Các cụ min mod cho cháu nhờ ít hôm ạ, buôn bán đồ công nghệ ở bển ????

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Nhà cháu có cái thắc mắc mãi mà không trả lời được đành đánh liều vào đây lập thớt hỏi các cụ OF nhà mềnh.
1. Theo cháu biết thì đồ công nghệ cao ở bển giá chỉ bằng 1/2 nhà mềnh vd: Ipad 2 chẳng hạn, vậy sao lại có chuyện như thế ạ?
2. Cháu biết trong OF có một số cụ đi sang bển như đi chợ tại sao không mỗi lần đi xách tay vài cái về bán chắc cũng được 1 mớ kha khá.
3. Cách ship hàng về (hoắc xách tay) thì nó tính thuế như thế nào ạ ??????
Cám ơn các cụ các mợ sẽ khai sáng cho cháu 1 số vấn đề trên ạ >:D<>:D<>:D<

bes

Xe lăn
Nhà cháu có cái thắc mắc mãi mà không trả lời được đành đánh liều vào đây lập thớt hỏi các cụ OF nhà mềnh.
1. Theo cháu biết thì đồ công nghệ cao ở bển giá chỉ bằng 1/2 nhà mềnh vd: Ipad 2 chẳng hạn, vậy sao lại có chuyện như thế ạ?
2. Cháu biết trong OF có một số cụ đi sang bển như đi chợ tại sao không mỗi lần đi xách tay vài cái về bán chắc cũng được 1 mớ kha khá.
3. Cách ship hàng về (hoắc xách tay) thì nó tính thuế như thế nào ạ ??????
Cám ơn các cụ các mợ sẽ khai sáng cho cháu 1 số vấn đề trên ạ >:D<>:D<>:D<
Các cụ ý xách cái khác giá ở bển bằng có 1/4 giá ở mình :))
Vấn đề này cụ hỏi bên Tinhte hay handheldvn thì đúng tổ con chuồn chuồn luôn.

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Các cụ ý xách cái khác giá ở bển bằng có 1/4 giá ở mình :))
Vấn đề này cụ hỏi bên Tinhte hay handheldvn thì đúng tổ con chuồn chuồn luôn.
Hic hic em thấy cái Ipad 2 giá đắt hơn ở mình khoảng 600 USD vậy xách được vài con là cũng kha khá $ rồi, mà có cái gì bằng 1/4 cụ pm em với :D :D, khó hiểu quá ạ hic hic

congpham2110

Xe máy
Em dự là cái gì gì mà 1/4 đấy nó là hàng tế nhị không tiện nói ra, còn hàng công nghệ bên mình giá đắt là vì thuế cao thôi, cho nên cụ có sang bên đấy xách về mà không trốn được hải quan thì giá vẫn thế :D

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Em dự là cái gì gì mà 1/4 đấy nó là hàng tế nhị không tiện nói ra, còn hàng công nghệ bên mình giá đắt là vì thuế cao thôi, cho nên cụ có sang bên đấy xách về mà không trốn được hải quan thì giá vẫn thế :D
Mình xách tay ít chắc là không mất thuế đúng không ạ hic hic voka cụ

quyt

Xe tăng
En đi Hà LAN chơi mua mấy hộp thuốc vitamin tổng hợp ở siêu thị nó bán đầy về làm quà có 22eur, về nhà thấy y chang mà quất tới gần 3 triệu, biết thế đóng cả công về trừ thuế má lãi vẫn gấp đôi là ít hehehe

Thèm 4 bánh

Xe buýt
En đi Hà LAN chơi mua mấy hộp thuốc vitamin tổng hợp ở siêu thị nó bán đầy về làm quà có 22eur, về nhà thấy y chang mà quất tới gần 3 triệu, biết thế đóng cả công về trừ thuế má lãi vẫn gấp đôi là ít hehehe
Thế nên e mới thắc mắc ạ. Em vưỡn hỏi típ :D :D

imaXeo

Xe tải
Bên đấy nó hay có coupon giảm giá thường xuyên, và cho khách hàng thân thiết, đấy là 1 cách cụ ạ. còn xách khoảng 2 cái thì chả ai bắt thuế cụ đâu, 3 cái thì tùy, nhiều hơn thì em ko rõ :D Giá mà 4B cũng xách tay được :))

HangB2

Xe điện
Thế nên e mới thắc mắc ạ. Em vưỡn hỏi típ :D :D
Nếu là hàng công nghệ thì như này cụ ợ:
1. hàng mà giá ở bển = 1/2 giá ở đây là các phiên bản mà khi mua cụ phải ký hợp đồng với nhà mạng mới mua được giá đó (chỉ dùng mạng và dịch vụ của nhà mạng đó thôi) vì vậy như cụ thấy ở các trang mua bán họ có ghi chú " hàng locked".
2. còn phiên bản quốc tế (không khóa mạng) thì cũng đắt chẳng khác gì ở mình nếu cụ lấy giá ở đây - VAT - thuế và - lãi của người phân phối (cái lãi này thì hơi phan cao ợ :D)