Cách sử dụng số Auto hiệu quả

f40fd

Xe điện
Cụ cho em hỏi thêm 1 câu nữa là em thường xuyên dùng số để hãm xe ít khi dùng phanh ( xe AT ) vậy có nên ko ợ.
Chỉ nên dùng khi xuống dốc thôi bác ạ, đi đường bình thường thì nên dùng phanh hơn vì dù sao tiền thay má phanh cũng vẫn rẻ hơn so với thay các bộ phận của máy hay hộp số. Cái này gọi là "engine brake" khá tiện dụng khi xuống núi vì nó giúp phanh khỏi nóng quá sẽ kém ăn phanh hơn nhưng dùng thường xuyên nó ảnh hưởng tới tuổi thọ của các bộ phận như xích cam, biên... nhất là xe chở nặng.

manhotest

Xe máy
Rất muốn uống nhưng k biết bác ở khu vực nào.mình ở TPHCM

Quách Tỉnh

Xe buýt
Em đang đi khi dừng đèn đỏ về cửa số N lúc đi sang số p, cảm biến báo xe trơn trượt ( đồng hồ hiển thị hình chiếc xe trên đường trơn trượt ) và không khởi hành ngay được không biết có sao không . Bác nào biết chỉ giáo dùm với !

xegicunglai

Xe buýt
Chỉ nên dùng khi xuống dốc thôi bác ạ, đi đường bình thường thì nên dùng phanh hơn vì dù sao tiền thay má phanh cũng vẫn rẻ hơn so với thay các bộ phận của máy hay hộp số. Cái này gọi là "engine brake" khá tiện dụng khi xuống núi vì nó giúp phanh khỏi nóng quá sẽ kém ăn phanh hơn nhưng dùng thường xuyên nó ảnh hưởng tới tuổi thọ của các bộ phận như xích cam, biên... nhất là xe chở nặng.
Cám ơn bác, em cũng chỉ dùng khi xuống dốc nhưng đôi khi quen nên đường bằng cũng chơi luôn

HuyTrinh

Xe tải
:P:Pem vừa học bài này hôm qua. lúc dừng đèn đỏ. em về N. thế là ông thầy kêu mày ko đc về N, phải để D. vì lúc dừng như thế, mà nhìn vào gương thấy có thằng sắp lao vào đít, thì mới kịp né. em ở đây ko đc học lái xe số. chỉ chơi tự động thôi :D:P:P chúc các bác lái xe an toàn

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
:P:Pem vừa học bài này hôm qua. lúc dừng đèn đỏ. em về N. thế là ông thầy kêu mày ko đc về N, phải để D. vì lúc dừng như thế, mà nhìn vào gương thấy có thằng sắp lao vào đít, thì mới kịp né. em ở đây ko đc học lái xe số. chỉ chơi tự động thôi :D:P:P chúc các bác lái xe an toàn
Bác học ở đâu có xe tập lái số AT thế? Em toàn phải học MT thôi. Muốn tìm thầy nào có xe AT học để mua xe nay mai.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cũng không tin được mấy ông thầy, thầy chưa hẳn lúc nào cũng đúng. Nếu dừng lâu thì về N cho nó nhàn, nếu chỉ vài chục giây thì cứ đè phanh(b)

Davis.Ho

Xe máy
Em ủng hộ ý kiến ông thầy. Tuy nhiên phía đằng sau trống thì em lại về N cho chạy củ từ đến khi gần sát thì thắng kít keke.Dừng đèn đỏ >20s là về số N đạp phanh cho chắc :)

HuyTrinh

Xe tải
Bác học ở đâu có xe tập lái số AT thế? Em toàn phải học MT thôi. Muốn tìm thầy nào có xe AT học để mua xe nay mai.
em dang ở mẽo bác ợ. học AT thi` nhanh lắm. nhg mà về đi đâu mà bị dí cho em MT thi` khóc! học MT ở đây đắt gấp đôi. nên em chỉ chơi AT thôi :P. xe ở nhà cũng toàn AT nên cũng ko sợ lắm. nói chung thì em thấy bài bản là thế. còn đâu thì tùy cơ ứng biến thôi. mí lị em nhớ là ko đc về N khi xe đang chạy. như thế có thể sẽ bị mẻ or ảnh hưởng đến bánh răng hộp số.

Anh yeu vo

Xe đạp
Chuyện chuyển N và D còn nhiều tranh cãi,nhưng theo em nhà thiết kế số tđ la ̀để cho mình nhàn cái tay phải:)) còn dùng vào nhiều việc khác...:)):)):)),nên tội gì mà cứ phải N với D làm gì cho mệt