[Thảo luận] Cấm rẽ trái từ đường Láng Hạ sang Thái Hà- Sao nhiều kụ dính thía

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em nghĩ ko phải do họ ko biết đâu mà chính là do thói quen nhờn luật, có lần em đi cùng 4 xe khác đến ngã 4 này, chờ đèn đỏ nhìn sang TH ko có xxx thế là đèn xanh thì 3 xe kia nối nhau rẽ trái, mỗi mình em đi thẳng *-). Quen thói rồi, nên tụi xxx nó đợi vài ngày cho lờn đi là nó thả vó thôi mà. Giống hệt ở ngã 4 Kim ngưu - Minh Khai - Tam Trinh, ngã 4 này các xe đi trên đường Kim Ngưu, theo hướng từ Lò Đúc xuống, phải rẽ phải vào MK, quay đầu rồi muốn đi đâu thì đi. Một hôm em đi sau 1 bác forcus, bác này đến chỗ phân luồng, thấy biển báo lù lù ra đấy rồi, bác ấy hơi đánh lái vào trong, em tưởng rẽ đến nới rồi, thì lại thấy lán ra, chắc ko nhìn thấy xxx, rồi hơi lán vào, lượn đúng chữ chi, cuối cùng sau 1 hồi đấu tranh tư tưởng thì cái bản năng bầy đàn của bác ấy cũng thắng. Vì bác ấy đi theo 1 loạt 2b băng thẳng qua ngã 4 :21:

anhnta

Xe hơi
Chắc mua bằng nên đếch học luật, nhìn biển cấm lại tưởng được rẽ cụ ạ, hoặc có em váy ngắn bên phụ nên chả nhìn thấy giề cả.Em cũng hay thấy xxx tóm được các cụ rẽ trái chỗ này, lỗi này cãi vào mắt các cụ nhể.:77:
cụ lại quá nhời rồi, mua bằng thì nhìn cái biển rẽ trái cũng phải biết chớ. con gái iem 3 tuổi nó còn biết nữa là. ko tập trung la dính thôi, iem đồ thế.*-)

cantona

Xe container
Cái biển cấm to uỳnh ở ngã tư này có khá lâu rồi sao vẫn có nhiều bác 4B dính thế nhỉ??? :77::77::77: Không biết các bác tài này lấy bằng lái kiểu gì khi không quan sát biển cắm ở ngã 3, ngã 4 :102:
E nghĩ chưa chắc đã là mua bằng, thậm chí bằng xịn, trình lái tốt, mỗi tội khả năng quan sát của mấy bác ý e nghĩ là cực cực cực kém nên mới thế, đi đường kiểu Mù kang chải chả bao giờ quan sát biển báo, rõ chán :77::77::77:

XLI16

Xe hơi
Hẻhee, chỗ này e cũng không để ý, một hôm định rẽ thì gặp ngay đèn đỏ, thế là vừa dừng đèn đỏ vừa xi nhan rẽ trái, thế nào đến lúc đi, CÔ thương, CÔ bảo em đi thẳng, chắc là XXX ức lắm, tưởng em trêu.

Rô-Ron

Xe điện
Gớm các cụ nặng lời thế, em có hôm bị dính quả đi vào đường 1 chiều cơ ạ, mà cái đường đấy là đường đi làm hàng ngày của em đấy nhé, tức là rõ mười mươi ý ạ, nhưng lúc đó mải suy nghĩ quá thế là cứ lừng lững tiến vào đường 1 chièu, đến lúc giật mình nhớ ra thì đã thấy mấy chú CA đuổi theo đằng sau rồi.

quangtayho

Xe container
Hố hố, hôm CN T7 trước em cũng dính ở đó, can tội vừa đi vừa buôn với Gấu nên ứ để ý cái biển cấm. 1 chú xxx đeo Thượng sĩ vẫy vào. Em xuất trình bằng lái, xem xong chú xxx nhẹ nhàng bảo :"Tết nhất rồi chú lái cẩn thận nhá, cái biển này cắm ở đây lâu lắm rồi ạ" xong rồi cho đi :69::69::69: Hú vía

wagon9751

Xe tăng
Nhiều khi đi làn trong lại bị xe khác che nên vô tình không để ý biển thôi ạ:^).
Hoặc cũng có thể do đang mải chém gió ghê quá nên rẽ mà :69:.

audi8

Xe tải
XXX đứng ở chỗ đấy cực kỳ "béo", bắt được 2 lỗi 4b hay phạm phải là: cấm rẽ trái và rẽ phải không bật đèn xi nhan.

ga.quay

Xe tải
biển cấm rẽ trái lại nằm ở bên phải, bác nào bị con xe tải bên cạnh che mất thì nhìn thế quái nào được. Các cụ cứ trách oan người ta. Kể cả chỗ rẽ ở đường Giải Phóng ra cao tốc Pháp Vân ý, cái biển cấm rẽ nằm ở tít tìn tịt bên phải lại khuất sau cái cây, bác nào không biết hay mải tránh xe máy thì có mà nhìn vào mắt. xxx thì không hướng dẫn cho cánh lái xe, chỉ canh canh thằng nào vi phạm là vồ. Cái này là sự vô cùng bất hợp lý trong giao thông Vịt mà cái bọn đầu đất cấp trên suốt ngày họp với chả hành có bao giờ ngó tới đâu, chung quy chỉ khổ dân đen.

Chỉnh sửa cuối:

hetxang_mantinh

Xe đạp
Sáng nay trong vòng 40s dừng đèn đỏ em thấy 3 cụ dính ở chỗ này :77:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
biển cấm rẽ trái lại nằm ở bên phải, bác nào bị con xe tải bên cạnh che mất thì nhìn thế quái nào được. Các cụ cứ trách oan người ta. Kể cả chỗ rẽ ở đường Giải Phóng ra cao tốc Pháp Vân ý, cái biển cấm rẽ nằm ở tít tìn tịt bên phải lại khuất sau cái cây, bác nào không biết hay mải tránh xe máy thì có mà nhìn vào mắt. xxx thì không hướng dẫn cho cánh lái xe, chỉ canh canh thằng nào vi phạm là vồ. Cái này là sự vô cùng bất hợp lý trong giao thông Vịt mà cái bọn đầu đất cấp trên suốt ngày họp với chả hành có bao giờ ngó tới đâu, chung quy chỉ khổ dân đen.
Chán thật! thế nào cũng nói được, đúng luật thì chỉ có biển ô tô cấm rẽ trái cắm bên lề phải đường, nhưng vì đường rộng, họ cho thêm cái biển chỉ dẫn to đùng vào dải phân cách để ai đi sát dải phân cách thì biết đường mà đi, nếu đi làn trong thì phải nhìn biển báo chính trên hè bên phải ấy.
Về cái đường GP, em cũng ít đi, nhưng em đi chưa bao giờ bị túm vì sai làn cả, để ý 1 tý thì xxx ko làm j được mình, thường thì biển phân làn đường họ đặt rất xa các giao lộ, nên tầm nhìn hầu như ko bị hạn chế.

Linh_piano

Xe điện
Cụ Linh có nhầm k ! em thấy hướng từ Thái hà vẫn đc rẽ trái mà, có thấy biển nào đâu. Sonus faber của Cụ nghe vẫn ngọt lắm :P Dạo này có gì mới k cụ, lâu lắm k qua cụ chơi !
Đi trên trục Thái Hà - Huỳnh Thúc Kháng vẫn được rẽ trái ợ.
Trục Láng Hạ - Lê Văn Lương mà rẽ trái ở các ngã tư thì cụ coi chừng bị xxx vịn.

PS: cụ chung thủy phết nhấy, em tập trung vào Linn thôi (b)

xedep_

Xe tải
Chỗ này gần nhà em các cụ ợ. Có hôm khoảng 10h tối đi về đến ngã tư này thấy xe CSGT hay CS Trật Tự CPA Trung Liệt gì đó ( rất hay chạy qua đó vào giờ này) chạy từ Láng Hạ rẽ trái luôn làm 2-3 chú Taxi đang đi thẳng sắp hết ngã tư thấy vậy bẻ lái vòng lại rẽ trái tranh nhau chạy theo xe CSGT. Trông cảnh ấy mà em vừa bực vừa buồn cười, tiếc là tối quá kô chụp được ảnh hầu các cụ :21: :21: :21:

VeryGood

Xe điện
Biển cấm ô tô rẽ trái trên trục Láng Hạ - Lê Văn Lương ở vị trí rất dễ quan sát, ngoài ra còn có biển phụ ghi rõ cấm ô tô rẽ trái ở dải phân cách. Lái xe mà không chịu nhìn biển thì bị xxx vịn cũng đáng. Em chứng kiến nhiều cụ thoát chết mà không biết, xi nhan rẽ trái xxx ko cho rẽ do đường quá đông, xxx sợ tắc đường.

LuckyCar

Xe container
Hố hố, hôm CN T7 trước em cũng dính ở đó, can tội vừa đi vừa buôn với Gấu nên ứ để ý cái biển cấm. 1 chú xxx đeo Thượng sĩ vẫy vào. Em xuất trình bằng lái, xem xong chú xxx nhẹ nhàng bảo :"Tết nhất rồi chú lái cẩn thận nhá, cái biển này cắm ở đây lâu lắm rồi ạ" xong rồi cho đi :69::69::69: Hú vía
Cụ quangtayho ơi, cụ xác nhận lại hộ em với. Em có một ông anh Nga cũng kể câu chuyện tương tự cách đây mấy năm. Em cũng có 100 ông anh ở Việt Nam, không thấy ông nào kể câu chuyện tương tự cả. Hay cụ kể thiếu chi tiết nào đấy, ví dụ như cụ nhờ cụ Minh Râu nói giúp. Cụ xác nhận hộ em chứ từ lúc đọc truyện cụ kể em hoang mang quá. :102::102::102::102::102:

Santa2008

Xe tải
Cụ quangtayho ơi, cụ xác nhận lại hộ em với. Em có một ông anh Nga cũng kể câu chuyện tương tự cách đây mấy năm. Em cũng có 100 ông anh ở Việt Nam, không thấy ông nào kể câu chuyện tương tự cả. Hay cụ kể thiếu chi tiết nào đấy, ví dụ như cụ nhờ cụ Minh Râu nói giúp. Cụ xác nhận hộ em chứ từ lúc đọc truyện cụ kể em hoang mang quá. :102::102::102::102::102:
Xác nhận cho cụ quangtayho :)
Tối qua dính, sáng nay định viết để cảnh báo chung các cụ và ngợi khen tinh thần của 1 CSGT trẻ nhưng chưa kịp viết, may quá đã có cụ lập ra thơt này :41:
Xem các cụ viết thấy các cụ phê phán kinh quá :) Thực ra ai cũng có lúc sơ ý và đi theo thói quen hơn nữa đường đông nên không thấy biển thôi :)
Khoảng hơn 19h30 tối qua tôi rẽ trái vào TH thì thấy có xxx trẻ ra giơ gậy, chợt nhớ ra mình chưa thắt dây an toàn (do dừng xe ở Giang Văn Minh rồi quên :) ) bụng nghĩ: chú này tinh mắt thế.
xxx trẻ: chào chú, chú đi vào đường cấm rẽ trái
santa: chào cháu, mới cấm à? chú sơ ý không quan sát cứ tưởng rẽ bình thường, chú quen đi vào khu nhà I 17 Thành công đây mà
xxx: biển cấm nửa tháng rồi chú ơi.
santa: Chú sai do sơ ý, thông cảm nhé?
xxx: Chú cho xem giấy tờ?
santa: Bằng lái thôi nhé?
xxx:Vâng, chú cho cháu xin số ĐT của chú luôn để sếp có hỏi cháu có giải trình (mở sổ tay ghi tên và số ĐT của tôi) Chú đi cẩn thận nhé, chào chú.
Cảm ơn xxx trẻ và tôi tự hứa từ nay sẽ chịu khó quan sát hơn chứ không có ngày... (nếu tối qua bị phạt, có khi mình sẽ kém tự giác hơn :102:)
Giá có nhiều CSGT tốt như vậy (không vì tiền)

Chi Chi

Xe điện
Dạo trc thì có rất nhiều ng bị dính chưởng, hnay e đi qua cũng thấy có 1 chú M6 :)
bây giờ cũng in ít đi rùi :)