[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Hình ảnh quen thuộc sau mỗi trận đấu thời Hữu Thắng :(

Chỉ khác lương Trâu giờ đang x10 lần so với Thắng :))

Dacia90

Xe tăng
Tiện đây hỏi các cụ dự đoán bao lâu nữa sẽ có HLV chính của một đội bóng là AI?

piano

Xe điện
In đô nó chủ động phá lối chơi mình mà. Kiểm soát bóng chỉ có phạm lỗi chiến thuật thôi. Mấy thắng hàng nhập của Indô phẫm lỗi khôn hơn hẳn bọn hàng nội, nên không dính thẻ.
Và nó to như con tịnh, va đập thế là cầu thủ xuống thể lực rất nhanh.
Tóm lại, ko thể ko nhập tịch

NNS

Xe ngựa
thôi, noie chung là ông Trous này ngoài phét lác ra thì chả có bài vở gì đâu. trận gặp Nhật may Nhật nó đá ko rát thì còn thấy le lói, chứ thực chiến thì tắt điện, chuyen qua chuyền lại sân nhà ngoài tăng chỉ số thống kê ksb ra thì vô hại với càu môn đối phương

D nâu

Xe điện
Ko thay đổi gì được đâu cụ ơi. Người nhạy bén phải nhìn thấy ngay vấn đề khi nó chưa lôk rõ còn rõ mồm một rồi thì nói làm gì. Chiến thuật của ông trou là rất hiện đại và rất tốt. Lí tưởng cũng như cá tính cũng rất tốt, ông ta là người mạnh mẽ và kiên trì. Tuy nhiên chiến thuật của ông ta chỉ phù hợp với bóng đá nhật hoặc châu âu. Nơi các cầu thủ chạy ko biét mệt. Chạy khắp mặt sân. Còn với cầu thủ ta thì ko theo đueocj diễn biến trận đấu và sẽ mắc nhiều sai lầm. Do thể lực quá kém. Cụ vác được bao lúa 50 cân bắt cụ vác bao lúa 1 tạ như thằng tây đen để cụ gẫy lưng à. Nhưng ông trou cố tình ko hiểu và ép cầu thủ của ta phải theo được nhịp độ của ông ta. Trong khi các phương pháp cải thiện thể lực ko hiệu quả
Đá Vleague mất sức là cường độ cao nhất rồi và chấn thương quá nhiều. Tập trung không nên bắt tập cường độ cao nữa, chỉ nên tập chiến thuật, tập đá phạt, tập tính huống và hồi phục sức khoẻ thôi. Em nghe nói Ông Trouser đặt cạnh tranh các vị trí ở đấu tập thì các cầu thủ dốc sức chiến đấu và chấn thương rồi tới đấu thật làm gì còn sức. Hy vọng đó không phải là sự thật. " Em chỉ nghe trên mấy người nổi tiếng làm video phát trực tiếp nói vậy thôi".

belo

Xe điện
Và nó to như con tịnh, va đập thế là cầu thủ xuống thể lực rất nhanh.
Tóm lại, ko thể ko nhập tịch
Quan điểm của em là nhập tịch những cậu như Filip thôi, có dòng máu Việt, xem, cổ vũ cho gần gũi. Còn lại, vẫn tạo sân chơi cho người VN, tạo động lực cho trẻ em chơi thể thao, nâng cao thể lực. Các bác, các chú, các anh đừng vì thỏa mãn cái thành tích trước mắt mà làm nhỏ bớt tương lai của thế hệ sau.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Chốt lại ở trận thua này của ta là:
1. Indo có tiến bộ rõ rệt ở giải này.
2. Ta thua ở một trận đấu cụ thể thôi, chứ lối đá của cụ Trâu và quan điểm dùng người em thấy ổn.
3. ... Đợi giải sau khác
Lối chơi và quan điểm dùng người ổn? Thấy indo nó nhập cao to thì cho toàn tí hon vào? Nếu tí hon thì kỹ chiến thuật phải cực tốt mới bù đắp được, lối chơi tốn sức ko phù hợp với người VN , cầu thủ nào cũng mặt hốc hác như ông cụ 50, ko biết ăn uống dinh dưỡng như nào nữa. Nói tóm lại đã làm hlv mà toàn thua thì nên nghỉ để người khác làm, thuê ông để làm được việc chứ éo ai ngồi chờ ông thử cả năm trời rồi.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Đá Vleague mất sức là cường độ cao nhất rồi và chấn thương quá nhiều. Tập trung không nên bắt tập cường độ cao nữa, chỉ nên tập chiến thuật, tập đá phạt, tập tính huống và hồi phục sức khoẻ thôi. Em nghe nói Ông Trouser đặt cạnh tranh các vị trí ở đấu tập thì các cầu thủ dốc sức chiến đấu và chấn thương rồi tới đấu thật làm gì còn sức. Hy vọng đó không phải là sự thật. " Em chỉ nghe trên mấy người nổi tiếng làm video phát trực tiếp nói vậy thôi".
Có thể thế thật, e thấy toàn đội như gầy đi và hốc hác hơn khi ở VN

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Ông trou bắt cầu thủ tập như vậy để nhồi thể lực vì thể lực ở vleague thì ko đáp ứng yêu cầu. Tuy nhiên quá trình rèn thể lực chưa đáp ứng yêu cầu vì nó như cái thùng thủng ấy nhồi bao nhiêu nó lại rò rỉ hay trôi tuột đi đâu thì không rõ

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Thay thì còn xem hợp đồng các điều khoản phạt thua thiệt có đáng không?. Hơn nữa cứ đẻ ông chơi nốt hết giải này và Vòng Loại 2 WC 2024 2 đã mới kết luận ngài kém hay không kém. Vẫn còn cơ hội sửa sai cho huấn luỵen viên trưởng.
Ko biết mấy ông soạn hđ có điều khoản thành tích ko tốt thì sa thải và đền bù mức hợp lý ko?

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Thôi giải này coi như bỏ.
Đợi phép thử ở vòng loại WC và giải ĐNA năm nay. Giải ĐNA ko vào chung kết thì ko đạt KPI.
Cho 3 cơ hội mà thất bại cả 3 thì ông Trâu nên từ chức.
Thôi em xin, để ô ấy lấy đtvn của tôi đi làm chuột bạch à

D nâu

Xe điện
Ko biết mấy ông soạn hđ có điều khoản thành tích ko tốt thì sa thải và đền bù mức hợp lý ko?
Đền bù nhiều đấy cụ. Hết vòng loại thứ 2. Nếu ngài Trouseir không đưa Việt Nam vào vòng loại 3 thì bị sa thải. Em thấy mấy bác uy tín nói vậy. Mà trước khi đi Ásian cup thì cũng xác định mình không vào sâu giải này nên có sai sót thì ta vẫn phải chờ đến sang năm các cụ nhé! Cho cụ ấy và ban huấn luyện thêm 1 cơ hội chứng minh đi. Em không quá buồn vì vẫn còn nhìn thấy Indonesia hôm qua chơi xấu xí các em cũng khó chơi. mà trọng tài bỏ qua nhiều lỗi đáng ra thẻ vàng và thẻ đỏ phải giành cho Indonesia trước. ( Thanh Bình thì thẻ xứng đáng rồ) . Bóng đá hiện đại, văn minh , chơi đẹp. không cổ xuý chơi thô bạo nhưng trọng tài góp phần làm bóng đá thô bạo lên ngôi.

Chỉnh sửa cuối:

Nn_nf

Xe hơi
Cầu thủ Vn kĩ thuật cơ bản quá kém, đỡ quả bóng cũng mất đến 2 nhịp, thể lực và sức rướn cũng ở mức dưới trung bình. Nền tảng cơ bản như vậy thì chưa đủ khả năng đứng đầu khu vực ĐNA chứ đừng nói xa xôi. Đổ lỗi cho 1 cá nhân luôn dễ hơn thừa nhận sự yếu kém của cả 1 hệ thống.

3077

Xe container
Nhớ 1 thời dự vl3 wc (gần như toàn thua sạch, thắng được China trận 1 tết :D ), về tung hô nào là out trình ĐNA, như đi du học về đá với hs cấp 2 :)).
Bọn lều báo VN khiếp thật. Toàn thủ dâm tự sướng.
Cụ nhầm, thời đó thua nhưng cầu thủ đá rất máu, đá không biết mệt kể cả bù giờ vẫn chạy k ngừng nghỉ và sẵn sàng ghi bàn. Cđv mê cái tinh thần đó nên trận giao hữu cũng full sân. Đội lão trâu này tinh thần bạc nhược, chưa 1 trận tưng bừng, đá như hết hơi. Giờ mấy ai muốn coi đội đã nữa đâu, lại quay về cái máng lợn xưa

belo

Xe điện
Cầu thủ VN mà nhận thấy sau mỗi lần thua, lượng quan tâm tăng vọt thế này, chắc họ sẽ thích thua hơn thằng.
Đọc báo thấy FB Thanh Bình, Thanh hóa cũng được thêm nhiều quan tâm, bình luận.
Quả là vui vẻ.

Suna.nl

Xe máy
Quan điểm của em là nhập tịch những cậu như Filip thôi, có dòng máu Việt, xem, cổ vũ cho gần gũi. Còn lại, vẫn tạo sân chơi cho người VN, tạo động lực cho trẻ em chơi thể thao, nâng cao thể lực. Các bác, các chú, các anh đừng vì thỏa mãn cái thành tích trước mắt mà làm nhỏ bớt tương lai của thế hệ sau.
Mình thì nghĩ vốn dĩ bóng đá ko phù hợp với thể trạng người VN, khả năng cũng chỉ đến thế ko lên nổi nữa. Nếu muốn thành tích cao thì phải tạo điều kiện cho cầu thủ Việt kiều về khoác áo đội tuyển chứ mấy ông đá Võ lích ko thể thay đổi tư duy được. Ngoài ra bóng đá chung quy cũng chỉ là môn giải trí chả có gì phải cay cú ăn thua. Quan điểm của mình là ko nên đầu tư cho bóng đá, chỉ nên phát triển kiểu phong trào rèn luyện sức khoẻ.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Qua thời đại của lứa thế hệ vàng thì cũng sẽ phải mất thời gian lâu mới tìm lại được hào quang xưa.. ngay các đội vô địch WC như Tây Ban Nha, Pháp, Đức, Brasil còn phải chật vật tìm lại hào quang sau khi lên đỉnh và lứa vàng hết sức...

Mà nói chung là giải nội địa như hề thì chắc cũng còn lâu mới có bộ khung như thế hệ vàng trước.

"- Trước Thanh Bình, các cầu thủ Việt Nam cũng nhiều lần mắc sai sót khó hiểu kiểu như vậy ở các đấu trường cấp châu lục. Theo ông, nguyên nhân do đâu?

- Có lẽ, họ quá quen với môi trường V-League, khi các pha phạm lỗi kiểu như thế ít khi bị thổi phạt để rồi ra đấu trường lớn cứ thế thực hiện. Đó là một tác hại lớn từ V-League. Lý do một phần vì các nhà quản lý bóng đá, các ông bầu quá quyền lực, dung túng cho cầu thủ. Vài đội bóng có sức ảnh hưởng đến mức cầu thủ của họ chơi xấu nhưng trọng tài không dám phạt. Cầu thủ vì vậy cứ đá láo, đá xấu rồi hư, nhờn và dùng tiểu xảo như một thói quen. "
Cho cả connan làm bóng đá thì mày biết bố mày là ai không rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng