Các cụ mợ giàu lòng nhân ái cứu giúp em ! Con nghệ thôi !

lewin

Xe điện
Kính thưa các cụ giỏi giang , các mợ xinh đẹp !

Chả là rỗi rãi , em lục tủ sách ...lại vớ được bài thơ từ hồi sinh viên , Bài thơ dạng mài dao kéo ,thành công vượt bậc (tí té :)) ) và đã được truyền tay nhau , rồi được 1 nhạc sĩ chửa thành danh phổ nhạc thành bài hát...

Ấy dưng ,hơn chục năm trôi qua , thất lạc , cái bài hát , chỉ còn bài thơ gốc...hic !

Vậy , em làm thớt này xin kính nhờ các cụ giỏi giang , các mợ xinh đẹp đa tài...phổ nhạc lại cho em bài này nhá ...bởi vốn dĩ nó cũng đầy chất nhạc trong đó rồi !
Sau đây em xin post lại bài thơ ấy :

TÌNH THU

Đi trong đêm , mà thấy trời sáng quá
Chân bước vội sợ hết cả ngày mai
Tương lai kia là những ngày ngắn ngủi
Nhưng cũng đừng vội cả một lời cho nhau !

Vì ai biết ? Sẽ không ngày gặp lại
Sẽ còn đâu lưu luyến thưở ban đầu
Ái ân nào cũng như là vội vã
Khi xa rồi ,thương nhớ gửi về đâu ?!?

Nghe Thu sang , tình cũng đượm mùi hoa sữa
Gom ân tình , anh muốn gửi về em !
Ngăn Đông sang và kéo mùa Xuân về
Cho hoa đua nở dưới ánh nắng đẹp tươi !

Và anh biết ! Một ngày kia mình xum họp (ĐK)
Mãi còn đây , lưu luyến thuở ban đầu
Những ân tình sẽ ghi vào ký ức
(Chung xây đời , giữ mãi mỗi tình Thu )3 lần​

Chỉnh sửa cuối:

lewin

Xe điện
gốc em chả có dưng em phổ lại theo nhịp 2/4 hành khúc cho nó máu nhá ! nghe thấy hành quân ! cụ đồng ý thì em phổ :D
Thì bài đó của em mà . Cụ cử thử đi ợ ! Trước ông nhạc sĩ ấy phổ theo điệu gần giông kiểu nhạc Tàu , nghe hơi ướt át , em ko thích...mà theo cụ bẩu theo hành khúc em dự là ko hợp vì nó là nhạc tình thôi...điệu nào buồn dưng đừng sến quá ...Em gà~:> về nhạc ...nên mới nhờ các cụ mợ !\m/

vvhai

Xe tải
Ủa, sao Mợ không nhờ Cụ Minh Khôi (Khôi Phệ) ý, Cụ ý là giỏi cái món đàn sáo này lắm, em thấy Cụ ý toàn sáng tác cho Hồng Kiên (Cụ Kiên Kèn hoặc 3Bugi, hoặc Dì 3 trên OF) đấy =D>

lewin

Xe điện
Ủa, sao Mợ không nhờ Cụ Minh Khôi (Khôi Phệ) ý, Cụ ý là giỏi cái món đàn sáo này lắm, em thấy Cụ ý toàn sáng tác cho Hồng Kiên (Cụ Kiên Kèn hoặc 3Bugi, hoặc Dì 3 trên OF) đấy =D>
Cảm ơn cụ đã mách ! dưng em chửa quen cụ ấy ...có lẽ nào em dám làm quen .,hay cụ thương cho chot, vot cho tròn , cụ nói với cụ ấy vào đây hay bẩu 1 tiếng với ạ , em mời cụ ly vodka nhá !
(b)

ngocquan2805

Xe buýt
@@lewin.Em xin ạ cụ. Em làm gì mà biết phổ nhạc chứX_X=))

lewin

Xe điện
Iem lại năn nỉ ỉ ôi kính nhờ các cụ mợ ! Sẵn lòng mời cafe ~o) hay bia (b) rịu với cụ mợ nào có nhã hứng giúp iem ợ !

vudinhquang

Xe container
Ý tưởng hay! Để em thử sức nhá!

vietnamarc

Xe điện
Em chỉ biết phổ theo nhạc Hiphop thôi ạ! Cụ đọc dậm giựt à chuẩn ý em!:D

lewin

Xe điện
Thực ra iem cực kỳ có ruyên với nhạc...Cơ mà iem chạ biết giề về nhạc lý , hòa âm phối khí , ní nuận sáng tác...vân vân và vê vê !

Vậy mà iem có vài bài tự biên tự riễn đã được đi sâu vào trong quần..... quần chúng roài ợ !

Ở box thân thở nhà mềnh nếu các cụ mợ rặn ra đều đều dư lày thì nhớ đi làm cái chứng nhận bản quyền tác giả tác phẩm nhá...Vì bỗng dưng mai mốt thấy có ca sỹ lổi tiếng nào đó hát một nhạc phẩm mà ca từ chính là bài than thở của mềnh thì lại kiện cáo tùm lum mệt nhắm !

Iem có bài "Điếu thuốc" thành bài hát đấy ợ ko phải "Khói thuốc" nhá , đã được nưu hành ợ ! Dưng là iem phối kết hợp với 1 nhạc sỹ khác ! Còn bài này iem ko ngần ngại ca cho nhà mềnh nghe đâu...dưng cái lúc ấy nó rơi vào buổi giã hoang thì phải ! ;))