Cách sử dụgng Cruise control trên Teana

huybank

Xe hơi
E chạy teana, để tốc độ tầm 60km/h, em nhấn On, trên màn hình đã hiện chữ Cruise nhưng sao e thả chân ga nó vẫn bị tụt vậy hay do em thao tác sai ạ
Xe em có cắm bộ hiển thị tốc độ trên kính lái HUD, sao tốc độ trên HUD và tốc độ dưới nó lại cách nhau tầm 20km/h, cái này là do mình set hay do trục trặc j các cụ nhỉ

huybank

Xe hơi
nhiều cụ vào xem mà hông có cụ nào giúp em với ạ

nissanlongbien

Xe hơi
Cụ nhấn Cruise rồi thì phải nhấn Set nữa chứ ạ.
Nếu tốc độ của HUD và đồng hồ taplô sai lệch nhau thì cụ mang xe qua bên em cài đặt cho ạ.

Giangbn

Đi bộ
Nissan Long Biên- 467 Nguyễn Văn Linh- Long Biên-
Chế độ cruise control hoạt động trong dải từ 40- 160 km\h. Nước ta hay gọi là chế độ rảnh chân:D. Để kích hoạt chế độ này bác phải bật on ( nút ON\OFF). sau khi đạt được tốc độ mà bác cần đặt ( vd: 60km/h) thì bác gạt nút Coast/Set ( trên nút ON/OFF) xuống-> lúc này bác có thể nhả chân ga ra được mà xe vẫn chạy (60km\h) bon bon. Khi gặp chướng ngại vật bác chỉ cần đạp phanh, như vậy sẽ kết thúc quá trình "rảnh chân".
Ngoài ra, nếu bác cần khởi động lại quá trình mà bác vửa đặt thì bác chỉ cần đi đến tốc độ 40 km\h sau đó gạt lại nút ACCEL\RES lê trên, sau đó nhả chân ga ra thì xe sẽ tự tăng tốc lên 60 km\h và giữ tốc độ đó. Nếu bác mà cần tăng tốc hay giảm tốc thì chỉ cần gạt nút coast/set( giảm) hoặc ACESS/RES ( tăng).

huybank

Xe hơi
Chế độ cruise control hoạt động trong dải từ 40- 160 km\h. Nước ta hay gọi là chế độ rảnh chân:D. Để kích hoạt chế độ này bác phải bật on ( nút ON\OFF). sau khi đạt được tốc độ mà bác cần đặt ( vd: 60km/h) thì bác gạt nút Coast/Set ( trên nút ON/OFF) xuống-> lúc này bác có thể nhả chân ga ra được mà xe vẫn chạy (60km\h) bon bon. Khi gặp chướng ngại vật bác chỉ cần đạp phanh, như vậy sẽ kết thúc quá trình "rảnh chân".
Ngoài ra, nếu bác cần khởi động lại quá trình mà bác vửa đặt thì bác chỉ cần đi đến tốc độ 40 km\h sau đó gạt lại nút ACCEL\RES lê trên, sau đó nhả chân ga ra thì xe sẽ tự tăng tốc lên 60 km\h và giữ tốc độ đó. Nếu bác mà cần tăng tốc hay giảm tốc thì chỉ cần gạt nút coast/set( giảm) hoặc ACESS/RES ( tăng).
cảm ơn cụ nhé, cụ hướng dãn thật chi tiết