Cách phân biệt phụ tùng MER hàng chính hãng và hàng Fake, hàng OEM, hàng Aftermarket

duytanx85x

Xe tải

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.phutungotoducmy.com

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
bộ bên phải là hịn bộ bên trái là fake cụ nhé
Thấy bộ bên phải có vẻ nhiều mạt kim loại hơn chút xíu và hạt kim loại mịn hơn tí ti... hơi nghiêng về bộ bên phải... chính xác thì phải ốp vào đĩa phanh rồi đóng 100km/h phanh thử biết ngay....

Nexus Auto

Xe đạp
Thấy bộ bên phải có vẻ nhiều mạt kim loại hơn chút xíu và hạt kim loại mịn hơn tí ti... hơi nghiêng về bộ bên phải... chính xác thì phải ốp vào đĩa phanh rồi đóng 100km/h phanh thử biết ngay....
Rồi má phanh nó cháy đạp gẫy chân vẫn không dừng, cứ tà tà mà đi luôn cho mát mẻ cụ nhé =)))

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.phutungotoducmy.com
chuẩn luôn rồi cụ

Rồng Đen 86

Xe đạp
cái đó cần tích lũy kinh nghiệm + chọn gara uy tín cụ ak
Mấy thánh phán theo cảm quan gần đúng thôi, vì nó chỉ là hình ảnh ko diễn tả dc hết 100%... cả 2 bộ đều là hàng xịn ah... 1 bộ nhập Đức 1 bộ Tây Ba Nha...

Rồi má phanh nó cháy đạp gẫy chân vẫn không dừng, cứ tà tà mà đi luôn cho mát mẻ cụ nhé =)))
Cụ nên khiêm tốn trong lời nói chút để ae Fun theo đúng tinh thần OF.../...

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.phutungotoducmy.com
bộ này chuẩn xịn thấy toàn made in Spain, cụ ko bảo bảo bộ bên kia nhập Đức xịn thì e ko rõ , cái này cụ mang vào hãng sẽ rõ. còn cá nhân e thấy logo in như vậy ko phải xịn

duytanx85x

Xe tải
hàng nhái giờ giống hàng xin đến ̣̣̣̣̣̣̣gần như không phân biệt được bằng mắt thường ạ,các thánh cứ phán như đúng rồi,chỉ khi nào mình dùng thử và cảm nhận thì mới biết đâu là hàng xịn và đâu là hàng ko xịn

Quân APC Parts

Xe máy
Website
autoparts.com.vn

Đúng là để nhìn hình thì hơi khó, phải có hàng trên tay nhìn cụ thể thì dễ hơn, nhưng theo cảm quan of em thì đúng là cũng thiên về bộ bên RH, mặc dù cụ chủ thớt khẳng định đây là hàng xịn nhập từ 2 nước khác nhau. ngoài những đặc điểm như các cụ ở trên thì ở phần phay má phanh má bên trái sơn chờm cả lên vết phay. Cụ chủ còn giữ 2 cái vỏ hộp of 2 bộ má phanh ko ạ, chia sẻ lên cho anh em chiêm nghiệm đỡ phải lăn tăn trong lòng ạ :)

Rồng Đen 86

Xe đạp

Đúng là để nhìn hình thì hơi khó, phải có hàng trên tay nhìn cụ thể thì dễ hơn, nhưng theo cảm quan of em thì đúng là cũng thiên về bộ bên RH, mặc dù cụ chủ thớt khẳng định đây là hàng xịn nhập từ 2 nước khác nhau. ngoài những đặc điểm như các cụ ở trên thì ở phần phay má phanh má bên trái sơn chờm cả lên vết phay. Cụ chủ còn giữ 2 cái vỏ hộp of 2 bộ má phanh ko ạ, chia sẻ lên cho anh em chiêm nghiệm đỡ phải lăn tăn trong lòng ạ :)
Để ae đi sau có kinh nghiệm, sáng mai em chụp hình vỏ hộp...
Cũng như cụ Giang Nam QN nói sau khi lắp xong em đã thử test ở tốc độ trên 100km/h và đang lao xuống dốc đạp phanh ở mức hơi căng chân phanh và giữ đều lực phanh đó xem xe có hiện tượng rung ( gót chân ) sàn xe hay xe bị lắc đít hay không và tắt Music để nghe xem có phát ra tiếng kêu gì lại không..? thì cảm nhận ban đầu thấy xe hãm tốc đều ở mọi giải tốc và êm ở sàn xe, chân phanh không thấy hiện tượng giật hay gợn chân, không có bất kỳ tiếng kêu lạ nào từ phía sau vọng lại trừ tiếng gió rít... sau 2 phát thử như vậy em đã yên tâm, tiếp theo làm phát trên 80km/h và phanh gấp hậu quả là điện thoại, ví, máy tính lao xuống sàn xe hết... đi về..///.
KL. Má phanh cũ mòn chưa đến mức cảm biến báo, để cảm biến báo thì theo như thợ nói thì tầm 1 vạn km nữa... so với má phanh mới thì phanh ở tốc độ cao thấy yên tâm hơn rất nhiều...
OF ngày vui hơn, nếu chúng ta biết tôn trọng và chia sẻ cho nhau những điều hay trong cuộc sống.. Tks

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em cũng vừa đặt bộ má phanh trước bên cụ Quân APC Parts xong, hôm nào hàng về em chụp lên cho các cụ phán nhé. Nếu hịn ok em lắp, nếu ko hịn như các cụ bảo em mang hãng đối chiếu:D

Rồng Đen 86

Xe đạp
Mời các cụ vào chém tiếp ah...Mọi đánh giá nhận xét rất mong các cụ hết sức khách quan để ae đi sau có kinh nghiệm cho việc này...Tks

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Mời các cụ vào chém tiếp ah...Mọi đánh giá nhận xét rất mong các cụ hết sức khách quan để ae đi sau có kinh nghiệm cho việc này...Tks

Em thì không biết xem đồ nào thật giả. Em xin phân tích 2 cái hộp :P
Qua nhìn tem thì thấy 2 bộ này đều mua ở Trung Quốc, cụ thể là của công ty Daimler TQ, cụ thể hơn là Daimler Northeast Asia Parts Trading and Services Co., Ltd.
Tuy nhiên khi xem kỹ địa chỉ thì địa chỉ công ty này trên 2 hộp là khác nhau. Cụ thể là hộp bên trái ghi địa chỉ sai. Hộp bên phải mới là địa chỉ đúng.
Địa chỉ trên hộp bên trái nhiều khả năng là địa chỉ của công ty Mercedes-Benz Trung Quốc.
Qua phân tích riêng 2 cái hộp thì khả năng bộ trong hộp bên phải là đồ chuẩn hơn, và bộ này cũng là bộ sx tại TBN. Nếu là em đi lắp, không biết mô tê gì thì sẽ chọn bộ trong hộp bên phải.

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.phutungotoducmy.com
bộ bên trái là mã cũ sx năm 2013 nhìn tem dại hơn bộ bên phải. Bộ bên phải đúng là hàng xịn nhưng mã cũ sx năm 2013, năm 2016 trở đi đổ sang mã mới hơn A0074208520

bobesoc

Xe tăng
Cái j giờ cg giả đc