Các hỏi đáp thường gặp chung chung về máy tính và kỹ thuật số

raklei

Xe điện
heavyrain2408 nói:
Các bác hướng dẫn phức tạp quá. Bác vào IE, mở File / Import and Export/Export Favorites là ok.
Cài lại mà không copy lưu favorite cũ thì import cái gì ạ?

vili

Xe tải
Trước tiên vào IE, mở File / Import and Export/ để Export Favorites sau đó sau khi cài xong import vô - thế có đúng không ạ

Longvh

Xe điện
cuongni nói:
user bác đang dùng là gì ở máy thế
ví dụ user là otofun thì bác vào đây :
C:\Documents and Settings\Otofun
với điều kiện C:\ là ổ bác cài win. bác vào đấy thì thấy hình ngôi sao màu vàng favourites copy cái đó lưu lại lúc nào cài win xong thì lại copy ngược lại vào cái user mới của win mới là xong thôi
Cách này chuẩn, em vẫn làm cách này, thường xuyên backup 1 bản Favourite ra phân vùng khác, cài sang máy nào thì copy vào, cài lại cũng copy vào, copy thêm vào USB để đi đâu cũng xài được Favourite của mình :)

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
phanvili nói:
Trước tiên vào IE, mở File / Import and Export/ để Export Favorites sau đó sau khi cài xong import vô - thế có đúng không ạ
Đúng rùi, bác export thì nó sẽ tạo ra 1 file html cho bác. Bác mang đi đâu cũng được :P
File bookmark.htm này, bác cài lại máy hoặc mang sang máy khác import lại đều ok.
Hoặc nếu bác thích chuyển sang trình duyệt khác thì xài cái này mới được

Sao lưu lại thư mục cũng là 1 ý tốt (y)

Xehan

Xe đạp
Cám ơn các Bác, em đã làm theo cách của Bác UAZ, ngon ngay. Bây giờ đã thấy 03 cái nút rôi. Đa tạ Bác UAZ.

thanh3e

Xe tải
Với các dạng dữ liệu khác thì em chưa bàn đến, nhưng giữ lại cái ƯA THÍCH (hoặc mang sang cài vào những máy khác mà mình sử dụng) thì 2 cách trên có giá trị như nhau!

Xehan

Xe đạp
Bác UAZ và các Bác ơi, sau khi khôi phục lại được 03 cái nút rồi, hôm qua vì em có tò mò tìm hiểu một số chức năng khác (không nhớ cụ thể nữa). Đến hôm nay thử động tác khôi phục lại 03 cái nút ấy thì không được nựa Máy nó báo là: " Client service for Netware was disable this... You must uninstall the client service for NetWare...". Em không hiểu cái "Client service for Netware" là cái gì chỉ biết rằng nó nằm trong Cotrol panel- Administrator Tool- Component serrvice- Service (Local). Cách gỡ bỏ file đó như thế nào và nó có ảnh hưởng gì đến hoạt động của máy khộng Các đại ca giúp em vợi Thanks.

Longvh

Xe điện
Chà, bác này ham học hỏi thật, biết cái này nghịch hỏng ngay cái khác :D
Bác lại PM cho bác UAZ xem :)

unik

Xe buýt
Em cũng ghét cái báo lỗi này, cảm ơn bác nhiều, voted !

nel

Xe hơi
Nhưng lỗi này bác vẫn bị đó, nó chỉ ko show ra thôi.
Triệt để khắc phục là bác upgrade lên IE7. Nếu gặp "khó khăn" gì thì PM nhé.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác xem có chương trình nào thừa , không dùng đến ở C, bác nhổ nó đii. Sa
u đó bác chạy anti vi ru s , tiếp theo bác nhổ nốt cả IE đi rồi bác cài mới từ đầu :)

idovietnam nói:
em mới bị cái này: " Internet Explorer has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience."
dưới có 2 option là Send Error Report Don't Send
Bình thường em cũng hay gặp, chọn Don't Send là tiếp tục lướt web. nhưng bây chừ cứ ấn vào Don't send là nó thoát mịa nó ra ngoài.
Hu hu, làm sao em vào otofun được bi chừ.
CẤP KÍU, CẤP KÍU CÁC PÁC UI :'( :'( :'(

idovietnam

Xe đạp
Website
idovietnam.blogspot.com
máy em có chạy BKAV, AD-Aware SE, Spyware Begone mà chả thấy bắt được cái gì cả. Chán, em có ấn xem mình bị error gì thì nó báo cái signature gì gì đó, em đã dốt IT, vừa mới xoá mù thì chỉ tổ rối thêm.
Thôi, mai em đi Melbourne rồi, tuần sau về ngâm cứu tiếp, các bác admin đừng xoá topic này nhé ( until 14May ). thanks

Mèo Mai Tít

Xe đạp
Kinh nghiệm của em là các bác không nên cài nhiều chương trình chống virus, đôi khi chúng nó hay đánh nhau lắm mà mình ở giữa lại là người thiệt vì cứ tưởng là có virus, cài thêm nhiều chương trình chống virus, diệt spyware vào để chống đỡ cho chắc ăn nhưng lại bị ngược lại. Gỡ bỏ hết toàn bộ có khi lại thấy chạy ngon. Các bác cứ thử đi xem em nói đúng ko?(b)
Ngoài ra nếu thực sự các bác muốn dùng chương trình chống virus tốt thì nên đầu tư một khoản nho nhỏ (200k/năm) mua bản quyền phần mềm diệt virus Kapersky Antivirus, sau khi update database mới nhất và đặt chế độ diệt tự động, em đảm bảo là 99,9% virus sẽ đội nón ra đi không 1 lời trăng chối. (Cái này không phải em PR đâu :). Em là dân IT nên có thể khẳng định điều đó, từ hồi em dùng KAV chưa chú nào lọt. Tốt nhất nên download bản mới nhất tại trang web: www.kaspersky.com Chúc các bác làm việc tốt. Cần gì cứ PM, em sẽ giải đáp.

Mèo Mai Tít

Xe đạp
bác xem có chương trình nào thừa , không dùng đến ở C, bác nhổ nó đii. Sa
u đó bác chạy anti vi ru s , tiếp theo bác nhổ nốt cả IE đi rồi bác cài mới từ đầu :)
Như tình hình của bác là do lỗi của IE, có thể là do virus mà có thể là do Plugin của trình duyệt. Tốt nhất là bác nên chuyển sang dùng trình duyệt Firefox 3, vừa nhanh vừa an toàn khi lướt web. Vào OF nhanh như đang ngồi SLK ý.

Địa chỉ download Firefox là: www.getfirefox.com

Mèo Mai Tít

Xe đạp
Bác UAZ và các Bác ơi, sau khi khôi phục lại được 03 cái nút rồi, hôm qua vì em có tò mò tìm hiểu một số chức năng khác (không nhớ cụ thể nữa). Đến hôm nay thử động tác khôi phục lại 03 cái nút ấy thì không được nựa Máy nó báo là: " Client service for Netware was disable this... You must uninstall the client service for NetWare...". Em không hiểu cái "Client service for Netware" là cái gì chỉ biết rằng nó nằm trong Cotrol panel- Administrator Tool- Component serrvice- Service (Local). Cách gỡ bỏ file đó như thế nào và nó có ảnh hưởng gì đến hoạt động của máy khộng Các đại ca giúp em vợi Thanks.
Bác vào Control Panel > Network connections, bấm chuột phải vào cái Local Area Connection hoặc 1 cái connection bất kì rồi chọn Properties, tại đó bác chọn cái vào cái Client Service for NetWare rồi bấm chọn Uninstall rùi Yes, cứ yên tâm mà xóa bỏ cái này vì tại thời đại này chả ai dùng đến nó nữa đâu, nó chẳng ảnh hưởng đến cái gì cả. (lưu ý: không chọn nhầm sang cái khác nhất là TCP/IP là bác không vào mạng được đâu đây, lại phải Install lại đấy).