các cụ làm thế nào để uống rượu ko say ạ?

hajinbk

Xe tăng
cháu chưa có kinh nghiệm trong tửu trường ạ, có chăng chỉ là để khắc phục hậu quả khi sự việc đã xảy ra rồi ạ, như kiểu làm gì để cho nó ra ấy ạ ;)) (uống nước mì chính, mùn thớt, xóc bụng v.v... ạ)
Các cụ cho cháu hỏi kinh nghiệm và bí quyết của các cụ làm gì để có thể trở thành thiên hạ đệ nhất tửu ạ ( cháu chỉ cần đạt đến trình độ uống ko dẫn đến hậu quả nặng nề thôi ạ, chứ trở thành thiên hạ đệ nhất tửu thì cháu ko dám mơ đâu ạ)
Cảm ơn các cụ ạ :o3
Muốn uống không say thì cụ phải dùng món Gian ! Dùng món này thì đối tác say hết còn mình đi bê chậu:D
Có điều món này mà dùng khi nhậu với bạn thì mất hết bạn:(( thôi, tốt nhất là cứ tẻn tèn teno:-)

tuctuc2010

Xe điện
làm tí sữa tươi uống trước, uống đc thêm 30% so với ko uống đới ạ.

em uống ko nôn đc, dù có say mấy, có cụ nào chỉ cách em nôn ko ợ
Cụ cứ cho cả bàn tay vào họng, đảm bảo không nôn em không lấy tiền:))

Can Khuong

Xe tải
cháu chưa có kinh nghiệm trong tửu trường ạ, có chăng chỉ là để khắc phục hậu quả khi sự việc đã xảy ra rồi ạ, như kiểu làm gì để cho nó ra ấy ạ ;)) (uống nước mì chính, mùn thớt, xóc bụng v.v... ạ)
Các cụ cho cháu hỏi kinh nghiệm và bí quyết của các cụ làm gì để có thể trở thành thiên hạ đệ nhất tửu ạ ( cháu chỉ cần đạt đến trình độ uống ko dẫn đến hậu quả nặng nề thôi ạ, chứ trở thành thiên hạ đệ nhất tửu thì cháu ko dám mơ đâu ạ)
Say rượu là một phản ứng tích cự của cơ thể để cảnh báo bản thân đã đến ngưỡng nguy hiểm cho sức khỏe, cũng để cứu mạng khỏi chết do nhiễm độc bằng cách nôn các chất độc ra, tuy nhiên say nhẹ thì lại có cảm giác phê rất hay nên nhiều người nghiền, Say có ưu điểm vậy sao cụ lại muốn không say? vậy nên uống có chừng mực thì ổn còn cứ quá chén liên tục thì gan cụ chả mấy hồi mà hỏng.
Rượu có say thì mới uống, còn không say thì ai uống rượu làm gì cụ ơi?

haivanphe

Xe container
Uống rượu mà không say thì chỉ có phí rượu. Nếu muốn phải uống lâu mới say thì chỉ có cách luyện tập mà thành. Trong cuộc nhậu mà giở trò gian thì anh em họ không phục đâu. Cứ tùy sức mình mà uống cụ ạ.

rhydon

Xe tải
Kinh nghiệm của em là mình uống tĩ tã thả phanh cho thấy mình nhiệt tình hết lòng với anh em.
Sau đó mình..... say trước. Chúng nó phải đưa mình về nhà... khi mà chúng nó còn chưa kịp say ấy (kiểu gì cũng có thằng chưa say, xung phong nhận trách nhiệm đưa mình về). Thế là mình say cũng như không say! Mà lần sau chúng nó biết mình say nhanh, chúng nó còn ép... không cho uống nhiều để say sớm. :P
Chứ uống lai rai thì thằng nào cũng bò lăn bò toài về thì nguy hiểm lắm.... ví như có lần uống ở Trần Duy Hưng, về nhà ở Huỳnh Thúc Kháng mà đi một hồi mới thấy mát mát lạnh lạnh... ngó ra hai bên toàn là cánh đồng... trời tối đen như mực.... mãi mới định vị là mình đang phi Đại Lộ thăng long về Sơn Tây....

hoinhap

Xe tăng
Uống rượu là một nghệ thuật, trong cuộc vui làm sao để đối tác uống nhiều hơn mình mà họ vẫn uống. Để cho đối thủ say trước mình thì mới được!

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Kinh nghiệm của em là mình uống tĩ tã thả phanh cho thấy mình nhiệt tình hết lòng với anh em.
Sau đó mình..... say trước. Chúng nó phải đưa mình về nhà... khi mà chúng nó còn chưa kịp say ấy (kiểu gì cũng có thằng chưa say, xung phong nhận trách nhiệm đưa mình về). Thế là mình say cũng như không say! Mà lần sau chúng nó biết mình say nhanh, chúng nó còn ép... không cho uống nhiều để say sớm. :P
Chứ uống lai rai thì thằng nào cũng bò lăn bò toài về thì nguy hiểm lắm.... ví như có lần uống ở Trần Duy Hưng, về nhà ở Huỳnh Thúc Kháng mà đi một hồi mới thấy mát mát lạnh lạnh... ngó ra hai bên toàn là cánh đồng... trời tối đen như mực.... mãi mới định vị là mình đang phi Đại Lộ thăng long về Sơn Tây....
Cái này nguy hiểm phết còn thằng tỉnh thì không sao chứ nó mà ngà ngà nó đưa mình đi còn nguy hiểm hơn. Lại tống vào nhà nghỉ nào đấy gọi cho em cave thì...
Em mất đời zai vì cái vụ này đấy ạ, huhu!

_ChevyCamaro_

Xe tải
Em trước khi uống rượu toàn làm cái bánh mỳ trước, thấy uống được nhiều và đỡ cồn cào ruột gan, còn trong bữa cơm thì cứ làm ngụm canh. :D. Hiệu quả hẳn đấy ạ. Quan niệm của e là uống với anh em bạn bè thân thiết thì cứ nhiệt tình, khi nào tới tầm thì nghỉ, còn nhiều cụ bày cách uống rượu mà dùng thủ đoạn em k đồng tình, vì như vậy ng khác cũng say, đi lại nguy hiểm. Mà các cụ hay rượu bia thì nhớ thường xuyên uống Boganic để bảo vệ cho lá gan của mình. Nam vô tửu như cờ vô phong, nhưng cũng k nên lạm dụng quá. Chúc các cụ luôn sáng suốt cả trên bàn nhậu! (b)

tailieu

Xe tăng
Lạm dụng rượu bia là sẽ nguy hại cho gan, thận, tim, lòng mề... Còn đây là KN của tôi:
1. Hàng ngày mỗi bữa (trừ bữa trưa có việc) uống một cốc nhỏ. Ngay cả hôm đi liên hoan vẫn duy trì như vậy.
2. Trước khi đi liên hoan làm một cốc nước chua (chanh, quất, cam, sấu... hoặc hoa quả chua)
3. Tuyệt đối không uống rượu ngay mà chưa cho cái gì vào dạ dày (nước lọc, nước canh, rau...)
4. Không uống dồn dập ngay, mặc mọi người ép.
....
Có hai giai đoạn khó khi uống là lúc khoảng 4-5 ly, qua giai đoạn đó uống thoải mái, đừng sợ giai đoạn này
Giai đoạn khó thứ hai là sau 10 ly trở lên. Người khôn thì ko say, người dại thì say mềm.
Nếu cảm thấy khó chịu thì LUÔN LUÔN CỐ GẮNG UỐNG NHIỀU NƯỚC, cố bất cứ khi nào mặc dù ko muốn uống.
Nếu say phải nằm thì vô cùng khó chịu, cố ko nằm, vận động cho toát mồ hôi.
Bữa tiếp nếu thấy vẫn khó chịu thì cố uống thêm một ly nhỏ rượu. Lúc này cực kỳ khó uống nhưng ly rượu này lại có tác dụng làm cân bằng giữa 'trong và ngoài' cơ thể. Đầu tiên ko ai tin mẹo này, sau làm theo thấy hiệu quả không ngờ.
Túm lại nếu say thì uống thật nhiều nước, cố ko nằm.

pmhunghero

Xe buýt
nói chung chỉ có văn ôn võ luyện thôi,

để chuẩn bị thì có 3 kế:
1. Thượng sách: nói thẳng nói thật em ứ uống đuọc, hoặc tửu lượng kém.
2. Trung sách: ăn lót dạ trước khi uống (bánh mỳ, cơm, xôi, uống cà phê, dầu ăn, bơ pho mát....)
3. Hạ sách: vừa uống vừa làm trò (cái này dễ bị lộ và sẽ hỏng việc nếu bị phát hiện)

minhchi233

Xe điện
Đừng uống rượu lúc bụng đói! nên uống 1 ly sữa hoặc vài miếng phômat trước khi uống.

thich tieu tien

Xe buýt
Em có đọc ở đâu đó viết rằng TQ có 1 loại đậu trước khi uống ăn vài hạt là o bao giở say, rồi tận mắt nhìn thấy bạn của xếp trước đây từ TQ về có mang cho anh ấy loại đậu đó (trắng to dẹt hơn đỗ tuơng ). Có nghĩa là họ nhà đậu chống say rượu rất tốt thế nên đã thử trước khi uông r uống trước 1 cốc BỘT ĐẬU XANH UÔNG LIỀN LẠNH thấy cũng uống đuọc hơn 1 đấy
Nhưng mà uống với ban bè thì cứ vô tư nhiệt tình thôi ạ, quan trọng là phải biết kiểm soát mình

viethqhn

Xe hơi
nên có gì lót bụng trước khi uống cũng giảm độ say

Anycar

Xe tăng
Cụ cứ phải kiên trì luyện, nâng dần thành tích, kiểm tra thấy xơ gan là đạt.

caocaochien

Xe buýt
em dự là cụ này đang thèm rượu nên mới mở quả này đây.
nghi lắm

Steven

Xe tăng
Trước trận đánh nhớn, em cứ qua hàng thực phẩm, làm trước 1 hộp sữa tươi và 2-3 miếng pho mát bò cười, cầm cự đc lâu phết. Nhưng lúc đã uống nhiều quá thì kiểu gì cũng vẫn say, chỉ là lâu hơn so với bình thường thôi ạ.
Chút kinh nghiệm bản thân, cụ nào có võ hay hơn thì bẩu em nhé.
Làm tí bơ cũng được cụ ạ, em thử mấy lần uống mãi không thấy gì

heo1

Đi bộ
Bây giờ chỉ còn cách chống say là bác phải luyên nhiều nhiều vào thì may ra ngàn chén vẫn chưa say.

Hama21

Xe hơi
Có một cách rất đơn giản mà hiệu nghiệm, các Cụ thử xem nhé: Về nguyên tắc, say rượu là do men rượu ảnh hưởng trực tiếp lên thần kinh trên não. Vậy hạn chế say rượu thì phải làm thế nào để rượu "chậm" lên não, bằng cách là khi uống, các Cụ phải "Ực' một phát thật gọn gàng, há miệng ra đổ thật nhanh, thật mạnh, nuốt ngay. Như thế, hơi rượu sẽ không còn thời gian mà bay lên não, sẽ xuống thẳng dạ dày, mà rõ ràng là đường từ dạ dày lên não xa hơn từ miệng, nên chắc chắn quá trình say sẽ diễn ra chậm hơn. Ngoài ra, trong quá trình uống, các CỤ cũng phải tranh thủ dùng mồi để lấp chỗ trống trong dạ dày, thì khi đó hơi rượu sẽ bị phong tỏa ít nhiều nên tiến trình say sẽ bị hạn chế, có đúng không ạ!

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản lắm cụ, hãy đăng ký tham gia hết các hội trong OF và xếp lịch đi offline, khẳng định với cụ là sau 1 năm cụ sẽ là OTOFUN ĐỆ NHẤT TỬU