Cạch đến già!

mazda929

Xe tăng
một phần tất yếu của cuộc sống mà.....cụ đi ra khỏi nhà là phải câu chuyện cảnh rác rồi huống chi cụ đi sửa xe ....đi chợ thì bị cân điêu....đổ xằng thì bị kẹp trì....lớ ngớ k chú ý là bị xxx tóm .....nói chung là loạn rồi các cụ ơi...

Mazda 929

Xe điện
một phần tất yếu của cuộc sống mà.....cụ đi ra khỏi nhà là phải câu chuyện cảnh rác rồi huống chi cụ đi sửa xe ....đi chợ thì bị cân điêu....đổ xằng thì bị kẹp trì....lớ ngớ k chú ý là bị xxx tóm .....nói chung là loạn rồi các cụ ơi...
Cụ nói phải đới ! Nick của cụ giống của em quá! Chắc cũng 1 thời tôn thờ Mazda 929! votka cụ!=))

E200-Mercedes

Xe tải
Em cũng vừa thay dầu chỗ cụ taybien xong nè. Giá cả em thực sự không care vì đắt rẻ chút cũng không quan trọng nhưng em thấy số lít cũng 8, chắc do máy 2.5 và thay cả lọc dầu nên nhiều hơn. Giá thì cũng 350 như cụ.
En vừa thay dầu số tại Văn Tân. Họ nói: theo thông số kỹ thuật là 8 lít, còn thay chỉ hết có 6.5-7lit là cùng. Vì dầu cũ còn đọng lại trong hộp số khoảng 1 lít. Nếu như bổ hộp số ra thì mới vét hết dầu cũ và mới phải đổ 8 lít.
Giá dầu số họ tính chỉ có 200K/lit.
Các cụ thay đắt quá. 350K/l ????

Evo

Xe tải
En vừa thay dầu số tại Văn Tân. Họ nói: theo thông số kỹ thuật là 8 lít, còn thay chỉ hết có 6.5-7lit là cùng. Vì dầu cũ còn đọng lại trong hộp số khoảng 1 lít. Nếu như bổ hộp số ra thì mới vét hết dầu cũ và mới phải đổ 8 lít.
Thật là nguy hiểm quá

meoluoi

Xe điện
Đúng là xe xịn có khác, mỗi giặt thảm thôi mà bằng em bọc gế cả xe và sàn

dung_taybien

Xe tăng
Cụ ơi, bên em có cả loại dầu số 160k/1l cụ nhé và dầu này ko phải dầu của Mer, còn dầu hộp số của Mer ko ở đâu bán dưới 520k/1l đâu cụ ạ, cụ dùng cái loại 200k/l sợ lại lợi bất cập hại đấy, cụ theph đang nói chuyện là thay dầu máy Mobil I cụ ạ, e đảm bảo với cụ là giá dầu Mobil I của em đang là tốt nhất Hà Nội ạ 320k/1l

Songnam

Xe hơi
Cụ ơi, bên em có cả loại dầu số 160k/1l cụ nhé và dầu này ko phải dầu của Mer, còn dầu hộp số của Mer ko ở đâu bán dưới 520k/1l đâu cụ ạ, cụ dùng cái loại 200k/l sợ lại lợi bất cập hại đấy, cụ theph đang nói chuyện là thay dầu máy Mobil I cụ ạ, e đảm bảo với cụ là giá dầu Mobil I của em đang là tốt nhất Hà Nội ạ 320k/1l
Em chả biết thế lào, hôm trước em mua một thùng BP mấy trăm lít mà có 10 chệu. Em đổ cho máy ép nhựa ợ ^^ just for fun

Songnam

Xe hơi
không ai cung cấp tốt hết mọi dịch vụ và cũng không ai dở hết mọi dịch vụ. Người tiêu dùng phải tự biết tìm hiểu và lựa chọn. Mọi sự so sánh đều là khập khiễng.
Cá nhân em thấy việc nhân viên gọi điện thông báo thêm các vấn đề về cái xe của mình là bình thường và như vậy cho thấy tinh thần trách nhiệm cao của người nhân viên đó. Còn làm hay không là ở mình. Chứ đồng ý làm rồi lại phàn nàn thì không hay cho lắm.
Cụ nói như đúng, nhưng mà như ẹc í....Đúng khi những người đi xe có hiểu biết như cụ, cụ bef, cụ evo, cụ HuynhC240....chứ cái loại như em đây chẳng hạn: nay Matiz, mại kia, ngày kìa Vios, ngày đẹp trời được ngồi xe Merc....thì biết cái cóc khô gì. Không làm thì thôi, đã làm làm nghề thì phải giỏi và phải có tâm. Tư vấn phải chuẩn và trên tinh thần vì khách hàng (tư vấn một cách có lợi nhất cho khách hàng, chứ không phải là tư vấn làm thế nào để kiếm được nhiều nhất cho mình).

Nói tóm lại là: Các bác chủ gara nên đặt mình ở vị trí khách hàng để tư vấn

Cá nhân em cũng làm dịch vụ ở chỗ 32 Đại Từ mấy lần rồi, em rất quý bác Tuấn, chị tạp vụ và vài bác thợ. Chứ mấy cái ông ở phòng kế toán thì không ưa được (một thằng trẻ, một thằng già và một nữ sinh. Xin lỗi bác Tuấn, chứ cái lão trẻ tóc chải bóng mượt thì chỉ biết làm tiền, cái lão già chỉ biết thu tiền. CHÁN)

C180elegend

Xe máy
nói thật với bác, sau vụ này trong đầu em chỉ còn có một là an du ở hn, 2 là haxaco ở sg. Vừa rồi, xe em bị hỏng cái còi, mang vào trong haxaco sg, họ thay cho em một cặp mới toanh toành toành & miễn phí, sau đó lại còn được rửa xe bóng lộn (may quá, e định là đi rửa xe trước rồi mới vào!) :)
bác này may thật đấy, được rửa xe không mất tiền, sướng rơn, may quá, may quá

quocminh1012

Xe đạp
Chia buồn với cụ chủ, làm ăn như thế sớm bị sập thôi. Thanks cụ đã nhắc nhở anh em

trinhhai1974

Xe hơi
Em thì chẳng bênh ai cả nhưng cũng đã vào chỗ Đại Từ làm xe rồi, tinh thần làm việc rất tốt, có trách nhiệm và giải đáp thắc mắc của khách hàng mọi lúc mọi nơi vì có lần đêm rồi xe em có vấn đề em alo bác Phúc vẫn được bác ý tận tình hướng dẫn. Mặc dù chẳng thân quen nhưng có đợt làm xe thiếu tiền gần 4 triệu bên đó vẫn cho nợ lần sau trả mà. Nên em nghĩ có thể cụ chủ thớt do hiểu nhầm hoặc chưa vừa ý gì đó của gara nên có lời nặng nhẹ ạ

vb_6789

Xe đạp
Em thì chẳng bênh ai cả nhưng cũng đã vào chỗ Đại Từ làm xe rồi, tinh thần làm việc rất tốt, có trách nhiệm và giải đáp thắc mắc của khách hàng mọi lúc mọi nơi vì có lần đêm rồi xe em có vấn đề em alo bác Phúc vẫn được bác ý tận tình hướng dẫn. Mặc dù chẳng thân quen nhưng có đợt làm xe thiếu tiền gần 4 triệu bên đó vẫn cho nợ lần sau trả mà. Nên em nghĩ có thể cụ chủ thớt do hiểu nhầm hoặc chưa vừa ý gì đó của gara nên có lời nặng nhẹ ạ
Báo cáo với kụ loveoto rằng là em thì chẳng thích nợ nầng nên làm xong em thanh toán luôn, mà may là lúc đấy trong ví vắt ra đúng 7 triệu (chứ không thì em cũng sẽ rơi vào hoàn cảnh như kụ rồi!). Kụ nói rất chính xác là em chưa vừa ý gì đó của gara bởi vì mình bị tư vấn sai, mất tiền oan, mà không giải quyết được vấn đề thì em hỏi kụ có nên vừa ý không? Như em đã nói lúc trước, là em chỉ chia sẻ với mọi người về trường hợp của em để mọi người rút kinh nghiệm thôi, chứ bản thân em thì cũng rút ra bài học rồi kụ ạ!

Buki

Xe điện
Kụ nói rất chính xác là em chưa vừa ý gì đó của gara bởi vì mình bị tư vấn sai, mất tiền oan, mà không giải quyết được vấn đề thì em hỏi kụ có nên vừa ý không?
Công nhận khâu tư vấn sửa chữa rất quan trọng. Gara có tâm chẳng may tư vấn nhầm mình đã ấm ức nhưng có thể thông cảm nhưng gara mà nó chăn mình hoặc vô trách nhiem tư vấn qua loa thì cú cả năm.
Em ví dụ khi động cơ báo lỗi, hãng check cam lỗi và cần thay 57 củ, ok làm xong về đến nhà, tắt máy đề lại báo lỗi tiếp:D các bác có ức ko? Vào hãng lại phán lỗi cam tiếp, thay nốt bánh răng cam còn lại gì đó... Hơn hai chục củ hay 30 củ em ko nhớ chính xác nữa do làm từ năm ngoái... Đánh xe về nhà lại lỗi tiếp:D lần 3 cho vào hãng gặp thằng thợ nó check bằng cắm vào thiết bị check đàng hoàng và phán luôn là hỏng bộ điện và phải thay mới triệt để:D (cái cụm dây nối cả mớ vào máy)...em bảo thế xem thay cmn luôn cả máy đi để đỡ phải vào lần 5 :D, vậy là lỗi cam hay điện? cuối cùng có một chú rất cẩn thận đứng ra phụ trách xe em và nói bệnh éo nào em cũng xử lý đc hết nhưng anh cho em vài ngày :D. Ok và cuối cùng nó chỉnh cái éo gì em ko có mặt ở đấy nhưng ko phải bộ điện như thằng ôn kia nó nói mà ko mất thêm đồng nào. Nghe nó chắc mất cmn vài chục củ nữa :D
Sửa cái lớn thì các cụ nên bàn kỹ với tư vấn và thợ, nên hỏi trc các phát sinh nếu chuẩn đoán sai bệnh và check chéo với nơi khác để khi sửa tránh bực mình.

Chỉnh sửa cuối:

locpink5712

Xe buýt
Các bác Đào Mộ ác đới.
Em cũng góp tí
Đây là xưởng Nacenimex, số 32 Đại Từ.

Ở xưởng này em ghét nhất tay Phúc quản lý, và chuyên làm báo giá. Rất khinh khỉnh, chảnh chó.

Riêng bác Tuấn Miền Nam và Tuấn phụ trách sơn thì lại quá ngon luôn. Nhẹ nhàng, nhiệt tình.

Em nghĩ cứ để tay Phúc làm thế này kiểu gì cũng đóng cửa sớm. Momg bác chủ Gara Nacenimex 32 Đại Từ đọc đc bài này của em và thay đổi nhân sự.

Trân trọng.

hoangtuangts

Xe máy
gara này em cũng đã tưng làm, về cơ bản hài lòng, đặc biệt đc giám đốc rất có cảm tình và cảm giác đáng tin, cái vụ sửa mer thường hỏng là thay, hóa đơn thường cao, mà minh không am hiểu nên tin là rất quan trọng. em vẫn vote cho gara này 1 phiếu +.
có điều em không ưng cái bụng lắm 1 đồng chí phó của công ty này, chẳng biết tại sao "D

lenguyen210

Xe tải
Thay dầu xe Mer mà thay cả lọc thì lần nào và ở đâu em thay cũng 8 lít. Mình thấy ở Đại từ tư vấn chuẩn, giá mềm hơn hãng mà.
Giá dầu thì em nghĩ giá thay đổi do xăng dầu nhập về cũng thay đổi, giá chung cả thị trường thôi.
Gì chứ mềm hơn hãng thì phải nên xem lại, xe em Văn Tân báo thay đồ hết 55tr, Ngôi Sao báo 110tr, lão tay biên quất em 130tr. Em mua đồ ra nhờ gara Đại Hiệp ở chân cầu Thăng Long hết 30tr, bo cho thợ thêm 1 triệu vẫn còn lời chán. Đi gần 2 năm chưa phải làm gì.
Nói chung gặp 1 lần chạy mất dép.

locpink5712

Xe buýt
gara này em cũng đã tưng làm, về cơ bản hài lòng, đặc biệt đc giám đốc rất có cảm tình và cảm giác đáng tin, cái vụ sửa mer thường hỏng là thay, hóa đơn thường cao, mà minh không am hiểu nên tin là rất quan trọng. em vẫn vote cho gara này 1 phiếu +.
có điều em không ưng cái bụng lắm 1 đồng chí phó của công ty này, chẳng biết tại sao "D
Ơ đúng.
Chuẩn luôn.
Đồng chí tên Phúc đó.
Ghéc cái mặt. ==))))

Hoangminhque

Xe hơi
Cụ nhầm rùi, bên em vẫn thay Mobil I giá 320k một lít ạ, chư bao giờ thay giá 350k
@cụ theph cụ xem lại báo giá thanh tóa giúp e với
Bác Dũng kiểm tra lại giúp e với, về việc thay dầu 8lit với xe V6 thì e k có ý kiến gì nhưng đúng là Mobi1 bên bác thay giá 350K mà. Nếu là 320K thật thì đề nghị bác kiẻm tra lại ngay bộ phận thu ngân vì e thay Mobi1 bên bác toàn 350K. e có con C280 làm bên bác được gần 1 năm chắc bác và bác Thọ vẫn nhớ e.

dung_taybien

Xe tăng
Bác Dũng kiểm tra lại giúp e với, về việc thay dầu 8lit với xe V6 thì e k có ý kiến gì nhưng đúng là Mobi1 bên bác thay giá 350K mà. Nếu là 320K thật thì đề nghị bác kiẻm tra lại ngay bộ phận thu ngân vì e thay Mobi1 bên bác toàn 350K. e có con C280 làm bên bác được gần 1 năm chắc bác và bác Thọ vẫn nhớ e.
Bác xem lại giúp e nhé, giá dầu 320k từ năm 2012. thớt này có từ 2012 ạ. giá dầu mobil 1 bên e thay đổi từ đầu 2014 là 350k bác nhé
Về việc dầu đổ mấy l thì e cũng xin nói rõ thế này.
Cùng là động cơ V6 272 nhưng khi lắp cho từ dòng xe thì có sự thay đổi, thường thì mọi nười chỉ để ý là máy 272 nhưng ko biết những số sau của dòng mã số đó, cũng như hộp số tự động cũng vậy, mọi người chỉ đọc là hộp số 722.9 chứ đâu có biết là sau số đó còn các số khác, vì thế cùng là động cơ 272 nhưng mỗi xe lại có dung tích dầu tiêu chuẩn khác nhau, GLK đổ khác, C280, E280 đổ khác..........
Với xe của bác Quế thì đổ là 8l ạ