Thảo luận Các lỗi thường gặp của xe Santafe

Nguyenhunghiep

Xe đạp
Tôi đã đi xe santafe đời 2010 được 2,5 năm và đã được > 40.000 km. Nhìn chung xe Santafe tích hợp khá nhiều công nghệ nhưng nói chung là không bền ( Xe tôi đã phải thay Autolevell - tự động nâng hạ đèn; cảm biến sau của hệ thống ABS ). Các bác nào cũng sử dụng xe Santafe nếu có các hư hỏng vặt gì xin chia sẻ với mọi người để còn phòng tránh với. Xin cám ơn trước

lexus_bk

Xe điện
Nguyenhunghiep nói:
Tôi đã đi xe santafe đời 2010 được 2,5 năm và đã được > 40.000 km. Nhìn chung xe Santafe tích hợp khá nhiều công nghệ nhưng nói chung là không bền ( Xe tôi đã phải thay Autolevell - tự động nâng hạ đèn; cảm biến sau của hệ thống ABS ). Các bác nào cũng sử dụng xe Santafe nếu có các hư hỏng vặt gì xin chia sẻ với mọi người để còn phòng tránh với. Xin cám ơn trước
Cảm biến abs hỏng thì b. Thường nhưng auto level tự lăn ra hỏng thì lạ thật :)). May quá e ko có cái xe này

XichLoBMW

Xe tải
Ý bác có phải cái trục "moay ơ" theo tiêu chuẩn Mỹ có kèm đo tốc độ ko? Nếu đúng cái đó bác có thể mua ngoài, hàng OEM rồi mang vào hãng mà thay. Ngoài Nguyễn Công Trứ, nhà bác Color Matiz bán đâu khoảng 3 củ, trong hãng bán cả công thay khoảng 7 củ. Tôi cũng bị thay 1 cái sau bên phải. Thấy bảo là cái này là xác suất chứ ko phải cái nào cũng bị. Trong hội SF cũng ko thấy ai bị dính lỗi này.
Còn cái Autolevel thì hình như nó gắn với bộ pha - cốt thì phải? Xe tôi cũng mới bị hiện tượng đó, như ma làm ấy... Tức mình và cái cờ lê ra chỉnh, đc vài hôm nó vọt lên trời, lúc thì lại cắm xuống đất... Bực quá. Cái lỗi của tôi là khi đi vào gara sơn lại thì nó thịt của mình mà mình khi nhận xe ko check lại. Đến 1 tháng sau mới đi đêm thì phát hiện ra và cũng ko biết là lỗi gì nên cứ cặm cụi chỉnh lại. Giờ bác nói thì mới biết.
Còn lại tôi đi từ 2009 đến giờ ngoài thay dầu, lọc dầu, lọc không khí và bảo dưỡng định kỳ, chẳng phải thay gì hết.

Nguyenhunghiep

Xe đạp
Các lỗi thường gặp của Santafe

Theo tôi được biết thì autolevel gồm hai bộ phận chính: 01 bộ cảm biến đặt ở trục bánh sau bên trái, 01 hệ thống mô tơ để điều chỉnh hệ thống nâng đèn, nếu hỏng thì chỉ hỏng ở 1 trong hai bộ phận thôi, thông thường thì hay hỏng cảm biến, hôm tôi đi thay thì cũng có người bị hỏng. ở ga ra nói cũng có nhiều trường hợp hỏng và toàn hỏng cảm biến ( mã thiết bị: 92190 2B000 unit assy-H/L auto levelling ). Nếu bị hỏng chi phí thay ở gara là 4,200,000 vnđ. Còn không muốn thay thì rút 02 rắc cắm mô tơ ở ngay đèn ra sau đó chỉnh bằng tay thi nó sẽ như các xe khác không có autolevell. Tuy nhiên do là xe 07 chỗ nên nếu có chức năng này vẫn hơn vì bình thường toàn đi 01 người nếu chỉnh cho phù hợp với 01 người đi thì khi đi 07 người đèn xe bị chiếu cao hơn và rất khó chịu ( tôi đã 02 lần bị cảnh sát giao thông chặn lại vì tưởng bật pha trong đô thị).

CP CITY

Xe tải
Đồ xe Hàn cũng ko quá đắt.Chính vì thế nên nó thỉnh thoảng hỏng vặt tí.$-)

developer.vn

Xe đạp
em đang định mua mà bác nói thế thì ngập ngừng quá, bác cho e hỏi là bác bán xe chưa, từ hồi tới giờ còn lỗi gì khôn

uduchi

Xe container
em đang định mua mà bác nói thế thì ngập ngừng quá, bác cho e hỏi là bác bán xe chưa, từ hồi tới giờ còn lỗi gì khôn
Cụ đào thớt từ 2012 lên kìa,Santafe là 1 trong những dòng xe lành nhất vn đới cụ ợ.

Nguyenhunghiep

Xe đạp
Tính từ khi mua xe 12/2009 xe đời 2010 slx hỏng những thứ sau: Trục cân bằng, tubo ( đi 1000 km dính lỗi nhà sản xuất ). Autolevel, cảm biến ABS, tuyô tubô trong khi trươc đi xe Lacetti 1.8 đến 70.000 km thì bán vẫn chỉ thay dầu bảo dưỡng chẳng hỏng bất cứ thứ gì và lốp chỉ mòn vẫn chưa phải thay

Nguyenhunghiep

Xe đạp
Riêng vệ sinh hệ thống ống và van AVG để không bị bẩn do không đốt hết nhiên liệu và thay ruatuyn lái do mòn cũng mất đôi củ đấy

developer.vn

Xe đạp
Riêng vệ sinh hệ thống ống và van AVG để không bị bẩn do không đốt hết nhiên liệu và thay ruatuyn lái do mòn cũng mất đôi củ đấy
con santafe này tuơng đối phức tạp mà bác, sửa chắc cũng tốn kém, vậy là con của bác cũng hỏng nhiều thứ đó chứ

ducan

Xe tăng
con santafe bị 1 lỗi nặng là hết dầu nhiên liệu thì ko tài nào nổ được ~X(:)):)):))

hiengia

Xe tải
Những hiện tựong và hỏng hóc như cụ nêu trên chỉ là cá biệt. Cũng có thứ lỗi do sản xuất, cũng cơ thứ hỏng lỗi do sử dụng. Xe em bản SLX 2011 đã chạy hơn 4 vạn nhưng chưa phải thay thế gì ngoài bảo dữong định kỳ, thay dầu máy, thay gạt nước. Độ bền của xe còn tùy thuộc vào người sử dụng nữa các cụ ạ.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cách đặt vấn đề của chủ thớt đã thấy dìm hàng rồi :)
Chả biết sêu của hãng nào
:)

anycole

Xe tải
Cách đặt vấn đề của chủ thớt đã thấy dìm hàng rồi :)
Chả biết sêu của hãng nào
:)
hôm nay em đi đường Ng Hoàng Tôn Tây Hồ, gặp một cụ chạy SF mà cụ đấy làm em ý bầm dập ***. sườn xước như bị mấy chưởng cửu âm bạch cốt chảo của mụ Mai...ý, đầu cũng thế, xót hết cả ruột, SLX mới thế mà bị như vậy, thương cho giấc mơ của em.

lemontree123

Xe hơi
Xe SF SLX 2007 nhà iem cũng mới chạy được 6.6v, bảo dưỡng đều. Từ khi đi đến h em chỉ thấy không bền nhất là cần gạt mưa. Mới dùng có 3v mà đã phải thay rùi ..... Còn lại em nó lành thật, chưa bao h đổ bịnh ợ.

uduchi

Xe container
hôm nay em đi đường Ng Hoàng Tôn Tây Hồ, gặp một cụ chạy SF mà cụ đấy làm em ý bầm dập ***. sườn xước như bị mấy chưởng cửu âm bạch cốt chảo của mụ Mai...ý, đầu cũng thế, xót hết cả ruột, SLX mới thế mà bị như vậy, thương cho giấc mơ của em.
Bản SLX mới nhất cũng phải đời 2011,đến giờ cũng 4 năm rồi cụ ợ.

anycole

Xe tải
Bản SLX mới nhất cũng phải đời 2011,đến giờ cũng 4 năm rồi cụ ợ.
em cũng đoán thế, vì bản larang chấu kép mà, nhưng vs bọn em thì vẫn mới lắm, muốn em sf 2015 nhưng có lẽ phải chờ thôi cụ ơi, ra bỉm phải 1,5 tỏi thì chưa dám, lương em bậc 4, hỏi xem bao giờ nếu không có tay trái vung đao...cụ có tin gì vè mlx, slx mật thư em với, em ngâm cứu. em vodka cụ sẵn rồi, chúc cụ luôn đắt hàng, ủn cho cụ!!!

uduchi

Xe container
em cũng đoán thế, vì bản larang chấu kép mà, nhưng vs bọn em thì vẫn mới lắm, muốn em sf 2015 nhưng có lẽ phải chờ thôi cụ ơi, ra bỉm phải 1,5 tỏi thì chưa dám, lương em bậc 4, hỏi xem bao giờ nếu không có tay trái vung đao...cụ có tin gì vè mlx, slx mật thư em với, em ngâm cứu. em vodka cụ sẵn rồi, chúc cụ luôn đắt hàng, ủn cho cụ!!!
Vâng,có em SLX nào ngon ngon em ới cụ ợ.

Rayban1409

Xe hơi
E đang định ngắm e này. Kê dép ngồi hóng các cụ ah