[Thảo luận] Các cụ mợ thấy lắp đèn hậu màu trắng và lắp đèn nháy xanh đỏ vào signal thế nào?

Ý kiến của các cụ về việc lắp đèn hậu trắng và signal nháy nhiều màu

• 1. Cũng đẹp mà, chả ảnh hưởng gì. Xe tớ, tớ thích lắp gì thì lắp

Lượt chọn: 4 4.9%
  • 2. Không thể chấp nhận được. Gây nguy hiểm cho chính mình và người khác.

Lượt chọn: 75 92.6%
  • 3. Không có ý kiến.

Lượt chọn: 2 2.5%

• Tổng bình chọn
    81

dapxichlopro

Xe tải
Chết thật, cháu gặp nhiều xe Jupiter hay gì gì mấy lần kiểu đèn hậu sáng hơn cả đèn pha trước nên em lại toàn chửi lẩm bẩm là bọn nào thiết kế cái xe máy mà ngu thế, ai lại để đèn hậu trắng trong suốt thế bao giờ. Vậy hóa ra là trẩu tre tự lắp thế ạ????

Lê Hoàng CN

Xe buýt
ho đến tận bây giờ em vẫn không thể nào hiểu được các bạn trẩu tre lắp cái vỏ bóng đèn hậu màu trắng và lắp đèn nháy xanh đỏ vào signal để làm cái gì.

Đèn hậu màu trắng thì chói mắt, bạn này đội cái mũ bảo hiểm có chữ HCKT đàng hoàng, hơn 30 rồi chứ ko còn trẻ nữa.
Chú lắp đèn nháy signal thì chả biết là chú em chuẩn bị rẽ lối nào. Đi sau những thành phần này cực kỳ ức chế. Tại sao xxx ko phạt những lỗi này nhỉ???

Hai bạn này e gặp chiều nay, trên đường Giải Phóng và ngõ 90 Đặng Xuân Bảng.

Mời các cụ mợ cho ý kiến về trường hợp này.

C
Cụ ơi! Nó lắp thế để cho người đi sau nó liên tục bị chói mắt mà. Mục đích đó thôi; Độ bô cũng tương tự, để người khác "điếc tai".
Đó là cách thể hiện "ý thức" của chúng nó mà cụ!

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Ngay cả những xe sang bây giờ cũng để đèn signal maù đỏ em cũng không đồng tình,làm các phương tiện đi sau khó nhận biết.signal phải là màu vàng
Màu xi nhan có quy định đấy, đi đăng kiểm (ban đầu) hoặc kiểm định định kỳ, nếu không tháo ra để lắp bộ đúng quy định chắc không qua đâu, trừ khi .....

lemdao

Xe buýt
Đối với việc nhiều đứa thay đèn hậu sau xe máy từ màu đỏ sang trắng, nó không ngu đâu mà nó biết rõ là thay từ đỏ sang trắng như thế sẽ làm người đi sau rất khó chịu, khó nhìn và có thể gây nguy hiểm; như vậy chỉ thấy bọn này nó khốn nạn.

xemayhado

Xe hơi
Cụ nào gặp rồi bị chói mắt giống nhà em không, lắp thêm chứ làm gì có thèn kỹ sư dốt vậy, dạo này nhà em ít thấy, cách đây vài năm thì có vẻ thanh niên đua nhau lắp cho cả Dem thần thánh
Em gặp nhiều lắm cụ ạ, nó phanh thì mình hoa mắt luôn, ức chế lắm

Rượu

Xe buýt
Màu xi nhan có quy định đấy, đi đăng kiểm (ban đầu) hoặc kiểm định định kỳ, nếu không tháo ra để lắp bộ đúng quy định chắc không qua đâu, trừ khi .....
Luật chưa có quy định màu xinhan cụ nhé. Do ý thức thôi ạ.

anhtho

Xe ngựa
Cái này việc gì phải hỏi ý kiến của ô phờ ? Trong quy chuẩn có quy định mầu của đèn hậu, đèn xi nhan rồi, làm trái đương nhiên là ko chấp nhận.

tuuvuong

Xe hơi
Đèn xanh đỏ nhấp nháy để trông cho nó giống công an thôi chắc giải quyết khâu oai

anhtho

Xe ngựa
Hôm trước lên Lạng sơn, em thấy khá nhiều xe máy lắp đèn xi nhan bên xanh bên đỏ như kiểu đèn xxx. Đáng nhẽ cái này nên có luật, hoặc có luật rồi thì phải thực thi. Nhìn nhiều nhàm, tới lúc xx thật lại tưởng xe biển trắng :)) .

alphacoi

Xe tải
Đấy là đèn nguyên bản của xe yamaha chứ có phải họ độ đèn đâu? Tội là của thèng kỹ xư (kỹ sư) thiết kế ra cái đèn hậu của nợ ấy.
Làm gì có đèn nguyên bản nào trắng thế mợ, của nó là lớp nhựa ngoài trắng, lớp trong đỏ, nhưng trẩu tre nó tháo lớp trong ra nên còn mỗi trắng như thế thôi mợ ơi.

Website
www.facebook.com
Cái này việc gì phải hỏi ý kiến của ô phờ ? Trong quy chuẩn có quy định mầu của đèn hậu, đèn xi nhan rồi, làm trái đương nhiên là ko chấp nhận.
Vẫn phải hỏi cụ ạ, vì thực tế nhiều cụ cũng ko biết quy định.:D