cảm nhận ban đầu về Mazda3 all new 1.5

nduc1211

Xe tải
Cụ nâng ghế lên kịch cơ ạ? Cụ ngồi cảm giác thế nào? Em vẫn chưa tìm ra vị trí để ngồi thích hợp :(

batuan89

Xe tải
Cụ chủ ơi sao đổ đầy bình mà có 630k thôi à cụ? Em tưởng bình xăng em nó = 51 lít x 15670 = 800k chứ cụ nhỉ?

Su100

Xe hơi
Cho mình hỏi là lúc ban đầu nổ máy buổi sáng tiếng máy rất gằn, chỉ khi cài số lùi hoặc D thì nhẹ nhàng luôn, có ai như thế k ạ.
Hôm em nổ máy ở SR em nó cũng cũng gào lên mà cụ. Thấy sâu bảo sau 15 giây em nó mới lịm đi để cho cụ tác nghiệp ạ.

Dqlong

Xe tăng
Bình xăng nó quảng cáo láo đấy, chỉ đổ được tầm hơn 40 lít thôi. Không đổ đầy hơn được đâu.

gnuhjp2003

Xe buýt
Cụ chủ ơi sao đổ đầy bình mà có 630k thôi à cụ? Em tưởng bình xăng em nó = 51 lít x 15670 = 800k chứ cụ nhỉ?
xe e lúc mua nguyên văn là còn 1 vạch cuoi cung, di dc 70km nua. nhung e k biet la chính xác còn bao nhiêu lít.
đổ đầy bình là 630k (nhung e cũng quên mất nhìn lít).
e đi 3 hôm roài mà chưa thay xuống vạch nào @@

gnuhjp2003

Xe buýt
Cụ nâng ghế lên kịch cơ ạ? Cụ ngồi cảm giác thế nào? Em vẫn chưa tìm ra vị trí để ngồi thích hợp :(
kịch mà e vẫn thấy thấp :( cái này chắc phải tự khắc phục thôi chứ ghế sao mà độ được cụ.....

gnuhjp2003

Xe buýt
Cho mình hỏi là lúc ban đầu nổ máy buổi sáng tiếng máy rất gằn, chỉ khi cài số lùi hoặc D thì nhẹ nhàng luôn, có ai như thế k ạ.
có cụ ạ. nhưng mà e thấy bt, vọt lên 1500 vòng thì có sao đâu ợ. e nghĩ là để làm nóng động cơ cụ ạ.
sáng nay e cũng chưa chờ đủ 15 giây nên k biết là đến lúc nào thì nó xuống :)))
e chỉ đang lăn tăn vụ nc làm mát thôi :(

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
có cụ ạ. nhưng mà e thấy bt, vọt lên 1500 vòng thì có sao đâu ợ. e nghĩ là để làm nóng động cơ cụ ạ.
sáng nay e cũng chưa chờ đủ 15 giây nên k biết là đến lúc nào thì nó xuống :)))
e chỉ đang lăn tăn vụ nc làm mát thôi :(
Minh mua con HB 1.5 cũng tình trạng y như cụ! khoảng 30 s thì xuống dưới 1000 vòng. Mình có hỏi bên hãng thì họ bảo để làm nóng máy và bôi trơn động cơ.

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Minh mua con HB 1.5 cũng tình trạng y như cụ! khoảng 30 s thì xuống dưới 1000 vòng. Mình có hỏi bên hãng thì họ bảo để làm nóng máy và bôi trơn động cơ.
Đó là hiện tượng rất bình thường thôi cụ ạ, em thấy xe nào cũng đều vậy cả chứ đâu chỉ riêng xe Mazda, nói chung nhanh thì 15 giây, còn bình thường 20-30 giây, lâu thì cả phút tồng ồ các cụ ợ, hì, lại hóng tý xiem các cụ góp ý ạ.

Lacet_ti

Xe container
Đó là hiện tượng rất bình thường thôi cụ ạ, em thấy xe nào cũng đều vậy cả chứ đâu chỉ riêng xe Mazda, nói chung nhanh thì 15 giây, còn bình thường 20-30 giây, lâu thì cả phút tồng ồ các cụ ợ, hì, lại hóng tý xiem các cụ góp ý ạ.
Em thấy chỉ khoảng 5s thôi ạ, cũng chả đếm tg, nhưng thường các xe chỉ gào lên tí lúc nổ máy xong xuống ngay, làm gì mà 30s thì nghe Opera quá :))
Em đồ rằng xe mới, nhưng sao lại ko đúng với kỹ thuật giữ xe.
Xe M3 này nếu cụ nào có gia đình nhỏ, hoặc đi 1 mình thì Ok. Còn lại thì ko phù hợp, vì khoang sau quá hẹp. ( So với khoang Lac của em, phải <5cm > Em đo từ mép ghế đến cái cục để đồ ở giữa)
Thằng Mazda bao giờ cũng 1 mình 1 kiểu, cứ nằm lửng lơ trong phân hạng, vd M3 thì lại nhỏ hơn Lac, Corola, Civic 1 chút. M6 thì lại nhỏ hơn Cam, Cọt 1 chút :))

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Em thấy chỉ khoảng 5s thôi ạ, cũng chả đếm tg, nhưng thường các xe chỉ gào lên tí lúc nổ máy xong xuống ngay, làm gì mà 30s thì nghe Opera quá :))
Xe M3 này nếu cụ nào có gia đình nhỏ, hoặc đi 1 mình thì Ok. Còn lại thì ko phù hợp, vì khoang sau quá hẹp. ( So với khoang Lac của em, phải <5cm > Em đo từ mép ghế đến cái cục để đồ ở giữa)
Thằng Mazda bao giờ cũng 1 mình 1 kiểu, cứ nằm lửng lơ trong phân hạng, vd M3 thì lại nhỏ hơn Lac, Corola, Civic. M6 thì lại nhỏ hơn Cam, Cọt 1 chút :))
Xin hỏi cụ đi lacetti nhập hay lắp ráp vậy ạ, ẻm có hay khát nước lắm không ợ, thật ra Lacetti chạy cũng thoát xe phết ấy chứ cụ nhể, hì

Lacet_ti

Xe container
Xin hỏi cụ đi lacetti nhập hay lắp ráp vậy ạ, ẻm có hay khát nước lắm không ợ, thật ra Lacetti chạy cũng thoát xe phết ấy chứ cụ nhể, hì
Khát nước nghĩa là tốn xăng và hay bệnh thì ko cụ à. Vì xe em là Lac nhập và số sàn.
Thoát xe thì ra cao tốc cụ à, đi phố hơi ì. Nhưng do cách đi thôi vì số sàn, muốn nhanh cứ về số mà vút . Em dạo này đi Hà nội suốt, cũng chả thấy quãng nào mà đi nhanh quá được :))

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Mazda bao giờ cũng 1 mình 1 kiểu, cứ nằm lửng lơ trong phân hạng, vd M3 thì lại nhỏ hơn Lac, Corola, Civic 1 chút. M6 thì lại nhỏ hơn Cam, Cọt 1 chút :))
Em chẳng hiểu nhỏ to thế nào nhưng em đi độ xe để ngay cạnh 1 em altis mới mà nhìn M3 to dài hơn hẳn. 2 cụ đi Altis cứ vào khen to dài xuýt xoa mãi làm em cứ buồn cười. =))

Lacet_ti

Xe container
Em chẳng hiểu nhỏ to thế nào nhưng em đi độ xe để ngay cạnh 1 em altis mới mà nhìn M3 to dài hơn hẳn. 2 cụ đi Altis cứ vào khen to dài xuýt xoa mãi làm em cứ buồn cười. =))
To bên ngoài cụ à, còn bên trong mới hẹp.
Cụ đo thử hàng ghế sau thì biết, em cũng bất ngờ là nó lại hẹp thế, cảm giác như Moring ạ ( chiều dài nhé) :)

ayun

Xe máy
E cao 1.72m ngồi ghế sau thấy cũng thoải mái, hay tại e ngồi thẳng người, mỗi tội ngồi ghế lái hay chạm trần

gnuhjp2003

Xe buýt
To bên ngoài cụ à, còn bên trong mới hẹp.
Cụ đo thử hàng ghế sau thì biết, em cũng bất ngờ là nó lại hẹp thế, cảm giác như Moring ạ ( chiều dài nhé) :)
cụ nhận xét đúng đấy ợ, e thấy hàng ghế sau của M3 hẹp lắm, lại có gờ nổi lên nên đi 3 ng lớn ngồi sau là khoai lắm đấy.
đẹp nhất là gập ghế lại roài 3 ng lớn nằm dài ra cho sướng =)))) e fun tí.

xe cỏ

Xe buýt
M3 mà cụ bảo bé hơn Lac thì em cũng đến chào thua

Lacet_ti

Xe container
M3 mà cụ bảo bé hơn Lac thì em cũng đến chào thua
Ơ , em thấy sao bảo vậy mà. Hôm em rửa xe ở Sông Hồng - Lê Văn Lương. Có xe M3 của đại lý Mazd vào rửa, em chui vào ngồi thử, trứoc sau. Thấy ko chê điểm gì, trừ hàng ghế sau chật quá. Lấy tay đo thử: Từ mép ghế đến cục nhựa ở giữa ( chả biết gọi là gì :)) ) . Thấy Lac của em dài hơn 5-7cm, ai cũng công nhận.
Mà cụ cãi em làm gì, cụ mang thước ra mà đo, nó còn đó chứ đâu ( ko cần đo xe em, cứ đo với Corola hay Civic cũng được )
Còn xe này em có chê gì đâu cụ, sao cụ dỗi em thế :))

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa đo nên ko rõ nhưng có thể hàng ghế sau chật hơn thật nhưng bên ngoài độ to dài so ngang vs camry chứ altis ko có cửa so. Mà em lại khoái xe nhìn fai to dài :))