[Thảo luận] Các cụ tính thế nào về tình huống này của e trên đường dẫn cầu Thanh Trì ạ

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
Cố làm gì Cụ ơi! Mình sai thì mình chịu. Coi như học hỏi thôi mà!
thế mai cụ bị xxx vẫy vào rồi cụ cãi nhau lúc đấy chưa biết ai đúng ai sai mà xxx có thái độ bố đời với cụ thì cụ cũng bỏ qua chứ. E đã bảo là chủ yếu e cay cái thái độ thôi chứ còn sai đâu e nhận đấy rồi còn đâu chứ e mà cho e đúng thì e chẳng phải hỏi câu tên thớt này
Lần sau cụ rút kinh nghiệm đã sai rồi thì phải rút điện thoại ra ghi âm nhé, mấy cái câu mày tao kia mà ghi âm được là các chú ý trả giấy tờ ngay đấy
lúc đấy e quên k ghi âm lại. e ko mong trả giấy tờ luôn nhưng mà xxx làm việc hành xử đúng với chức trách của mình thì e nghe chứ cái kiểu đấy e ghét đằng nào cũng bị phạt thì e cứ cãi đến cùng thôi :))

Duong_Anh

Xe buýt
bỏ qua cái biển cấm xe mô tô, còn cái biển đường dành riêng cho ô tô. Dù sao về luật thì cụ chủ cũng chưa biết hết nên giờ học thêm được một cái rồi. Còn phần ức chế với xxx thì chia sẻ với cụ, nhưng mình sai trước nên xí xóa với xxx thôi

kienvinh

Tháo bánh
Vì có những bạn trẻ với ý thức tham gia giao thông như bạn mở topic này nên mình đi xe tốn xăng và căng thẳng thần kinh.

08150

Xe hơi
Có cái biển xanh lét to lù lù ở trên cùng đó.

shuttle bus

Xe tăng
Theo em về lý cụ sai hoàn toàn(giống như các cụ đã phân tích).
Về tình em ủng hộ cụ vì chuyện chấn chỉnh "Tư cách, tác phong" của xxx khi đối thoại với người tham gia GT dù trẻ hay già. Đều phải gọi là : Em, Anh,Chị, Bác, Ông, bà...Xưng là tôi(vì đang thay mặt chính quyền để xử lý) chứ kiểu mày, tao, chí tớ nghe như ngoài chợ, người học ít chưa chắc đã xưng hô như thế !

CIVIC 30M

Xe buýt
e còn chưa biết học phí là bao nhiêu đây :))
Ở biên bản vi phạm thì chắc chắn xxx ghi rõ lỗi vi phạm thuộc điều A khoản B ... cụ search lỗi theo nghị định 34 là ra ngay. Tất cả biển hình tròn viền đỏ nền trắng hoặc xanh là BIỂN CẤM, còn cấm gì thì tùy thuộc vào nội dung bên trong hình tròn đấy ạ.

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
Ở biên bản vi phạm thì chắc chắn xxx ghi rõ lỗi vi phạm thuộc điều A khoản B ... cụ search lỗi theo nghị định 34 là ra ngay. Tất cả biển hình tròn viền đỏ nền trắng hoặc xanh là BIỂN CẤM, còn cấm gì thì tùy thuộc vào nội dung bên trong hình tròn đấy ạ.
căn bản là chữ xxx còn xấu hơn cả chữ bác sĩ cụ ạ :))

FANCRV

Xe tăng
dạ thưa với cụ ý e sai cái gì e nhận cái đó rồi và xxx phạt e cũng đã xác định e nộp phạt rồi chứ cụ bảo e cãi xxx mới bực thì cụ sai hoàn toàn vì cụ ko có ở đấy và ko biết thái độ của xxx ngay từ đầu. Có thể người nhà cụ làm xxx hoặc chính cụ nên cụ nói thế nhưng mỗi ng 1 khác cụ ạ ko ai giống ai đâu.
Muốn biết em có phải xxx hay có người nhà là xxx hay không thì cụ cứ search OF cái là biết ngay ấy mà. Nếu biết là đã sai thì xuống xe cười và xin lỗi. Còn nếu không sai thì đương nhiên là cãi đến cùng thôi. Chỉ nhắc nhở Cụ khi tham gia giao thông thì nên biết luật và tuân thủ luật. Đồng ý là mỗi người một khác, không ai giống ai nhưng đã là luật thì ai cũng như ai, đều phải nghiêm túc tuân thủ.

lrudec

Xe tải
Có lẽ phải nhìn nhận là thằng em ( đã nói rõ là sinh viên sao phải gọi bằng cụ :P) đọc ô phở nhiều quá nên mới có sự chuẩn bị để đối phó với xxx như thế. Các cụ trên này đã phân tích hết cho em rồi, em cần rút kinh nghiệm. Ở VN hay ở đâu thì chủ quan, ngông ngênh một tí cũng có nguy cơ ăn chuối lắm em ạ, em nhớ nguyên nhân vụ bạo động ở Bắc Giang không?

bad

Xe hơi
Nói hơi quá tí các cụ bỏ quá.
Bao giờ chủ topic vào bệnh viện thì người nhà chú sẽ đóng tiền phạt giúp chú.
Trẻ như chú mà với cách xử lý cùn thế này thì chả biết hy vọng vào thế hệ nào sau này nữa.
Haizz

vuitinh_hp

Xe tải
Chủ topic còn trẻ nên cố gắng đi tuân thủ biển báo giao thông, tránh ca việc như trên xảy ra.

10kg

Xe tải
Các vấn đề về luật thì các cụ bình loạn nhiều quá roài.
Nhưng vụ chú e SV này cũng có 1 khía cạnh tích cực là "Làm cho xxx bớt yyy"

abc456

Xe tải
Về luật thì chú sinh viên sai rồi, nhưng về thái độ thì xxx già đúng kiểu lừa hàng, bảo kiểm tra hành chính xong giữ giấy tờ để lập biên bản luôn.

Nếu chú sinh viên cãi đến cùng, ko đưa giấy tờ thì xxx cũng phải chịu và cho đi thôi.

xe than

Xe tăng
Cụ nhầm sang pháp vân cầu giẽ roài,mời cụ đọc kỹ lại cho.

namdh5

Xe máy
Ai mà cũng làm như cụ chủ thớt thì loạn mất. Cụ biết luật mà vẫn vi phạm là sai rồi.

binhtx83

Xe buýt
Cứ tưởng là cái biển cấm xe máy mờ thì vặn được xxx, nhưng cái biển giành riêng cho ô tô lại ko để ý đến. Thôi chịu khó mất tiền rồi học lại vậy.

CIVIC 30M

Xe buýt
Về luật thì chú sinh viên sai rồi, nhưng về thái độ thì xxx già đúng kiểu lừa hàng, bảo kiểm tra hành chính xong giữ giấy tờ để lập biên bản luôn.

Nếu chú sinh viên cãi đến cùng, ko đưa giấy tờ thì xxx cũng phải chịu và cho đi thôi.
Cụ này nhầm nhé, lỗi vi phạm rành rành ra rồi, cố tình cãi và không xuất trình giấy tờ là cả người và xe được đưa lên xe tải về dội CSGT luôn nhé, nếu chống đối mà manh động là xe thì về đội CSGT còn người thì được xe 113 đón tận nơi nhá