[Funland] Các cụ thế hệ 7 x còn nhớ chị Hoài Thatcher?

trancongdung

Xe điện
Chuẩn ạ, cái tép bé tẹo này chả bỏ nhổt. Chắc lamg gì trái mắt khó coi nên mới thế
E sợ là hơn, nhưng anh em cho xuống 1 tép thôi. Chứ 1 tép bắt làm gì cụ nhỉ

Khongdanhvong

Xe điện
Cụ cứ qtrong hóa vde, cái mình xem là nhân vật trên film, vở diễn, cs cá nhân là việc khác, thế giới cũng đầy bọn nghệ sỹ nghiện ngập.
Thì cứ cho là thế đi. Nhưng cụ nói tâm hồn nghệ sỹ mới nghiện thì lệch lạc quá 😅

hmkh7

Xe hơi
0,7 gram nhiều hơn viên con nhộng 500 mg chút, mợ "bà đầm thép" này chắc nghiện nặng, 0,7 gr có lẽ hít được 1 ngày?
chị Hằng đem bán thôi bác, thấy báo công an bảo ko nghiện

hmkh7

Xe hơi
Xưa cũng thích chị này. Có cả ông Anh Tuấn đóng vai Ngôn đệ của chị này đúng ko các cụ. Mà giờ nhìn chị ấy xuống sắc kinh khủng vậy. Có cả râu hay sao ấy nhỉ :)
đúng r bác, nhưng hình như ko phải tên Ngôn. Ngôn là trong 12A và 4H

Yaris_2009

Xe tăng
Xe lấy trộm của ông già đi tán gái thôi, thời ý vẫn đi con Dim2 😁 😁 😁
Chết dở thày Lành sư phụ ơi, đi thỉnh kinh với nhau qua 9*9 81 kiếp nạn mà giờ thày quên em nhanh thía, hồi 2005 - 2012 là em cưỡi con này gánh hành lí cho thày mà:

Yaris 2009 thì 2010 ông cụ thân sinh em mới mua, 2020 thì cụ bán đi mua 1 em người đẹp xứ hàn, xong rồi ko đi cứ dí em đi, giờ em tiếp nhận và bảo quản.

Bastion.P

Xe container
Sau lần gặp đó, về cụ hoảng loạn, run tay format nhầm ổ cứng, mất hết bài dịch đúng ko :P

Cụ chuẩn đấy, ngoài 40 thì nhan-sắc gì nữa nếu không PTTM hay phải chăm sóc đặc biệt mới níu kéo đc ít thanh-xuân.
Hồi cấp 3, lớp em có nhiều bạn gái xinh, ra trường, ít gặp lại, bạn H, lớp phó xinh nhất lớp, em.mê-mẩn kinh khủng, đêm ngày mơ mộng. Nhưng từ ngày ra trường ko gặp lại, em vẫn giữ hình ảnh xưa mới chết.
2 năm trước, tình cờ qua FB lớp mới lại nói chuyên, bạn ấy bảo cùng cơ quan lên Tam Đảo chơi, lúc đó em cũng có về quê, thế là rất háo hức, cạo râu, ăn mặc đẹp , hồi hộp gọi điện, hẹn nhau dưới chân nhà thờ...
Đến nơi là một phụ nữ trung niên, ăn vận lịch sự nhưng mặt đã nhiều nếp nhăn, tay đã nhăn nheo, tóc có sợi điểm bạc, em đứng hình mấy giây mới nhận ra.
Tất nhiên mình cũng chả hơn gì, nhưng em cứ nghĩ thà cái hình ảnh xưa nó đã mất sạch vì thời gian.

Bastion.P

Xe container
T.A đóng vai chủ quán "Bánh canh ghẹ 69" e thấy ổn đấy chứ, e và gấu thỉnh thoảng cuối tuần vẫn ra ăn tối vì đồ ăn khá ổn :">

Cụ Anh Tuấn ấy cả đời dv chưa đóng được vai nào làm người tử tế. Dường như vai Ngôn (12A-4H) đã bắt chết Cụ ấy rồi. :D

Chỉnh sửa cuối:

kiailovey

Xe tải
Bạn này khá xinh, cá tính và đóng phim khá hay hồi đấu những năm 2000s!
Rất tiếc cho bạn ấy😩
Tôi cũng thấy bạn Hằng có số phận buồn, đáng thương .
Nếu cuộc đời bạn đó lấy được đại gia vừa vừa thì sẽ yên tâm với nghề diễn, chắc chắn sẽ có nhiều vai tốt, phim hay,ấn tuơng...
:(Cuộc sông xô đẩy, nhan sắc đã̀ tàn phai, mưa sinh khó nhọc giờ lại vướng lao l̃ý lúc xế chiều...
Tiếc cho bạn Hằng quá.. Một cánh hồng nhan...:(

doctor76

Xe ba gác
Sau lần gặp đó, về cụ hoảng loạn, run tay format nhầm ổ cứng, mất hết bài dịch đúng ko :P
Không, hơi thất-vọng một chút, sau nghĩ lại thấy thời gian thật tàn-nhẫn đấy cụ. Chính mình cũng thế thôi, hehe.
Nên bảo mấy mợ ngoài 40, U50 mà còn đẹp, chắc chỉ trang điểm hay PTTM thôi, nội thất tan hoang lắm.

Truns176

Xe tải
cụ lấy ví dụ Charlie Chaplin thì căng quá, kịch câm ko dùng tay chân thì còn cách nào khác.
Nghệ sỹ hài mà ko thể dùng lời thoại làm khán giả cười, mà phải nhảy múa, uốn éo, dùng tay chân để cố làm khán giả cười thì e ko cho là nghệ sỹ nổi tiếng được.
Bảo nghệ sỹ xuất hiện nhiều thì còn có thể. Nhiều ko có nghĩa là nổi tiếng. Nhiều là vì lý do nào đó mà họ được giao vai (cũng chỉ là những vai phụ họa) chứ diễn xong chả đọng lại gì. Nghĩ lại Hiệp gà e chỉ nhớ mỗi biểu cảm nhăn nhó khi nói bất cứ cái gì cũng 1 kiểu đấy để chọc cười. VD thì cũng khua khoắng. Còn lại chả nhớ họ có vai gì, chọc cười như thế nào khác.
Mợ khắt khe quá.
Em thấy diễn hài khó, nó phải có duyên.
Nếu chỉ dùng lời thoại mà gây cười đc cho khán giả như mợ nói, thì em mới thấy Nguyễn Ngọc Ngạn kể chuyện phiếm thôi.
Nhiều người có duyên, có những tình huống chả cần nói gì, chỉ cần biểu cảm thôi cũng gây cười đc, em thấy Hiệp gà là 1 trong những NS như thế.
Mợ có vẻ ko thích NS Việt Nam, cũng ko nhất thiết phải chê hết thảy như vậy ạ.

doctor76

Xe ba gác
U50 thì con cái đã vào ĐH, đã nhẹ nợ con cái, nên cccm hồi xuân ác lắm: tránh nhắc lại chuyện xưa, đi những nơi chỉ có 2 người, ... ^:)^ [-O<
Em thì thấy mình già cỗi quá, tự dưng ko ham-muốn gì, thấy người đẹp hay các cháu teen cũng chả nhìn, cô giáo của con rủ sang Lào chơi em từ chối, giờ thích ngồi 1 mình, lâu rồi cũng không zalo, Messenger với em nào nữa, hic.

beSuSu

Xe điện
Mợ khắt khe quá.
Em thấy diễn hài khó, nó phải có duyên.
Nếu chỉ dùng lời thoại mà gây cười đc cho khán giả như mợ nói, thì em mới thấy Nguyễn Ngọc Ngạn kể chuyện phiếm thôi.
Nhiều người có duyên, có những tình huống chả cần nói gì, chỉ cần biểu cảm thôi cũng gây cười đc, em thấy Hiệp gà là 1 trong những NS như thế.
Mợ có vẻ ko thích NS Việt Nam, cũng ko nhất thiết phải chê hết thảy như vậy ạ.
Ko hiểu cụ đọc hiểu ntn mà nâng tầm lên thành câu cuối.
Với cụ Hiệp gà đại diện cho ns hài Vn à. Và e chê hết thảy à?

Nhắc lại cái em nói ban đầu: H gà ko phải nổi tiếng, chỉ là 1 ng hài bt (phong cách hề), chỉ là xuất hiện nhiều lần (ăn theo gặp nhau cuối tuần thì phải) chứ ko phải tài năng nổi tiếng.

Chỉnh sửa cuối: