Đánh giá Cảm nhận thực tế khi lái thử Elantra 2016

dbspeed

Xe hơi
Group này dành cho các cụ mợ quan tâm, đam mê, và đã cưới em nó elantra 2016 để thảo luận chia sẻ ạ, 2 xe cũng có thể ọp đc rồi :))

- group k mua bán, k quảng cáo
- chia sẻ kinh nghiệm, đam mê là chính.
- độ đẽo vọc vạch xe

https://www.facebook.com/groups/1034918936594397/

E có đánh giá qua lại thế này, hnay đi lái thử bản 1.6at 2.0 chưa có vì chưa lấy ra. E đã tìm hiểu rất kĩ phân c và đã lái thử cerato vs m3 nhiều lần.

1 - về cảm giác lái: tay vô lăng nhẹ vì chưa đc thử nhiều nên e chưa đánh giá đc gì từ cái vô lăng cả thấy nó nhẹ và phản hồi khá tốt.

2 - về động cơ: e để chế độ sport và thốc ga thì nói thật phấn khích, dính ghế + tiếng pô kêu như độ. Chế độ thường đạp ga cũng thích ạ, nói chung kết khoản máy móc. Khi nổ máy rất nhẹ nhàng gần như k cảm nhận đc xe đang nổ máy

Video:

3 - độ ồn: xe đỡ ồn nhất phân khúc, đi 20-40 ở đường tốt gần như k nghe thấy gì 40-80 bắt đầu ồn nhưng chấp nhận đc. Đặc biệt khi đi vào ổ gà và đường xấu, giảm sóc xe làm rất tốt như kiểu thân vỏ con này rất chắc e k thấy tiếng khục vs khập ở m3 vs cerato

Video:

4 - thân vỏ: em kết khoản này vì thành công nhập ckd 3 cục ráp, e có tìm các chi tiết nhỏ trên xe như: zoăng cao su, ghế, nhựa, ắc quy... Thì thấy đc các chi tiết này đều made in korea
Video:

5 - giải trí: em thấy loa nghe khá hay đó ạ, k càn độ dù e là người thích nghe nhạc sập sình

Video:

6 - nội thất e thấy sáng, Hàng ghế sau giộng và thoải mái.

7 - option thì nhiều quá: gạt mưa tự động, sấy kính ghế khử ion các kiểu các cụ đọc báo đã biết.

8 - giá:
- 1.5 665 ra biển 770 ( = cerato 2.0)
- 2.0 715 ra biển 825 ( > m3 1.5 20tr )

E chưa tìm ra điểm để chê con này, tất nhiên m3 1.5 lỗi k thể khắc phục + với giá gần bằng elantra 2.0. Cá nhân e rất thích m3 vì xe nhật + đẹp nhất phân khúc cơ mà 1.5 thì lỗi, 2.0 thì lại đắt, nên e thấy elantra là sự lựa chọn đáng đồng tiền bát gạo nhất.
E đã đợi cerato ra mắt rồi đợi đến con này nó làm e k hề thấy vọng. :))

Ý kiến trên đều là ý kiến cá nhân, các cụ muốn biết cụ thể các cụ đến lái thử ạ.

E hài lòng với nó, các cụ có đọc bài e đừng vào cão nhau xe nhật vs xe hàn nhé, ở vn nhật hàn mà lắp ráp thì như nhau cả thôi.

Chúc mua đc xe tốt!

Chỉnh sửa cuối:

uduchi

Xe container
Rất chi tiết và rất tâm huyết cụ ợ:))

dbspeed

Xe hơi
Vầng hnay post lên otf facebook bị cho là sale nên bị xoá bài ạ. :(

trinhhunghb

Xe lăn
tùy gu và sở thích cụ ah...hàn hay nhật hay nào cũng vậy đắt hơn tí là đi sướng hơn...

dbspeed

Xe hơi
Cảm nhận riêng thôi ạ, ai thích xe nào thì lấy xe đó thôi ạ.

CUDA

Xe đạp
người khen nức nở người thì chê tơi bời, quan điểm của mình thì elantra giá cao hơn nhiều cerato thì chẳng hay tẹp nào !

uduchi

Xe container
người khen nức nở người thì chê tơi bời, quan điểm của mình thì elantra giá cao hơn nhiều cerato thì chẳng hay tẹp nào !
Em cũng thấy Mazda 3 giá cao hơn Elantra với Cerato nên chẳng hay tẹo nào,Altis giá cao hơn cũng chẳng hay tẹo nào cụ ợ:))

duyhoang202

Đi bộ
Có bác nào đã xem thực tế xe màu xanh cho e cái hình với.Hình như trong catalogue ra ngoài đời khác nhau 1 trời 1 vực

Developer87

Xe buýt
Cụ chủ review có tâm quá, đủ cả clip luôn.

Pioking

Xe đạp
2009 đén h chạy huyndai getz vẫn tốt và đầu tháng 6 đã cọc em Elantra 2.0. Đọc bài cụ càng yên tâm hơn, dự là tuần sau rước e í về màu vàng cát, có phải màu xe trong hình ko các cụ nhỉ?

dbspeed

Xe hơi
Đúng là giá có cao gần như xe nhật ( mazda. 3 ) nhưng elantra giải quyết đc 2 vấn đề của m3 vs cerato là:
- với m3: lỗi động cơ không khắc phục đc
- với cerato: theo mình xe hàn thì huyndai hơn kia, nhìn nội thất huyndai vẫn ok hơn cerato

Cái mình nhất mạnh là xe này mình thấy các chi tiết không bị nội địa hoá nhiều như trường hải, các chi tiết đều made in korea có vẻ như thành công chỉ nhập 3 cục về lắp lại chứ không luộc gì. :)

Nên cái giá kia có thể chấp nhận đc!

dbspeed

Xe hơi
2009 đén h chạy huyndai getz vẫn tốt và đầu tháng 6 đã cọc em Elantra 2.0. Đọc bài cụ càng yên tâm hơn, dự là tuần sau rước e í về màu vàng cát, có phải màu xe trong hình ko các cụ nhỉ?
Cụ chọn elantra là chuẩn nhất, getz, i10 chạy dịch vụ mãi có sao? Chứng tỏ chất lượng tốt. Hôm e đi thử có mỗi màu này, e thích trắng hơn.

dbspeed

Xe hơi
Cụ nên đến sờ xe, xe này các chi tiết nhựa và ghế e thấy xịn hơn cerato vs m3 nhiều. Toàn made in korea từ cái zoăng cao su cụ ạ.

duyhoang202

Đi bộ
Có cụ nào thấy trần xe rất dễ dính bẩn ko.nhà e đi bản 2013 dây bẩn vào là lau chùi thế nào cũng ko ra

n12345

Xe hơi
Nhiều người nói về Elantra quá làm mình tò mò. Sáng nay ra showroom xem tận mắt, không thể tin được, nội thất quá xấu và nhìn rẻ tiền, chả có cửa gì so với Cerato, loa lởm, taplo xấu, vô lăng không nhiều tính năng như Cerato, ghế sau hẹp hơn cerato, cảm giác lái cũng chẳng có gì đặc biệt. Ngoại hình cũng bình thường... giá cao hơn...

Chả hiểu sao mọi người nói về Elantra quá nhiều như vậy?

Mọi người hãy xem 2 xe và có sự so sánh, riêng em, Cerato là lựa chọn sáng suốt, cho chọn lại em vẫn cứ chọn Cerato kể cả là ngang giá.

Thaco quá sai lầm khi giảm giá Cerato, ngang giá thì Elantra cũng không có cửa.

duyhoang202

Đi bộ
Nhiều người nói về Elantra quá làm mình tò mò. Sáng nay ra showroom xem tận mắt, không thể tin được, nội thất quá xấu và nhìn rẻ tiền, chả có cửa gì so với Cerato, loa lởm, taplo xấu, vô lăng không nhiều tính năng như Cerato, ghế sau hẹp hơn cerato, cảm giác lái cũng chẳng có gì đặc biệt. Ngoại hình cũng bình thường... giá cao hơn...

Mọi người hãy xem 2 xe và có sự so sánh, riêng em, Cerato là lựa chọn sáng suốt, cho chọn lại em vẫn cứ chọn Cerato kể cả là ngang giá.

Bác nói quá:)))

uduchi

Xe container
Có bác nào đã xem thực tế xe màu xanh cho e cái hình với.Hình như trong catalogue ra ngoài đời khác nhau 1 trời 1 vực
Bên em có xe màu xanh bày ở showroom đới cụ ợ,cụ muốn xem ảnh thật thì nháy Zalo hoặc Viber E gửi cụ coi.

dbspeed

Xe hơi

=))). Cạn lời.