[Funland] Cách hàn bảng mạch điện tử

namphong12

Xe container
Mạnh dạn đi cụ. Cứ phá ra 3 cái là biết ngay ấy mà. Ngày xưa em còn nung đỏ thanh sắt nên còn hàn dc. Bây giờ thì mua mỏ hàn, thiếc, nhựa thông, đồng hồ rồi.

robotfpt

Xe tải
Cụ mua cái mỏ hàn dạng cây ấy cho nó nhẹ dễ thao tác vì nó nhẹ, rồi mua cuộn thiếc về nó đã có sẵn nhựa thông chấm vào là xong

filmonline

Xe điện
Ôi dào, mấy cái món hàn xì DIY đơn giản ko ấy mà, em chả biết gì về điện, cơ mà cứ lấy đồ về chấm chấm mút mút 1 lúc cũng thành ngon hết, 1 cuộn chì thiếc có chục k, tẹt tèn ten đi cụ, làm thử 1 phát để sau còn tự xử những cái khác.
Nhiều khi sửa chữa những cái nhỏ nhỏ, gọi thợ thì ko bõ, mà mang đi tiệm sửa thì ko tiện. Cứ tự xử cho nhanh.

susu

Xe điện
Em chưa bao giờ sờ đến cái mỏ hàn cả, nhưng nhìn chú thợ sửa máy tính hàn bảng mạch có vẻ không quá khó, em chỉ xem hướng dẫn qua youtube thôi
Cụ lên laz hoặc shop mua 1 cái, có mấy chục k. Nó cho sẵn cả nhựa thông và thiếc luôn. Khi hàn cụ chấm nhựa thông trước để làm sạch. Chấm thiếc vào dây và hàn vào bản mạch là được

huyhung123

Xe điện
Cái quạt cây ở nhà em bị hỏng bảng mạch điện, em lên mạng tìm và mua được cái thay thế, nhưng mà buồn là cái bảng mạch cũ nó được hàn nối với dây dây điện bằng thiếc, giờ muốn thay thì phải cắt đi và hàn vào cái mới. Đang suy nghĩ nhờ ông thợ sửa máy tính ông ý hàn cho nhưng vác cả cái quạt to đi thì cũng mệt.
Cụ nào có cao kiến gì giúp em, em thấy trên mạng có quảng cáo cái mỏ hàn thiếc mini nhưng không biết có dùng được không? Em xin cảm ơn
Cụ mang ra hàng điện tử họ hàn cho,10k.
À ko phải mang ra cả cái quạt đâu, chỗ dây điện cụ cắt ra rồi về nối đc mà

hitle888

Xe điện
Sợ quên thì chụp cái ảnh trước khi tháo ra ạ