Các cụ đi Altis 2.0 LD vào giúp em

tuanhaicot

Xe hơi
Em gét nhất A2.0 là gầm nó thấp quá. Em trèo lên vỉa hè làm tý cafe mà mấy lần đều chạm gầm điên hết cả người!!!!!!!!! Bác nào có địa chỉ CC bộ Bodykit cho A2.0 CVT cho em với.

tuanhaicot

Xe hơi
Bác nào có địa chỉ CC Bodykit cho A2.0 CVT không cho em với, em đang muốn thửa 1 bộ.

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Cụ ui, AFS là đèn liếc cụ ui, còn A2 nó chỉ có chỉnh cao thấp thôi, Cam 2.4 cũng chỉ có chỉnh cao thấp, ko có AFS và chỉnh cao thấp bằng cơm như A2 thoai, chỉ có Cam 3.5 mới có AFS và chỉnh cao thấp tự động.
Riêng về khoản hộp số 5 cấp tự động của Cam 2.4, em quánh giá nó cao hơn cái hộp số tự động vô cấp với 7 cấp ảo của A2 cụ ạh, nếu đổi được thỉ cụ nào muốn đổi em giơ 2 tay đồng ý.
Ok. đồng ý với cụ về cái vụ đèn liếc. Em nhớ nhầm chi tiết này

dungth

Xe hơi
con altis e đi sao thỉnh thoảng đi vào chỗ xóc nó loạch xoạch bên chỗ dây đai an toàn ngay cạnh ghế lái (và thỉnh thoảng cả ghế bên kia). E nghe ko hiểu nó có khả năng là gì, ko giống hẳn tiếng nhựa, cũng ko giống tiếng kim loại. Nghe khá là khó chịu. Cụ nào đi altis 2.0 có bị dư lày không tư vấn em phát?! @.@
Cụ kiểm tra dây an toàn chưa? nhiều khả năng là cái chốt (sắt) của dây an toàn nó va vào ghế thôi cụ ạ không có gì nghiêm trọng đâu.

Independent

Xe máy
Cụ kiểm tra dây an toàn chưa? nhiều khả năng là cái chốt (sắt) của dây an toàn nó va vào ghế thôi cụ ạ không có gì nghiêm trọng đâu.
Cảm ơn cụ nhưng mà e đeo dây đai vào rồi nó vẫn kêu ạ! ko biết có thể nào do lớp tôn mỏng quá đi đường xóc nó méo nên kêu loạch xoạch ko hả cụ! =P~

Venus

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhưng mà e đeo dây đai vào rồi nó vẫn kêu ạ! ko biết có thể nào do lớp tôn mỏng quá đi đường xóc nó méo nên kêu loạch xoạch ko hả cụ! =P~
Cụ cứ làm như xe đồ chơi ý, Altis nó khá cứng cáp đấy cụ ạh, cụ nào muốn kiểm tra độ dày tôn rất dễ, cụ gõ vào chỗ bên hông xe, ko phải là nắp capo, nhưng cũng ko phải là cửa xe, phần đó là hoàn toàn ko cách âm, tôn dày mỏng gõ nghe biết liền. Các cụ cứ thử gõ để phân biệt các dòng Vios, Altis, Cam, In, FT...

Independent

Xe máy
Cụ cứ làm như xe đồ chơi ý, Altis nó khá cứng cáp đấy cụ ạh, cụ nào muốn kiểm tra độ dày tôn rất dễ, cụ gõ vào chỗ bên hông xe, ko phải là nắp capo, nhưng cũng ko phải là cửa xe, phần đó là hoàn toàn ko cách âm, tôn dày mỏng gõ nghe biết liền. Các cụ cứ thử gõ để phân biệt các dòng Vios, Altis, Cam, In, FT...
Nó ko phải đồ chơi thì tốt,mà chắc chắn trên giấy tờ nó sẽ đảm bảo, dưng khổ cái e chả tin hàng liên danh cho lắm! @.@ cái tiếng loạch xoạch này quả thực e ko thể nghi ngờ bất kì điều j khác cả cụ ạ! T.T

Venus

Xe buýt
Nó ko phải đồ chơi thì tốt,mà chắc chắn trên giấy tờ nó sẽ đảm bảo, dưng khổ cái e chả tin hàng liên danh cho lắm! @.@ cái tiếng loạch xoạch này quả thực e ko thể nghi ngờ bất kì điều j khác cả cụ ạ! T.T
Cá nhân em thì thế lày, em mà ko thích là em bán ngay, ko lăn tăn giề, kiếm con mình thích mà múc lại. Con xe nó ko đáng gì để em lăn tăn chuyện cỏn con suốt ngày nó hành hạ mình, còn nhiều thứ phải làm để kiếm cơm cụ ạh.

syhai

Xe máy
Bản thân em cuối năm 2010 đã đi đặt xe A2 nhưng khi nhìn vào cái màn hình của nó em thấy chán quá nên quất con 1.8. Đến giờ vẫn còn thấy hơi tiếc lẽ ra nên lấy 2.0 rồi độ thêm thì . . .
Bác chủ thớt có điều kiện thì thay ngay cái màn hình ngay nhé

Independent

Xe máy
Màn hình thế cũng được mà cụ! ;)) thực ra cụ yêu cầu cao quá thì khó, chứ đi xe mấy khi ngó tới cái màn hình, chủ yếu cho vợ con và hành khách! sướng mình trước cái đã cụ ạ! hơn nữa cái đấy "Made by Pioneer for Toyota" cũng đắt phết đấy bác ợ!

maytrangzx

Xe tải
Nhà cụ đặt tiền lấy Altis 2.0 giá bao nhiêu thế ạ !
Nhà cháu cũng đang đặt rùi !
Chắc 1,2 tuần nữa là lấy.
^_^ Cũng băn khoăn là nên làm thêm gì nữa !
Chắc chắn là phải dán kính V-Kool rồi !
Ko biết có nên lắp camera Lùi ko ??
Lắp Camera lùi đi cụ, Dùng Film V-Kool (v) hàng nhái là ko có chứ v đằng sau
Xe em chơi như thế, còn lại chỉ lắp thêm che mưa và máy khử mùi là ko phải lắp thêm gì cả :D

danin4um

Xe hơi
Xe em chơi như thế, còn lại chỉ lắp thêm che mưa và máy khử mùi là ko phải lắp thêm gì cả :D
lắp che mưa với khử mùi thì cẩn thận quá còn j :-|

longmd

Xe tải
Cụ dùng khử mùi loại gì, bao tiền cụ ơi?
Thanks cụ

Toyota.longbien

Xe đạp
Nói thật với CỤ là em đã cưới vợ 2 là Altis 2.0 AT 2011 - tháng 3 năm 2011, về độ ồn thì không phải nói vì quá tuyệt vời, mọi thứ khác thì em thấy bỏ tiền ra mua thì quá hợp lý chỉ có điều này là em thấy đèn thì rất sáng nhưng độ xa của pha và Cost 2.0 thua Altis 1.8.
Chúc cụ cũng cưới Vợ 2 như em
Em xin trả lời cụ thể này: Độ xa của Pha và Cốt nhà sản xuất họ chỉnh chung khi xe xuất xưởng dành cho tất cả Khách hàng, Thực tế thì A em mình mỗi người mỗi dáng mỗi chiều cao, vậy nên để chỉnh cho phù hợp nhất với tầm quan sát của mình mời bác chỉnh độ cao của ghế hoặc có thể vào Đại lý chính hãng để chỉnh lại độ cao của Pha và Cốt cho hợp với tầm nhìn của mình là chuẩn nhất. Hôm trước em đã được cố vấn dịch vụ của Toyota hướng dẫn cho cách tự chỉnh, tuy nhiên hơi phức tạp nên khó mô tả or chia sẻ tại đây.

Chúc các bác lái xe an toàn.

Toyota.longbien

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ những thông tin.
Phiền các cụ từ bây giờ không nói những điều chưa hài lòng nữa nhé (Vì em vừa đặt tiền cưới em Altis 2.0 rùi ạ)
Điều chưa hài lòng cuối cùng theo em đa số mọi người đều thấy đó là phải mất thêm phế cho sale để có được sự sung sướng. x-(
Bác cho em hỏi thật là : Bác đặt xe giá bao nhiêu? ở Toyota nào? có phải lắp thêm Phụ kiện gì không?hay là bác lấy xe mà mấy ông ôm xe ở ngoài?

Lovestory1008

Xe tăng
Bác cho em hỏi thật là : Bác đặt xe giá bao nhiêu? ở Toyota nào? có phải lắp thêm Phụ kiện gì không?hay là bác lấy xe mà mấy ông ôm xe ở ngoài?
Cụ cho em hỏi !
Altis 2.0 Màu Xám Bạc !
Full Option !
Phụ kiện đi kèm theo xe có những gì ạ ? Em đang chờ ở Toy ! Mấy hôm nữa xe về rùi ạ ! ( Đặt 17/5 )

hungma92k1

Xe hơi
Em thì không biết các bác thế nào, nhưng em vừa cho đi ở V2: Altis 1.8 AT 2009 chỉ vì: LỖI THƯỚC LÁI. Ở cơ quan em + ông chú em tổng cộng là 4 em Altis đều bị như vậy. Em ra hãng bảo hành thì được thay thước lái miễn phí. Cái lỗi này em cho là phải cẩn thận vì liên quan đến an toàn của những người ngồi trên xe. Vì thế em xin có lời khuyên chân thành với các bác đang cầm lái altis LD: hãy kiểm tra lại thước lái và ...... lái xe an toàn.
Nhân tiện em khoe tý: Em vừa đón V3: Nissan Qashqai 2.0 LE - T2 - AWD, sản xuất tại Sunderland nước Anh, xuất sang Dubai rồi về Việt Nam. Phải nói thật là chuẩn không cần chỉnh các bác ạ.

lmtuan

Xe tăng
Chúc mừng cụ có vợ 3 nhé, lăng nhăng thế hóa lại sướng cụ nhể :) Cụ phọt cho 500 ảnh đê!

Independent

Xe máy
Em thì không biết các bác thế nào, nhưng em vừa cho đi ở V2: Altis 1.8 AT 2009 chỉ vì: LỖI THƯỚC LÁI. Ở cơ quan em + ông chú em tổng cộng là 4 em Altis đều bị như vậy. Em ra hãng bảo hành thì được thay thước lái miễn phí. Cái lỗi này em cho là phải cẩn thận vì liên quan đến an toàn của những người ngồi trên xe. Vì thế em xin có lời khuyên chân thành với các bác đang cầm lái altis LD: hãy kiểm tra lại thước lái và ...... lái xe an toàn.
Nhân tiện em khoe tý: Em vừa đón V3: Nissan Qashqai 2.0 LE - T2 - AWD, sản xuất tại Sunderland nước Anh, xuất sang Dubai rồi về Việt Nam. Phải nói thật là chuẩn không cần chỉnh các bác ạ.
Cụ thể là nó bị lỗi dư lào cụ? nghe cụ nói thế 100% bị ghê quá! =P~