[Funland] Các cụ hiểu luật hoặc logistic giúp cháu với!

WhoIsEm

Đi bộ
Hi các cụ, bạn cháuđang làm về mảng logistic, có phụ trách đơn hàng nước ngoài từ hãng về cho khách. Do hiểu sai ý nên bên bển họ có xóa tên thương hiệu ở bên ngoài thùng hàng. Giờ HQuan nhảy vào bắt lỗi, mà dạo này bên HQ đang bị thanh tra nên mấy vụ abc khó. Bạn có hỏi bên hãng thì thấy bảo trong thùng hàng có giấy tờ thể hiện tên hãng trong đấy. Cũng có search trên mạng thì thấy có dòng luật ( ý c1):

Các cụ cho cháu hỏi nếu làm giải trình gửi thì tỉ lệ pass có cao không ạ? Hay các cụ có cách nào khác xử lý case này không cho cháu xin với ạ.
Cháu cảm ơn các cụ. chúc các cụ nghỉ lễ vui vẻ!

Sy1509

Xe đạp
Cụ thể đơn hàng nhập về là mặt hàng gì ? Trên sản phẩm có ghi thông số, nhãn mác của nhà sản xuất ko ? Trạng thái hàng hoá đã có tờ khai chưa mà bị HQ bắt lỗi vậy cụ ?

Nov

Xe tăng
Hàng gì vậy cụ, quan trọng là trên hàng hóa có nhãn mác gì ko.

Marble Trans

Xe buýt
Hi các cụ, bạn cháuđang làm về mảng logistic, có phụ trách đơn hàng nước ngoài từ hãng về cho khách. Do hiểu sai ý nên bên bển họ có xóa tên thương hiệu ở bên ngoài thùng hàng. Giờ HQuan nhảy vào bắt lỗi, mà dạo này bên HQ đang bị thanh tra nên mấy vụ abc khó. Bạn có hỏi bên hãng thì thấy bảo trong thùng hàng có giấy tờ thể hiện tên hãng trong đấy. Cũng có search trên mạng thì thấy có dòng luật ( ý c1):
View attachment 8475437
Các cụ cho cháu hỏi nếu làm giải trình gửi thì tỉ lệ pass có cao không ạ? Hay các cụ có cách nào khác xử lý case này không cho cháu xin với ạ.
Cháu cảm ơn các cụ. chúc các cụ nghỉ lễ vui vẻ!
Bên cụ xk bột đá CaC03 phải không ạ ?. Dạo này HQ soi hàng này kỹ lắm. Không rõ do chính sách thăt chặt khai thác tài nguyên khoáng sản hay sao ý.

harrynh

Xe điện
Cụ hỏi rối bm, luật thì là luật về XNK chứ chả có luật logistics.
Hàng hóa loại gì mà cần thùng phải thể hiện nhãn hiệu sản phẩm? Tốt nhất có đủ tt và ảnh chụp thì các cụ of còn phán đc

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Trên cái hàng có tem mác đầy đủ k cụ. Lỗi k tem mác phạt rất nặng, có thể phải tái xuất nếu k khéo léo.

Naponeon

Xe tải
Bên mình cũng mới có lô hàng từ thái về, cũng ko đủ thông tin như khai báo. Bị doạ phạt mấy chục củ, rồi tác động tâm lý là thông quan luôn.

wiv

Xe máy
Bên cụ xk bột đá CaC03 phải không ạ ?. Dạo này HQ soi hàng này kỹ lắm. Không rõ do chính sách thăt chặt khai thác tài nguyên khoáng sản hay sao ý.
bột đá thì mình nhiều vô biên mà lại rẻ. Cái này cần gì thắt chặt ah cụ

Marble Trans

Xe buýt
bột đá thì mình nhiều vô biên mà lại rẻ. Cái này cần gì thắt chặt ah cụ
Tại em thấy mấy DN làm mảng này HQ hay chú ý, đưa vào luồng đỏ ạ. Không rõ lý do vì sao ngành này ở nước ta chưa bật lên được, máy thì của China rồi. Thị trường quốc tế và trong nước thì nhiều.

wiv

Xe máy
Tại em thấy mấy DN làm mảng này HQ hay chú ý, đưa vào luồng đỏ ạ. Không rõ lý do vì sao ngành này ở nước ta chưa bật lên được, máy thì của China rồi. Thị trường quốc tế và trong nước thì nhiều.
cái này e cũng ko rõ vì sao hay đưa vào luông đỏ nhưng CaCo3 đội Yên Bái, Nghệ An xuất khẩu phải tới hàng trăm nghìn cont ấy chứ. Nó ứng dụng cho sx nhựa, giấy, thức ăn chăn nuôi...