[Thảo luận] Cảm ơn các chú áo vàng

quangnd

Xe buýt
Em ăn ở tử tế nên hôm qua may mắn gặp chú áo vàng ở gần công ty.

Xe đang bon bon trên đường --> Tuýt, vào lề đường ngay.

Vàng Anh: Yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Xin hỏi em phạm lỗi gì mà anh yêu cầu kiểm tra giấy tờ?
Vàng Anh: Anh đi sai làn và không đeo dây đai an toàn, anh nhìn thấy phạm luật từ xa rồi nhé! :bangin:
Em: Thật thế à?
Vàng Anh: Yêu cầu anh trình giấy tờ kiểm tra.
Em: Ngày nào em chẳng đi đường này, các anh đứng đâu em biết hết, đường này không có chuyển làn em chuyển kiểu gì? Em làm nay Vinaconex 9 kìa.
Vàng Anh: Chỗ xe buýt có chuyển làn cơ mà?
Em: Anh muốn đi 1 vòng em mời anh quay lại xem nó chuyển được làn nào.
Vàng Anh: Thế chú làm ở Vinaconex 9 thật à?
Em: Vâng.
Vàng Anh: Xem xem giấy tờ, lật sổ đăng kiểm ngắm. Ok, giấy tờ chú đây.
Em: Té liền.

* Câu chuyện em kể ở đây không phải vấn đề bắt xe mà là em ấm ức vụ cái bằng A2 của em tìm mãi không hiểu vứt ở đâu, bới tung cả nhà không thấy. Tự dưng chú Vàng Anh kiểm tra giấy tờ hóa ra em kẹp nó trong sổ đăng kiểm ô tô, khi chú Vàng Anh lật sổ ra tự dưng thấy có cái bằng lái mà rõ ràng bằng lái đang ở trong ví ắt cái bằng trong kia là A2. Vậy mà chú Vàng Anh xem bằng xong cũng chẳng biết nó là A hay B mà cho đi luôn, pó tay.

Cuối cùng em đã tìm lại được bằng A2 thân yêu, phải thật cảm ơn và iu các chú Vàng Anh lắm lắm ý. :hug:

doanhvi

Xe hơi
Em thấy con đường PHẠM HÙNG này nhiều ngừoi bức xúc quá rồi, không hiểu cái bọn kẻ đường đầu óc nó kiểu gì mà lại làm như thế

Bus_nhanh

Xe điện
Hô hô...hoá ra xxx lại có nhiệu tác dụng vậy ????\:D/

Vuvit

Xe tăng
Em thấy con đường PHẠM HÙNG này nhiều ngừoi bức xúc quá rồi, không hiểu cái bọn kẻ đường đầu óc nó kiểu gì mà lại làm như thế
Đầu óc kiểu dog ý mà bác...;))

auto_nd

Xe tăng
Đầu óc kiểu dog ý mà bác...;))
Bác quá rồi.

Chắc chú áo vàng đeo vạch chưa được đeo sao, chủ quan chỉ xem mặt trước...

Không hiểu lý do gì mà chú áo vàng bỏ qua được tội cụ không thắt dây an toàn nhỉ ???

SU31

Xe tải
Phải kẻ vạch như thế thì các bác mới có chuyện để lên OF mà bàn tán chứ,
đường PHẠM HÙNG là mảnh đất màu mỡ cho xxx kiếm của các chú lái xe non gan và kém hiểu biết.....
Em té đây....

PhanhGap

Xe điện
Quá phim hề sác-lô và cậu bé ngủ trọ cùng ông 2 ngón. Cụ chủ thớt cứ hóm hỉnh. :D

quangnd

Xe buýt
Bác quá rồi.

Chắc chú áo vàng đeo vạch chưa được đeo sao, chủ quan chỉ xem mặt trước...

Không hiểu lý do gì mà chú áo vàng bỏ qua được tội cụ không thắt dây an toàn nhỉ ???
Dạ cũng tại các bác ấy thấy em nói đúng nên các bác quên mất không phạt đeo dây an toàn chứ tinh thần lầ em chẩn bị nộp phạt đeo dây an toàn rồi đấy. Dẫu sao cũng cảm ơn các bác đã làm đúng luật và thật may mắn là em cũng tìm được cái bằng A2 đỡ mất công chờ đợi đi thi làm lại lâu lắm.:-B

longvu

Xe tăng
em kể cho các cụ nghe chuyện tranh luận ở HD hôm qua.
Từ HP về, qua địa phận HD, đoạn đó ko có vạch liền các cụ nhé.
Xe trước đi chậm, em xi nhan phải, đi vào làn trong, vượt lên. Khi đã đủ distance an toàn, em lại xinhan, chuyển sang làn ngoài cùng.
Đi 1 đoạn, tít tít, có chú giơ gậy.
OK, em tấp vào lề hỏi: anh phạm lỗi gì thế ?
XXX: Anh ko phạm lỗi tốc độ, nhưng phạm lỗi vượt phải.
Ô hô, hay rồi đây. Em mới bảo:
Nếu các chú mà phạt anh lỗi vượt phải, đề nghị ghi rõ vào hiện trạng đường ko có vạch liền, và lái xe đã xi nhan chuyển làn đầy đủ.....
Chém gió (đúng là chém gió), thèm thuốc, em mới bảo cậu đi cùng chạy ra xe lấy bao thuốc, thì một chú xxx khác mời ngay điếu Kent trắng. Hà hà, lại tranh luận, có đề cập đến thông tư 27, nghị định 34,.... rồi bắt tay bắt chân, xin nhau số điẹn thoại. Em lại lên đường, ko quên hẹn gặp lại các chú xxx Hải dương tuần sau.
Túm lại, em thấy cách giải thích của các chú xxx ko ổn, nào là riêng đường 5 có quy chế khai thác, và có luật riêng....
Em chỉ hỏi các chú, định nghĩa cho em: thế nào là vượt phải, cùng làn hay khác làn.....
Nhưng cơ bản, các chú ấy cũng dề chịu, ko ngoan cố, và cũng ko dọa nạt gì nên em cũng ..cho qua, hí hí.
P/S: Còn đây là số của chú xxx Chiến, CSGT HD: 0913596635, khá dễ chịu và chịu lắng nghe, các cụ nào mà dính ở chặng này, nếu gặp chú Chiến cho em gửi lời hỏi thăm nhá

Chỉnh sửa cuối:

Pham Quoc Han

Xe buýt
Bỏ qua chuyện làn, việc Cụ không thắt đai an toàn là Cụ sai toét rồi. Tại hạ vừa mượn được còi Min, Mod đây: T...o...e...t. :o)Tinh thần của OF nghiêm khắc phê bình Cụ nhé, hãy thắt đai vì chính bản thân mình Cụ ợ:-?

dapvocaydan

Xe điện
Xe trước đi chậm, em xi nhan phải, đi vào làn trong, vượt lên. Khi đã đủ distance an toàn, em lại xinhan, chuyển sang làn ngoài cùng.
Nếu các chú mà phạt anh lỗi vượt phải, đề nghị ghi rõ vào hiện trạng đường ko có vạch liền, và lái xe đã xi nhan chuyển làn đầy đủ.....
Chém gió (đúng là chém gió), thèm thuốc, em mới bảo cậu đi cùng chạy ra xe lấy bao thuốc, thì một chú xxx khác mời ngay điếu Kent trắng. Hà hà, lại tranh luận, có đề cập đến thông tư 27, nghị định 34,.... rồi bắt tay bắt chân, xin nhau số điẹn thoại. Em lại lên đường, ko quên hẹn gặp lại các chú xxx Hải dương tuần sau.
Túm lại, em thấy cách giải thích của các chú xxx ko ổn, nào là riêng đường 5 có quy chế khai thác, và có luật riêng....
Em chỉ hỏi các chú, định nghĩa cho em: thế nào là vượt phải, cùng làn hay khác làn.....
Nhưng cơ bản, các chú ấy cũng dề chịu, ko ngoan cố, và cũng ko dọa nạt gì nên em cũng ..cho qua, hí hí.
P/S: Còn đây là số của chú xxx Chiến, CSGT HD: 0913596635, khá dễ chịu và chịu lắng nghe, các cụ nào mà dính ở chặng này, nếu gặp chú Chiến cho em gửi lời hỏi thăm nhá
Nếu có qua đấy em cũng chẳng mong gặp chú ấy đâu ợ

Matizcoi

Xe cút kít
ô, ko cài dây hay có cài dây xuống xe đều phải tháo, trừ khi chụp được ảnh ....
Quả đấy nhạy cảm lắm ...

quangnd

Xe buýt
Bỏ qua chuyện làn, việc Cụ không thắt đai an toàn là Cụ sai toét rồi. Tại hạ vừa mượn được còi Min, Mod đây: T...o...e...t. :o)Tinh thần của OF nghiêm khắc phê bình Cụ nhé, hãy thắt đai vì chính bản thân mình Cụ ợ:-?
Em biết lỗi và sẵn sàng chịu phạt mà, quên mất không thắt dây an toàn.

new_farmer

Xe container
Đường Phạm Hùng, xxx bắt các cụ cho vui thôi vì chủ yếu để canh luật đám xe đi trên đường vành đai và xe khách vào bến Mỹ Đình. Có lẽ chính vì thế nên đường Phạm Hùng xxx họ hay tha cho các cụ hơn. Chỉ cần chuyển sang Trần Duy Hưng hay Láng Hạ, các cụ cứ thử cãi xem sao...

Tuyệt Diệt

Xe buýt
Hôm nay em còn thấy vụ này bức xúc hơn nhiều, số là đường Minh Khai đoạn chợ Mơ cấm ô tô rẽ trái sang Trương Định ,thế là các chú XXX đặt đấy cái bẫy to đùng ở đấy , tức là cứ chú ô tô nào nằm ở làn xe rẽ trái lập tức được hỏi giấy tờ luôn, vì rõ ràng là nếu rẽ trái thì cấm , mà đi thẳng thì lỗi sai làn, công nhận cái bẫy này chui vào đảm bảo chết. em đi qua đấy thường xuyên nên hay gặp lắm, nhiều khi buổi chiều đường đông các xe không nhìn thấy phân làn bị toét liên tục

Pet_HUT

Xe container
Hôm nay em còn thấy vụ này bức xúc hơn nhiều, số là đường Minh Khai đoạn chợ Mơ cấm ô tô rẽ trái sang Trương Định ,thế là các chú XXX đặt đấy cái bẫy to đùng ở đấy , tức là cứ chú ô tô nào nằm ở làn xe rẽ trái lập tức được hỏi giấy tờ luôn, vì rõ ràng là nếu rẽ trái thì cấm , mà đi thẳng thì lỗi sai làn, công nhận cái bẫy này chui vào đảm bảo chết. em đi qua đấy thường xuyên nên hay gặp lắm, nhiều khi buổi chiều đường đông các xe không nhìn thấy phân làn bị toét liên tục
Cụ ơi đoạn này cấm 4b rẽ trái thôi, nên 2b vẫn rẽ bình thường nên làn đó dành cho 2b dừng chờ đèn tín hiệu. Cụ vào đó bất luận là rẽ trái hay đi thẳng đều bị tuýt vì đỗ sai làn.

Damthidam

Xe tải
Cụ này mà đúng là Long Vũ ở VTV thì là người của công chúng rồi, các chú XXX dễ với cụ cũng phải thôi!

VeryGood

Xe điện
Đầu óc chả sao cả cụ ạ.
Hôm nay em đi từ đầu đến cuối đường Phạm Hùng không thấy có cái biển phân làn nào cả, như vậy xe con đi làn nào cũng được (trừ làn xe thô sơ, tất nhiên). Vì vậy em đoán bên GTCC họ kẻ vạch liền để những xe mới rẽ từ đường nhánh vào chưa thể nhập làn trái ngay, vậy cũng hợp lý. Cái sai ở đây thuộc về tụi CSGT, cố tình diễn giải sai luật để bắt nạt người tham gia giao thông.

Gato2009

Xe điện
cho em hỏi hơi ngu tý, thế ở ngã tư Minh khai- Trương định thì biển báo, vạch kẻ....dư nào nhỉ, vì làn ngoài cùng dành cho xe máy rẽ trái vào đường Trương định thì họ kẻ vẽ ra sao, biển báo thế nào...Nguy hiểm quá, nguy hiểm quá....