[Funland] Các cụ tư vấn giúp em vụ nhân viên chứng khoán tự ý đặt lệnh trên tài khoản cá nhân của em

novatus

Xe hơi
vừa qua e có giao dịch mở tài khoản chứng khón bên cty chứng khoán MBS và có tích vào mục đăng ký dịch vụ chăm sóc, nhưng chưa ký bất kỳ hợp đồng uỷ thác mua bán hộ nào với bên MBS mà nhân viên MBS lại có thể tương tác mua bán trực tiếp trên tài khoản của e ( đặc biệt còn mua fullmagin của e nữa ) . . Ngay sau đó e có thông báo với bên tổng đài MBS nhưng mãi đến giờ mấy tháng rồi vẫn chưa nhận đc phản hồi từ phía MBS, ở đây có cụ nào rành về vụ việc này tư vấn giúp em, em dự định làm đơn gửi phía CA kinh tế và UBCKNN ko biết có thể giải quyết đc vụ này ko.

Chỉnh sửa cuối:

kembui

Xe buýt
vừa qua e có giao dịch mở tài khoản chứng khón bên cty chứng khoán MBS và có tích vào mục đăng ký dịch vụ chăm sóc, nhưng chưa ký bất kỳ hợp đồng uỷ thác mua bán hộ nào với bên MBS mà nhân viên MBS lại có thể tương tác mua bán trực tiếp trên tài khoản của e. Ngay sau đó e có thông báo với bên tổng đài MBS nhưng mãi đến giờ mấy tháng rồi vẫn chưa nhận đc phản hồi từ phía MBS, ở đây có cụ nào rành về vụ việc này tư vấn giúp em, em dự định làm đơn gửi phía CA kinh tế và UBCKNN ko biết có thể giải quyết đc vụ này ko.
Cụ mở tk chi nhánh nào ra trực tiếp làm việc với giám đốc. Họ không xử lý thì làm đơn lên CA. CTCK phải chịu trách nhuện với cụ, còn nội bộ họ xử lý nhau thế nào là việc của họ. Những việc như thế này đừng gọi onl vì không giải quyết onl được đâu

novatus

Xe hơi
Cụ mở tk chi nhánh nào ra trực tiếp làm việc với giám đốc. Họ không xử lý thì làm đơn lên CA. CTCK phải chịu trách nhuện với cụ, còn nội bộ họ xử lý nhau thế nào là việc của họ. Những việc như thế này đừng gọi onl vì không giải quyết onl được đâu
em ký hợp đồng giấy với công ty MBS nhưng e cũng đâu biết chi nhánh đó nên e cứ gọi tổng đài với gửi email maf họ ko phản hồi gì thậm trí còn tắt máy chứ

novatus

Xe hơi
Giá trị lớn ko cụ. Có thể bạn ấy bấm nhầm, cụ nên đổi app nếu có trường hợp v nhé.
Em hỗ trợ mở tk phí rẻ.
Lh em 0367447845 - bên em có hệ thống bot, đầy đủ
Hơn 100 củ cụ ah, nhưng em có thắc mắc là tại sao bạn đó đặt lệnh được khi chưa đc sự cho phép từ em cụ thể bằng văn bản mà tác động đc vào tk của e đc

Giá trị lớn ko cụ. Có thể bạn ấy bấm nhầm, cụ nên đổi app nếu có trường hợp v nhé.
Em hỗ trợ mở tk phí rẻ.
Lh em 0367447845 - bên em có hệ thống bot, đầy đủ
Nên mở thớt quảng cáo riêng.
Như này là vi phạm đạo đức nghề nghiệp.

Thành Thị 1

Xe điện
Hơn 100 củ cụ ah, nhưng em có thắc mắc là tại sao bạn đó đặt lệnh được khi chưa đc sự cho phép từ em cụ thể bằng văn bản mà tác động đc vào tk của e đc
cụ ký dịch vụ gì cụ có biết ko???? Hay là cũng ko biết???
Dịch vụ có copytrade (tức là mô phỏng lệnh theo 1 tài khoản của chuyên gia như "Dương Văn Chung") thì nó sẽ auto đi lệnh trên tk của cụ khi tk kia đi lệnh.
Còn nếu như MG tự đi lệnh, thì thông thường trong app hay trong web trade của cụ, cụ phải confirm cái lệnh đấy của MG (dù nó đã đi lệnh rồi, và khớp rồi) nếu ko, CTCK sẽ xử lý MG đó, và có trách nhiệm giải quyết với cụ (ko đồng nghĩa là đền cho cụ đâu nhá).
Ngoài ra, nếu nó đi lệnh theo kiểu thay mặt cụ đi lệnh (mật khẩu, pin, smart otp) thì có nghĩa là thông tin cá nhân của cụ bị nó nắm và tk bị nắm quyền điều khiển rồi.
Còn cụ thích thì cứ làm cái đơn lên UBCKNN hoặc CA, nhưng cứ biết lơ tơ mơ, thì cũng ko đc giải quyết đâu nhé.

tintucvn

Xe tăng
Bên MBS có 2 cái là copytrade với cái gói tài chính mua trên MB bank
Nếu cụ đăng ký giao dịch và để tiền trên tk đuôi 8 Tk ký quỹ margin, thì cả 2 hệ thống đều đặt tối đa mức có thể mua, tức là broker có quyền tự động mua có cả margin.
Nếu cụ để tiền trong tk đuôi 1 là tk thường, hệ thống hay broker ko thể đặt lệnh margin với cụ được.
Cụ chú ý cái đó.
Bên vps có ông Việt còn làm cho 1 khách hàng cá nhân lỗ mấy chục tỷ do margin linh tinh mà chẳng phải chịu trách nhiệm gì kia cụ.

novatus

Xe hơi
cụ ký dịch vụ gì cụ có biết ko???? Hay là cũng ko biết???
Dịch vụ có copytrade (tức là mô phỏng lệnh theo 1 tài khoản của chuyên gia như "Dương Văn Chung") thì nó sẽ auto đi lệnh trên tk của cụ khi tk kia đi lệnh.
Còn nếu như MG tự đi lệnh, thì thông thường trong app hay trong web trade của cụ, cụ phải confirm cái lệnh đấy của MG (dù nó đã đi lệnh rồi, và khớp rồi) nếu ko, CTCK sẽ xử lý MG đó, và có trách nhiệm giải quyết với cụ (ko đồng nghĩa là đền cho cụ đâu nhá).
Ngoài ra, nếu nó đi lệnh theo kiểu thay mặt cụ đi lệnh (mật khẩu, pin, smart otp) thì có nghĩa là thông tin cá nhân của cụ bị nó nắm và tk bị nắm quyền điều khiển rồi.
Còn cụ thích thì cứ làm cái đơn lên UBCKNN hoặc CA, nhưng cứ biết lơ tơ mơ, thì cũng ko đc giải quyết đâu nhé.
100% em ko ký dịch vụ và cùng ko sử dụng copy trade gì