Chi hội Các cụ vào giúp em lỗi Smart key xe Cerato nhập của Trường Hải với.

wuhan

Xe máy
Đầu tiên là thế này: Xe em cerato đời 2010, mấy hôm nay bộ phận nhận Smart key trên xe nó bị yếu, vào xe nhiều khi không nhận SK, lúc đầu em nghĩ tại SK hết pin nên em đã thay Pin mới đúng chủng loại những vẫn không đựoc, em lại nghĩ tại chìa, mang con SK dự phòng ra vẫn không đựocthế là em nghĩ đúng tại xe em rồi. Mấy hôm nay đi xe cứ phải nhét khóa vào hốc để khởi động thật bất tiện.
Khóa của em vẫn dùng được chức năng đóng, mở cửa từ xa, nhưng chie có xe không nhận ra chìa khi đến gần, mở bằng nút bấm trên cánh và cốp không được, SK vào trong xe xe không nhận ra.
Hôm thứ 7 vừa rồi em mang xe vào KIA Hải Phòng kiểm tra, và yêu cầu bảo hành ( xe em còn bảo hành 6 tháng, em mua xe từ Trọng Thiện nhưng các bác ở đây vẫn nhận bảo hành cho em), sau khi dùng máy quét lỗi thì em được chú nhân viên báo xe anh không có lỗi gì, chỉ bị báo lỗi truyền thông, kiểu như lỗi mạng hay lỗi đường truyền ấy.
Các chú ấy yêu cầu em mua 1 hộp RP7 để vệ sinh (***, thường đi bảo hành thì thì éo cần biết thế nào, ông cứ làm sản phẩm của tôi hoạt động bình thường trở lại là được như đồ điện tử chẳng hạn, hỏng bảo hành là cứ mang đến hãng bao giờ OK thì mang về. Nhưng em không mua xe ở đây mà lại mang đến đáy bảo hành lên em cũng vui vẻ đồng ý). Sau một ngay tháo tung tất cả ra kiểm tra tất cả các hộp thu Smartkey từ cốp xe tới toàn bộ táp lô, nẹp cửa linh tinh phèng, vệ sinh sịt tứ tung vẫn không hết lỗi, nhưng thỉnh thoảng lại khởi động được mà không cần Smartkey đút vào hốc (thế mới bực mình chứ).
Hết ngày, chú nhân viên đề nghị em để xe lại để thứ hai đầu tuần sửa tiếp, nhưng em khôbng đồng ý, bảo lắp chở lại để tuần sau em lại mang xe sang, chú nhân viên cũng vui vẻ lắp lại cho em. về đến nhà giờ em mới phát hiện xe em lại thêm lỗi mới (thế mới cú chứ lị, chắc do các thú tháo ra lắp vào kiểu gì không biết) đó là mỗi lần khởi động xe đều báo cần phải ấn nút khởi động lần nữa (Push button start again), mặc dù em đạp phanh hết cỡ và lúc tắt máy cũng yêu cầu (Push button start again) mới tắt được máy. Có nghĩa là từ giờ mỗi lần khởi động hay tắt máy em đề phải ấn nút START/STOP hai lần ( trước chỉ ấn nhẹ là ok), nay phải một lần ấn nhẹ để máy nhận và yêu cầu đẹp phanh (Push button start again), và một lần ấn để khỏi động hoặc tắt.
Có Bác nào kinh nghiệm vào giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:

hiepsituxedo

Xe tải
cụ tham khảo topic của e, của e bị y như cụ,đã thay hộp smartkey ở huyndai Ngọc khánh hết 4500k ,giờ ok cụ ạ

wuhan

Xe máy
Em xem hết thớt cụ rồi, của em đi quét lỗi thì không báo lỗi gì mới khổ chứ, chỉ do đường truyền thôi.

wuhan

Xe máy
Hôm qua xe em lại bình thường được một ngày, các chức năng Smartkey hoạt động bình thường, nhưng sáng nay lại giở chứng, thế mới lộn ruột chứ.
Em đoán chắc là có con IC hoặc chân cắm nào bị lỏng mà không phát hiện ra thôi.

billnantes

Xe container
cụ sang box Hyundai hỏi cụ "cứng đầu " xem sao .

hiepsituxedo

Xe tải
xe e báo cụ test cũng ko lỗi cụ sj.thế mà thay cái ok luôn

wuhan

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã vào tư vấn giúp, ngày hôm qua, sau 4 lần đi lại và cằn nhằn thì Trường Hải đã thay mới cho em hộp thu tín hiệu SK mới, giờ em nó lại cười phe phé rồi, may quá không mất 4.5 củ.
Mà em thấy báo giá của KIA Hải Phòng trong lệnh sửa xe em con này có 3.100.000 đồng thôi sau Bác Hiepsituxedo thay những 4.5 nhỉ? nếu có công cài lại thì cũng chỉ 3.5cur là cùng, chắc nhìn Bác phong độ tụi GP nó chém Bác rồi.

benq

Xe điện
Xe e không có mấy tính năng hiện đại này đâm may...:D, mấy cái lỗi vớ vẩn thế này mà có cụ mất hơn 10 củ

tuan01101991

Đi bộ
Huhu xe e elantra cũng lỗi y như bác. Tất cả ok chỉ mổi khoản đề nổ lúc được lúc phải ấn 3 4 lần