Cảm nhận CAMRY LE và CAMRY SE ...

Máy như nhau, nhưng khác 1 chút tỷ số nén, nên SE hơn LE 10 ngựa (169 vs 179). Nhưng cũng khó phân biệt bác ạ, chênh có 6% ! Óp sừn thì với em cũng ko quan trọng lắm, e múc LE thôi...
Chênh lệch k nhiều thế đâu cụ ơi,chỉ tầm 5 6 mã lực là cùng!:> SE có độ vọt tốt hơn,tuy nhiên 2 ống xả nên xăng uống cũng tốt hơn LE!

Em xjn cụ 500 ảnh con LE của cụ ak ? Nhân tiện cho e hỏi camry 2011 nhập mẽo ( cả LE và SE ) có trang bị tiêu chuẩn ra sao ak ! Options gồm những gì hả các cụ
Hầu như opt xe US thì chả phải kể gì nhiều:
-Ghế nỉ toàn tập,chỉnh bằng cơm trừ ghế lái là ghế điện
-Đầu CD 1 đĩa
-Mâm vành Lazang đúc hịn hịn hịn (trừ bản Base xài chân sắt)
-Có cửa sổ trời (trừ bản Base thì k có luôn)
-Không có đèn gầm,có Bi nhưng k có xenon chỉ là HID
-Đèn hậu LED của xe từ đời 2010 trở lên
-Điều hòa một vùng,chỉnh auto tay
Bản SE thì cũng như trên nhưng thêm một số Opt:
-Body Lips,cái này có để dáng xe thêm Sì po chứ về độ cao của gầm hay khoảng sáng vẫn như vậy k thay đổi là mấy
-Hệ thống 2 ống xả giống xe 3.5
-Mâm to hơn bản LE 1 inch nhìn khỏe khoắn hơn
-Có đèn gầm rồi

Bản Base thì khỏi cần nói nhiều chả có gì cả:chân sắt,không cửa nóc....

Giá của 3 loại giao động tầm:

Base: 58k
LE: 62,5k
SE: 67,5k
XLE: ~90k (Bản full opt về chỉ việc đi chả cần lắp thêm một thứ gì nữa!Máy 3.5 V6 khỏe khoắn!)

P/s: - Đúng thật là có một số em SE về đây đã có lắp ghế da và dàn loa JBL chính hãng! Giá của bộ phụ kiện thêm đó tầm 3,5k - 4k Và giá xe SE đó lên đến 72k! Nhưng cảnh báo các bác về nguồn gốc số đồ lắp thêm đó!
-Có những em có hệ thống Bluetool kết nối điện thoại,nhưng có những em thì không có! Nếu không có cái đó giá xe giảm xuống 200$ đến 300$ nữa! Muốn kiểm tra có hệ thống này không rất đơn giản chỉ cần nhìn trên vô lăng là biết! (Cái này có gì e sẽ kiếm hình ảnh cho các bác dễ quan sát hơn!)

Chỉnh sửa cuối:

tonhuunghia

Xe đạp
bác bmw318i biết thì tư vấn nhak! SE là bản đặc biết special edition ah.

Carmania

Xe tải
Nhờ các kụ tí. Ông anh cháu mới lấy LE 2011 màu đen cuối 2010 nay muốn gả lại cho cụ nào có nhu cầu. LH: Chiến VTV: 0902224212. thks

altis2

Xe tải
Em nghĩ thế này có gì không phải các bác bỏ qua cho em:
1. Những bác đi cam đa phần là những bác đã có tuổi, mà có tuổi thì lại không thích vợ máu quá. Không thích vợ máu quá thì dẫn đến LE là được rồi, cần gì SE. Đằng nào thì cũng là cam, không phải quýt, mình già rồi, có đua với ai đâu mà cần nẹt pô :)
2. Thường thường nhắc đến cam, em thấy người ta nghĩ ngay đến 3 cô: cam đài 2.0, cam VN 2.4 và cam mỹ. Lúc này sẽ có các bác như sau:
2.1 Đối với các bác quan điểm nhập ngoại ngon hơn hàng nội mà tài chính non, không thể cố được nữa (sợ quá cố luôn) thì đài 2.0 thẳng tiến, vừa tiền, được cưỡi cam, ốp sần không đến nỗi (em cũng nằm trong tốp này :P).
2.2 Đối với các bác quan điểm vợ phải có một trái tim khỏe, thích phía trong vợ phải có nhiều tiện nghi để tận hưởng khi mở nách chun vào, họ nhà vợ phải có đông cô dì chú bác để tiện cho việc kêu ca, thóc lúa rủng rẻng hơn xíu thì đại lý TÔ trực chỉ! (khổ thân cho các bác miền Bắc lúc này phải mang thân cho sâu nó dày vò :| )
2.3 Đối với các bác cho rằng: nhập thì phải từ Mẽo, máy khỏe và gia đình có điều kiện thì hỏi cưới Cam LE.
3. Em cũng gặp nhiều bác ngoài già trong trẻ, chuẩn bị xuống tiền để làm con SE. Loanh quanh luẩn quẩn bốc đầu đốt lốp trên các xa lộ OF, OS và lắng nghe ý kiến mọi người thì chuyển qua dạm ngõ nhà mẹc hoặc nhà Bim luôn:P
Túm nại: em nghĩ ở VN mình cái xe là một tài sản lớn nên các bác tiền ít thì mua Cam 2.0 đài, nhiều hơn chút thì 2.4 Vịt, nhiều hơn chút nữa thì Mỹ LE, nhiều hơn chút nữa thì bim, mẹc. Bản thân cái giá (hơi lỡ cỡ) và cái tên (đã cam ry lại còn xì pọt, già mà ham) nó làm cho con SE ít phổ biến ở mình chứ em nghĩ nó là sự lựa chọn không tồi đâu ạ. Hàng xuất Mẽo **==, nội thất nhìn =P~, máy bốc, khỏe. Em xin hết ạ. Bác thấy đúng mời em ly nước nào, nói nhiều khát quá bác ợ =P~
Cụ này nói chuẩn không thể chỉnh thêm được chút nào, vote cho cụ

0948994999

Xe tải
[
-Có những em có hệ thống Bluetool kết nối điện thoại,nhưng có những em thì không có! Nếu không có cái đó giá xe giảm xuống 200$ đến 300$ nữa! Muốn kiểm tra có hệ thống này không rất đơn giản chỉ cần nhìn trên vô lăng là biết! (Cái này có gì e sẽ kiếm hình ảnh cho các bác dễ quan sát hơn!)

[/B]
Cụ cho e hỏi ? SE e nghĩ kết nối điện thoại blutool là trang bị tiêu chuẩn chứ ak ? Sao xe có ? Xe lại ko ợ ?

ng_cuongvn

Xe tải
sau 1 hồi tham khảo, em đã quyết định đặt cọc tiền để lấy em cam LE 2011. Về xe cộ thì em chỉ biết lên xe và lái thôi nên muốn hỏi các bác có kinh nghiệm 1 tí. Xe em lấy là camry LE 2011, bản có tích hợp bluetooth trên vô lăng sản xuất tháng 10/2010, khi lấy xe về em sẽ phải để ý xem những cái gì để tránh bị tráo đồ hay độ thêm (xin lỗi bác saloon vì em cũng muốn chắc chắn để sau này đỡ phải lăn tăn). kính nhờ các bác giúp em sớm với ạ.

Isu_zu

Xe container
sau 1 hồi tham khảo, em đã quyết định đặt cọc tiền để lấy em cam LE 2011. Về xe cộ thì em chỉ biết lên xe và lái thôi nên muốn hỏi các bác có kinh nghiệm 1 tí. Xe em lấy là camry LE 2011, bản có tích hợp bluetooth trên vô lăng sản xuất tháng 10/2010, khi lấy xe về em sẽ phải để ý xem những cái gì để tránh bị tráo đồ hay độ thêm (xin lỗi bác saloon vì em cũng muốn chắc chắn để sau này đỡ phải lăn tăn). kính nhờ các bác giúp em sớm với ạ.
Cũng ko lo tráo đồ đâu bác ạ, vì sa lon cũng ko dám làm vậy, mang tiếng ngay. Kể cả bác đem xe về rồi mà phát hiện ra, thì sa lon vẫn phải chịu trách nhiệm, họ ko dám làm bậy đâu. Duy nhất bác kiểm tra nước sơn, sợ bị xây sát rồi dặm lại, cái này nếu mang xe về là ko bắt đền được.

Isu_zu

Xe container
LE: 2.5-Liter 4-Cylinder DOHC 16-Valve Dual VVT-i; 169 hp @ 6000 rpm; 167 lb.-ft @ 4100 rpm.
SE: 2.5-Liter 4-Cylinder DOHC 16-Valve Dual VVT-i; 179 hp @ 6000 rpm; 171 lb.-ft @ 4100 rpm.

Chính xác 10 con ngựa cụ ạ.

mrkey

Xe buýt
tầm lên SE cụ làm con mec cho em :D em thấy con C200 CGI là hợp lý đấy cụ ạ ;)

Isu_zu

Xe container

0948994999

Xe tải
tầm lên SE cụ làm con mec cho em :D em thấy con C200 CGI là hợp lý đấy cụ ạ ;)
merc C chán òm cụ ak ? dù cảm giác lái sướng thật ? nhưng có phải mình mua xe đi 1 mình đâu hả cụ ? chật lắm

Cụ cho e hỏi ? SE e nghĩ kết nối điện thoại blutool là trang bị tiêu chuẩn chứ ak ? Sao xe có ? Xe lại ko ợ ?
SE thì chuẩn là thế rồi =)) Còn LE thì em có em không :| E cũng không biết thế nào,nhưng riêng cái opt đấy là rớt giá xe tầm 200$ 300$ nhé cụ :>

ttn2009

Xe tải
da phần mua camry là các bác thành đạt và có tuổi nên thường mua Le nhiều hơn, mấy ông già hay chê SE nhìn o bằng LE. còn về chênh giá cả không là vấn đề vì có ong còn mua Xle mà các bác.

0948994999

Xe tải
da phần mua camry là các bác thành đạt và có tuổi nên thường mua Le nhiều hơn, mấy ông già hay chê SE nhìn o bằng LE. còn về chênh giá cả không là vấn đề vì có ong còn mua Xle mà các bác.
Cũng tùy cụ ak ? Đa số các ông chọn camry nhưng là camry LD cụ ak ? Ko phải nhập mẽo mô ak ? Vì camry LD nhìn sang trọng hơn ? Camry mẽo thì nhìn xì teen hơn cụ ak

mec c200a

Xe buýt
vì se đắt hơn nên ít ng chạy hơn rồi

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
E cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình giúp e ! Đặc biệt là cụ lmtuan ak ! E mời các cụ ly vang ! Sau này e xjn votka tiếp ak
Nhưng các cụ ơi ! E ko hiểu LE vs SE khác nhau thế nào cơ ak ! Cùng là camry cả mà ? Chứ khác nhau về chư L và chữ S thì e biết ui ak
Và giá 2 e này bây giờ khoảng bao nhiêu là múc dc hả các cụ !
Haizzz, đọc cái cm này thì em biết cụ từ trường nào đào tạo rồi , haizzzz, đã thế còn chửi mình ngu mới sợ :-j
E nói thật cụ, tiền thì k có ý thì làm con Wave mà đi cho nó lành.