý Cáp, Memory đường Bạch Đằng đều đã mở cửa hôm nay.

Hội An cũng tương tự, Hải Sản bạn ra biển khu cửa Đại, cafe đồ tây trong phố cổ.

Cần thêm thông tin tour tuyến Cù Lao Chàm hay Bà Nà gì cụ cứ alo nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Sáng mai 8h em khởi hành từ Giảng Võ, 2 xe. Tối ngủ ở Hà Tĩnh, chạy đường Trường Sơn. Cụ nào xuất phát cùng giờ thì alo cho nhau di cùng cho vui nhé. Số em 0904 05 62 86

timeout

Xe điện
Em lưu số cụ Newbiehn lại để có gì sẽ liên lạc sau nhé. Vớ vẩn em với cụ gặp nhau ngoài đường rồi mà không biết. Nhà em cũng Giảng Võ (làng) nhưng trưa mới xuất phát được vì còn phải chúc Tết bên ngoại buổi sáng.

nhatnam244

Xe buýt
Website
nhatnamjsc.com.vn
Nhà hàng thì đa số đã mở cửa, mình tư vấn qua như sau:

Ở Huế nếu ở lại tham quan lăng Khải Định, Minh Mạng thì ăn trưa ở Thảo Nhi Biệt Phủ nhà vườn khá đẹp. Nếu đi lăng Tự Đức ăn trưa tại Không Gian Xưa, hoặc Khải Hoàn đường Lê Lợi...Cafe Vĩ Dạ Xưa, Cafe sạch Window có một quán chuyên nhạc Trịnh mà mình quên tên.

Hải Sản Lăng Cô có rất nhiều nhà hàng, mình thích vào Thanh Tâm hơn để dạo biển luôn.

Đà Nẵng Bánh Cuốn Thịt Heo ngày 06 tết mới mở cửa. Các quán Hải Sản như Bé Đen, Thơ Ý, Thanh Hiền ....đã ở cửa từ ngày 02 tết, nếu thích không gian đẹp Hải Sản bạn có thể vào dãy như Mỹ Hạnh, For U...đắt hơn các nhà hàng bình dân. Nhà hàng Dê Nghĩa khá nổi tiếng thì mở cửa chi nhánh ở đường Nguyễn Văn Thoại gần biển, các quán Cafe kiêm nhà hàng như Không Gian Xưa 460 Điện Biên Phủ, Trúc Lâm Viên số 08 Trần Quý Cáp, Memory đường Bạch Đằng đều đã mở cửa hôm nay.

Hội An cũng tương tự, Hải Sản bạn ra biển khu cửa Đại, cafe đồ tây trong phố cổ.

Cần thêm thông tin tour tuyến Cù Lao Chàm hay Bà Nà gì cụ cứ alo nhé.
Em đến Huế rồi, cụ cho thông tin Cù Lao Chàm với ạ. Sáng m4 em bắt đầu vào ĐN. ở Huế ks nào ngon bổ rẻ vậy cụ

Chỉnh sửa cuối:

nhatnam244

Xe buýt
Website
nhatnamjsc.com.vn

chuongvit

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã tư vấn! Cháu tham khảo gần hết các chuyến đi rồi đường xá thì không ngại lắm. Chỉ là chưa lái 1 mình xa như thế nên cứ nhờ các cụ cho chắc ạ. Từ trưa mồng 2 cháu xẽ xuất phát làm sao tối mồng 7 về HN.
Cháu không làm thế nào vodka được các cụ các cụ giúp cháu để cháu được hầu rượu ạ!!
xế của cháu là em apv liệu có ổn không ợ

đây cháu thử đưa hình ạ, lần đầu các cụ cảm thông!

Tối mùng 2 thấy xe cụ đỗ gần bến xe Hà Tĩnh chắc cụ vào KS Bình Minh

Kachyusa

Xe buýt
Tiếc quá,em ở Núi Trúc cũng đi hôm mùng 2 mà không biết đi cùng các cụ cho vui.
Sáng mai 8h em khởi hành từ Giảng Võ, 2 xe. Tối ngủ ở Hà Tĩnh, chạy đường Trường Sơn. Cụ nào xuất phát cùng giờ thì alo cho nhau di cùng cho vui nhé. Số em 0904 05 62 86