[Thảo luận] Các cụ cho iem hỏi về kinh nghiệm gếch xxx lên vỉa hè với ạ!...

zizou2006

Xe tải
cháu chủ thớt ơ, chú ko biết cháu có bị lạm dụng ko nhưng mà chú thấy cháu lại lạm dụng cái "xxx", chú ko hiểu thế nào. Cháu nói luôn là cái bánh xe thì có sao đâu.
báo cáo bác em thấy xxx là cái từ dành cho các thứ nhạy cảm...:P ý em nà ghếch ...ít lên vỉa hè ấy mừ....fun tý

Getz1231

Xe đạp
Thông thường cho leo bánh trước là dễ quan sát và làm chủ tốc độ nhất. Cụ lái cứng rồi hãy lùi nghếch lên. Quan trọng là tùy từng địa hình thực tế chứ nói chung chung cũng khó. Nếu dễ thì đi học lái nhà trường nó đã dạy.
Nếu cụ muốn tập cái món này cứ số sàn màn tập, chứ mới lái mà chơi Auto dễ sưng mông lắm đấy.

Bắc Âu

Xe điện
có mỗi cái quả ghếch ..ít lên mà em luyện mãi vẫn chưa xong các cụ ạ. Hay là lại trở về kiểu truyền thống...69-96.

Black Art

Xe tải
tiến hay lùi thì còn tùy vào độ dài vỉa hè bác có nữa cơ ạ. Nếu đủ dài thì tiến dễ hơn. Về độ cao của vỉa hè, nếu k0 nhớ k0 nhầm thì nếu vỉa hè cao hơn 1/3 bánh xe thì k0 nên lên, vì nếu k0 khéo dễ chạm gầm

xecoi

Xe tải
Nhà em ở Nghi Tàm nên trước toàn đỗ kiểu này, giờ thì tạch hẳn vì CA lượn như phù thủy, em cứ đem về bãi cho lành. Em thấy lùi có vẻ dễ lên hơn vì xe dẫn động trước, số lùi hay khỏe hơn. Nhưng tiến thì căn dễ hơn. Nhưng rồi muốn đỗ sát bánh ngoài vào vỉa thì kiểu gì bác cũng phải lùi. Em thì nhà ở đấy nên căn thành quen, cả tiến và lùi đều được. Có hôm đường đông quá em phải gác cả 4 bánh lên vỉa, nhưng như thế hơi nhậy cảm.
PS: gác kiểu đấy dễ sạt gầm bên ngoài nên phải đánh xe xuống mọi người mới lên ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Cụ này luyện nhiều chắc siêu lắm đây.
Ngưỡng mộ!!!!!!!!!!!!!!

tuanzs

Xe container

leetus

Xe máy
Theo em thì góc thoát sau thường lớn hơn góc thoát trước (đối với các dòng xe sedan như xe của cụ), vì vậy cụ cứ lên bằng bánh sau là an toàn hơn tránh phải sơn lại cản. Còn nếu vỉa hè thấp cụ cứ lên trước sau là tùy. Trước khi lên cụ cũng nên căn xem cái vỉa hè kia nó cao bao nhiêu, liệu có cao hơn điểm thấp nhất gần bánh xe ko, và cụ cũng cần để ý, nếu như vỉa hè cao quá ko nên cố cụ ạ, mặc dù bánh xe cụ có thể lên được nhưng dễ bị ăn vào babule. Còn nếu cụ muốn lên mấy cái vỉa hè như trên Nghi Tàm em nghĩ là cụ cũng cần phải có kinh nghiệm, tay lái cứng, côn, ga tốt chứ nếu kô xe cụ dễ được đăng ảnh trong mấy cái topic giống như mấy cái xe ở sông Tô Lịch lắm cụ ạ.
Còn cái khoảng cách giữa xe và vỉa hè như cụ hỏi là ko quan trọng, cụ cứ mở rộng lái, lùi từ từ, bánh xe chạm vỉa hè, côn nhả, ga tăng vù ...vù.... lên.
Chúc cụ lái xe an toàn!