[Thảo luận] Các hộ dân có được phép thu tiền gửi xe trên vỉa hè gần nhà mình?

euphoria

Đi bộ
Chào các cụ, em lái mới còn non kinh nghiệm nên có vấn đề muốn xin các cụ chỉ bảo. Chả là em mới chuyển cty và bãi xe cty mới hết chỗ để oto nên e phải kiếm bãi ngoài, hoặc đỗ chân thấp chân cao lên vỉa hè. Hôm trước em có tìm được chỗ ngõ 91 Nguyễn Chí Thanh không có biển cấm đỗ, không có biển thu phí đỗ xe và thấy các xe khác cũng đỗ ở đó nên nghĩ là oke, đỗ thử xem sao. Lúc em đỗ là 8h sáng thì không có ai đến hỏi, đưa vé hay gì cả. Đến 5h30 chiều em ra lấy xe thì có 1 bà hàng nước bày gần đó, thấy em lấy xe thì chạy ra đòi thu tiền, hét giá 30k/1giờ. Em bảo "ở đây làm gì phải bãi đỗ xe mà chị đòi lấy tiền, thậm chí em còn chả thấy ai đưa vé". Bà ý cùn lên kêu "tao thầu toàn bộ cái đường này, sáng nay mày đến tao đang đi ăn sáng", xong lôi trong cái túi bụng ra 1 xấp vé xe. Nói qua lại một hồi, em thì lấy luật, lấy lý lẽ cãi, bà í thì đúng kiểu phép vua phải thua lệ làng, m láo t gọi đầu gấu đến đập :)) thế là thôi e rút trong ví còn đúng 3 chục, bảo chị cầm được thì cầm, không thì e phóng đi luôn, đố chị đuổi :))) bà đành cầm tạm nhưng vẫn chửi thêm, còn dọa là thấy xe e đỗ đây nữa là phá
Các cụ cho em hỏi gặp tình huống như thế thì nên làm gì ạ. Tại đoạn đường đấy rất gần cty e, để được thì rất tiện thay vì phải nhét vào bãi xa 4-500m rồi đi bộ lại, nên e cũng muốn tìm cách giải quyết sao cho thoải mái nhất.
P/s: không chỉ có trên đường đó mà các ngõ xung quanh, đường rộng, ng dân cũng tự ý thu tiền đỗ xe, không hề có biển báo

euphoria

Đi bộ
Ô, hay đấy, bảo chị đập đi và mời CAP ra.
Em cũng nói thế, nhưng sợ là hội này được CAP chống lưng hết r ấy cụ. Cụ thấy đoạn Huỳnh Thúc Kháng, ngay trước cục lưu trữ ấy, biển cấm đầy đường, còn có cả rào chắn đường dành riêng cho người đi bộ, mà có 2 ông hôm nào cũng nhận trông xe ở đấy. CAP chả làm gì, còn các ngõ khác thì lâu lâu lại thấy đi quét, lập biên bản vài xe.

thuyphongthanh

Xe lăn
Như em thì sẽ nhét vào cái bãi xa 4-500m rồi đi bộ lại . Để cái xe ở vỉa hè thì ngồi làm việc cũng lo ngay ngáy, rồi tý lại phải thò ra ngó nghiêng mất cả sướng.

SaoChoinho

Xe máy
Em cũng nói thế, nhưng sợ là hội này được CAP chống lưng hết r ấy cụ. Cụ thấy đoạn Huỳnh Thúc Kháng, ngay trước cục lưu trữ ấy, biển cấm đầy đường, còn có cả rào chắn đường dành riêng cho người đi bộ, mà có 2 ông hôm nào cũng nhận trông xe ở đấy. CAP chả làm gì, còn các ngõ khác thì lâu lâu lại thấy đi quét, lập biên bản vài xe.
Đến CQNN còn lấy vỉa hè làm của riêng thì bảo sao con dân chẳng thế. Dột từ nóc cụ nhể.

vneseman

Xe lăn
Cụ đủ độ cứng thì cứ để đấy tiếp, xe bị sao thì báo xxx nhưng xác định được vạ má sưng. Còn em mà là bà hàng nước thì nhẹ nhàng để vài cái xe máy ở đấy là cụ hết chỗ :))

VCHDHN

Xe container
Ngõ 91 đầu Nguyên Hồng có bãi. Về lâu dài nên mang gửi ở đây thôi cụ.

TungThoc

Xe điện
Chào các cụ, em lái mới còn non kinh nghiệm nên có vấn đề muốn xin các cụ chỉ bảo. Chả là em mới chuyển cty và bãi xe cty mới hết chỗ để oto nên e phải kiếm bãi ngoài, hoặc đỗ chân thấp chân cao lên vỉa hè. Hôm trước em có tìm được chỗ ngõ 91 Nguyễn Chí Thanh không có biển cấm đỗ, không có biển thu phí đỗ xe và thấy các xe khác cũng đỗ ở đó nên nghĩ là oke, đỗ thử xem sao. Lúc em đỗ là 8h sáng thì không có ai đến hỏi, đưa vé hay gì cả. Đến 5h30 chiều em ra lấy xe thì có 1 bà hàng nước bày gần đó, thấy em lấy xe thì chạy ra đòi thu tiền, hét giá 30k/1giờ. Em bảo "ở đây làm gì phải bãi đỗ xe mà chị đòi lấy tiền, thậm chí em còn chả thấy ai đưa vé". Bà ý cùn lên kêu "tao thầu toàn bộ cái đường này, sáng nay mày đến tao đang đi ăn sáng", xong lôi trong cái túi bụng ra 1 xấp vé xe. Nói qua lại một hồi, em thì lấy luật, lấy lý lẽ cãi, bà í thì đúng kiểu phép vua phải thua lệ làng, m láo t gọi đầu gấu đến đập :)) thế là thôi e rút trong ví còn đúng 3 chục, bảo chị cầm được thì cầm, không thì e phóng đi luôn, đố chị đuổi :))) bà đành cầm tạm nhưng vẫn chửi thêm, còn dọa là thấy xe e đỗ đây nữa là phá
Các cụ cho em hỏi gặp tình huống như thế thì nên làm gì ạ. Tại đoạn đường đấy rất gần cty e, để được thì rất tiện thay vì phải nhét vào bãi xa 4-500m rồi đi bộ lại, nên e cũng muốn tìm cách giải quyết sao cho thoải mái nhất.
P/s: không chỉ có trên đường đó mà các ngõ xung quanh, đường rộng, ng dân cũng tự ý thu tiền đỗ xe, không hề có biển báo
Đỗ xe hàng ngày thì phải vào Parking Zone, đỗ khẩn cấp hoặc tạm thời thì đỗ ở lề đường.
Chị kia sai vì không được cơ quan chức năng cho phép thu tiền
- Nếu chị kia đưa ra một cái đồng hồ, điện thoại hay vật trang sức be bé gì đó vỡ bảo là dưới bánh xe của cụ đòi tiền mấy triệu đền bù thì cụ nghĩ sao? Cụ đỗ xe ở đó và chị ấy cũng đề đồ ở đó...

present

Xe điện
Ồ, cụ đi ô tô thì chắc chắn phải xác định khác phân khúc với bà bán nước rồi chứ.
Nói chung là đã không cùng phân khúc thì nên tránh nó đi là hơn cụ ei :)

j23

Xe container
Tìm chỗ mà gửi thôi cụ, nó thù thì gọi phường đến cẩu đi thật đấy, đội này nó có abcxyz hết

euphoria

Đi bộ
Tìm chỗ mà gửi thôi cụ, nó thù thì gọi phường đến cẩu đi thật đấy, đội này nó có abcxyz hết
Vâng sau hôm đấy thì e né luôn, cẩu thì ko cẩu được đâu, vì làm gì có biển cấm, nhưng ngta phá xe mình thì mình thiệt thôi

euphoria

Đi bộ
Đỗ xe hàng ngày thì phải vào Parking Zone, đỗ khẩn cấp hoặc tạm thời thì đỗ ở lề đường.
Chị kia sai vì không được cơ quan chức năng cho phép thu tiền
- Nếu chị kia đưa ra một cái đồng hồ, điện thoại hay vật trang sức be bé gì đó vỡ bảo là dưới bánh xe của cụ đòi tiền mấy triệu đền bù thì cụ nghĩ sao? Cụ đỗ xe ở đó và chị ấy cũng đề đồ ở đó...
Chưa hiểu lắm cái ví dụ của cụ, để đồ ở đó rồi bắt em đền là sao ạ?

euphoria

Đi bộ
Ồ, cụ đi ô tô thì chắc chắn phải xác định khác phân khúc với bà bán nước rồi chứ.
Nói chung là đã không cùng phân khúc thì nên tránh nó đi là hơn cụ ei :)
Dạ, sau hôm đó thì em cũng tránh luôn chứ ko dám thi gan với bà chị :)) xe em xe cỏ thôi nhưng bị đập thì cũng xót lắm

TungThoc

Xe điện
Chưa hiểu lắm cái ví dụ của cụ, để đồ ở đó rồi bắt em đền là sao ạ?
Họ kiếm một món đồ hỏng từ trước để dưới bánh xe cụ, cụ đi là đè lên món đồ đó, họ nói là món đồ đó tốt bị cụ đè lên mới hỏng

euphoria

Đi bộ
Ngõ 91 đầu Nguyên Hồng có bãi. Về lâu dài nên mang gửi ở đây thôi cụ.
Còn slot vé tháng ko cụ? Em đi khắp các bãi ở KTX đh giao thông, đh phụ nữ, ... mà toàn hết slot, hỏi xin vé ngày cũng ko đc

Steven

Xe tăng
Có vé là còn lịch sự đấy cụ. Chẳng có gì nó còn đòi thu tiền. Cụ không đồng ý thì vác xe đi chỗ khác. Nếu cứng nữa thì cãi nhau chửi nhau hoặc để xe lại không trả tiền (hậu quả hên xui, mất thời gian)

euphoria

Đi bộ
Có vé là còn lịch sự đấy cụ. Chẳng có gì nó còn đòi thu tiền. Cụ không đồng ý thì vác xe đi chỗ khác. Nếu cứng nữa thì cãi nhau chửi nhau hoặc để xe lại không trả tiền (hậu quả hên xui, mất thời gian)
Em đi 2 chỗ thì chỗ đó có vé nhưng lúc em đỗ thì ko có ai ở đấy để nhận xe, đưa vé cho em ấy cụ. Tan làm ra lấy xe tự nhiên mới thấy ra đòi tiền.
Còn 1 chỗ nữa cũng ngay đấy còn ko có vé, nói miệng thôi :)) xong còn ko đứng ngoài trông mà đi vào nhà xem tivi, tối em ra lấy cũng ko có ai đứng đó check gì cả

j23

Xe container
Còn slot vé tháng ko cụ? Em đi khắp các bãi ở KTX đh giao thông, đh phụ nữ, ... mà toàn hết slot, hỏi xin vé ngày cũng ko đc
Khu này toàn các CQNN lớn nên khó lắm, nan giải đấy cụ, bên VNPT tầm trưởng phó phòng còn khó đc đỗ xe trong khuôn viên :)

buicongchuc

Xì hơi lốp
Thực ra bà này thu cho bọn xxx phường đấy cụ ợ, cụ khiếu lại xem xxx éo giải quyết đâu.

poiuy

Xe cút kít
Để xe bây giờ có thu tiền thì cũng là có chút bảo đảm. Chỗ free chẳng may bị xe khác va chạm rồi chạy mất hút thì mình cũng thiệt.
Em tết rồi đi chơi Bắc Hà, vào quán ăn để xe bên đường, quanh đó cũng không có ai trông giữ cả. Ăn xong ra thấy móp vết tướng, giờ đang để xe ở gara làm đây.