[Funland] Cám cảnh có nhà mặt phố cho thuê 24 củ một tháng

Kim J. Ủn

Xe tăng
Cụ quá ngon rồi ạ.
Nghiên cứu viên nhà nước có thể nói giống em. Làm giảng viên đại học(chủ yếu là nghiên cứu và đi giảng, lương 5,3 củ)

Cụ ngon hơn em cái là có 24 củ/tháng chả lo nghĩ gì
Nhà cụ cũng giống nhà em cơ cấu 3 nhân khẩu

Làm nghiên cứu viên giờ toàn đi dạy thêm thôi cụ ạ. Kiếm ăn được lắm

PASSION74

Xe tăng
cụ có chỗ dựa rồi..bây giờ cứ ra ngoài bay nhảy đi , phi thương bất phú

dangkhoa27187

Xe tải
Đc bố mẹ để lại cho cái nhà mặt phố, cho thuê 1000 usd /1 tháng mà cụ vẫn còn bán than thì những kẻ tự lập như bọn e đây đi chết cho nó xong.
Lại còn đổ tại nếu như ko đc cái nhà thì có khi còn khá hơn.
Xin lỗi cụ chứ nếu cụ như vậy mà ko có cái nhà bố mẹ cụ để lại thì cụ còn bết hơn nhiều
Cũng tùy thôi, nói chung kiểu có thứ để dựa vào thì sự cố gắng sẽ giảm đi.
Nhưng nếu đã ỷ lại thì tức là năng lực cũng không phải kiệt xuất, như thế thì có điều kiện vậy là cũng sướng lắm rồi.
Phải em thì nếu có thu nhập đều đặn 24 củ, có mảnh đất tiền tỉ thì thôi bỏ đấy cho thuê đứt, xong về chỗ nào xa xa mát mẻ tí làm việc gì đơn giản đủ sống thoải mái là được.

crazyman.eps

Xe tải
Cụ này chắc con một, công tử sướng quen nên khổ tí ko chịu được. Nghe cụ tả làm viện nghiên cứu nhà nước mà ko xoay sở đề tài dự án thì tháng cũng chỉ nhận lương không thôi. Ở viện mà biết quan hệ tí có đề tài dự án thì chắc cũng ấm cật chứ chả phải lên đây than vãn thế này

Masha123

Xe buýt
Cụ chủ topic hồi t3 2017 có hỏi :
Em vừa bị gấu đá
https://www.otofun.net/threads/em-vua-bi-gau-da.1172564/
Yêu nhau hơn năm mà e đòi , gấu nó ko đáp ứng đá bay ko cho cơ hội níu kéo chán quá các cụ ơi :((

Đến t9 2017 , đã có f1 lớp 8 đóng cửa xem phim xiếc trong phòng
https://www.otofun.net/threads/phat-hien-con-xem-phim-heo-trong-phong.1246006/

2017 cụ chủ Gần 4 xọi mà vẫn bị wet dream như các cháu
https://www.otofun.net/threads/gan-4-xoi-ma-van-bi-wet-dream-nhu-cac-chau.1211114/

Còn gấu cụ ấy 49t , cụ đúng là phi công siêu hạng :))
https://www.otofun.net/threads/nho-cac-cu-tu-van-ve-bhxh.1343147/
Tổng đến 2018 là đóng đc 17 năm. Gấu em mới 49 tuổi còn 6 năm mới nhận lương hưu.
hông hiểu nổi ông chủ top này lun.

Jetu

Xe điện
Đệch, của thừa kế, ngồi chơi cũng thu về 24 củ, còn cám cảnh cái nỗi giề.
THAM.

ChungKien386

Xe hơi
24 củ/tháng thuê nhà nên nó vậy cụ ạ. Mang 300 đi giao luu gi đi cụ, tâm cũng muốn an nhàn mà sn lại muốn đột phá thì khó. Ko vào hang bắt sao dc cọp, có khi cũng bị cọp vồ nhưng ko thử thì chịu rồi

Tây Môn Tuấn

Xe tải
Hic, em biết những người cho thuê nhà được cả tỉ/1 tháng và giờ họ chỉ đi du lịch. Trường hợp của cụ thì kiểu chưa đủ giàu và tham. Kiểu có 1 tí nên sợ chết, mất tất nhưng cái oai có nhà mặt đường nên muốn đi ô tô xịn, dùng đồ cao cấp :((. Giờ phải cần một cú bật cụ ạ.

Atlas00

Xe hơi
Em đang cám cảnh có nhà mặt phố cho thuê 24 củ một tháng. Hiện đang đi làm nhà nước lương 7 củ một tháng. Tổng total một tháng khoảng 33 củ cho một gia đình 3 người ở thủ đô đắt đỏ chi phí sinh hoạt và dịch vụ. Tài sản ngoài nhà mặt phố các cụ thân sinh để lại chẳng có thêm gì nổi trội, hiện em vừa ở vừa cho thuê. Cụ nào vừa ở vừa cho thuê mới thấm cảnh chật chội, tù túng. Cảm giác 3x tuổi mà tham vọng làm giàu có mà ko biết biến thành hiện thực, năng lực mức loàng xoàng, luôn mơ đột phá một cái gì đó mà chả biết làm gì. Mỗi năm lĩnh tiền nhà một cục sau khi trừ chi phí chỉ biết gửi Bank lãi suất 8%. Tích lũy đến giờ được 600 triệu. Làm nhà nước tham nhũng đấu đá thì em chịu, chả lẽ cứ sống hết đời bình bình rồi đến lúc nghỉ hưu nhận sổ và kiến tha lâu đầy tổ mua cho con cái một cái nhà chung cư. Cảm giác tuyệt vọng và sống mòn tựa như nhân vật Hộ trong truyện ngắn " Đời Thừa" của nhà văn Nam Cao. Cccm cho em lời khuyên được không? Giá mà không có cái nhà cho thuê các cụ để lại em đã quyết đoán và mạnh mẽ hơn bây giờ, thay vì yên phận bình bình như vậy.
Nhà mặt phố bố làm to mà kêu ca thì cũng lạ thật nhỉ

Bjergsen

Xe hơi
cụ nên bán nhà về làng ở cho rộng rãi, ra công ty ngoài làm tháng 10 củ cho thêm động lực thăng tiến

gachaybo

Xe tăng
Em đang cám cảnh có nhà mặt phố cho thuê 24 củ một tháng. Hiện đang đi làm nhà nước lương 7 củ một tháng. Tổng total một tháng khoảng 33 củ cho một gia đình 3 người ở thủ đô đắt đỏ chi phí sinh hoạt và dịch vụ. Tài sản ngoài nhà mặt phố các cụ thân sinh để lại chẳng có thêm gì nổi trội, hiện em vừa ở vừa cho thuê. Cụ nào vừa ở vừa cho thuê mới thấm cảnh chật chội, tù túng. Cảm giác 3x tuổi mà tham vọng làm giàu có mà ko biết biến thành hiện thực, năng lực mức loàng xoàng, luôn mơ đột phá một cái gì đó mà chả biết làm gì. Mỗi năm lĩnh tiền nhà một cục sau khi trừ chi phí chỉ biết gửi Bank lãi suất 8%. Tích lũy đến giờ được 600 triệu. Làm nhà nước tham nhũng đấu đá thì em chịu, chả lẽ cứ sống hết đời bình bình rồi đến lúc nghỉ hưu nhận sổ và kiến tha lâu đầy tổ mua cho con cái một cái nhà chung cư. Cảm giác tuyệt vọng và sống mòn tựa như nhân vật Hộ trong truyện ngắn " Đời Thừa" của nhà văn Nam Cao. Cccm cho em lời khuyên được không? Giá mà không có cái nhà cho thuê các cụ để lại em đã quyết đoán và mạnh mẽ hơn bây giờ, thay vì yên phận bình bình như vậy.
Cụ có voi rồi, giờ Cụ muốn hai bà Trưng hay 3 bà Trưng?

onex

Xe hơi
Bố mẹ để cho cái nhà mặt phố, cho thuê ngồi không tháng 24 củ. Vẫn cứ trách móc :D Như cụ này bỏ việc đi về tỉnh mà sống, 24 củ cả nhà, có khi vẫn nuôi được con xe xinh

onex

Xe hơi
"Cụ nào vừa ở vừa cho thuê mới thấm cảnh chật chội, tù túng" vãi! Đi thuê còn chưa kể khổ nữa là cho thuê :)))

chieulangthang

Xe đạp
Website
kiemtienchuan.com
Hix 24 củ/ tháng là niểm mơ ước của biết bao nhiêu người trong đó có em

mone

[Tịch thu bằng lái]
Bố mẹ để cho cái nhà mặt phố, cho thuê ngồi không tháng 24 củ. Vẫn cứ trách móc :D Như cụ này bỏ việc đi về tỉnh mà sống, 24 củ cả nhà, có khi vẫn nuôi được con xe xinh
còn cửa tăng giá cho thuê lên :D
cụ thớt thiếu động lực do có cái nhà rồi. Em chả có cái nào nên ko chấp nhận ở chỗ lương thấp hoài mà phải phấn đấu để chỗ lương cao chấp nhận tuyển mình

Passengers123

Xe tải
Website
tipcongnghe.com
em vào để hóng kinh nghiệm làm giàu từ các cụ of, em thì chí hướng làm giàu cũng nhiều mà nghèo vẫn hoàn nghèo mãi :(

kientrunganh

Xe buýt
90% dân số mơ được một nửa như cụ thôi... E làm ks xây dựng 20 năm chả bảo giờ lương được 15 củ đâu cụ ạ, e vẫn thấy vui vui là.

qhi

Xe hơi
Cụ chủ muốn thay đổi, muốn bứt phá thì cụ phải có sở trường về 1 lĩnh vực nào đó. Cụ có sở trường gì ko?

Dreamliners

Xe tải
Cụ đòi lại cái nhà, ko cho thuê nữa. Rồi khởi nghiệp đi!