[Thảo luận] Các cụ xem hộ em ai đúng ai sai với

For Escape

Xe buýt
taxi luôn đúng trogn trường hợp taxi sai xem lại câu đầu nhé

ông mattit cũng có đè đàu người ta cơ vội một tý đây mà, phải em thì em phanh lại xem taxi làm gì hôn đít em là chết với em

vitamint

Xe tăng
taxi sai rồi chỉ cần thấy đi từ ngõ ra mà bon chen lại còn xe matit đi gần hết rồi húc vào ng ta hix hix :redface:

philongn2

Xe tải
Ông taxi sai 100% , ông từ ngõ ra tham gia vào đường chính , phải nhường đường chứ ?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Khả năng đến 90% là trường hợp này diễn ra như thế này: taxi từ trong ngõ đã quan sát bên phải trước khi ra, nhưng vì từ ngõ hẹp đi ra nên ko đi nhanh được, đến khi ra giữa giao lộ rồi, xe đã chuyển hướng, chuẩn bị nhập vào làn đường thì ông matiz hùng hục lao tới cướp đường. Quả đó là bị đánh từ phía sau, ko đỡ được!
Nếu 2 xe tới cùng 1 lúc (hoặc matiz đã ở cự ly gần) thì với đường hẹp như vậy, dù ẩu tới đâu chú taxi kia cũng ko dám ra cướp đường đâu.
Những trường hợp thế này gặp rất nhiều, nếu là chú matiz kia thì em sẽ nhường đường, vì họ đã đi ra rồi và lái xe ko thể thấy mình vì xe mình nằm trong điểm mù của họ.
Bài học rút ra ở đây là:
1. Khi đi từ trong ngõ ra (rẽ trái) nếu thấy xe khác đang tới (dù ở xa) cũng nên dừng lại. :6:
2. Khi gặp xe từ trong ngõ đi ra (dù mới ra 1/3 giao lộ) nếu là đường hẹp có 1 làn xe cũng nên giảm tốc độ, nhường đường. :41:

polizia

Xe container
Vụ này ông Taxi sai vì Matiz đang đi trên đường chính, là hướng ưu tiên . Hồi học lái xe ở Việt Nam em cũng không để ý cái chuyện này nhưng ra nước ngoài em thấy lái xe khi đi từ đường phụ ra bao giờ họ cũng dừng lại và ngoái nhìn xem có xe nào đi tới không, nếu có thì phải nhường họ qua rồi mình mới được đi tiếp .
Thế nên đúng luật thì ông Taxi phải dừng lại và chờ cho Matiz đi qua rồi mới được rẽ tiếp .

Xecutkit2008

Xe điện
Khi giao nhau cùng đường cùng cấp thì theo quy tắc: Có vòng xuyến thì nhường cho xe bên trái, không có vòng xuyến thì nhường cho xe bên phải nên trong trường hợp này TÃi sai rồi.:69:

d4e

Xe buýt
Sai là ông Matiz, cái tội đang đi hướng ưu tiên mà lại phanh gấp khi qua giao lộ (vết phanh vẫn còn đó ạ).:21::21::21:

Nghe thì có vẻ buồn cười, nhưng chắc các bác cũng gặp nhiều rùi, đi qua giao lộ mà mình gặp xe đang đi trên hướng ưu tiên, đã cố tình nhường đường rùi mà họ cũng...nhường cho mình, thế là 2 xe dập dình 1 lúc, mình bực quá dí lên thì họ cũng...dí, thế là chạm nhau. Em bị 1 lần rùi, bực:mad:

tiger

Xe tăng
Đâu có cụ nhờ!
Em đi học luật thất thầy dạy quy tắc bàn tay phải, khi đến giao lộ, nếu như ngang nhau thì ông nào bên phải trống được đi trước, thèng Mai Linh đi đến cho dù chú Matiz vàn ngấp nghé đã phải nhường ( vì bên phải chú ấy vướng em Matiz) nữa là chú Matiz dư này là vào giao lộ trước.
Cãi nhau với nhá Pín làm gì! Nhà đấy thi luật bao lần tuyền trượt, bằng đã có ** đâu
:))

MoonMax

Xe điện
ông Mailinh đi từ trong ngõ phi ra mới là sai chứ. Ông matiz đã đi hết ngã 3 rồi còn gì.
Chuẩn. Ông Matiz đỉ trước, đường to, thằng Mailinh trong ngõ lao ra sau không nhường đâm vào sườn người ta sai lè lè. Mà đây là ngã 3, qui tắc nhường đường không áp dụng được.

NguoiGia

Xe tăng
Em nghĩ thằng nào đi thẳng thì được ưu tiên hơn thằng rẽ!

search

Xe điện
Taxi sai rõ ràng khỏi phải bàn, đi từ đường nhánh (ngõ) ra mà

khoavq

Xe điện
Qua vòng xuyến thì phải nhường bác ạ. Giao lộ thì còn phải phụ thuộc xem luồng nào là luồng ưu tiên. Nếu đường bác đang đi giao cắt với đường ưu tiên thì trái phải gì cũng phải nhường tất.
Sư cụ hay xì pam nhẩy :21:
Nhưng cháu cũng đồng quan điểm với sư cụ.
Qua vòng xuyến nhường xe bên trái
Qua giao lộ thì xem đường ưu tiên
Trong trường hợp này thì chú Ma tịt đã qua ngã 3 roài còn giè mà chú kia cứ đâm đầu vào? Đâm vào đuôi xe người ta roài còn giè.
Taxi ô hô ai tai...!!!

Xi dau

Xe tải
ng đi sai là ông Matiz
trên nguyên tắc đùong bộ là khi qua giao lộ phải nhừong đùong cho luồng xe phía bên trái
chắc cụ nhầm rồi, qua giao lộ phải nhường đường cho xe bên phải, vòng xuyến mới nhường đường bên trái trong vòng xuyến chứ

sakuraluu

Xe buýt
Em nghĩ có 2 khả năng:
1. Chú taxi đâm vào sườn matiz được thì hoặc là chú taxi phi tốc độ quá nhanh ra nên táng vào thì chú taxi sai hoặc chú taxi đi từ trong ngõ ra nên rõ ràng tốc độ k thể nhanh được, chú matiz cậy đường chính nên thấy chú kia đang vòng ra nên cố nhao lên.
2. Bảo hiểm kết luận thế nào vậy chủ thớt???(l)

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
:)):)):)):)):)) Bác lôi lỗi không làm chủ tốc độ ra thì em :77::77::77: rồi
Cái lỗi này hay được sử dụng tùy tiện , theo em thì tùy vào từng trường hợp cụ thể thì mới có thể nói đúng được :^):^). Lỗi này giường như trói cả người đi đúng và sai .

lamli

Xe đạp
Cứ cho chỗ đó là giao cắt đồng mức thì theo hiện trường cả hai xe đều sai .Xe matiz sai vì đã lấn sang làn của dòng xe ngược chiều còn taxi sai vì đã cắt cua không đúng với làn đường đang chạy ở đây taxi đã cướp cua .Các bác hãy cẩn thận khi cho xe chuyển hướng ở các giao cắt nhé .Với xxx nguyên tắc lúc nào cũng có một bùng binh vô hình ở các giao cắt đấy ạ .