Cái Kim phun của con ỉn

thanhlam710

Xe tải
Kính các cụ. Hôm nay dở giời em mang con ỉn còi nhà em đi thay dầu máy, tự nhiên nổi hứng bảo thợ nó rửa kim phun họng hút #-o:o3. Ok lắp vào đề nổ mới để ý máy hơi rung nhẹ, mất 1h bắt thợ nó kt các loại...mobin..bugi..phát hiện ra 1 cái kim nó ko phun nên 1 máy ko chạy:102::102::102:. Em nghĩ bụng f...u..c..k thât tại sao? lục lại chí nhớ gần đây buổi sáng đề nổ thấy máy rung hơn nhưng vào sô D nhả phanh vẫn thấy xe chạy bình thường mà. Chú thợ lại tháo kim ra nối vào acquy thì vẫn phun bình thường... em mừng thầm nghĩ bụng nó mà chết thì bỏ bub-)...lắp vào...ôi thôi nó không chạy...tháo kim máy bên cạnh thì lại chạy...:-&:-&:-& Xong quả này đi mấy củ roài. Nhấc máy gọi toy Mĩ Đình nó bảo " 4 củ rưỡi anh ơi" đệch xịt lô rồi:-w. Một hồi suy tư gọi cho thằng bạn ở Thịnh Yên chuyên đồ oto nó bảo có cái kim cũ của ỉn theo xe 1 củ 2 ok. Xe nổ lại tròn vo. Tổng thiệt hại 2 củ và 8 tiếng.
Các cụ cho em hỏi ngu tí: 1. Cái kim kia tháo ra rửa làm nó chết hay nó chết từ trước. Nó ko chết hẳn vì cắm 12v vào nó vẫn phun, theo em nó hấp hối.
2. giá cái kim cũ 1 củ 2 đắt hay rẻ?
3. Liệu nó có ổn ko? có cụ nào bị như em ko?
Kính các cụ cho em cái ý kiến ạ. Em xin vót các cụ vài ly ạ. Đa tạ các cụ.