Các cụ có kiến thức vì tâm linh kíu em vụ này X_X

lovespeed

Xe tải
Các cụ ở đây mê tín kinh quá. Cứ bảo sao cơ quan nhà nước đi hơi tí là rủ nhau đi chùa nườm nượp.

Giải pháp cụ gì nêu là chuẩn đấy. Cụ cứ khỏa thân nằm đấy xem cô ấy còn lườm không. Nếu vẫn thì chắc là F1 nhà cụ tưởng tượng ra chứ làm gì có cô nào bạo thế.

sparkvan

Xe điện
cụ mua cái kim tự tháp, một công cụ trong bộ môn cảm xạ học (camxahoc.vn) để trong phòng là hết ngay

quangminhpro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
quangminhpro.com
Kụ về kiếm cái cành dâu (roi dâu) (Dâu tằm) đặt dưới chiếu bé nằm, hoặc kụ lên Chùa xin cái bùa Bình an treo ở Giường bé xem sao!?

Godfather77

Xe điện
Hầy dà, em có cách này, hơi cầu kỳ tý dưng mà hiệu quả. Ở bất kỳ ngôi chùa nào hàng năm người ta cũng tắm và thay áo mới cho đức Phật, áo cũ thay ra thường xé ra nhiều mảnh chia cho mọi người để mang về để ở đầu giường trẻ con. Về nguyên tắc thì ma nó sợ đức Phật nên thấy có áo Phật ở đó nó ko dám vào. Nhà em cũng có một mảnh để đầu giường từ hồi f1 mới sinh. Sau này bố em đi Ấn Độ về thỉnh được 1 tấm Phật y nữa (Mình mua vải rồi làm lễ cúng lên Chùa cho người ta khoác lên người Đức Phật rồi sáng hôm sau thỉnh lại) để trong buồng là yên tâm, có thể dùng nó để may áo cho f1 mắc vừa hay ăn chóng lớn lại tránh được tà ma, hiểm họa.

Theanh_72

Xe buýt
Dạo này em không có nhà, hôm qua nghe gấu kể chuyện mà em... bó tay:
- Đêm qua F1 nhà em (3 tuổi chẵn) đang ngủ thì ré lên khóc, gấu hỏi làm sao thì F1 bảo "có 1 cô áo đen nằm cạnh con" :(, gấu dỗ dành rồi F1 yêu cầu "mẹ đổi chỗ cho con". Gấu cũng choáng phải gọi bà sang ngủ cùng. Sáng ra, gấu hỏi lại F1, F1 vẫn bảo "có 1 cô áo đen ở trên giường, cô ý cầm cái túi, cô ý cứ lườm con".

Phải làm sao hả các cụ?
Theo em cụ cứ để con dao dưới gối xem thế nào chứ cụ ko nên dùng chấn trạch hay bùa bả làm gì,nếu F1 của cụ mà vẫn gặp thì cụ nên nhờ thày xem vong đó là gì và muốn gì chứ ko nên dùng các biện pháp kia.Sau này nếu giải quyết xong thì cụ hãy nên dùng chấn trạch.

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Cụ xem tối đấy F1 có xem phim ma ko, chứ mới có 1 hôm mà đã tâm linh sao được!

Hồi bé em ở nhà 1 mình ngủ ở gian ngoài nằm mơ thấy có con ma nó chui vào gian trong đắp chiếu nằm giữa nhà mà cả ngày hôm đó lúc tỉnh dậy ko dám vào nhà trong! :D Lớn lên 1 tý thì nửa đêm mò ra cái mộ hoang ngồi chờ xem con ma nó thế nào cụ ah!

Theanh_72

Xe buýt
Nhà có trẻ em các cụ nên làm một cái túi đeo dạng túi như túi thơm có thể cho vào đó một nhánh tỏi hoặc một mẩu của mảnh vải trùm tượng lúc yểm tâm thì đi đâu cũng ko lo gì ma quỷ.

Chỉnh sửa cuối:

BốCuTôm

Xe buýt
Trước thằng cu nhà em cũng đêm hôm ré lên khóc, bà ngoại kiếm cái bình với nhành liễu lên chùa khấn vái gì em cũng chẳng biết. Đến trước khi đi ngủ, bà bảo vẩy nước ra bốn góc nhà với cửa, sau đấy thì thấy đỡ hẳn. Cụ Gẻ bẹn làm thử coi sao

Gerben

Xe buýt
Hê hê, các cụ fun quá. Tại F1 nhà em nó kể rành rọt lắm nên hơi hãi ạ. F1 nhà em con gái toàn xem phim hoạt hình, ca nhạc, hoặc bạo lực lắm là "anh hùng trái đất" thôi ạ.
Lúc đêm gấu hỏi cô ấy đi chưa, thì F1 vẫn chỉ cô ấy kia kìa, rồi nhắm tịt mắt lại. Phải chi có bố ở đấy thì cô nào bố cũng chiều hết :D
Sáng ra, hỏi lại thì F1 kể tiếp là bà sang ngủ một lúc thì cô ấy mới đi. Rõ ràng, rành mạch không ai dạy cả :D

Chỉnh sửa cuối:

IT_nd89surveyus

Xe tải
vào đây đọc mà sợ quá ,thấy lạc lõng quá. Em yếu bóng vía nên nằm mơ suốt, hôm thì giật mình tỉnh giấc vì bị rơi xuống vực(rất nhiều lần), hôm thì giật mình sung sướng vì nằm mơ thấy người thân sống lại...nhưng mà từ nhỏ tới giờ nhà em chả ai đi coi bói, rất hiếm khi đi chùa và mẹ em ko tín ngưỡng lắm, :việc thờ cúng cũng xuề xòa lắm, nên cũng chả bao giờ em nghe kể về mấy chuyện như thế này cũng như các kiểu vong linh, bùa...cũng ko có thói quen đứng trước bàn thờ hay mùng 1, 15 phải thắp hương...nên đi đâu cũng bị mắng " chả biết gì cả :P" hoặc" hở :-o nhà mày ko làm làm thế này à " " sao lại như thế được " :P

Chỉnh sửa cuối:

Ngua

Xe buýt
Hê hê, các cụ fun quá. Tại F1 nhà em nó kể rành rọt lắm nên hơi hãi ạ. F1 nhà em con gái toàn xem phim hoạt hình, ca nhạc, hoặc bạo lực lắm là "anh hùng trái đất" thôi ạ.
Lúc đêm gấu hỏi cô ấy đi chưa, thì F1 vẫn chỉ cô ấy kia kìa, rồi nhắm tịt mắt lại. Phải chi có bố ở đấy thì cô nào bố cũng chiều hết :D
Sáng ra, hỏi lại thì F1 kể tiếp là bà sang ngủ một lúc thì cô ấy mới đi. Rõ ràng, rành mạch không ai dạy cả :D
Rồi cụ có hỏi hình dáng thế nào, có xinh như cô tiên không? Bé có được nghe chuyện về Nàng tiên áo đen chưa?

Okane

Xe container
Lần sau cụ đừng ngủ với cô áo đen nữa, chuyển sang tông màu khác cho F1 khỏi ám ảnh :)

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sợ thật, nhiều cụ cứ phán như thần ý nhỉ, em nghĩ cái này cứ hỏi ông bà già sẽ có cách ngay, không được mới nhờ đến thầy thợ

locdx

Xe buýt
Cái này cụ phải tìm hiểu kỹ xem ntn nào rồi mới đưa ra thuốc đặc trị được.

Đứa em gái em trước trọ ở Hoa Bằng sau khi sinh cháu cũng bị cái vụ tâm linh này rồi. Từ lúc sinh ra đến lúc 3 tuổi đêm nào đứa cháu em nó cũng khóc gặt khóc ngặt nghẽo, đặc biệt là ba tháng đầu đêm luôn phải bế nó ngủ vì đặt xuống là nó khóc, sau đó bố em ở quê đi xem (ko nói gì hết mà chỉ bảo thầy xem hộ cháu thế nào) thì thầy bảo đang ở đấy nghịch không nên ở nhưng đứa em em nó vẫn quyết ở do giá thuê quá rẻ vì vậy mà lấy bùa về yểm nhưng ko ăn thua. Hết 4 tháng đầu thì mẹ chồng nó lên trông thay cho mẹ em, híc ngay tối đầu tiên bà ấy đang ngủ thì ngồi bật dậy rồi cứ nằm xuống ngủ say giấc lại bị dựng dậy, hỏi thì bà bảo tao đang ngủ thì cứ như có người giật tóc dựng dậy, thế là sau ba tối bị hành bà ấy chỉ trông cháu ban ngày còn tối thì ko dám ở đấy nữa mà sang nhà con dâu lớn ở. Tình trạng đứa cháu thì như em kể bên trên ấy nếu ngủ ở nới khác (về quê, đi chơi) thì ko bị khóc giữa đêm, từ ngày đứa em mua nhà rồi chuyển ra thì đứa cháu cứ ngủ ngon giấc cả đêm luôn.

tung lavi

Xe tăng
dể cháu hỏi bố vợ cháu thế nào vì bốvợ cháu là thầy cúng ạ

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Vụ này em cũng có kinh nghiệm...Đợt vừa chuyển đến thuê nhà mới, F1 nhà em bị hơn 2 tuần, cả lúc tối, lúc trưa...chuyển xuống nhà ngoại...vẫn bị, mà nó bị mỗi lần khoảng 15 phút - lúc bắt đầu thiêm thiếp ngủ, sau đó ú ớ...rồi vùng dậy la hét, hoảng sợ, sợ tới mức mắt mở trừng trừng, cứ nhìn chằm chặp ra đằng trước, nhảy lên ôm cổ bố được mấy phút nó lại sợ quá nhảy phắt xuống sang ôm cổ mẹ, khoảng 2,3 lượt như thế ( cũng kéo dài khoảng 10p ) thì tự nhiên vã mồ hôi ra rồi tỉnh lại, ác một cái là sau đó hỏi có nhớ chuyện gì ko thì nó tỉnh queo bảo : chả biết gì cả !!!
Nhà em đợt đấy tá hỏa mất gần 2 tháng
+ 2 tuần đầu chữa đủ các mẹo như các cụ ở đây nói ở trên, ăn ngủ sớm, dừng xem ti vi ...theo dõi...vẫn thế
+ đưa đến khám ở Bác sĩ gì ( quên tên ) ở BV Bạch Mai khám ở Yết Kiêu, cung nổi tiếng khám thần kinh cho trẻ em => thần kinh F1 rất tốt => uống thuốc, theo dõi....vẫn thế
+ em được giới thiệu thầy Khuê ( nhà ở TĐ thắng ), cũng làm ở TTTN con người, chuyên về giải vong, trừ tà...và mời đến nhà, đi một vòng thày phán : năm vong :
3 trai + 2 gái và trong đó có 2 trẻ em, và nặng nhất là ở phía đất thẳng dưới phòng ngủ ( nhà 4 tầng, PN ở tầng 3 ) thế là tá hỏa lấp đàn, cúng bái, sau khi cúng bái , yểm bát hương và ngồi đàm đạo một hồi, ra về thầy cho lá bùa dán các cửa chính, sân thượng, ban công phòng ngủ...

khoảng 2 ngày sau thì lại xảy ra 1 lần nhưng ngắn và nhẹ hơn rất nhiều và F1 ngủ cũng sâu hơn, đêm ít trằn trọc, trăn trở, sau đó thì hết hẳn, Ơn trời, em chưa bao giờ mê tín nhưng sau vụ đấy đã phải thay đổi rất nhiều về nhận thức !!! Chúc F1 cụ sớm tai qua nạn khỏi

TL_Vietnam

Xe lăn
Các kụ nói vong theo vong ám nhà cháu thấy ghê quá X_X