Cách khóa cửa Forte mà vẫn để ở số N và ko phanh tay

mcat

Xe đạp
Em đọc thấy cái này trong HDSD ạh:

If you try to turn off the engine without the
shift lever in the P (Park) position, the
ENGINE START/STOP button will change
to the ACC position. If the button is
pressed once more it will change to the
ON position. The warning illuminates on
the LCD display for about 10 seconds to
indicate that you should press the ENGINE
START/ STOP button with the shift lever
in the P (Park) position to turn off the
engine.

Như vây là nếu không về P mà tắt máy thì nó vẫn cho tắt, nhưng xe nó sẽ chuyển sang chế độ ACC ngay sau đó. Vây thì acquy chẳng mấy mà hết, đúng không ạ. Vậy tốt nhất là cứ đỗ là P, không quên.

bighorsevn

Xe đạp
Em đọc thấy cái này trong HDSD ạh:

If you try to turn off the engine without the
shift lever in the P (Park) position, the
ENGINE START/STOP button will change
to the ACC position. If the button is
pressed once more it will change to the
ON position. The warning illuminates on
the LCD display for about 10 seconds to
indicate that you should press the ENGINE
START/ STOP button with the shift lever
in the P (Park) position to turn off the
engine.

Như vây là nếu không về P mà tắt máy thì nó vẫn cho tắt, nhưng xe nó sẽ chuyển sang chế độ ACC ngay sau đó. Vây thì acquy chẳng mấy mà hết, đúng không ạ. Vậy tốt nhất là cứ đỗ là P, không quên.
Bác không đọc kỹ cách của em rồi.
Bước 1: Về số P như bình thường (không kéo phanh tay)
Bước 2: Tắt máy (vấn đề là phải về P trước khi tắt máy thì mới linh nghiệm:)))
đến bước này mọi việc vẫn diễn ra như bình thường, đèn ở nút ENGINE START/STOP đều tắt hết thì làm sao mà tốn điện ắc quy . Thao tác ở bước 3 dùng "Shift Lock Release" chỉ là thao tác cơ khí thôi. Nếu bác tắt máy khi đang không để ở số P thì chỉ làm động cơ dừng hoạt động và chuyển sang chế độ cấp điện hạn chế ACC và lúc này không thể nào khóa cửa được đâu. Vì mạch điều khiển vẫn báo đèn ACC vẫn sáng.

Chum

Xe tải
chứng tỏ các cụ chẳng chịu đọc Manual...
:6:Phát hiện cụ cam-di lày dất hay lọ mọ ở bên Kia lày nhá. Chắc chuẩn bị cho cam-di lên đường và cưới forte chứ giề :21:

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Nếu mà sau 1 tiếng tự động unlock hết tất cả thì ko ổn ko ổn :102:

nguyentienbinh

Xe hơi
Bác không đọc kỹ cách của em rồi.
Bước 1: Về số P như bình thường (không kéo phanh tay)
Bước 2: Tắt máy (vấn đề là phải về P trước khi tắt máy thì mới linh nghiệm:)))
đến bước này mọi việc vẫn diễn ra như bình thường, đèn ở nút ENGINE START/STOP đều tắt hết thì làm sao mà tốn điện ắc quy . Thao tác ở bước 3 dùng "Shift Lock Release" chỉ là thao tác cơ khí thôi. Nếu bác tắt máy khi đang không để ở số P thì chỉ làm động cơ dừng hoạt động và chuyển sang chế độ cấp điện hạn chế ACC và lúc này không thể nào khóa cửa được đâu. Vì mạch điều khiển vẫn báo đèn ACC vẫn sáng.
chuẩn kô cần chỉnh, mình đã thử roài ok, nhưng phải ấn sâu cái nút ở gần cần số xuống mới được, ấn hờ hờ là kô có được

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
AT bắt buộc phải có Shift Lock Release, giả sử bác bị kẹt số thì cứu hộ kéo làm sao bác
Shift Lock Release cũng chẳng bắt buộc với AT đâu ợ. Cũng tùy có xe làm có xe không. Với cửa số thẳng 1 hàng thì có thể nhưng với cửa số zic rắc kiểu chữ Z thì có xe có Shift Lock Release có xe không có là chuyện bình thường cụ ạ.

nouvo9

Xe hơi
AT bắt buộc phải có Shift Lock Release, giả sử bác bị kẹt số thì cứu hộ kéo làm sao bác
Xe em AT thường, có thấy Shift Lock Release đâu bác, có bác nào có tấm hình post lên cho em xem nhờ với. Thanks

nothing

Xe tải
Vụ này e biết cũng lâu lâu nhờ 1 chú bảo về Vincom.hehehe

HDgroup

Xe tải
Cái này thì làm được nhưng chỉ được khoảng 1h thôi nó lại tự động unlock ợ,trước em còn để N rồi khóa bằng chìa kiểm tra o thể kéo cửa ra được sáng ra bảo vệ bảo xe anh o khóa cửa,chết cha rõ ràng tối qua mình còn kiểm tra cửn thựn kia mà:102:.Cuối cùng em làm lại và chờ khoảng 1h thì bỗng dưng xoạch 1 cái unlock kêu chạy lại mở cửa vô tư,vì thế nên em phải đăng ký ở chỗ cố định o được ủn đi ủn lại.Cứ để ở P cho chắc các cụ Ợ.:69:
Cụ này giống em, 1h tiếng sau xe tự động unlock, mặc dù mang lên Trường Hải, các đồng chí ở đấy cũng bó tay không giải thích được (thầy Hàn quốc chưa dạy).
Còn khóa xe các cụ rút chìa khóa kèm ở remote key ra khóa là dc mà.

bighorsevn

Xe đạp
Cụ này giống em, 1h tiếng sau xe tự động unlock, mặc dù mang lên Trường Hải, các đồng chí ở đấy cũng bó tay không giải thích được (thầy Hàn quốc chưa dạy).
Còn khóa xe các cụ rút chìa khóa kèm ở remote key ra khóa là dc mà.
Lạ nhỉ, chẳng biết các bác có khóa xe theo đúng trình tự như em không chứ xe em khóa xong để vậy cả đêm mà sáng ra vẫn thấy khóa bình thường. Để chắc chắn em đã thử 2 đêm rồi các bác ạ.

Santa2008

Xe tải
Xe em AT thường, có thấy Shift Lock Release đâu bác, có bác nào có tấm hình post lên cho em xem nhờ với. Thanks
Thấy các bác thắc mắc mãi mà chưa ai post ảnh lên nên tôi đành cờ hụp hầu các cụ vậy, các cụ làm đúng HD của cụ chủ thì yên tâm khóa xe 365/365 ngày nhé. Xin các cụ ít Vodka để còn đi mời các cụ khác :6:

nouvo9

Xe hơi
Thấy các bác thắc mắc mãi mà chưa ai post ảnh lên nên tôi đành cờ hụp hầu các cụ vậy, các cụ làm đúng HD của cụ chủ thì yên tâm khóa xe 365/365 ngày nhé. Xin các cụ ít Vodka để còn đi mời các cụ khác :6:
Thanks bác đã post hình, xe em Cerato AT thường ko có ShiftLock Release ah

nouvo9

Xe hơi
Xe em Cerato AT bản thường, em để ở số nào cũng rút được chìa khóa hết đó các bác nhé

Chum

Xe tải
Lạ nhỉ, chẳng biết các bác có khóa xe theo đúng trình tự như em không chứ xe em khóa xong để vậy cả đêm mà sáng ra vẫn thấy khóa bình thường. Để chắc chắn em đã thử 2 đêm rồi các bác ạ.
Thế tóm lại là có bị unlock sau 1 tiếng không nhỉ??? em mới đỗ như thế 1 lần thì hôm sau ra thấy vẫn khóa - em là Cerato. Và vừa xong là lần đỗ thứ 2, chưa được 1h, ko yên tâm nên em vào khai quật cái thớt này lên. Tí nữa em ra thử xem có bị unlock ko.

Chum

Xe tải
Check rồi các cụ ạh. Cerato SX không sao cả ạh. Vẫn khóa đều. Xe em ko có ShiftLock Release. Thế cái nút ShiftLock Release ở Forte nó làm cái quái gì nhỉ??? hay vì nó mà các cụ Forte bị unlock sau 1 tiếng? chả liên quan gì cả. Ơ thế hóa ra với vụ đỗ xe N thì Cerato lại hay hơn Forte à?

Chum

Xe tải
Thông tin bổ ích cho anh em đi KFC:69::69::69: em mời bác ly vodka nhớ mời lại em Bác nhé:)):)):))
Ối xời ông hàng xóm! chạy xe gì thế ông Sơn? Cứ cuối tuần tôi mới về đỗ ở đây. Xe đang thẳng cửa nhà ông đấy, nhà tôi nhìn thì ra thì hơi bị chéo. Ngó hộ tôi vụ unlock này đê!!! mai trả 40K nhá :))))))

WinAuto

Xe hơi
Thế tóm lại là có bị unlock sau 1 tiếng không nhỉ??? em mới đỗ như thế 1 lần thì hôm sau ra thấy vẫn khóa - em là Cerato. Và vừa xong là lần đỗ thứ 2, chưa được 1h, ko yên tâm nên em vào khai quật cái thớt này lên. Tí nữa em ra thử xem có bị unlock ko.
Em đỗ xe như thế này nửa năm này roài, mà chẳng bị unlock gì cả.

nouvo9

Xe hơi
Xe em Cerato EX nếu mình đang đi rồi xuống xe đóng cửa thì nó ko tự động Lock nhưng nếu xe đang Lock (ko có người trên xe) mình bấm remote để Unlock thì khoản hơn 20 giây sau xe sẽ tự động Lock. Em hỏi xe các bác có vậy ko nhỉ, em sợ lúc đi đâu rồi dừng chỗ nào đó mà quên bấm Lock thì nó ko tự động Lock dễ mất đồ