Cách khử mùi hôi trên xe

vnnpool

Xe máy
Pác có một cách hay nhất là mua 2 cây nến loại to, cắt ngắn và đặt trong cái bát con (tránh nến đổ ra sàn) sau đó đặt trong lòng xe oto, mở hé kính ra một chút để lấy không khí và đốt tầm 2 - 4 tiếng. Cách này cực kỳ hiệu quả đấy.
Đồng ý với ý kiến

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Nhà cụ có máy sục không loại sục hoa quả rau I-on rời có đoạn dây dẫn khí dài dài ý.
Ngày trước nhà em hôm nào mà f1 mà ị là em cho máy chạy 15' trong phòng là hết mùi ngay.
Cụ thử áp dụng vào xe xem sao. Lưu ý kiểm tra máy còn tạo được ion hay không nhé.
Sau đó + cách các cụ trên đã bày có thể hết luôn cả mui sầu riêng.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Nhà cụ có máy sục không loại sục hoa quả rau I-on rời có đoạn dây dẫn khí dài dài ý.
Ngày trước nhà em hôm nào mà f1 mà ị là em cho máy chạy 15' trong phòng là hết mùi ngay.
Cụ thử áp dụng vào xe xem sao. Lưu ý kiểm tra máy còn tạo được ion hay không nhé.
Sau đó + cách các cụ trên đã bày có thể hết luôn cả mui sầu riêng.
hic, ion tốt cho khử khuẩn trong nứoc, sử dụng trong không khí thì cần phải cân nhắc tác dụng phụ, néu không lợi bất cập hại....cái này em đọc báo thấy nói rất nhiều

Jac Motors

Xe máy
Website
jacmotors.com.vn
Theo em chỗ để xe rộng rãi ko bụi bặm thì mở toang ra và đốt nến sẽ đỡ mùi nhanh và hiệu quả

chuongvit

Xe tăng
cụ đốt nến đóng cửa lại đảm bảo hết, cẩn thận canh củi lửa

Lên xe nổ máy

Xe đạp
nặng mùi quá thì chè khô hiệu quả hơn bác ạ, đầu tiên là phơi nắng xe, mở cửa chừng nửa tiếng, sau đó nổ máy lấy gió ngoài chừng 15p (cũng mở kính), rồi bỏ chừng 1 kg chè búp, chè bồm gì đó vào xe, vẫn phơi nắng, nhưng chỉ hé kính 1 tí tẹo thôi nửa tiếng nữa. Xua hết khí trong xe đi, để nguyên chè trên xe chừng 1 ngày, sau đó cho 1 quả dứa lên.
Cách này là hiệu quả nhất đới ạ. e đã từng làm rồi tuy không phức tạp và cầu kì như thế này. chỉ là cho chè khô vào thùng mì carton mở thùng vứt đằng sau xe rồi mua 4 quả dứa chín bé bé để vậy mấy hôm rồi nhờ e lễ tân cùng cty ra kiểm tra lại hộ. tại lái xe cho sếp khách quá chén làm đổ cả rượu lẫn thức ăn ra xe không thể ngửi được. còn nhờ người check lại là sợ khi đã bớt mùi sợ mình ngửi nhiều quen mũi rồi không biết đã hết hẳn chưa :)) thôi

anhhuycntt

[Tịch thu bằng lái]
e có cách này hiệu quả lắm.các bác hòa nước comfor loãng rồi mỗi ngày lau xe 1 lần.cứ vậy tầm 20ngày là xe hết sạch mùi luôn.xe e giờ đã hết rồi đấy

anhhuycntt

[Tịch thu bằng lái]
cụ đốt nến đóng cửa lại đảm bảo hết, cẩn thận canh củi lửa
e góp ý kiến thêm.bác bỏ nến vào bát sau đó bỏ cái bát có nến vào chậu nước rùi bỏ vào xe.như vậy chống cháy xe.:))

cls500_

Xe máy
cụ làm 1 bó lá dứa tươi bỏ sau cốp xe là ok ngay

nhanviettuyen

Xe tăng
Bác có người thân bên y tế có cái máy khử mùi tốt lắm bác mượn về khử đảm bảo hết ngay

MinhHai_nissan

Xe tải
Khinh nghiệm thực của em chia sẻ tý ạ, Các bác mua 1 hay vài lọ Tinh dầu tùy thích + thêm 1 thiết bị sấy tinh dầu nhỏ cắm vào vị trí tẩu châm thuốc
thực sự rất dễ chịu sau 1,2 ngày xe hết mùi luôn.

THANHCOI

Xe hơi
Pác có một cách hay nhất là mua 2 cây nến loại to, cắt ngắn và đặt trong cái bát con (tránh nến đổ ra sàn) sau đó đặt trong lòng xe oto, mở hé kính ra một chút để lấy không khí và đốt tầm 2 - 4 tiếng. Cách này cực kỳ hiệu quả đấy.
Em xin bổ xung thêm 1 chút,an toàn nhất là đổ 1 ít nước vào bát,để tránh hiện tượng cháy xe,vì mình làm sao mà ngồi trông xe đc 2-->4h.khi nến cháy đến chỗ nước thì tăt luôn.

tienphuong

Xe đạp
Hôm nọ em hóng các mợ ngồi nói chuyện, bác khoét quả dứa, sau đó bỏ nến vào trong rồi đốt, ko những khử mùi tốt lại còn thoang thoảng mùi dứa (khử mùi hôi trong nhà, trong xe em chưa thử).

Trần Điện

Xe tăng
Xong gọi cứu hỏa hả cụ, cách này nguy hiểm lắm.

minh0075

Xe điện
Chọn ngày nắng ráo mở hết cửa ra phơi cho 1 buổi là ổn cụ ợ.
Trước khi đi hay khi về bãi cũng nên thỉnh thoảng mở hết cửa ra 1 lúc.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Chốt lại là khử mùi hôi hay khử gì nữa!!!

wagonviettri

Xe hơi
Website
hangnhattienloi.com
Có cụ nào biết cách khử mùi hôi trên xe nào tốt nhất ,mà kinh tế ko ạ.
e đang muốn mua túi nhỏ mùi cafe để trên xe mà ko biết mua ở đâu tại hà nội ,mong các bác chỉ giáo
Hôm rồi em đi hội chợ em có vào gian hàng Benmar. EM có mua mấy lọ về dùng thử thấy hiệu quả lắm cụ ạ, giá lại vừa phải. Gấu và F1 cùng khách nhà em ngồi khen lấy khen để.

phuongeptc

Xe tải
Qua kinh nghiệm em thấy thế này: Có rất nhiều cách khử mùi hiệu quả, riêng cách mà cụ nào muốn mở toang xe để trời nắng để khử mùi hôi là không khả thi cho lắm bởi vì cụ nào để xe trời nắng thứ nhất là dễ dàng hỏng da bọc của xe hoặc để lâu sẽ làm rạn nứt kính, thứ 2 nữa là để ngoài trời nắng xe của cụ sẽ càng có mùi khó chịu vì mùi của da ghế, da bọc taplo bốc lên, ko những thế sẽ làm bộ lọc điều hòa của các cụ mát chậm hơn và sẽ bốc mùi trong khoảng thời gian ngắn ( rất khớ chịu đới );
- Cách hiệu quả : + Thường kinh nghiệm là để quả dứa trong xe ( nhưng nhớ chú ý lấy ra không thì quả dứa sẽ bị hỏng )
+ Để cây nến nhỏ trong xe là vô cùng hiệu quả ( nhưng nhớ phải mở 4 của kính hé ra khoang 10-15cm ) thỉnh thoảng lại ngó vào xem cháy hết chưa. Nếu cây nến dài or to quá thì kiếm cây nến nào ngắn và bé thôi nhé. Cần chú ý 1ty là được, ko dế bị cháy or làm hỏng xe của các cụ đâu ợ. Cây Nến khử mùi hôi và mùi da bọc vô cùng hiệu quả ợ.
+ Cụ nào ko có thời gian thì kiếm 1 túi cafe nhỏ để trong xe là okie. Tuy rằng túi cafe là do chế tạo, trộn hóa học vào nhưng nó ko ảnh hưởng gì tới sức khỏe các cụ đâu ( các cụ nhậu nhẹt, ăn uống bên ngoài còn hại hơn nhìu ) Thế nên yên tâm đi....0.0
+ Như xe của em thì không bao giờ có mùi hôi hay rì cả, vì em chăm xe tuyệt đối thường xuyên.
Đây là ý kiến kò of e thui ợ,...Cụ nào có ý kiến, phương pháp khác hay thì em 1 mực lắng nghe.. Đừng ném đá em nhá..

buidinhphuoc

Xe điện
Thanhcoi đã chế tạo được bao nhiêu đứa rồi ?