[Thảo luận] Cãi thắng XXX: rẽ trái từ Cát Linh ra Tôn Đức Thắng trên làn đường đèn đỏđược rẽ phải

blackpaint

Xe container
Sáng nay em đang bon bon từ Cát Linh, đến ngã tư Tôn Đức Thắng - Cát Linh, em đang ở làn ngoài cùng thì rẽ trái, lúc đó đèn xanh.
Làn ngoài cùng, rẽ trái là bình thường. Cụ chỉnh lại tí cho rõ nhá.
Chỗ này sao không làm cái phân làn theo hướng nhỉ??? Làn sát dải phân cách là rẽ trái, làn giữa vừa trái, vừa phải, làn trong cùng thì rẽ phải???Cứ rõ ràng thì việc gì phải cãi nhau. Cụ chủ đi về lý thì không sai nhưng về tình, nếu có xe nào ở làn giữa cũng rẽ phải thì có phải là 2 cụ đấu đầu nhau không nhỉ? Nhưng chuột bạch nên em cũng không vote trừ cụ.

SuperLinh

Xe tải
minck nói:
Chẳng hay ho gì khi mà phần đó ko dành cho mình...Phần đường dành cho PT rẽ phải khi đèn đỏ...Các phương tiện ko rẽ phải thì ko nên đi vào đấy...
Nói như cụ chủ: Cứ chỗ nào ko có biển "Cấm Đ'ai Bậy" thì cứ việc Đ'ai vô tư sao???.
Nói "chuột bạch" rồi lại xin xỏ...Sao tự nhiên "hèn" thế.
AI CŨNG HIỂU-CHỈ MỘT VÀI NGƯỜI KHÔNG HIỂU.
Hehe, em có ý như thế này. Làn đường đấy là phương tiện được rẽ phải. Còn nếu dành riêng thì phải có phân làn cụ nhé.
Cụ chưa hiểu mục đích của em rồi ạ. Em các xe hay bị vịn xxx bị vịn ở đây nên chuột bạch cho các cụ chẳng may sau này bị bắt ở đoạn này. Vì về luật mình không sai cụ ạ. Còn nếu chẳng may cụ nào bị vịn ở đây và phải nộp phạt thì em không ngăn :) mục đích của em chỉ có thế thôi, tin hay không tuỳ cụ ợ.
Còn xin xỏ thì lúc đấy xxx đuối lý rồi, về mặt con người với nhau em cho rằng không nên làm căng. Để các chú còn giữ thể diện chứ. Hay cụ thấy người ta sắp chết đuối rồi cụ nhấn phát nữa cho chìm hẳn, nhỉ :)

tla

Xe điện
Em không hiểu cái chỗ vạch gạch chéo ấy là dành riêng cho xe rẽ phải, cụ rẽ trái mà đi vào chỗ đó là không đúng rồi, vậy mà còn lên đây khoe =))

Hehe, em có ý như thế này. Làn đường đấy là phương tiện được rẽ phải. Còn nếu dành riêng thì phải có phân làn cụ nhé.
Làn đó là rành riêng cho xe rẽ phải cụ nhé, cầm dừng, đỗ trên đó đấy. Cụ đi không dừng đỗ thì nguyên tắc là cụ không sai, tuy nhiên nó thiết kế dành riêng cho xe rẽ phải, cụ rẽ trái mà vòng qua đó thì không hay rồi.

Chỉnh sửa cuối:

SuperLinh

Xe tải
longkn nói:
Em: (???) Vâng, thế cho tôi xin.
Rồi XXX tha.

Đấy em trích nguyên văn ko kụ lại bảo em chưa đọc kỹ
Đấy, cái đoạn ??? Chính là đoạn em bất ngờ sao đi đúng mà phải xin. Lúc đây dân tình kéo lại đ/c xxx kia cũng ngượng thì em phân vân một lúc rồi cũng nói để giữ thể diện cho đồng chí đấy. Em nghĩ về tình thì không nên làm căng :) lời nói cũng chẳng mất lời mua, vừa hài lòng cho mình vừa chữa ngượng cho đồng chí xxx. Em biết có thể có ng ko ủng hộ, nhưng em nghĩ mình đã thắng rồi không nên làm ng ta ngượng thêm

trungbattu

Xe buýt
không mất tiền là may rồi cụ ạ. Chứ đôi co hết ngày. hi hi.

SuperLinh

Xe tải
tla nói:
Em không hiểu cái chỗ vạch gạch chéo ấy là dành riêng cho xe rẽ phải, cụ rẽ trái mà đi vào chỗ đó là không đúng rồi, vậy mà còn lên đây khoe =))

Làn đó là rành riêng cho xe rẽ phải cụ nhé, cầm dừng, đỗ trên đó đấy. Cụ đi không dừng đỗ thì nguyên tắc là cụ không sai, tuy nhiên nó thiết kế dành riêng cho xe rẽ phải, cụ rẽ trái mà vòng qua đó thì không hay rồi.
Cụ vui lòng dẫn chứng giúp em. Coi như là phổ biến cho ae nắm luật hơn :)

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Ai cũng như cụ thì xã hội mới văn minh được

Nam béo

Xe tải
SuperLinh nói:
Đấy, cái đoạn ??? Chính là đoạn em bất ngờ sao đi đúng mà phải xin. Lúc đây dân tình kéo lại đ/c xxx kia cũng ngượng thì em phân vân một lúc rồi cũng nói để giữ thể diện cho đồng chí đấy. Em nghĩ về tình thì không nên làm căng :) lời nói cũng chẳng mất lời mua, vừa hài lòng cho mình vừa chữa ngượng cho đồng chí xxx. Em biết có thể có ng ko ủng hộ, nhưng em nghĩ mình đã thắng rồi không nên làm ng ta ngượng thêm
Cãi thắng xxx mất 15ph. Tranh luận trên OF mất nguyên ngày :))

30L 4588

Xe buýt
em vốt ca cho chiến thắng của cụ.
thắng thì thắng sướng thật đấy. em vốt cụ vì cụ thắng bọn xxx. em 0 ưa xxx, chứ 0 phải tại em ủng hộ đi như vậy đấy đâu cụ nhé.
Em cũng nghĩ thế. Cụ đi vào làn dành cho phương tiện rẽ phải là không đúng. xxx có lý khi bắt cụ dừng xe. Cậu xxx này chưa đủ trình để cãi nhau với cụ mà thôi. Cụ cũng nên rút kinh nghiệm .

khanhchiii

Xe buýt
Cuối cùng cụ chủ vẫn phải xin, em hơi bi thất vọng tuy ban đầu đọc thấy hứng khởi!

tla

Xe điện
Cụ vui lòng dẫn chứng giúp em. Coi như là phổ biến cho ae nắm luật hơn :)
Đây cụ, mục G.3 - Vạch cấm quy chuẩn QCVN 41:2012 mục k trang 151 nói về vạch mắc võng như sau:

Ở đây, cửa ra của nút giao chính là làn dành riêng cho xe rẽ phải.

Chỉnh sửa cuối:

10-3

Xe buýt
Không sai mà cụ chủ ại phải xin, hj hị.
EM đúng hôm mùng 1 âm vừa rồi đi xe máy bị vịn ở ngã tư Trần Phú- Điện biên phủ, lỗi Sai làn???!( *** kíp đi ô tô thì chả bj vị bh, đi xe máy bị gọi bực lắm). Xuống em tranh luận lịch sự với anh ý 1 lúc. Anh ý cũng bảo xin 1 câu là cho đi, em kiên quyết bẩu em ko sai không có lỗi nên việc anh ý dừng xe em là phạm luật, sao em phải xin. Cuối cùng anh ý chạy ra xử lý xe khác và bẩu" Cha chú ko thèm chấp" mà anh ý có hơn 5 sọi còn em thì chẵn 4 sọi. Chán toàn tập!!! em đi

jinyo89lie

Xe tăng
đi như cụ ko sai nhưng gây nhiều ức chế cho mọi người đi qua ngã tư này lắm ạ :(

SuperLinh

Xe tải
Đây cụ, mục G.3 - Vạch cấm quy chuẩn QCVN 41:2012 mục k trang 151 nói về vạch mắc võng như sau:

Ở đây, cửa ra của nút giao chính là làn dành riêng cho xe rẽ phải.
Cái này là quy định cấm dừng là đúng rồi. Nhưng cụ nói vạch kẻ mắt võng quy định làn đó là làn dành riêng cho các phương tiện rẽ phải là không đúng ạ.
Lúc đó em đi chứ có dừng, đỗ đâu ạ. Nếu dừng, đỗ thì đúng là sai rồi. Em rẽ trái và không dừng cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tla

Xe điện
Cái này là quy định cấm dừng là đúng rồi. Nhưng cụ nói vạch kẻ mắt võng quy định làn đó là làn dành riêng cho các phương tiện rẽ phải là không đúng ạ.
Lúc đó em đi chứ có dừng, đỗ đâu ạ. Nếu dừng, đỗ thì đúng là sai rồi. Em rẽ trái và không dừng cụ nhé.
Cái vạch này nó kết hợp với cái biển bố trí ở trước ngã tư, nội dung ghi là đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải, ý nghĩa là dành riêng cho làn rẽ phải đó.

minck

Xe container
Em thấy cụ hơi nâng cao quan điểm nhé. Cụ lấy cái ví dụ kia thì k tương đương. Chỗ đấy có CẤM đâu mà cụ :)
Còn "xin" ở đây không HÈN. Cụ xin cảm ơn thì có HÈN k ạ?
Em thấy cụ cũng hiểu. Nhưng mà chưa kỹ lắm!
Còn tình huống này tất cả các xe lúc đó đều rẽ trái, cụ chủ thớt mà đi đúng làn khéo lại dính một cái đèn đỏ nữa. Thế mới là cản trở giao thông đấy ạ. Như cụ rẽ từ đường trên cao xuống đường 5 ấy. Tất cả các xe đều đi đúng làn nên là ...tắc cả đường trên cao. Như thế thì có phải là cản trở giao thông không ạ?
Đa phần xxx bây giờ chỉ chờ bắt chứ quên luôn nhiệm vụ đầu tiên của mình là "đảm bảo giao thông" nên theo em xxx phải cảm ơn cụ chủ vì đã đi như thế :)
Ôi Hà nội của tôi !!! Đến bao giờ Giao thông Hà nội mới có Văn hoá xếp hàng đây ??? Ai cũng muốn "khôn lỏi"...Đi sau nhưng muốn đến trước...Chen ngang, Bon chen...Chán vãi...