[Thảo luận] Các cụ tính thế nào về tình huống này của e trên đường dẫn cầu Thanh Trì ạ

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
E thì là sinh viên nhà e ở BN nên chỉ có 2B chứ chưa có điều kiện lên 4B nên các cụ đọc bài của e xin hãy nhìn nhận trên phương diện của người đi xe máy và coi như là 1 người đi xe theo biển chứ ko phải đi theo đường quen ạ.

Sáng nay trên đường đi học ( e đi từ BN sang ) bằng xe máy và đi trên đường dẫn cầu Thanh Trì ( đến đoạn này các cụ có thể sẽ cho e là sai nhưng cái hay nó còn ở sau ) đến đoạn rẽ xuống Pháp Vân chỗ mấy anh xe ôm hay đứng ý ạ e gặp 3 xxx và 1 xxx trẻ nhất ra vẫy e vào và e theo hiệu lệnh tấp vào ngay nhưng a xxx trẻ này còn lấy dùi cui chặn ngực e kiểu như sắp đánh nhau. Xuống xe e cũng quên ko để ý là có chào hay ko nhưng e bình tĩnh vì e đã để ý biển rồi bắt đầu đối đáp:
xxx trẻ 1: e cho a kiểm tra giấy tờ
e: a cho e hỏi là e mắc tội gì đc ko ạ
xxx trẻ 1: e cứ mang giấy tờ đây, e có lỗi chứ e ko có tội
e: thì a cứ đọc lỗi cho e đi rồi e xem các a bắt đúng hay ko
xxx trẻ 1: e là e đi vào đường cấm bây giờ e có cãi ko
e: a ơi a bảo e đi vào đg cấm thế ở đầu đường có biển cầm ko a
xxx trẻ 1: tao ko cần biết đường này là đường cấm mày có thích cãi ko
e: e ko cãi nhưng cái gì đúng thì thôi a bắt e thì phải có biển, đầu đg ko có biển thì a bắt sai e à
xxx trẻ 2: mày cứ đưa giấy tờ đây mày thích tao cho xe lên thùng ko ( vừa nói vừa dắt xe e )
Lúc đấy lại có thêm 3 xxx ko biết ở đâu đi xe thùng chui đến.
vì e đã chụp ảnh đoạn cắm biển ở đầu đường đoạn Lĩnh Nam và có bằng chứng hẳn hoi là ko có biển cấm xe máy e và e nhớ ra.
e: a bảo đường này đường cấm a có cần ra đầu đường xem biển ko
2 xxx trẻ: tao ko làm gì phải ra thế bây giờ mày có xuất trình giấy tờ ko
e: đây đt đây có ảnh đàng hoàng các a có muốn xem ko ( lúc này 2 xxx trẻ đều xem)
xem xong 2 xxx trẻ ko biết làm gì gọi xxx già ra
xxx già: cháu cho chú xem giấy tờ xem nào coi như kiểm tra hành chính có gì đâu
e nghe cũng lọt tai đưa cho xxx già đầy đủ giấy tờ bảo hiểm bằng lái, xxx già xem xong bảo theo chú lên đây lập biên bản và e mới ngớ người.
e: ơ sao chú lại lập biên bản cháu cháu đã bảo đường này ko có biển cấm chú dựa vào đâu mà chú bắt cháu.
xxx già: chú nói cho cháu biết đường này vốn dĩ nó đã là đường cấm cháu đi vào là cháu sai bây giờ cháu muốn sao
xxx trẻ 1( cắt ngang lời e ): chĩa cạp long về người e mày thích cãi ko tao xích mày vì tội chống đối bây giờ.
e: tôi đi đúng các ông bắt tôi tôi ko nghe là đúng rồi
xxx già: ko cần biết bây giờ lập biên bản ko nói nhiều
lúc này cả 3 xxx nhảy vào cãi nhau với e 1 lúc ầm ĩ hết cả đường lên và 1 bà cũng bị bắt vào bảo " thôi cháu ơi xin các chú ý 1 bỏ qua cho " nhưng e nghĩ làm gì phải cho chúng nó ăn tiền bẩn làm gì cùng lắm thì nộp phạt và lúc này e nhìn đồng hồ sắp muộn học nên thôi mặc kệ có gì nói sau. Lúc này xxx lấy biên bản lúc nãy đã định viết nhưng phải quay ra cãi nhau vs e chưa lập đc ra chỗ e đứng và dắt xe e đến và lại nhẹ nhàng vừa hỏi vừa viết biên bản.
xxx già viết xong e cầm biên bản xxx già bảo kí và e viết vào phần ý kiến người vi phạm là : "Tôi có đi vào đường dẫn cầu Thanh trì nhưng đầu đường ko có biển" e quên mất ghi chữ cấm rồi vì lúc này toàn cãi nhau vs mấy ông ý là ko có biển rồi e kí vì vừa sắp muộn học vừa vội đến điểm danh xong để về dự sn OFKB.
ảnh e chụp đây các cụ ạ.

e là e thấy e ko sai còn các cụ cho e ý kiến với ạ
xxx hẹn e 7 ngày sau lên đội 4 làm việc trừ t7 cn,
Và các cụ cho e hỏi là e phải giải quyết thế nào trong trường hợp mình đúng đc ko ạ. Tiền nộp phạt thì e ko tiếc nhưng mà xxx bắt láo ko cần biết biển thế nào và cái thái độ cậu ông giời của họ cộng với tinh thần OF nên e quyết cãi đến cùng

Matizcoi

Xe cút kít
biển cấm xe máy bị xé zồi ...

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Đường dẫn Cầu Thanh Trì cấm xe máy lâu rồi mà. Thực ra cái biển em chụp đó là có biển cấm xe máy nhưng do nhiều người đi xe 2b vì ko đi qua cầu Thanh Trì bằng lối này đc nên cố tình tẩy xóa đi thôi.

windys

Xe tăng
Cái biển vuông xanh đấy có nghĩa là đường chỉ dành cho ô tô, các phuơng tiện khác không đựoc đi vào. Em nghĩ là cụ sai rồi.

xetaudoidau

Xe tăng
xin lỗi cụ chủ chứ em thấy cụ hơi cùn ạ, cụ cũng biết thừa là đường cấm (bằng chứng là nhìn trong ảnh có biển cấm xe máy) mà cụ còn vi phạm.

CIVIC 30M

Xe buýt
Cụ chủ sai rồi, cái này xxx không sai, cái sai ở đây là sự VÔ Ý THỨC CỦA NGƯỜI DÂN, COI THƯỜNG MẠNG SỐNG CỦA MÌNH KHÔNG BẰNG CỎ RÁC. Ảnh cụ chụp hình như nằm ngay đầu đường rẽ xuống đường Lĩnh Nam (vì em thấy có biển nhà nghỉ ở đó, nhà em cũng ngay gần đoạn này). Xin lỗi cụ chủ thớt, nếu chẳng may 2B mà có tai nạn tại đay chỉ khổ 4B thôi, tự dưng oan gia, mạng sống của người dân do tai nạn GT thì được bảo hiểm đền 30 - 50 củ, lái xe hoặc chủ xe chỉ mất tối đa 10 củ cho xxx là 1 tuần sau xe lại chạy phe phé ngoài đường, chỉ có người chết là thiệt thôi.
Nói về tình thì cụ chủ thớt không đúng, nói về lý thì cụ chủ thớt sai, cụ có thể chứng minh là cái ảnh này cụ chụp trước hoặc ngay khi xxx lập biên bản không? Nếu dùng ảnh này kiện xxx thì xxx tố lại là chính cụ chủ sơn lại biển đó rồi mới chụp ảnh đi kiện xxx đấy.
Việc nữa là cụ chủ thớt là thành viên của OF, cung đường này đã có nhiều bài nói về nó rồi mà cụ chủ cố tình vi phạm, không hiểu cụ chủ thớt học được gì ở OF.
Nếu những lời trên có xúc phạm đến cụ chủ thớt thì mong cụ bỏ qua và vui vẻ nộp phạt. Cụ đừng nói là TIỀN NỘP PHẠT EM KHÔNG TIẾC vì em dự cụ chủ cũng chưa tự làm ra tiền
Lần sau đừng vi phạm nữa nhé, nên tôn trọng mình trước rồi hãy yêu cầu người khác tôn trọng mình. XXX trong bài mà cụ nêu có thể do bức xúc về cách ứng xử của cụ chủ thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Theo em, cụ chủ sai ở những điểm sau:

Về lý:

1. Ngoài biển cấm xe máy đã bị mờ, vẫn còn 1 biển vuông chỉ báo làn đường dành riêng cho ô tô.

2. Xe không gương.

Về tình:

3. Biết đây là đường cấm xe máy mà vẫn cố tình đi vào, coi thường mạng sống của chính mình và có khả năng gây liên đới đến người khác trong trường hợp cụ dính tai nạn.

Ngoài ra thì cụ tự nhận xét.

tungkhuyen

Xe điện
Về việc biển thì các cụ trên đã phân tích hết rồi. Cụ chủ chưa học kỹ luật, tiền cũng chưa kiếm ra mà thái độ lúc nào cũng chỉ chăm chăm bắt lỗi người khác là ko ổn. Mong cụ kiểm điểm lại bản thân và quý trọng cuộc sống hơn nhé.

thule6

Xe điện
"Tiên trách kỷ hậu trách nhân" cụ chủ thớt dù sao cũng là thành viên của OF từ Feb 2010 lên đây chắc cụ cũng đọc nhiều và cụ cũng đang học (cho dù cụ không tham gia chém :D) cụ nên tôn trọng bản thân rồi sau đó là biển báo, biết cung đường đó cấm 2b mà cụ cố tình phi vào để xxx bắt lại còn găng ...
Nhà cháu cũng rất tích cực chiến đấu với những cái sai của xxx nhưng vụ này cụ chủ sai rồi. Vui vẻ đi nộp phạt và đừng cay cú, nếu sảy ra kiện tụng hay đơn từ thì cụ sẽ là người thiệt đầu tiên.

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
e đã bảo các cụ rồi là các cụ hãy đứng trên phương diện là 2B chứ ko phải là 4B hàng ngày các cụ đi. Cái sai của e thì e xin nhận sau nhưng trước hết theo các cụ phân tích thì còn cái biển vuông là biển chỉ đường chỉ dành cho ô tô đúng ko? e phải nói thẳng là e chưa đi học bằng ô tô mới chỉ học bằng 2 bánh thôi mà khi đi học chẳng ai dậy e về cái biển đấy. Thứ 2 là ngày trước có 1 thời gian biển 2B đc thay bằng biển cấm người đi bộ rồi, cái này ngày trước e hay đi 4B cùng cụ già nhà e nên e biết và thường e chẳng đi 2B trong đường này nên biển bị xóa e biết thế nào đc là người ta xóa để làm cái biển khác thì sao có đúng ko ạ. Thứ 3 e chỉ xin hỏi các cụ 1 câu là đi đến 1 nơi lạ các cụ đi theo biển hay đi theo gì ạ. Có thể các cụ toàn đi 4B vào coment nên các cụ bảo e sai dĩ cũng đúng, còn sở dĩ e chụp cái ảnh này cũng tình cờ vì là có người bảo là đường cấm xe máy mà e thấy ko có biển cấm thì e chụp thôi, còn các cụ bảo e cùn thì e nói thẳng chẳng có thằng nào bị bắt mà ko cãi cùn. Và e đính chính là cái xe dựng đầu đường ko phải xe em mà là xe của ông xe ông ở đấy ạ.

Website
www.facebook.com
e đã bảo các cụ rồi là các cụ hãy đứng trên phương diện là 2B chứ ko phải là 4B hàng ngày các cụ đi. Cái sai của e thì e xin nhận sau nhưng trước hết theo các cụ phân tích thì còn cái biển vuông là biển chỉ đường chỉ dành cho ô tô đúng ko? e phải nói thẳng là e chưa đi học bằng ô tô mới chỉ học bằng 2 bánh thôi mà khi đi học chẳng ai dậy e về cái biển đấy. Thứ 2 là ngày trước có 1 thời gian biển 2B đc thay bằng biển cấm người đi bộ rồi, cái này ngày trước e hay đi 4B cùng cụ già nhà e nên e biết và thường e chẳng đi 2B trong đường này nên biển bị xóa e biết thế nào đc là người ta xóa để làm cái biển khác thì sao có đúng ko ạ. Thứ 3 e chỉ xin hỏi các cụ 1 câu là đi đến 1 nơi lạ các cụ đi theo biển hay đi theo gì ạ. Có thể các cụ toàn đi 4B vào coment nên các cụ bảo e sai dĩ cũng đúng, còn sở dĩ e chụp cái ảnh này cũng tình cờ vì là có người bảo là đường cấm xe máy mà e thấy ko có biển cấm thì e chụp thôi, còn các cụ bảo e cùn thì e nói thẳng chẳng có thằng nào bị bắt mà ko cãi cùn. Và e đính chính là cái xe dựng đầu đường ko phải xe em mà là xe của ông xe ông ở đấy ạ.
Cụ xem lại đoạn màu xanh nhé. E dự cụ trốn học luật.
Học lái xe 2B là phải học Luật GT ĐB. Luật này chỉ có 1 bộ áp dụng cho cả người tham gia bằng 2B lẫn 4B và nhiều bánh cụ nhé.
Biển 403a : Đường dành cho ôtô

Số hiệu biển báo: 403a

Tên biển báo: Đường dành cho ôtô

Chi tiết:

Để chỉ dẫn bắt đầu đường dành cho các loại ô tô đi lại, các loại phương tiện giao thông khác không được phép đi vào đoạn đường có đặt biển này.
Mời cụ bấm vào đây để xem cho kỹ.

Chỉnh sửa cuối:

CIVIC 30M

Xe buýt
Em chỉ hỏi cụ 1 câu thế này, cụ đi 2B đã có bằng lái chưa? Nếu đã có bằng lái mà cụ tự nộp lệ phí và đi học thì cụ phải biết HÌNH GÌ LÀ BIỂN CẤM, CẤM GÌ THÌ TRONG NỘI DUNG BIỂN và HÌNH GÌ LÀ HÌNH CHỈ DẪN chứ, còn nếu bằng lái A1 mà cụ bỏ 400k ra để đến thi thực hành rồi mang bằng về thì qua bài này cụ có thêm sự hiểu biết.
Chẳng ai đi 4B mà không từng đi 2B nên chỗ màu đỏ là cụ cố chấp quá.
Để trả lời chỗ màu xanh của cụ, em xin thưa là phải đi theo biển báo và đèn tín hiệu (trừ những chỗ có người ĐKGT thì phải đi theo hiệu lệnh)
Cụ nhớ rằng cung đường bắt đầu hết cầu Thanh Trì đến chỗ đang thi công đường NGUYỄN XIỂN cấm xe 2B ngay từ khi khánh thành nhé, thông tin này có trên các phương tiện thông tin đại chúng và đã gây tranh cãi nhiều, và biển cấm 2B đã bị 1 số người vô ý thức xóa đi, thậm trí là đã ăn trộm, sau đó xxx khắc phục bằng cách thay biển mới và hậu quả là biển mới cũng bị như ảnh của cụ chụp đấy.
Chỗ màu nâu thì xxx đã trả lời cho cụ đấy, chính xxx và tiền nộp phạt sẽ dạy thêm cho cụ biêt về biển này

Chỉnh sửa cuối:

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ hỏi cụ 1 câu thế này, cụ đi 2B đã có bằng lái chưa? Nếu đã có bằng lái mà cụ tự nộp lệ phí và đi học thì cụ phải biết HÌNH GÌ LÀ BIỂN CẤM, CẤM GÌ THÌ TRONG NỘI DUNG BIỂN và HÌNH GÌ LÀ HÌNH CHỈ DẪN chứ, còn nếu bằng lái A1 mà cụ bỏ 400k ra để đến thi thực hành rồi mang bằng về thì qua bài này cụ có thêm sự hiểu biết.
Chẳng ai đi 4B mà không từng đi 2B nên chỗ màu đỏ là cụ cố chấp quá.
Để trả lời chỗ màu xanh của cụ, em xin thưa là phải đi theo biển báo và đèn tín hiệu (trừ những chỗ có người ĐKGT thì phải đi theo hiệu lệnh)
Cụ nhớ rằng cung đường bắt đầu hết cầu Thanh Trì đến chỗ đang thi công đường NGUYỄN XIỂN cấm xe 2B ngay từ khi khánh thành nhé, thông tin này có trên các phương tiện thông tin đại chúng và đã gây tranh cãi nhiều, và biển cấm 2B đã bị 1 số người vô ý thức xóa đi, thậm trí là đã ăn trộm, sau đó xxx khắc phục bằng cách thay biển mới và hậu quả là biển mới cũng bị như ảnh của cụ chụp đấy.
Chỗ màu nâu thì xxx đã trả lời cho cụ đấy, chính xxx và tiền nộp phạt sẽ dạy thêm cho cụ biêt về biển này
dạ thưa cụ e đã có bằng lái A1 và e đi học đầy đủ các buổi nhưng e thề với cụ là lúc e học ko đc dạy về biển đấy thật còn các phương tiện thì e ko quan tâm lắm vì có phải lúc nào người ta cũng chăm chăm đưa tin về cái đường đấy đâu đúng ko ạ. Còn cụ nói người đi 4B đã từng phải đi 2B thì cái đấy e k nghĩ thế ngay như bản thân e mặc dù ko lái xe thường e chỉ ngồi bên phụ thôi nhưng mà ngồi trên 4B e lại phê bình người đi 2B trong khi e đi 2B e cũng thế :D. Còn nói về sai thì về cái biển vuông thì e ko thể cãi đc nữa rồi và e cũng đã xác định nộp phạt cho kho bạc chứ ko nộp tiền bẩn cho chúng nó (vì e thấy người bị vẫy xuống toàn đưa mấy lít là xong) nhưng e vẫn tức vì thái độ chúng nó nói vs e mặc dù e ít tuổi thôi và cái câu chúng nó nói vs e là chẳng cần biết biển nó thế nào. Nhỡ may cái biển bị mất thì sao

Website
www.facebook.com
dạ thưa cụ e đã có bằng lái A1 và e đi học đầy đủ các buổi nhưng e thề với cụ là lúc e học ko đc dạy về biển đấy thật còn các phương tiện thì e ko quan tâm lắm vì có phải lúc nào người ta cũng chăm chăm đưa tin về cái đường đấy đâu đúng ko ạ. Còn cụ nói người đi 4B đã từng phải đi 2B thì cái đấy e k nghĩ thế ngay như bản thân e mặc dù ko lái xe thường e chỉ ngồi bên phụ thôi nhưng mà ngồi trên 4B e lại phê bình người đi 2B trong khi e đi 2B e cũng thế :D. Còn nói về sai thì về cái biển vuông thì e ko thể cãi đc nữa rồi và e cũng đã xác định nộp phạt cho kho bạc chứ ko nộp tiền bẩn cho chúng nó (vì e thấy người bị vẫy xuống toàn đưa mấy lít là xong) nhưng e vẫn tức vì thái độ chúng nó nói vs e mặc dù e ít tuổi thôi và cái câu chúng nó nói vs e là chẳng cần biết biển nó thế nào. Nhỡ may cái biển bị mất thì sao
Hồi đi học cụ ko được phát cái quyển Luật GT ĐB à? hay là cụ oánh mất?

FANCRV

Xe tăng
Túm lại là Theo luật Cụ sai hoàn toàn rồi, xxx phạt là chuẩn, vì Cụ cãi lại nên xxx mới bực. Túm lại là nên biết luật và tuân thủ, sai thì chấp nhận chịu phạt, đừng kêu ca.

Godfather77

Xe điện
Lần sau cụ rút kinh nghiệm đã sai rồi thì phải rút điện thoại ra ghi âm nhé, mấy cái câu mày tao kia mà ghi âm được là các chú ý trả giấy tờ ngay đấy

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Lần sau cụ rút kinh nghiệm đã sai rồi thì phải rút điện thoại ra ghi âm nhé, mấy cái câu mày tao kia mà ghi âm được là các chú ý trả giấy tờ ngay đấy
Cố làm gì Cụ ơi! Mình sai thì mình chịu. Coi như học hỏi thôi mà!

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
Túm lại là Theo luật Cụ sai hoàn toàn rồi, xxx phạt là chuẩn, vì Cụ cãi lại nên xxx mới bực. Túm lại là nên biết luật và tuân thủ, sai thì chấp nhận chịu phạt, đừng kêu ca.
dạ thưa với cụ ý e sai cái gì e nhận cái đó rồi và xxx phạt e cũng đã xác định e nộp phạt rồi chứ cụ bảo e cãi xxx mới bực thì cụ sai hoàn toàn vì cụ ko có ở đấy và ko biết thái độ của xxx ngay từ đầu. Có thể người nhà cụ làm xxx hoặc chính cụ nên cụ nói thế nhưng mỗi ng 1 khác cụ ạ ko ai giống ai đâu.
Hồi đi học cụ ko được phát cái quyển Luật GT ĐB à? hay là cụ oánh mất?
e ko đc phát cụ ạ độc đc phát cái quyển hỏi đáp thôi mà trong đấy tìm chẳng có cái biển nào giống như biển cụ chỉ cho e luôn, thày giáo cũng mang hình tất cả các biển dán lên 1 phông to nhưng mà cũng ko có biển đấy.

quocchim

Xe buýt
Coi như là cụ mất học phí học thêm luật đi oạ :D