Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số
Dịp lễ 2.9 vừa rồi chi hội em cũng ở sapa mà ko biết mợ ,tiếc quá ! Hẹn mợ dịp khác nhé !
Dạ bẩm cụ,

Trước lạ xau quen mà, thời gian đó là do cụ và em chưa có duyên, nhưng hôm nay gặp nhau này là có duyên rùi đấy ạ, mà có duyên ắt sẽ có tương phùng, hẹn gặp cậu khi đến Sapa ạ,@};-

Thông tin cụ hữu ích quá, cảm ơn cụ nhé :D
Dạ đây chỉ là chút kinh nghiệm của người dân bản địa sapa, em muốn chia sẻ với mọi người, mong được các cụ/mợ góp ý thêm ạ,

Thank nhiều,

cargoman

Xe điện
Thực ra thì phải trực tiếp lên Sa Pa thì mới thấy được nhiều cái hay, ví dụ như đi uống rượu ở mấy quán nướng buổi đêm, ăn cá hồi đang bơi ... nó mới thấy thú vị. Chứ mợ gửi về thì nó lại không có được cái không khí ở trên đấy rồi. Mà nếu mợ rảnh hôm nào rủ mợ leo Fan nhỉ hihi, em mới leo 1 lần, lại thích cảm giác đấy

hoangminhsapa

Xe buýt
Thực ra thì phải trực tiếp lên Sa Pa thì mới thấy được nhiều cái hay, ví dụ như đi uống rượu ở mấy quán nướng buổi đêm, ăn cá hồi đang bơi ... nó mới thấy thú vị. Chứ mợ gửi về thì nó lại không có được cái không khí ở trên đấy rồi. Mà nếu mợ rảnh hôm nào rủ mợ leo Fan nhỉ hihi, em mới leo 1 lần, lại thích cảm giác đấy
Hi cụ,
Rất cảm ơn về lời mời chinh phục Phan của cụ, nhưng thú thực em chưa thấy kết lắm, vì dân miên núi lên leo núi nhiều quá rùi hi hi,
Nói về ẩm thực thì đúng là phải thưởng thức tại Sapa mới có được cái ngon, cái hay cái tinh túy của nó cụ nhỉ, rất mong được đón các cụ/mợ tại Hoàng Minh Sapa trong những lần sau sau nữa,

Thân mến,

mgala

Xe đạp
mơ cho mình xin ( cẩm nang sa pa nhé.) Email: tviet07@yahoo.com.vn cảm ơn mơ trươc nhé cuối tháng 9 mình và ban bè sẽ lên sa pa mong đươc găp mơ

hoangminhsapa

Xe buýt
mơ cho mình xin ( cẩm nang sa pa nhé.) Email: tviet07@yahoo.com.vn cảm ơn mơ trươc nhé cuối tháng 9 mình và ban bè sẽ lên sa pa mong đươc găp mơ
Hì, rất cảm ơn cụ đã tin tưởng Hoàng Minh sapa, rất vui được đón các cụ/mợ tại tệ xá ạ, cẩm nang cụ check mail hộ em nhé,
Chúc các cụ/ mợ luôn vui và mạnh khỏe,

Thân mến,

future gia

Đi bộ
mợ gửi cho mình cẩm nang Sapa nhé, email: yourfriendtrung@yahoo.com. Cuối tuần này mình lên Sapa rồi, mợ tư vấn giúp nhé, trên đấy đợt này có vẻ lạnh?

hoangminhsapa

Xe buýt
mợ gửi cho mình cẩm nang Sapa nhé, email: yourfriendtrung@yahoo.com. Cuối tuần này mình lên Sapa rồi, mợ tư vấn giúp nhé, trên đấy đợt này có vẻ lạnh?
Hi mợ,
Hôm nay Sapa bắt đầu hưởng những cơn "gió lạnh đầu mùa" rồi mợ ạ, bọn em đang lục lại tủ quần áo, lôi ra những chiếc áo khoác to vật vã hi hi 8-> và ngồi ngắm mưa bay. Cuối tuần này mợ nhớ chuẩn bị thêm áo khoác cho cả nhà nhé, thêm cả khăn nữa.
Cẩm nang em gửi mail rùi ạ, chúc cụ vui,

Thân mến,

future gia

Đi bộ
Bọn em đã chuẩn bị áo khoác rồi ạ, trên đó có mưa không ạ để bọn em mang ô.

Mợ tư vấn cho em chỗ nghỉ với, bọn em đi 2 người, nhà mợ có phòng đôi không ạ, giá cả thế nào (thích nhất là mợ có giá hợp lý) ? Bọn em đi xe Hải Vân, sáng thứ 7 đến nơi, tối thứ 2 về, vậy là sẽ nghỉ lại Sapa 2 đêm.

hoangminhsapa

Xe buýt
Bọn em đã chuẩn bị áo khoác rồi ạ, trên đó có mưa không ạ để bọn em mang ô.

Mợ tư vấn cho em chỗ nghỉ với, bọn em đi 2 người, nhà mợ có phòng đôi không ạ, giá cả thế nào (thích nhất là mợ có giá hợp lý) ? Bọn em đi xe Hải Vân, sáng thứ 7 đến nơi, tối thứ 2 về, vậy là sẽ nghỉ lại Sapa 2 đêm.
Dear mợ,
Hôm nay Sapa vẫn mưa mà em ngóng thời tiết thế này thì sẽ mưa đến hết tuần nên mợ cứ chuẩn bị cả ô đi nhé,
Về khách sạn: hiện em chưa có khách sạn mà chỉ có nhà hàng thôi (nhà hàng đảm bảo luôn ngon - bổ - rẻ và luôn có ưu đãi cho OF) :-bd; em có số điện thoại này mợ cứ alo đảm bảo phòng cũng hợp lý mà ngay trung tâm: 0976 620788 - khách sạn Hùng Anh.

Thân mến,

future gia

Đi bộ
Dear mợ,
Hôm nay Sapa vẫn mưa mà em ngóng thời tiết thế này thì sẽ mưa đến hết tuần nên mợ cứ chuẩn bị cả ô đi nhé,
Về khách sạn: hiện em chưa có khách sạn mà chỉ có nhà hàng thôi (nhà hàng đảm bảo luôn ngon - bổ - rẻ và luôn có ưu đãi cho OF) :-bd; em có số điện thoại này mợ cứ alo đảm bảo phòng cũng hợp lý mà ngay trung tâm: 0976 620788 - khách sạn Hùng Anh.

Thân mến,
Ui trời mưa à, hi vọng lên đó nắng lên, ngắm cảnh cho đẹp...Cám ơn mợ về thông tin khách sạn, em sẽ alo đặt phòng.

hoangminhsapa

Xe buýt
Ui trời mưa à, hi vọng lên đó nắng lên, ngắm cảnh cho đẹp...Cám ơn mợ về thông tin khách sạn, em sẽ alo đặt phòng.
He he, em cứ nghĩ future gia là mợ vậy mà khi gặp thì ... hổng phải, sorri cụ nhé,chúc cụ, mợ có chuyến du lịch Sapa thật đáng nhớ ;)

future gia

Đi bộ
He he, em cứ nghĩ future gia là mợ vậy mà khi gặp thì ... hổng phải, sorri cụ nhé,chúc cụ, mợ có chuyến du lịch Sapa thật đáng nhớ ;)
Cũng có mợ đi cùng mà :D Rất vui khi gặp mợ Hiền và cả đại gia đình nữa, rất thân mật và ấm cúng. Món ăn ở chỗ mợ cũng rất ngon, thèm quá món Lợn bản nướng :D

hoangminhsapa

Xe buýt
Cũng có mợ đi cùng mà :D Rất vui khi gặp mợ Hiền và cả đại gia đình nữa, rất thân mật và ấm cúng. Món ăn ở chỗ mợ cũng rất ngon, thèm quá món Lợn bản nướng :D
Ha cụ mợ đã về đến nhà rùi chứ, cảm ơn cụ mợ đã ghé thăm và ủng hộ tệ xá mấy bữa liền :D, hẹn gặp cậu mợ vào một dịp gần nhất, chúc cụ luôn vui và hạnh phúc,:)
Thanks,

hong2412

Xe buýt
ủn lên nào, công ty cháu đang xây dựng resot trên Tả Phìn, khung cảnh đẹp. chắc vài năm nữa là có thể phục vụ được các cụ ofer nhà mềnh

hoangminhsapa

Xe buýt
Sapa tuần này lại ấm hơn rùi,
Lại một tuần mới đến, chúc toàn thể offfer một tuần mới tràn đầy sức sống, vui vẻ và thành công,
Mong được đón các cụ/mợ tại Hoàng Minh sapa,

Trân trọng,

ngthenam

Xe buýt
Sapa tuần này lại ấm hơn rùi,
Lại một tuần mới đến, chúc toàn thể offfer một tuần mới tràn đầy sức sống, vui vẻ và thành công,
Mong được đón các cụ/mợ tại Hoàng Minh sapa,

Trân trọng,
Cụ ơi, mùa này ruộng bậc thang trên Sapa thế nào rồi cụ?

hoangminhsapa

Xe buýt
Cụ ơi, mùa này ruộng bậc thang trên Sapa thế nào rồi cụ?
Bẩm cụ, ruộng thì vẫn còn nhưng mà lúa thì hết ạ,
Hẹn cụ mùa lúa sang năm nhé, em sẽ update ảnh lủa bắt đầu chín để cụ lên là vừa.
Năm nay đi chơi và ngắm những thứ khác ạ,:)

Thank nhiều,

hoangminhsapa

Xe buýt
Hic mấy nay Sapa mưa to, mưa nhiều quá, đoạn đường từ Lào Cai - Sapa trở lên xấu kinh khủng, hôm qua còn bị tắc đường nữa các cụ ạ. Nhà mình đi lên Sapa nhiều nên cứ alo cho em để cập nhật thời tiết nhé @};-
Chúc các cụ/mợ luôn có chuyến du lịch vui vẻ,

hoangminhsapa

Xe buýt
Tiếp tục gửi các cụ thông tin cho chuyến du lịch Sapa nhé,:))

Để thăm quan Sapa các bác nên thuê xe máy tự lái hoặc đi xe ôm.
Giá: 80 -100k/ ngày tự đổ xăng (Xe tay ga thì đắt hơn khoảng 150k/ ngày). ĐI xe ôm 100k/ điểm thăm quan (giá có thể thay đổi theo từng tuyến đường, mùa thấp điểm hay cao điểm, các bác nên hỏi giá trước)