[Funland] Các cụ có sẵn sàng bảo vệ tổ quốc?

Bluehelmet

Xe buýt
Đã đến lúc người VN phải nhận thức được VN đang ở vị trí nào trên thế giới, phải làm gì để vươn lên thay vì toàn nghĩ chuyện chờ TQ đánh nhau với mình và chửi nước bạn một cách mê say mãi hoài mà không chán.
Lừa thấy không có lý do gì sẽ có một cuộc chiến giữa TQ và VN. VN không thích chiến tranh 1 thì TQ không thích chiến tranh 10. Vây nên cần lên án những lời lẽ cực đoan ngay ở trên mạng làm chia rẽ sự đoàn kết hữu nghị giữa hai nước anh em. Phía TQ cũng phải rút kinh nghiệm có những bài báo hiếu chiến như trên để khỏi làm tổn hại mối quan hệ bang giao ngày càng tốt đẹp và nở hoa.
Hy vọng các cụ biết dùng internet để bổ sung kiến thức thay vì nhai đi nhai lại những điều ấu trĩ như bò nhai rơm. Lừa thật.
Nó toàn làm những điều tốt đẹp thì viết 1000 bài báo cũng chả ai phải quan tâm. Đá con mèo, tôi đi xin vào Cục Tác chiến điện tử để chơi game đây

Chỉnh sửa cuối:

Bluehelmet

Xe buýt
Còn mấy Họ nữa Cụ liệt kê luôn cho đủ ... *** nó ngày xưa ngày xửa toàn Vương gia hoặc Hoàng tử ra trận khí thế mới hào hùng làm sao. Giờ thì Em phải lo cho Em trước đã : Xin lỗi tôi chỉ là con .... Tốt.
Cụ nói có cái đúng mà cũng có cái chưa đúng. Ngày xưa đất nước là của vua nên vương gia và hoàng tử phải chiến đấu bảo vệ đất nước là đúng rồi. Ngày nay, đất nước là của nhân dân nên nhân dân thì trốn đi đâu mà không bảo vệ. Vương gia, hoàng tử còn bận tiêu tiền làm gì có thời gian. Thật các cụ chỉ nhớ quyền lợi mà đé nhơ nghĩa vụ gì cả =)) =))