[Funland] Các cụ có làm việc nhà không?

Vinsa35

Xe hơi
E ở cquan thì phục vụ sếp để sếp cho mình những ưu ái về công việc và linh hoạt về thời gian.
Khi e về đến nhà là phục vụ vợ, chơi với con. Việc này để cho vợ nó chiều mình, con thì nó thêm yêu bố

romeo_133

Xe hơi
Người làm, kẻ chơi, em trông không có được. Nhiều khi cũng muốn gấu với vợ một phát để được nghỉ tí nhưng cứ cuối tuần ở nhà, bế ẵm, chơi với con thì mình lại thấy mấy các stress, vất vả với công việc, với đồng nghiệp, với sếp, với khách..nó cũng là muỗi thôi :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Hồi con em bé, đọc cái gì mà buổi sáng gà trống dậy, đánh thức con dậy, cho con ăn, chở con đi học. Gà mái dậy chọn váy, xức nước hoa và đi làm. Con em nó bảo: ơ thế nhà mình là gà à mẹ? =))
Ông kia nhà em bảo: trừ việc sinh ra baby và cho con bú nhá!
Ông chú em (ở nhà làm việc nhà bỏ xừ) uống rượu xong bảo: đàn ông không được và bếp, đàn ông chỉ làm việc lớn. Chồng em bảo: đối với cháu gái chú đàn ông việc lớn việc nhỏ phải làm được hết :DChồng em năm nay 48 mùa khoai sọ roài. Không phải dưới 40 đâu mợ just for fun ạ.Ở nhà có 3 bà chị, trai cưng đó.Mà vào tay em bị chuyển hóa mất :))

Sy1509

Xe đạp
Nấu cơm, rửa bát, hút bụi, lau nhà, giặt quần áo, cọ rửa nhà vs là những công việc hàng ngày với e. Vậy mà thi thoảng vẫn bị vk chê mình lười mới ức :((

linh 7

Xe tải
EM đây ở nhà chỉ có duy nhất là ko rửa bát, giặt đã có máy còn lau nhà, dọn dẹp, phơi quần áo, nấu cơm em làm hết, thậm chí em nấu cơm còn ngon hơn vk em nấu cả tỉ lần

just for fun

Xe lăn
Ngược lại ấy chứ.
Dưới 40 tuổi, có sức khỏe, tương lai còn rộng mở. Nên vẫn dọa được vợ con.
Sau 40 tuổi, sức khỏe không còn, tương lai mù mịt. Lấy gì lên mặt với gia đình? Đành thôi chấp nhận.
Tất nhiên những điều trên không đúng với các cụ trên này. ;))
À, ý cháu là thế hệ hiện nay có độ tuổi trên 40 thì vẫn được giáo dục kiểu đàn ông ko làm việc nhà ấy ạ. Nhiều cụ 60 còn ko biết tự phục vụ bản thân ấy. Còn thế hệ trẻ thì được giáo dục tốt hơn trong vấn đề chia sẻ công việc ạ

Mytv

Xe điện
Hồi con em bé, đọc cái gì mà buổi sáng gà trống dậy, đánh thức con dậy, cho con ăn, chở con đi học. Gà mái dậy chọn váy, xức nước hoa và đi làm. Con em nó bảo: ơ thế nhà mình là gà à mẹ? =))
Ông kia nhà em bảo: trừ việc sinh ra baby và cho con bú nhá!
Ông chú em (ở nhà làm việc nhà bỏ xừ) uống rượu xong bảo: đàn ông không được và bếp, đàn ông chỉ làm việc lớn. Chồng em bảo: đối với cháu gái chú đàn ông việc lớn việc nhỏ phải làm được hết :DChồng em năm nay 48 mùa khoai sọ roài. Không phải dưới 40 đâu mợ just for fun ạ.Ở nhà có 3 bà chị, trai cưng đó.Mà vào tay em bị chuyển hóa mất :))
Vậy 3 bà chị ck có lườm mợ suốt ngày ko?:D

MuathuHN252

Xe lăn
Hóa ra trên of toàn các cụ giỏi việc nước đảm việc nhà nhỉ. Em thấy xung quanh em tỷ lệ đàn ông xem việc nhà là nghĩa vụ của phụ nữ, đi chợ ko, nấu ăn ko, rửa bát ko, cho con ăn cũng ko nốt nhiều lắm, mà kinh tế kiếm ra thì cũng chẳng fai vượt trội so với vk đâu

muathuhanoi883

[Tịch thu bằng lái]
Hóa ra trên of toàn các cụ giỏi việc nước đảm việc nhà nhỉ. Em thấy xung quanh em tỷ lệ đàn ông xem việc nhà là nghĩa vụ của phụ nữ, đi chợ ko, nấu ăn ko, rửa bát ko, cho con ăn cũng ko nốt nhiều lắm, mà kinh tế kiếm ra thì cũng chẳng fai vượt trội so với vk đâu
Đàn ông ko làm việc nhà có 2 dạng
1. Là lúc nhỏ mẹ, chị em gái làm hết nên 40t bắc nồi cơm điện cũng ko biết.
2. Kiếm nhiều tiền hoặc được dạy kiểu gia trưởng, xem mấy việc nhà là thấp kém.

Dancingwiththewind

Xe điện
Vậy 3 bà chị ck có lườm mợ suốt ngày ko?:D
Không vì ông kia nhà em ông ý ghê gớm cụ ạ. Mà em ở riêng mà. Hồi đầu mới về nhà chồng bị mẹ chồng lườm vì trai yêu của bà phải ngồi mổ gà ngoài nắng. Bà vùng vằng mãi, khốn nỗi từ nhỏ đến lớn em có mổ gà bao giờ đâu. Sau bà quen mỗi lần về bà lại tự hô: thằng A đi mổ gà, thằng A đi tắm cho con đi...
Mấy bà chị chồng có nói gì sau lưng em đó. Mà ông kia ông ý bảo ông ý lấy vợ không phải mọi người lấy nên đừng có ai nói gì em. Thế là chắc các chị ý chỉ nói với nhau thôi =)) Mối quan hệ chị em xã giao hiện giờ vẫn ở mức trung bình khá. Giờ con dâu các chị ý còn lười hơn cả em :))
giờ em thuê giúp việc tuần 2 buổi dọn vệ sinh kỹ. Hai đứa nhà em lớn rồi nên cũng làm gần hết. Có nấu ăn thì mình muốn ngon lao vào thôi. Em nấu sáng và trưa. Ba bố con nấu bữa tối.

cuadong

Xe buýt
Quan điểm của em:

1. Việc nhà là thiên chức của phụ nữ nhưng mình phải có trách nhiệm giúp đỡ nhiều nhất có thể.

2. Nếu thấy thuê mà hiệu quả hơn tự làm thì thuê để dành thời gian đó kiếm tiền trả.

3. Trong mọi hoàn cảnh không được phân chia, ép buộc hay ra lệnh em làm việc nhà.

4. Đổi lại em sẽ làm những việc khác nặng nhọc hơn.
là việc gì bác bật mí cho mn với

baba77

Xe buýt
Nhà có máy giặt nhưng vợ bảo giặt máy không sạch nên em phải làm thay cái máy giặt các mợ ạ..... à còn cái máy rửa bát cũng thế ..... bọn nó sản xuất máy gì toàn bị chê ko sạch.... :((

phuongmit

Xe cút kít
Nhà có máy giặt nhưng vợ bảo giặt máy không sạch nên em phải làm thay cái máy giặt các mợ ạ..... à còn cái máy rửa bát cũng thế ..... bọn nó sản xuất máy gì toàn bị chê ko sạch.... :((
Nên thay vợ cụ ạ, khó tính thế phải nếch ;))

Dancingwiththewind

Xe điện
Giờ này vẫn giặt tay ấy ạ
Nhà em có máy giặt, máy sấy, máy rửa bát, robot, giải phóng được bao nhiêu sức lao động mà lại sạch sẽ. Đồ đi làm của em cho vào máy chọn chế độ giặt nhẹ cũng ổn mà
Buồn cười có hôm ngày nghỉ ông kia bảo nắng lên rồi đấy. Thế là ba bố con và con robot bắt đầu hoạt động chăm chỉ, em bảo phải đặt tên cho bé út robot theo họ bố với nhỉ =))