[Funland] Các cụ có con vào lớp 6 vào đây

Na_Po_Le_Ong

Đi bộ
Con nhà em đang học Vinschool Timecity, nhà em vẫn đang đau đầu không biết cho cháu học tiếp cấp 2 Vinschool hay ra ngoài trường công, khu vực HBT có quá ít trường tư tốt để lựa chọn, em đang định cho cháu vào THCS Trưng Vương vì còn hộ khẩu theo ông bà trên phố nhưng nghe nói trường này chỉ được mất lớp chọn, còn các lớp thường thì cũng rất bình thường, cụ mợ nào có con học TV cho em xin ít thông tin ạ? Em xin cảm ơn !

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Các trường CLC còn lại đều chưa thi và đa phần thi vào tháng 6 sau khi kết thúc năm học. Cụ quan tâm trường nào thì có thể hỏi thông tin tại đây hoặc vào web trường tham khảo thông tin tuyển sinh
Đoàn Thị điểm Mai thi chuyên đấy cụ. Không biết có con cụ nào mai thi không

toicungyeuxe

Xe tăng
Chấm cái hóng.
Nhà em mới chuẩn bị hết lớp 3.
Các cụ có thông tin trường chất lượng cao Giảng Võ 2 tuyển ntn ko?
Thấy bảo có giải cấp quốc gia hay thành phố sẽ được duyệt không phải thi nên nhà em khá là hóng

Grapeseed

Xe hơi
Nhà em hôm qua nhận tin thông báo của NgSiêu, tạch đợt 1 vào danh sách chờ đợt 2. Em không biết tỉ lệ ds chờ được gọi có cao không. Không đỗ thì về lớp chọn trường làng, sát sườn không fai đưa đón. Con nhà em nó còi nên học công sợ lớp hơi đông thôi chứ gần nhà em thấy cũng nhiều cái tiện.

phuongmit

Xe cút kít
ko đến thế đâu, LTV cũng hay thu tiền vặt nhưng chắc chỉ 8 củ cả bán trú là cùng
TX thì em ko rõ, nhưng ở khúc giữa, còn CG dất văn minh, hp đã bao gồm mọi thứ từ foto, clb, sổ ll điện tử, cả tiền ăn bán trú nữa cũng chưa đến 4 củ, dù đã nói rõ lộ trình tăng học phí hàng năm, nhưng thương phụ huynh dịch covid nên 2 năm liền ko tăng, mới tăng từ năm nay thêm tí, yêu trường thế chứ nị:))
E tính tiền trên app thì tầm 8tr, loanh quanh cứ chuẩn bị thêm độ 2tr nữa cho tự tin. TX và Lê Lợi thì tầm 1/2. Sáng mai TX có ngày hội trải nghiệm 1 ngày làm hs free toàn bộ, e đăng kí dc rồi, gạ ông con sáng mai lượn qua tí xem thế nào, tiện hỏi luôn thủ tục hồ sơ và tham khảo giá rổ luôn

NNS

Xe ngựa
E tính tiền trên app thì tầm 8tr, loanh quanh cứ chuẩn bị thêm độ 2tr nữa cho tự tin. TX và Lê Lợi thì tầm 1/2. Sáng mai TX có ngày hội trải nghiệm 1 ngày làm hs free toàn bộ, e đăng kí dc rồi, gạ ông con sáng mai lượn qua tí xem thế nào, tiện hỏi luôn thủ tục hồ sơ và tham khảo giá rổ luôn
cụ có cho nhóc thi Cầu Giấy ko? hay chỉ đích nhắm chính yếu là Thanh Xuân cho nó gần nhà?

phuongmit

Xe cút kít
cụ có cho nhóc thi Cầu Giấy ko? hay chỉ đích nhắm chính yếu là Thanh Xuân cho nó gần nhà?
CG thì ngược hẳn đường và xa hơn so với TX nên hơi ngại vụ đưa đón. Chủ yếu là TX, cách nhà 3km và tiện đường. Để chiều về e hỏi nó nếu máu thì nộp nốt CG thi trải nghiệm luôn. Căn bản mọi năm CG giới hạn hộ khẩu nên e bỏ qua, hình như từ năm ngoái là có phần mở hơn rồi

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
E giờ cho con học đâu cũng được miễn con phải có xe đưa đón, không thì cấp 3 tự đi, cả nhà k ai đón được. Nhân tiện e nghe Cầu giấy tốt lắm phải không ạ? Cụ nào có thông tin khônt

j23

Xe container
được đà xốc tới luôn, giống e 3 năm trước, thằng oắt con học lười như ma, đỗ đc LTV với điểm số vừa đạt, mừng chết mẹ vì nghĩ LTV là trường clc cơ bản nhất mà mài thi tí trượt thì còn hi vọng gì các trường sau càng ngày càng căng? nên nộp cọc ngay rồi thi tiếp cho nó biết..... thế mà mấy tháng sau nó thi TX thừa ngót chục điểm, CG cũng dư 4 điểm.... nên mất cọc LTV mà em mừng quá xá...
F1 nhà cụ thế là siêu quá, rất biết chọn trường hâhhaha, ngược với đứa cùng lớp F1 lớn nhà em, nó thứ tự ưu tiên là CG rồi mới NTT và LTV sau cùng thì điểm thi đúng dự báo luôn, CG và NTT thừa 2 điểm, LTV thừa nửa tá.
F1 nhà em thì chiến xong cái học bổng quá bán thì xác định ở lại lu
Chấm cái hóng.
Nhà em mới chuẩn bị hết lớp 3.
Các cụ có thông tin trường chất lượng cao Giảng Võ 2 tuyển ntn ko?
Thấy bảo có giải cấp quốc gia hay thành phố sẽ được duyệt không phải thi nên nhà em khá là hóng
Thấy bảo cuối năm tới mới làm hồ sơ lên CLC song song cùng tiến độ xây trường cụ ạ và giải Đồng QG mới đc tuyển thẳng, nghe đồn vậy chứ cũng có thể chỉ là đc cộng điểm khi thi như các trường CLC khác thôi

Chỉnh sửa cuối:

mr teppi

Xe buýt
CG thì ngược hẳn đường và xa hơn so với TX nên hơi ngại vụ đưa đón. Chủ yếu là TX, cách nhà 3km và tiện đường. Để chiều về e hỏi nó nếu máu thì nộp nốt CG thi trải nghiệm luôn. Căn bản mọi năm CG giới hạn hộ khẩu nên e bỏ qua, hình như từ năm ngoái là có phần mở hơn rồi
Năm ngoái nhóc bé nhà em thi TX, CG. Chốt học TX, thấy ngóng các em trải nghiệm một ngày là hs TX lắm. Chúc F1 của cụ vào cùng 2 nhóc nhà em, sau đó off! TX đang trang hoàng đón 2 bố con cụ…

Chỉnh sửa cuối:

toicungyeuxe

Xe tăng
Thấy bảo cuối năm tới mới làm hồ sơ lên CLC song song cùng tiến độ xây trường cụ ạ và giải Đồng QG mới đc tuyển thẳng, nghe đồn vậy chứ cũng có thể chỉ là đc cộng điểm khi thi như các trường CLC khác thôi
Vâng thực ra bây giờ đã có quyết định gì đâu, còn 2 năm nữa. Hóng cùng các cụ cho vui thôi :D

j23

Xe container
Vâng thực ra bây giờ đã có quyết định gì đâu, còn 2 năm nữa. Hóng cùng các cụ cho vui thôi :D
Vâng thế F1 nhà cụ quá chuẩn về thời điểm, chất lượng trường thì quá ngon rồi cả phần cứng lẫn phần mềm :)
Chúc con đỗ đạt để cả nhà cùng vui

toicungyeuxe

Xe tăng
Vâng thế F1 nhà cụ quá chuẩn về thời điểm, chất lượng trường thì quá ngon rồi cả phần cứng lẫn phần mềm :)
Chúc con đỗ đạt để cả nhà cùng vui
Vâng cảm ơn cụ. Xem các trường khác như nào nữa.
Loanh quanh Ba Đình Tây Hồ có option nào nữa ko các cụ nhỉ. Em không muốn cho học xa quá như Cầu Giấy Thanh Xuân vì ko tiện đường.

toicungyeuxe

Xe tăng
ko phải cứ học và thi là thành áp lực, cái này tùy ngừoi tùy cách cụ ạ. Mục đích sai, cách học, cách lo sai thì nó là áp lực có hại, gây stress, sợ học cho trẻ, nhưng với đúng người đúng tội, à lộn, đúng đối tượng, thì đó là động lực phấn đấu, mục đích học, cái tự hào của nó. Áp lực đúng là có lợi hơn là có hại, áp lực sai dĩ nhiên hại rồi. như em đã từng comment, cây ko uốn thì thành cây bụi chứ tự dưng mọc thành bonsai thế éo nào đc :))
Quá chuẩn. Như con nhà em hướng ngoại, chơi quên lối về
Nên vẫn phải gò học, có chỉ tiêu học xong hoàn thành bài cho chơi tẹt.
Thế là nhiều lúc ở lớp đã xong hết rồi, về nhà chơi đến đêm chỉ có đi ngủ.
Sách vở vứt hết ở lớp đỡ phải nặng nhọc mang đi mang về.

tieunhupha

Xe điện
Con nhà em đang học Vinschool Timecity, nhà em vẫn đang đau đầu không biết cho cháu học tiếp cấp 2 Vinschool hay ra ngoài trường công, khu vực HBT có quá ít trường tư tốt để lựa chọn, em đang định cho cháu vào THCS Trưng Vương vì còn hộ khẩu theo ông bà trên phố nhưng nghe nói trường này chỉ được mất lớp chọn, còn các lớp thường thì cũng rất bình thường, cụ mợ nào có con học TV cho em xin ít thông tin ạ? Em xin cảm ơn !
Chỗ nào mà lớp thường chả bình thường chứ cụ. Nếu ko vào lớp chọn TV thì còn option lớp chuyên đấy cụ.

Ca phê thôi

Xe tăng
Thằng thứ 2 nhà em mai thi Đoàn thị điểm, không biết thế nào. Mấy bữa nữa thi Cầu Giấy.
F1 nhà em trước thi ĐTĐ mà suýt thủ khoa luôn (kém 1 bạn khác 1 điểm nhưng bạn đấy được cộng 1,5 hay 2 điểm gì đấy). Cũng học hè ở đấy và tự ôn + làm nhiều dạng bài thi.

phuongmit

Xe cút kít
Năm ngoái nhóc bé nhà em thi TX, CG. Chốt học TX, thấy ngóng các em trải nghiệm một ngày là hs TX lắm. Chúc F1 của cụ vào cùng 2 nhóc nhà em, sau đó off! TX đang trang hoàng đón 2 bố con cụ…
Thanks cụ. Sáng mai con nhà e qua đến trưa là về, k trải nghiệm dc full vì chiều nó có lịch chụp kỷ yếu. TX có vẻ rất hot, năm nay tỉ lệ chọi và mặt bằng điểm chắc cũng chát chúa

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
F1 nhà em trước thi ĐTĐ mà suýt thủ khoa luôn (kém 1 bạn khác 1 điểm nhưng bạn đấy được cộng 1,5 hay 2 điểm gì đấy). Cũng học hè ở đấy và tự ôn + làm nhiều dạng bài thi.
con cụ quá siêu rồi đấy, chúc mừng nhé, các lớp C1,2,3 với T cũng rất tốt đấy, có năm tỉ lệ đỗ chuyên cao nhất Hà Nội đấy ạ