[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

drinkingman

Xe tải
drinkingman;2382917ớiTrước em cũng đâu có tin nó tiết kiệm nhiều nhưng được trải nghiệm rồi mới thấy . Trước dùng máy thường bật đêm thôi mà tháng tb từ 800k-1000k tiền điện . Em thay chuột bạch thử con inveter bãi do thợ họ tư vấn Giờ nhà có con nhỏ bật ml gần như 24/24 nói:
Tháng này bác cứ bảo người ta up cái hóa đơn tiền điện lên là biết ngay ý mà.
Nếu không có 2 cái hóa đơn trước khi lắp cách đây 1 năm và sau khi lắp ĐH cụ thể là 20 tháng 5-20 thấng 6 thi hơi đâu mà nghe đài địch
Cụ ơi em đâu có bán buôn j mà tuyên truyền, chỉ là chia sẻ với ae thôi!
E nói ngay như từ hồi trên thị trường có bếp từ (2001 thì phải) e đã thử nghiệm và chắc chắn rằng nó kinh tế và sạch sẽ nhất nên e hoàn toàn dùng bếp từ trong đun nấu từ bấy đến nay. Hiện tại nghe nói bếp Nhật còn tiết kiệm nữa, e thích nhưng gấu tiếc tiền ko cho đổi , vẫn dùng 2 cái bếp cùi bắp.

kutehuong

Xe đạp
Website
www.hpshop1.vn
Dạ e ko tin ạ @@
E cũng lắp con inverter 16k Shap. Hôm đầu tiên đo đồng hồ chạy 9h mất 11 số điện
E ko hiểu cụ dùng thế nào mà được zậy

maykeogo

Xe máy
Dạ e ko tin ạ @@
E cũng lắp con inverter 16k Shap. Hôm đầu tiên đo đồng hồ chạy 9h mất 11 số điện
Con của cụ 16k gần gấp đôi con 9k thì đương nhiên ăn uống nhiều hơn rồi. Với lại, tôi thấy thợ nói là ĐH Toshiba hay Sharp ăn uống hơn Pana thì phải

cucuto9

Xe tải
Dạ e ko tin ạ @@
Mua đô cũ thì hên xui, hên thì ít mà xui thì nhiều.
Cụ nào không có điều kiện thì dành chơi tạm vậy, đồ cũ của người ta thải ra đa phần là DH công cộng như bệnh viện, tòa nhà, văn phòng. Vớ được của văn phòn thì may, với phải đồ bện viện thì cũng cảm thấy không an tâm.
Với lại bác dùng DH bác nhớ đẻ ý đến set nhiệt độ nhé, bác chỉ để cao hơn 1oC là tiết kiệm đựoc khối tiền đó bác.
Mùa hè để cho an toàn bác set trong nhà Ti = 28 oC ( nếu nhiệt độ ngoài trời khoảng 30-32 oC thì đặt thấp hơn 1 độ nữa là 27 oC) như vậy vừa tiết kiệm vừa đảm bảo sức khỏe

cucuto9

Xe tải
Cụ ơi em đâu có bán buôn j mà tuyên truyền, chỉ là chia sẻ với ae thôi!
E nói ngay như từ hồi trên thị trường có bếp từ (2001 thì phải) e đã thử nghiệm và chắc chắn rằng nó kinh tế và sạch sẽ nhất nên e hoàn toàn dùng bếp từ trong đun nấu từ bấy đến nay. Hiện tại nghe nói bếp Nhật còn tiết kiệm nữa, e thích nhưng gấu tiếc tiền ko cho đổi , vẫn dùng 2 cái bếp cùi bắp.
Nhân tiện có bác này chia sẻ em có nhận ra sự thiệt thòi của bà con khi bị nhà điện tính tiền lũy tiến.
Ví dụ bác này

18Tháng 5 đến 12- 6 vậy còn thiếu 6 ngày nữa mới đủ 1 tháng.
và gải sử sang tháng sau là 12 tháng 6 - đến 18 tháng 7 lại bị chênh thêm 6 ngày nữa , tổng cộng là chênh 12 ngày.
Vậy nếu tính tiền điện lũy kế thì đương nhiên tiền chênh 12 ngày đó sẽ bị tính giá tối thiểu là 2550d/kWh. đây là sô tiền điện đột nhiên phát sinh trong hóa đơn mà thời gian qua bà con ta tự nhiên bị trả một khoản bằng hơn 1/3 tháng đã sử dụng thực tế( 1 tháng có 30 ngày mà bị trả chênh tận 12 ngày thì các bác thử nghĩ xem sao , quả là rất bất công

drinkingman

Xe tải
Nhân tiện có bác này chia sẻ em có nhận ra sự thiệt thòi của bà con khi bị nhà điện tính tiền lũy tiến.
Ví dụ bác này

18Tháng 5 đến 12- 6 vậy còn thiếu 6 ngày nữa mới đủ 1 tháng.
và gải sử sang tháng sau là 12 tháng 6 - đến 18 tháng 7 lại bị chênh thêm 6 ngày nữa , tổng cộng là chênh 12 ngày.
Vậy nếu tính tiền điện lũy kế thì đương nhiên tiền chênh 12 ngày đó sẽ bị tính giá tối thiểu là 2550d/kWh. đây là sô tiền điện đột nhiên phát sinh trong hóa đơn mà thời gian qua bà con ta tự nhiên bị trả một khoản bằng hơn 1/3 tháng đã sử dụng thực tế( 1 tháng có 30 ngày mà bị trả chênh tận 12 ngày thì các bác thử nghĩ xem sao , quả là rất bất công
dạ không phải 12/6 mà là 17/6 cụ ạ . Chưa đủ tháng sao đl dám thanh toán.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Cả nhà e tất tật tháng vừa rồi có hơn 500k tẹo. Đợt nóng vừa rồi cứ 6h chiều đến 7h sáng hôm sau, t7-cn bật cả ngày. Nhiều hôm bật 2 cái thì e thấy con Nhật bãi nhà e có vẻ tiết kiệm thật.
Cụ đừng mừng vội khéo tháng này bọn EVN nó choang cho phát 2 củ rưỡi thì toi =))

cucuto9

Xe tải
dạ không phải 12/6 mà là 17/6 cụ ạ . Chưa đủ tháng sao đl dám thanh toán.
Xin lỗi các bác em nhầm
Vậy em phải sửa lại roài, bác chụp mờ quá. mà em cũng bắt đàu thắc mắc có bác nào giảingoos phát không. nếu mà ngày ghi sô ở công tơ nó đúng như em tưởng tượng thì sẽ như nào nhỉ.
VD ngày đi ghi để lấy thống sô về ý. táng này đi ghi vòa ngày 12. tháng sau đi ghi vào ngày 18 ý, còn hóa đơn tiền điện thì đương nhiên sẽ in ngày nào ghi ngày đó

ZIN7588

Xe buýt
Mua đô cũ thì hên xui, hên thì ít mà xui thì nhiều.
Cụ nào không có điều kiện thì dành chơi tạm vậy, đồ cũ của người ta thải ra đa phần là DH công cộng như bệnh viện, tòa nhà, văn phòng. Vớ được của văn phòn thì may, với phải đồ bện viện thì cũng cảm thấy không an tâm.
Với lại bác dùng DH bác nhớ đẻ ý đến set nhiệt độ nhé, bác chỉ để cao hơn 1oC là tiết kiệm đựoc khối tiền đó bác.
Mùa hè để cho an toàn bác set trong nhà Ti = 28 oC ( nếu nhiệt độ ngoài trời khoảng 30-32 oC thì đặt thấp hơn 1 độ nữa là 27 oC) như vậy vừa tiết kiệm vừa đảm bảo sức khỏe
Sao cụ ko nghĩ họ tháo ĐH cũ từ các nhà bị đổ vì động đất và sóng thần hồi trước nhỉ. Biết đâu trong đó có một số cái tháo từ vùng có nhà máy điện nguyên tử bị rò rỉ nhỉ. Người Nhật họ cũng tiết kiệm lắm, chẳng mấy ai lại bỏ những cái điều hòa đời 2012 hay 2013 nếu như nó đang chạy tốt đâu...

vhy107

Xe buýt
Xin lỗi các bác em nhầm
Vậy em phải sửa lại roài, bác chụp mờ quá. mà em cũng bắt đàu thắc mắc có bác nào giảingoos phát không. nếu mà ngày ghi sô ở công tơ nó đúng như em tưởng tượng thì sẽ như nào nhỉ.
VD ngày đi ghi để lấy thống sô về ý. táng này đi ghi vòa ngày 12. tháng sau đi ghi vào ngày 18 ý, còn hóa đơn tiền điện thì đương nhiên sẽ in ngày nào ghi ngày đó
Tháng này ghi vào ngày 12 thì tháng sau cũng ghi vào ngày 12 cụ ạ, ở quê em ít hộ thì trong ngày là họ ghi hết đc trong khu ngâ quản lý, còn phố đông thì chắc cũng chỉ trong 2 ngày là cùng. Còn đáng lez phải ghi vào ngày 12 mà đến ngày 18 ông mới đi ghi là sai phạm rồi. Mỗi nơi lại có ngày chốt khác nhau, trên HN khu em ở thf chốt ngày 20 hàng tháng, ở quê thì ngày 1 hàng tháng, cứ 4 5 ngày sau là có ng đến gõ cửa ;d

Còn như cụ tưởng tượng thì họ chả cần để đến ngày 18 đâu, cứ ngày 12 lên xem, nhẩn trung bình 1 ngày bao nhiêu số rồi thêm bớt vào thôi :D mà em nghĩ cũng chẳng ai rảnh mà làm thế :D toàn ở đâu keu, quanh nhà em , ban bè, họ hàng có thấy ai kêu đâu, hay chỉ có chi nhánh nào đấy làm ăn lờ mờ thôi

Chỉnh sửa cuối:

maykeogo

Xe máy
Nói chung ai tin thì sài, ko tin ko sao. Tôi vẫn muốn sài đồ Nhật. Nếu cụ nào có đk thì sài đồ mới, còn ko thì đồ cũ cũng là lựa chọn ko tồi!

Lonmuongbi

Xe tăng
Cụ thớt mách Em địa chỉ Em muốn mua 1 chiếc ạ .

anhtuan132

Xe buýt
Em cụng định làm chiếc cho nhà mới, vào đây tham khảo kinh nghiệm các cụ đi trước
Truyền cụ ít kinh nguyệt nè:1tìm cửa hàng có ông thợ nhìn mặt tử tế chút.2 đừng tin các cụ ấy nói date,chụp cái tem dán ở cục nóng hoặc lạnh,xem seri rồi hỏi cụ google.Cụ google em thấy làm ăn khá nghiêm túc :)) 3.Nếu chỉ dùng hàng công suất nhỏ (9k btu )và ko có nhu cầu chiều nóng,thì hàng trong nước rất nhiều lựa chọn.:)

Lex Canh

Xe hơi
Truyền cụ ít kinh nguyệt nè:1tìm cửa hàng có ông thợ nhìn mặt tử tế chút.2 đừng tin các cụ ấy nói date,chụp cái tem dán ở cục nóng hoặc lạnh,xem seri rồi hỏi cụ google.Cụ google em thấy làm ăn khá nghiêm túc :)) 3.Nếu chỉ dùng hàng công suất nhỏ (9k btu )và ko có nhu cầu chiều nóng,thì hàng trong nước rất nhiều lựa chọn.:)
Thank cụ. Vì có nhu cầu chiều nóng nên em mới phải lăn tăn hàng bãi, chứ ko cứ quất hàng chính hãng cho nhẹ cái đầu :D

Euro2CityStar

Xe lăn
Sao cụ ko nghĩ họ tháo ĐH cũ từ các nhà bị đổ vì động đất và sóng thần hồi trước nhỉ. Biết đâu trong đó có một số cái tháo từ vùng có nhà máy điện nguyên tử bị rò rỉ nhỉ. Người Nhật họ cũng tiết kiệm lắm, chẳng mấy ai lại bỏ những cái điều hòa đời 2012 hay 2013 nếu như nó đang chạy tốt đâu...
Nó cũng như điện thoại hay laptop thôi
Cũng dựng từ vài con bệnh thành con dùng được
Dân Nhật giờ có chơii bời như trước đâu mà xả hàng đơn giản thế được

balladsongs

Xe đạp
Em cũng thèm con bãi mà nói chung thấy có vẻ cũng hên xui

maykeogo

Xe máy
Các cụ nào lăn tăn thì cứ thử con công suất nhỏ trước đi (9000BTU) xem sài ntn rồi tính tiếp. Họ bảo hành 1 năm hoặc 1,5 năm cơ mà. Nếu trong 1.5 năm đó có hỏng ko sửa chữa được thì cũng coi như học phí hoặc bằng hao mòn vô hình của 1 con smartphone thôi. Các cụ cứ chơi thử đi, ko hối hận đâu. Nhưng nên chọn các cụ thương gia có uy tín chút. Trên này thấy có cụ chủ thớt, ngoài ra có meloncon, thuviet...các cụ tham khảo xem

pisces_hn

Xe container
Thằng em em là thợ nó bảo dùng cũng ngon, bao giờ lắp thêm em cũng bảo nó lắp cho 1 cái

balladsongs

Xe đạp
Thanks cụ đã chia sẻ