Các cụ giúp em vụ khóa từ lúc lắp ( Smart Key + Engine start/stop) cho Cruze LTZ!

xeom75

Xe hơi
Tình hình là em định lắp cái Smart Key + engine Start/Stop nhưng bị vướng mắc ở chỗ vợ 2 của em Cruze LTZ khóa từ. Không có khóa từ đấy thì nó khóa vô lăng. Em thì không thích cắm khóa vào đấy nữa mà lấy cái nút khởi động che luôn nó đi. Vậy các cao thủ có cách giải quyết nào không? Pác nào biết chỉ em cái em xin mời volka ;;).
Thanks các pác trước !@};-

ductuanl

Xe hơi
cắm chìa cơ khí vào ổ khóa, rồi giấu ổ khóa gốc vào nhựa ốp cột vô lăng, lấy nút bấm thay vào ô trống của ổ gốc, e dự thế ạ^^

tuananh2019

[Tịch thu bằng lái]
cắm chìa cơ khí vào ổ khóa, rồi giấu ổ khóa gốc vào nhựa ốp cột vô lăng, lấy nút bấm thay vào ô trống của ổ gốc, e dự thế ạ^^
nói thế là cj chả hểu gì về cruze rồi. khi chìa khoá còn ở trong ổ thì em đố cụ khoá cửa và mở cốp được đấy chă kể việc điện lôn được cấp cho tất cả hệ thống thì chưa chạy được 1 ngày đã hết Ác quy rồi

xeom75

Xe hơi
nói thế là cj chả hểu gì về cruze rồi. khi chìa khoá còn ở trong ổ thì em đố cụ khoá cửa và mở cốp được đấy chă kể việc điện lôn được cấp cho tất cả hệ thống thì chưa chạy được 1 ngày đã hết Ác quy rồi
Không biết cụ Tuấn Anh có cao kiến j giúp em vụ này được ko ạ?

mr_bean

Xe tải
Cụ muốn giải quyết bằng điện hay bằng cơ khí:

- Điện: cắt phéng cái dây công tắc phát hiện chìa đang cắm trong ổ. Rồi làm như cụ ductuanl.
- Cơ : tháo cái ổ khóa ra bỏ phần chốt khóa cổ đi, hoặc khoan rồi chốt chặt lại ở trang thái không khóa là đc.

Chỉnh sửa cuối:

tuananh2019

[Tịch thu bằng lái]
cụ muốn giải quyết bằng điện hay bằng cơ khí:

- điện: Cắt phéng cái dây công tắc phát hiện chìa đang cắm trong ổ. Rồi làm như cụ ductuanl.
- cơ : Tháo cái ổ khóa ra bỏ phần chốt khóa cổ đi, hoặc khoan rồi chốt chặt lại ở trang thái không khóa là đc.
tất cả đều không được vì con nhận mật mã chìa khóa lại nằm ở trên ổ khóa luôn, em đã từng nghĩ tới việc này rồi nhưng quả thật là khó. Cụ mà làm liều cài lại chìa khóa mat 4 củ như chơi đấy

xeom75

Xe hơi
tất cả đều không được vì con nhận mật mã chìa khóa lại nằm ở trên ổ khóa luôn, em đã từng nghĩ tới việc này rồi nhưng quả thật là khó. Cụ mà làm liều cài lại chìa khóa mat 4 củ như chơi đấy
cụ trong GM mà cụ nói thế này thì em xoắn rồi đấy :(

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
theo e được bít thì có bộ lắp thay hẳn vào ổ khóa của cụ và có điểu khiển twf luôn ạ. 100% giống nhu nhập khẩu ạ.

Trung già

Xe buýt
Tình hình là em định lắp cái Smart Key + engine Start/Stop nhưng bị vướng mắc ở chỗ vợ 2 của em Cruze LTZ khóa từ. Không có khóa từ đấy thì nó khóa vô lăng. Em thì không thích cắm khóa vào đấy nữa mà lấy cái nút khởi động che luôn nó đi. Vậy các cao thủ có cách giải quyết nào không? Pác nào biết chỉ em cái em xin mời volka ;;).
Vụ này quá đơn giản mà bác ! Bác tháo ổ khóa ra , rồi buộc cục từ vào hộp nhận từ , ngon luôn 100 % em làm mấy con rồi .

vuthien86

Xe buýt
Vụ này quá đơn giản mà bác ! Bác tháo ổ khóa ra , rồi buộc cục từ vào hộp nhận từ , ngon luôn 100 % em làm mấy con rồi .
cụ cho em hỏi. nếu lắp nút star stop bình thường ko phải smart key mà làm như bác nói thì bị mất khả năng chống trộm đúng ko ạ. vì em cắt chìa đút vào ổ, buộc cái cục từ vào ổ khóa. nếu mình khóa cửa bằng điều khiển mà có ai đó mở được cửa bằng cơ thì vẫn đề nổ bình thường, hoặc ngồi trong xe ấn đk khóa xe vẫn đề dc nổ. có cách nào khác phục ko ạ

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Phương án của bên em đây ạ, hộp này có chức năng nhận từ chìa khóa, sẽ không cần tháo ổ khóa cơ, không cần tháo từ ra khỏi chìa khóa ốp vào ổ khóa...

Trung già

Xe buýt
cụ cho em hỏi. nếu lắp nút star stop bình thường ko phải smart key mà làm như bác nói thì bị mất khả năng chống trộm đúng ko ạ. vì em cắt chìa đút vào ổ, buộc cái cục từ vào ổ khóa. nếu mình khóa cửa bằng điều khiển mà có ai đó mở được cửa bằng cơ thì vẫn đề nổ bình thường, hoặc ngồi trong xe ấn đk khóa xe vẫn đề dc nổ. có cách nào khác phục ko ạ
Ko ! Bác đã khoá bằng đk cửa , khi ấy đã kích hoạt chế độ chống trômi của xe . Nếu bị cạy cửa vào xe thì hệ thống báo động làm việc và ko cho nổ máy ạ

vuthien86

Xe buýt
Ko ! Bác đã khoá bằng đk cửa , khi ấy đã kích hoạt chế độ chống trômi của xe . Nếu bị cạy cửa vào xe thì hệ thống báo động làm việc và ko cho nổ máy ạ
em thử khóa bằng khiển. sau đó lấy chìa khóa mở cửa. nó có kêu nhưng vào xe vẫn đề nổ được

Trung già

Xe buýt
Ko có gì là ko thể làm đc cả ! Trừ khi ko hiểu kỹ bản chất . Còn một khi đã hiểu thì bác cứ cho ý tưởng còn em sẽ phục vụ

Trung già

Xe buýt

vuthien86

Xe buýt
Vậy là làm chưa chuẩn rồi . Còi đx kêu là ko nổ đc máy
e tóm tắt lại như này
lấy chìa khóa ra cắt ngắn đút vào ổ khóa đẻ chống lock vô lăng
lấy cục từ ở đk khóa buộc vào ổ khóa để nhận mã mà còn nổ dc máy.
như vậy đúng chưa ạ

vietplast

Xe máy
Cụ nào chuột bạch chưa, có ổn không ạ? Morning lắp được ko ạ

Athena

Xe tăng
em thử khóa bằng khiển. sau đó lấy chìa khóa mở cửa. nó có kêu nhưng vào xe vẫn đề nổ được
Hình như xe nào cũng để nổ được nếu cụ vặn khóa lên đề nổ bằng chìa zin của xe. :D Em đã thử vài xe và thấy thế.