[Funland] Các cụ nào bảo IT lương cao vào xác nhận ạ

DinhThangPKE

Xe hơi
Lương IT nào e không biết chứ bạn e IT lương nó gấp 3 lương e :3

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Nghe vụ án điêu vcl
Thấy bên Phillipin với bên Campuchia tuyển lập trình viên biết nói tiếng Trung làm nón này suốt mà Fang phải chạy sang VN làm gì thế không biết
Chắc anh nghe nói sang VN được fang TVHK với ca sĩ , người mẫu..

Yaris_2009

Xe tăng
Em hết rượu để vodka các cụ, thôi em làm 1 cmt cám ơn các cụ đã quan tâm và động viên em nhiều, hẹn các cụ buổi hội ngộ sớm nhất, kèo bia hơi đã có cụ minhmo set, 1 lần nữa cám ơn các cụ nhiều.

rgbhis

Xe tăng
Anh này tên là Fang người Tung của.
Chuyên lập trình phần mềm
Lạc lối thế nào sang nước mình
Lại bị mấy tay cờ bạc bịp bắt nhốt để ép viết chương trình
Bên tài sửu này tiền không thiếu, em biết nửa đêm cũng chuyển hậu hĩnh, nếu làm được việc :D
Ko hiểu anh Fang nhận đc bao nhiêu mà không làm được phần mềm nào, đến nỗi bị bắt nhốt
Suốt 4 tháng đánh đập, cho ăn cơm đậu phụ thì viết sao được phần mềm
Nghề IT rồi cũng yêu cầu ngày chất lượng nhân sự ngày càng cao hơn, hoặc là phải giỏi hoặc là phải full-stack cái gì cũng làm được. Coder giỏi lương tháng vài ngàn, hoặc sang được Mỹ lương vài chục ngàn là chuyện bình thường.
Tay Fang này dạt sang VN, chắc là lừa phỉnh kiểu gì cầm được tiền trước xong rồi ko giao sản phẩm nên mới bị đội xã hội kia nhốt lại. Chứ e nghĩ chả tự rưng đội xã hội lại bắt nhốt Fang và ép viết app cờ bạc.

Đào Tử Thi

Xe container
Em thấy ông bạn em làm IT cho một công ty nước ngoài lương 200tr/tháng trước thuế, em nghe mà ngã ngồi ra ghế, tính ra một tháng nó làm bằng em làm 3 năm chưa nộp thuế, nghĩ mà rầu cỗ lòng.

B_M_T

Xe buýt
Em phụ trách thiết bị, máy móc, hạ tầng cntt cho 1 đơn vị, công việc ngày ngày ngồi trông Server lạnh rét sun con kiu, thang tháng lĩnh lương hơn chục trẹo, giật gấu vá vai cũng đủ ăn đủ tiêu, đưa tiền vk cả chăm con, dư chút đỉnh em lo chăm dầu chăm nước chăm xăng cho vợ 2.

Cụ làm cái ghế ngồi ở cửa server mà trông chứ chui vào đấy cả ngày có mà hỏng hết hàng :P. Cụ làm cơ quan nhà nước nhìn phòng server sang choảnh nhỉ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đúng mấy thằng ngu cụ nhờ
Dánh thế chứ đánh nưa cũng có ra được dòng code nào đâu
Bài học rút ra là cụ nào làm IT thì nhớ bổ sung kiến thức đầy đủ, hoặc đừng nổ to quá, nên nói rõ tôi không phải người viết chương trình siêu giỏi gì gì mà chỉ là thợ cài win sửa máy dạo. Kẻo đến lúc bọn xã hội đen đánh cho tòe mỏ.
Em fun tý. :))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Nghề IT rồi cũng yêu cầu ngày chất lượng nhân sự ngày càng cao hơn, hoặc là phải giỏi hoặc là phải full-stack cái gì cũng làm được. Coder giỏi lương tháng vài ngàn, hoặc sang được Mỹ lương vài chục ngàn là chuyện bình thường.
Tay Fang này dạt sang VN, chắc là lừa phỉnh kiểu gì cầm được tiền trước xong rồi ko giao sản phẩm nên mới bị đội xã hội kia nhốt lại. Chứ e nghĩ chả tự rưng đội xã hội lại bắt nhốt Fang và ép viết app cờ bạc.
Bài học rút ra là cụ nào làm IT thì nhớ bổ sung kiến thức đầy đủ, hoặc đừng nổ to quá, nên nói rõ tôi không phải người viết chương trình siêu giỏi gì gì mà chỉ là thợ cài win sửa máy dạo. Kẻo đến lúc bọn xã hội đen đánh cho tòe mỏ.
Em fun tý. :))
Nhốt đến 4 tháng ko ra được app gì, nuôi tốn cơm, oánh còn nhập kho.
Đúng thằng fang cĩng dỡ mà thằng bị fang cũng không oan.
Em fun tý :D

anhskohbo

Xe máy
Em thấy ông bạn em làm IT cho một công ty nước ngoài lương 200tr/tháng trước thuế, em nghe mà ngã ngồi ra ghế, tính ra một tháng nó làm bằng em làm 3 năm chưa nộp thuế, nghĩ mà rầu cỗ lòng.
Bt mà cụ, nếu làm kiểu remote còn k phải thuế má gì. Tiền tươi cầm về hàng tháng đủ k thiếu 2 đồng.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Không chỉ IT mà ngành nào cũng thế thôi cụ, có người lương ngất ngưởng nhưng cũng có người chỉ đủ sống hoặc phải bỏ nghề