Cách làm trong kính khi trời mưa

cash_please

Xe hơi
Các Kụ cho em hỏi dùng thuốc lào như thế nào?
Thanks

miountimo

Xe máy
Cụ dùng bài thuốc cổ truyền là bôi thuốc lào đi, em thấy hiệu quả lắm đấy. Còn nếu mua được lọ Clear View dùng cũng OK cụ a.

em cũng nghe nói clear view dùng ok nhưng chưa biết mua ở đâu .hôm trước vào metro nhưng không tìm được , toàn của sonat ạ thạnks bác

vihali

Xe container
em cũng nghe nói clear view dùng ok nhưng chưa biết mua ở đâu .hôm trước vào metro nhưng không tìm được , toàn của sonat ạ thạnks bác
:)):)):))

Chán thế, hôm nọ em vào sâu rum, định mua Lexus nhưng không tìm được, toàn của Toyota nên về.

vulcan2k10

Xe hơi
Website
vnnblog.com
:)):)):))

Chán thế, hôm nọ em vào sâu rum, định mua Lexus nhưng không tìm được, toàn của Toyota nên về.
oh !! thế pác hok thấy con Lexus 30C-6886 của iem gửi bán ở đó à ? hay là bọn ** bán rùi mờ hok trả tiền iem nhỉ :'(

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
Các Kụ cho em hỏi dùng thuốc lào như thế nào?
Thanks
1. cách dùng thông thường là: Rửa sạch kính bằng nước; làm 1 gói + 1 bát nước mưa rồi bôi lên kính; rửa sạch kính bằng nước.
2. Xay nhuyễn thuốc lào (bằng máy sinh tố); lọc hết bã, pha vào nước rửa kính. Cái này bác vietvoiz trước có 1 bài cụ tỉ lắm nhưng em seach không ra

matiz Joy

Xe hơi
Chai Clear view của Sonax em mua ở Toyota Mỹ Đình (gần đối diện bến xe Mỹ Đình) dùng ok, mỗi tội hơi đắt. Giá khoảng 200.000VND. Sonax có văn phòng và cửa hàng tại 51 Ngô Thì Nhậm nhưng họ chỉ mở và bán hàng vào giờ hành chính thôi. Em cũng đã mua mấy thứ ở đó, thái độ phục vụ cũng OK.
Em thấy quảng cáo đâu ở 185 Bà Triệu (tại tạp chi oto) có bán viên sủi bọt pha nước rửa kính cũng rất được. Bác nào đã dùng viên này rồi cho em xin ý kiến với!

SantaFe_MLX

Xe buýt
Em xem trên 7 ngày công nghê (VTV2) phủ kính bằng công nghệ diamond fushion hiệu nghiệm lắm. Đổ xô nước bẩn vào cái nước cứ trôi tuồn tuột ko cần gạt vẫn sạch :P Gương trong hơn cả kính thường dùng gạt mưa. Cái đấy còn chống chói khi xe đối diện nháy đèn pha nữa các bác ạ :P Bác chơi cái đấy cho nó xì tin

Nghếch

Xe tăng
Em xem trên 7 ngày công nghê (VTV2) phủ kính bằng công nghệ diamond fushion hiệu nghiệm lắm. Đổ xô nước bẩn vào cái nước cứ trôi tuồn tuột ko cần gạt vẫn sạch :P Gương trong hơn cả kính thường dùng gạt mưa. Cái đấy còn chống chói khi xe đối diện nháy đèn pha nữa các bác ạ :P Bác chơi cái đấy cho nó xì tin
cái đó có đắt không cụ

Website
www.facebook.com
Ặc, cái này chả khác gì công nghệ phủ nano. Hôm nọ có bác nào post rồi mà. Ko ăn thua đâu.
các bác vào đây mà xem.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
các bác thấy xe của tụi nước ngoài, có cái nào là không có cần gạt nước đâu, mua về chỉ tổ tốn tiền thôi

forwin

Xe buýt
Theo em diamond hay phủ nano mà đi mưa to thì vẫn phải gạt, mà đã gạt thì vài lần là bay lớp phủ, đâu lại vào đấy. Còn mấy dung dịch clearview chắc khi đi rửa xe dùng xà phòng cũng hết hiệu nghiệm. Em cứ phương pháp cổ truyền đổ vào bình nước một chút nước rửa kính khi bơm lên lau vài phát là OK, cũng ổn bác ạ.

monotone

Xe tải
Website
www.monotone.com.vn
cụ chủ thớt rảnh rỗi qua em, em chia hộp em đang có, em mua 1 hộp của Đức mà dùng mãi chẳng thấy hết cụ ạ, cụ gần yết kiêu thì ới em nhá, ống bơ của em 0983 066 840.
:101:

miountimo

Xe máy
cụ chủ thớt rảnh rỗi qua em, em chia hộp em đang có, em mua 1 hộp của Đức mà dùng mãi chẳng thấy hết cụ ạ, cụ gần yết kiêu thì ới em nhá, ống bơ của em 0983 066 840.
:101:

thanks cụ đã chia sẻ . lúc nào tiện em alo cụ sẻ cho em chút nhé .rất thanks cụ vì tấm lòng

Stranger

Xe máy
bác nào biết chỗ cho em địa chỉ nhé .mấy hôm mua bão cần quá .đi khó nhìn quá ạ
Mua hộp pat vừa đánh xe vừa đánh kính nó gom nước mưa cứ như lá khoai môn vậy, chỉ đánh 1-2lần/năm, rất ok, tôi hay xài kiểu này

anhtuc

Xe tải
cách chống nước mưa cho kính xe

các bác tinh quảng cáo có mà bán nhà, em đây mà đi xe gập trời mưa to cứ lấy một gói thuốc lào ( tiên lãng xin nhé) rồi đi ra xoa vào kính xe thế là OK ngay, hơn gấp mấy lần mấy cái thứ nước xịt
:21::21::21::21::21:

XECONGTRINH

Đi bộ
Hiện nay có công nghệ Nanotech cho kính,nó tạo hiệu ứng lá sen cho kính, chống lóa,chống bám bụi, đi với tốc độ trên 30 km/h không cần gạt mưa.Bảo hành 2 năm khỏe re,các bác khỏi phải bận tâm nhiều khi trời mưa,trời tối,giờ mấy ai mua lọ bôi kính nữa.ở HN hôm trước em làm ở Vinacar 388 Trần Khát chân đi thấy hay ra trò, về nhà cứ phun nước nghịch mãi.

Tít và Mít

Xe tải
Theo em diamond hay phủ nano mà đi mưa to thì vẫn phải gạt, mà đã gạt thì vài lần là bay lớp phủ, đâu lại vào đấy. Còn mấy dung dịch clearview chắc khi đi rửa xe dùng xà phòng cũng hết hiệu nghiệm. Em cứ phương pháp cổ truyền đổ vào bình nước một chút nước rửa kính khi bơm lên lau vài phát là OK, cũng ổn bác ạ.
Em không hiểu cách bác làm.
Em lại được gara quen họ hướng dẫn là đổ nước rửa bát cơ. Vì đổ nước rửa kính nó sạch kính nhưng nó chén cái cao su quạt mưa của bác đi đấy!

Google

Xe tăng
1. cách dùng thông thường là: Rửa sạch kính bằng nước; làm 1 gói + 1 bát nước mưa rồi bôi lên kính; rửa sạch kính bằng nước.
2. Xay nhuyễn thuốc lào (bằng máy sinh tố); lọc hết bã, pha vào nước rửa kính. Cái này bác vietvoiz trước có 1 bài cụ tỉ lắm nhưng em seach không ra
Bài thuốc lào vừa uống vừa xoa đây bác
hay phết
http://www.otofun.com/showthread.php?t=1836

XECONGTRINH

Đi bộ
ơ Nanotech bảo hành cho em 2 năm cơ mà,hàng tháng bên họ cho kỹ thuật sang kiểm tra hiệu ứng của mình 2 lần mà.Họ đảm bảo cần gạt mưa không ảnh hưởng gì tới lớp nanotech được phủ.Chắc bác Forwin đi phủ phải chỗ làm nhái rồi.Cơ chế của nanotech là tạo lại lớp bê mặt kính mà.:^)