Đánh giá Các cụ đi sunny có hài lòng với chiếc xe ngốn 500-600 củ của mình?

Bluenagelxv

Xe hơi
Các cụ đã và đang sử dụng có hài lòng với chiếc xe nissan sunny của mình không? Khi sunny của mình thường bị chê là xấu...thường được đem ra so sánh với honda city và toyota vios.

Với nhiều lần vào fourm la liếm đọc bài các cụ viết, mở mang được thêm thông tin về xe, về những chuyến đi....Xin phép các cụ nhà nissan, em viết một chút chia sẻ và với tay mơ mới sở hữu một đời xe 8 tháng qua nên mong các cụ thông cảm cho những kiến thức hạn hẹp dưới đây của em

Đây là bài chào topic nissan của em nhân ngày em lấy xe về tới nhà, 20/10/2016:
https://www.otofun.net/threads/men-moi-kinh-chao-ho-hang-hang-hoc-nha-nissan.1109445/

Xấu, quả thật là mông xấu, đầu xấu. Được cái nhìn ngang trông trường xe, đầu xe ở góc này tròn mà vẫn mang vẻ khỏe khoắn.. vậy là "xấu nhưng kết cấu nó đẹp" nên em quyết định công cuộc làm đẹp em nó.

Ít nhất ở cái mông.

Thiệt hạ về mông là 500k cho thanh mạ crom.

Thêm bộ vè cửa che mưa, vừa che vừa làm đẹp, hết 500k nữa

Tổng thiệt hại: 1 củ cho ngoại thất của em nó :D

Và em nó về tới chung cư nhà em nom em nó thế này đây ạ:

Mỗi người một thẩm mỹ, với em: bản thân chính sự đơn giản đã tạo nên vẻ đẹp từ sự đơn giản :D

Nên vào đến nội thất, em cũng thêm 1 chút ít sự đơn giản thêm phần sang trọng cho em nó, để bản thân em và gia đình mình tận hưởng và đánh giá là chính ạ!

150k viền lốc gió mạ crom, và 1,5 củ cho hộc tỳ tay (giá này hơi chát, hàng china cho sunny, nhưng em ưng: vì như của nhà sản xuất, không cót két, thò ra thụt vào không vướng khi đánh lái, màu be như ghế da)

2 cái em ưng nhất là nó đó, còn tiếp theo là những cái cơ bản cần phải có:

1. Thảm nỉ theo xe: 500k

2. Đệm gỗ bên lái: 300k

3. Lót cốp cao su: 500k

4. Cam webvison: 3000k (em lắp cái này với mục đích chính để phòng hờ xxx. nhưng qua 8 tháng sử dụng, em thấy rất cần thiết, không phải để đối phó xxx vì xxx tuýt hay không cũng không làm được gì mình nếu mình đi đúng, có ý thức tham gia giao thông thêm 1 chút giao tiếp, mà để ghi lại những tình huống va chạm không may xảy đến)

5. Cảm biến áp suất lốp TMPS: 1800k (em lắp sau khi đi hà nội-nghệ an-hà nội, vì thấy rất cần thiết)

Vậy là hết phần làm đẹp em nó, từ trong ra ngoài từ ngoài lại vào trong :D

Về sự hài lòng tiếp nữa, em sẽ xin chia sẻ ở dưới đây.

Nhưng xin các cụ nếu ủng hộ chia sẻ của em, cho em được biết để em tự tin ạ!

vip tien sinh

Xe ngựa
Ngày xưa em chạy Sun 92.

Bluenagelxv

Xe hơi
Cụ tâm huyết quá. Kính cụ 1 ly
Có chút lăn tăn là cái vè mưa lắp lên đẹp nhưng chạy là có thêm tiếng gió rít đấy ạ
Em lắp ngay nên cũng không có so sánh về gió rít hay không bác ạ.

Nhưng về cơ bản lên trên 100km/h gió rít ầm ầm là do xe sedan phân khúc B thôi ạ.

Bù lại thì có nó lúc nào mình thích hé cửa cũng được, không lo mưa, hay có gì đó nhỏ nhỏ lọt qua khe kính

crazyman.eps

Xe tải
Cụ cho em xin chỗ bán hộp tì tay với. Nhìn như hàng theo xe ý nhể

thiadaivuong

Xe hơi
Vodka cụ. Cụ cho thêm ít đánh giá em nó ạ. Lúc mua cụ có được khuyến mãi bộ định vị AVN không cụ, camera lùi, xài thấy thế nào cụ?

Bluenagelxv

Xe hơi
Vodka cụ. Cụ cho thêm ít đánh giá em nó ạ. Lúc mua cụ có được khuyến mãi bộ định vị AVN không cụ, camera lùi, xài thấy thế nào cụ?
Em mua t10.2016. Bản xv se có đủ cụ ạ

Cam lùi ngay trong đêm cũng nét

Cảm ứng ko thể nhạy như smarphone, các vị trí quanh 4 góc màn hình 7'' thì ấn lún mới nhận. Dùng lâu dần thì quen bằng cách giữ 2-3 giây (chắc cảm ứng nhiệt bác ạ)

Bản đồ vietmap và định vị ổn định. Duy cái là chỉ đường NGU. Đi xa em dùng google map trên smarphone cho lành.

Sau quen dần mình có thể điều chỉnh hướng của chỉ dẫn. Và hiện tại em dùng cả 2 khi đi đường xa. Đi đường đèo với vietmap khá yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

Tiểungưnhi88

Xe điện
không biết e này có hạ nữa không nhỉ, e đang hóng e này hạ thêm

Bluenagelxv

Xe hơi
không biết e này có hạ nữa không nhỉ, e đang hóng e này hạ thêm
Cái này em không trả lời được :D bác thử hỏi sale xem có thông tin gì không.

Tiền nào của nấy, em học được tinh thần of và thấy rất đúng: thích thì nhích, còn đợi giá xe hay thuế xuất 2018 thì giá giảm chất lượng lại giảm chút ít

Chỉnh sửa cuối:

MrCaobn

Xe hơi
E có cụ bán nisan đời 2015 MT giá 410 triệu. Có cụ nào có nhu cầu không.

duong55555_25

Xe đạp
đơn giản mà đẹp cụ nhỉ, kính cụ 1 ly. Em thấy chạy em ý ngon so với tầm tiền

home77

Xe đạp
mình hài lòng về chất lượng em nó đem lại

TỨ KHOÁI

Xe máy
Sunny xv ngon mà cụ. Trong sg em thấy cả mấy trăm chiếc xv chạy grab htx ngồi thử ngon vận hành rất tốt.

Bluenagelxv

Xe hơi
Sunny xv ngon mà cụ. Trong sg em thấy cả mấy trăm chiếc xv chạy grab htx ngồi thử ngon vận hành rất tốt.
oh

Tháng 11.2016 em có đi sài gòn công tác.

Ngày 1: ngồi 7 chuyến grab, thì 7 con xe khác nhau: thánh lật cũng có, cruize cũng có, attrage... mà tuyệt nhiên chưa thấy sunny, cũng như ở ngoài đường luôn.
Huyndai, kia thì thấy ngoài đường nhưng mấy bác tài grab em ngồi không chạy, họ gọi nó là dòng xe cỏ.

Ngày 2, đi chơi lấy con city ông anh chạy, ý thức tham gia giao thông dân sài gòn hơn dân hà nội em nhiều lắm ạ.

Taxulo

Xe buýt
Chạy City so với Sunny thì cảm giác thế nào bác? Thấy bảo xe Honda chạy bốc lắm theo bác đánh giá thì có đúng thế ko?
oh

Tháng 11.2016 em có đi sài gòn công tác.

Ngày 1: ngồi 7 chuyến grab, thì 7 con xe khác nhau: thánh lật cũng có, cruize cũng có, attrage... mà tuyệt nhiên chưa thấy sunny, cũng như ở ngoài đường luôn.
Huyndai, kia thì thấy ngoài đường nhưng mấy bác tài grab em ngồi không chạy, họ gọi nó là dòng xe cỏ.

Ngày 2, đi chơi lấy con city ông anh chạy, ý thức tham gia giao thông dân sài gòn hơn dân hà nội em nhiều lắm ạ.

bangnt257

Xe tải
Em mua t10.2016. Bản xv se có đủ cụ ạ

Cam lùi ngay trong đêm cũng nét

Cảm ứng ko thể nhạy như smarphone, các vị trí quanh 4 góc màn hình 7'' thì ấn lún mới nhận. Dùng lâu dần thì quen bằng cách giữ 2-3 giây (chắc cảm ứng nhiệt bác ạ)

Bản đồ vietmap và định vị ổn định. Duy cái là chỉ đường NGU. Đi xa em dùng google map trên smarphone cho lành.

Sau quen dần mình có thể điều chỉnh hướng của chỉ dẫn. Và hiện tại em dùng cả 2 khi đi đường xa. Đi đường đèo với vietmap khá yên tâm.
Em lấy xe cuối tháng 12/2014, em thấy bản đồ dẫn đường ko phải của Vietmap mà là của bọn Polstargps Đài Loan, ko biết xe cụ lấy sau được cài Vietmap?

bangnt257

Xe tải
Các cụ đã và đang sử dụng có hài lòng với chiếc xe nissan sunny của mình không? Khi sunny của mình thường bị chê là xấu...thường được đem ra so sánh với honda city và toyota vios.

Với nhiều lần vào fourm la liếm đọc bài các cụ viết, mở mang được thêm thông tin về xe, về những chuyến đi....Xin phép các cụ nhà nissan, em viết một chút chia sẻ và với tay mơ mới sở hữu một đời xe 8 tháng qua nên mong các cụ thông cảm cho những kiến thức hạn hẹp dưới đây của em

Đây là bài chào topic nissan của em nhân ngày em lấy xe về tới nhà, 20/10/2016:
https://www.otofun.net/threads/men-moi-kinh-chao-ho-hang-hang-hoc-nha-nissan.1109445/

Xấu, quả thật là mông xấu, đầu xấu. Được cái nhìn ngang trông trường xe, đầu xe ở góc này tròn mà vẫn mang vẻ khỏe khoắn.. vậy là "xấu nhưng kết cấu nó đẹp" nên em quyết định công cuộc làm đẹp em nó.

Ít nhất ở cái mông.

Thiệt hạ về mông là 500k cho thanh mạ crom.

Thêm bộ vè cửa che mưa, vừa che vừa làm đẹp, hết 500k nữa

Tổng thiệt hại: 1 củ cho ngoại thất của em nó :D

Và em nó về tới chung cư nhà em nom em nó thế này đây ạ:

Mỗi người một thẩm mỹ, với em: bản thân chính sự đơn giản đã tạo nên vẻ đẹp từ sự đơn giản :D

Nên vào đến nội thất, em cũng thêm 1 chút ít sự đơn giản thêm phần sang trọng cho em nó, để bản thân em và gia đình mình tận hưởng và đánh giá là chính ạ!

150k viền lốc gió mạ crom, và 1,5 củ cho hộc tỳ tay (giá này hơi chát, hàng china cho sunny, nhưng em ưng: vì như của nhà sản xuất, không cót két, thò ra thụt vào không vướng khi đánh lái, màu be như ghế da)

2 cái em ưng nhất là nó đó, còn tiếp theo là những cái cơ bản cần phải có:

1. Thảm nỉ theo xe: 500k

2. Đệm gỗ bên lái: 300k

3. Lót cốp cao su: 500k

4. Cam webvison: 3000k (em lắp cái này với mục đích chính để phòng hờ xxx. nhưng qua 8 tháng sử dụng, em thấy rất cần thiết, không phải để đối phó xxx vì xxx tuýt hay không cũng không làm được gì mình nếu mình đi đúng, có ý thức tham gia giao thông thêm 1 chút giao tiếp, mà để ghi lại những tình huống va chạm không may xảy đến)

5. Cảm biến áp suất lốp TMPS: 1800k (em lắp sau khi đi hà nội-nghệ an-hà nội, vì thấy rất cần thiết)

Vậy là hết phần làm đẹp em nó, từ trong ra ngoài từ ngoài lại vào trong :D

Về sự hài lòng tiếp nữa, em sẽ xin chia sẻ ở dưới đây.

Nhưng xin các cụ nếu ủng hộ chia sẻ của em, cho em được biết để em tự tin ạ!
Cụ nên trang bị thêm thảm chống nóng taplo nữa, xem em trang bị xong thấy cũng đỡ nóng khi để ngoài trời nắng :D