Cảm nhận sau 2 tuần kết duyên với M3 all new 2.0 ngọc trinh

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Thế thì thui em lại xài vợ cũ vậy. Lúc nào các cụ ế xe thì em mua sau cho đỡ phải tranh giành chờ đợi ;))
Hì, mấy chục củ với mấy củ là khác nhau nhiều lắm mà cụ, chỉ mong xuống thêm được vài củ nữa là cũng có sự thay đổi lắm rồi ấy chứ ạ :D

Bachunchun

Xe tải
Toyota tăng giá mazda tha hồ mà bán rồi

Xuan Giang

Xe hơi
Em nhận xe hôm 25/12, chọn ngày lấy xe hôm 01/01
Xe em là all new 2.0 ngọc trinh. Biển 30A-48...26
Thông số thì em xin k bàn vì trên mọi phương tiện các cụ có thể check được.
Em có đôi lời chia sẻ với các cụ cảm nhận như sau:
1. Về kiểu dáng: khá hoàn hảo với cỡ xe như vậy. Dầu xe bằng vuông nên khi căn các điểm góc đèn khá dễ. Gương hậu vừa phải, có thể quan sát được rộng phần thân xe. Kính chắn gió rộng, quan sát rất thoáng so với civic. Cửa sổ trời rộng. Cốp rộng ngạc nhiên so với civic và altis. Cửa xe mở 2 nấc như dòng xe sang, chéo và kéo mạnh tiếp là gần vuông góc.
đèn led chạy ban ngày rất tiện và đẹp.
Buổi tối cụm đèn led phía sau nhìn mê li lắm, như tên lửa ý
2. Nội thất: da xịn đen, chỉ may đỏ, pha 1 số chi tiết nhôm ghi, rất đẹp và khỏe, mỗi tội nội thất đen nên dễ lộ bẩn. Hốc để đồ vừa phải, giá để tay thoải mái giúp những ai lái 1 tay tay trái như em khá thích.
Am thanh 6 loa cùng 1 loa trầm chính giữa tablo. hệ thống âm thanh tập trung hết cho hàng ghế trước, hàng ghế sau âm thanh rất chán. Do ghế sau có thể gập xuống nới diện tích cốp xe, vì thế nên k bố trí loa trầm ở sau gáy hàng ghế sau như các xe khác, mà bố trí bên trên như Mẹc.
Màn hình cảm ứng giữa và núm xoay, cái này em rất khoái, nhạy và tiện dụng như Audi.
Bảng điều khiển màu đẹp, tự sáng khi đi ban ngày, và tự động giảm tối khi chạy ban đêm. Màn hình HUL, rất tiện dụng, nhưng hạn chế là hiển thị mỗi km, k hiển thị GPS dẫn đường, do gói GPS phải mua thêm của chính hãng, chứ k theo xe, vì thế khá đắt.
Màn hình hiển thị nhiều chức năng, đo xăng bình, đo lượng nhiên liệu bình quân, đo tính năng tiêu thụ xăng với cách lái của mình hiện tại...
Cài đặt được chế độ đèn trong xe sáng theo yêu cầu, mỗi tội thời gian min sáng hơi lâu.
Cài đặt được chế độ tự khóa khi ra chìa khóa ra khỏi xe, k cần phải bấm.
Chìa khóa thông minh, khi tới gần xe, bạn cũng k cần phải ấn mở khóa cửa, mà chỉ cần ấn vào nút trên tay nắm.
Vô lăng vừa phải 2 chấu thế thao, điều chỉnh 4 hướng rất tiện lợi,
Ghế điện điều chỉnh 6 hướng. Nhưng ghế phụ lại bằng cơ. điều hòa mạnh, làm ấm nhanh, có chế độ auto êm ái. Sưởi kính sau hơi lâu.
3. Vận hành:
Kết nhất là khi khởi động, tiếng máy nghe mạnh đầm chắc, như độ tiếng xe thể thao, làm e rất phấn khích.
Vào số nhẹ, số vô cấp nên vọt êm.
Cần số tay thể thao ngay dưới vô lăng (nhưng e thấy nói là tự động 6 cấp, nhưng đưa về số lãy tay thì lại hiển thị có 4, ai rành kỹ thuật cho e hỏi với)
Khi đạp ga ở gần 2k vòng, xe vụt rất êm và bốc
Bộ lốp Dunlop max sport của em chạy sướng, thể thao, nhưng hơi dội gầm, do vành 18 inch.
đèn bixenon rất sáng, tự động điều chỉnh theo góc lái, tự động điều chỉnh độ sáng khi bật pha. bật hết các đèn, nháy 2 lần cần gạt mưa, xe sẽ có chế độ rửa đèn pha.
các tính năng cân bằng điện tử, chống trượt, istop.
Em thấy khó chịu cái istop, vì tắt đi rồi, nhưng khi khởi động lại máy, nó lại tự động bật (có cụ kỹ thuật nào chỉ em cách tắt hẳn đc k) vì e thấy k hiệu quả, mỗi lần dừng xe, máy tắt rồi khởi động lại, tốn xăng hơn vì mình dừng đèn đỏ k lâu, và nhiều khi đường ùn đông, sẽ k chỉ động trong xử lý được. vợ cả e đi thì toàn giật mình, và nhiều khi như thế nguy hiểm, vì k chủ động đc tốc độ, dễ dẫn tới quá đà chân ga.
Xe có camera lùi tự động, nhưng e khoái căn gương và có cảm ứng hơn, camera nhiều khi làm mình hay giật mình và thiếu cảnh giác với đầu xe,
.....
Trên đây là 1 số cảm nhận ban đầu, em sẽ chia sẻ tiếp khi tìm hiểu tất cả các ưu điểm của cô vợ 2 nhỏ nhắn dễ thương này nha...
Cụ chưa đưa ra hông tin cái giá rổ và KM nhỉ?

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

kimvanggiotle81

Xe hơi
Vâng! Ra tết các hãng xe un ủn tăng, Toy mỗi xe lên từ 10-12tr còn Mazda thì vẫn đứng vậy cho các cụ cứoi đó ạ!
Nói thật ko phải với các cụ dùng Toy chứ có mà giảm giá em cũng chả mua chứ còn tăng giá. Dịch vụ thì lởm, mk toàn lấy phụ tùng hàng ngoài vào thay với giá cắt cổ. Cơ quan em mấy con Toy vào hãng đều dính rồi.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Nói thật ko phải với các cụ dùng Toy chứ có mà giảm giá em cũng chả mua chứ còn tăng giá. Dịch vụ thì lởm, mk toàn lấy phụ tùng hàng ngoài vào thay với giá cắt cổ. Cơ quan em mấy con Toy vào hãng đều dính rồi.
Em thấy cũng tùy chỗ mà cụ! Đây phải Toy nào cũng làm ăn vậy đâu!!!

Hkhanh

Xe đạp
hóng Chương trình đầu năm mới tháng 3 của mazda 3 AN để nhà cháu còn cưới ợ các cụ sêu ơi

trungbattu

Xe buýt
Em hi vọng là toy cứ tăng giá ầm ầm lên , mazda bên em vẫn giữ nguyên chính sách là oke roài. ^^!

Xuan Giang

Xe hơi
Mazda 2S thế nào các cụ nhỉ? Cụ nào chạy rồi cho đánh giá đi.

Mazda8688

Xe hơi
Ý e là e ko thích cái phần bọc da chân cần số ấy, e vẫn thích số zic zac hơn
Cũng tuỳ người cụ ạ. Cá nhân e thì e thích cần số bây giờ. Zic zac nhiều khi đi e thấy hơi bất tiện,khó chịu cụ ạ

vinhvinh

Xe tải
E băn khoăn chỗ gắn bks của m3. Mất đi cái miệng đẹp :|

ducta

Xe hơi
Cụ chủ cho em hỏi ăn uống con 2.0 của bác ntn, trong phố và đường trường với ạh. Độ cách âm so với altis thế nào ạh

CuongDV2

Xe đạp
Em hi vọng tháng 3 giá tốt hơn để e lên gửi tiền cho các cụ maz ạ