[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Cụ rất vui tính, chắc cố hô hét để trấn an tinh thần. =))
giờ mới có time để quote lại chủ tạch, lâu lâu k thấy chủ tạch ngó topic dạo này, làm anh em "tâm tư" quá =))
k biết chủ tạch đã chạy kịp NVL chưa, hay vẫn điệp khúc
- Nô Va Lan anh đã yêu em từ lâu
- Nô Va Lan, anh muốn yêu em đậm sâu
- yêu cho đến khi con tim ngừng đập =))

nhưng chắc chủ tạch "chạy tụt quần" lâu rồi :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
giờ mới có time để quote lại chủ tạch, lâu lâu k thấy chủ tạch ngó topic dạo này, làm anh em "tâm tư" quá =))

Chốt sớm 17.95 với 18.25 rồi cụ. Giữ thêm một hôm thì có giá 18.9 :))
Đang kẹp nặng KPF. 😭

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Chốt sớm 17.95 với 18.25 rồi cụ. Giữ thêm một hôm thì có giá 18.9 :))
Đang kẹp nặng KPF. 😭
em nhớ ko nhầm thì hôm giá chốt 18.3 chủ tạch vẫn còn khoe mà, và vẫn còn giữ mà,
hôm ấy e còn bào còn chưa qua đc 10% như chủ tạch tuyên bố mà :))
vậy là chủ tạch ko đợi 10% thì buồn quá, e cứ tưởng chủ tạch đợi "nãi bằng nần" thì mới chốt chứ, lãi mỏng thế chả bỏ dính răng.

thì ra chủ tạch cũng là đệ tử của môn phái " Lăng Ba Vi Bộ", công lực "chay tụt quần" của chủ tạch thật đáng khâm phục, khâm phục =))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
em nhớ ko nhầm thì hôm giá chốt 18.3 chủ tạch vẫn còn khoe mà, và vẫn còn giữ mà,
vậy là chủ tạch ko đợi 10% thì buồn quá, e cứ tưởng chủ tạch đợi "nãi bằng nần" thì mới chốt chứ, lãi mỏng thế chả bỏ dính răng.

thì ra chủ tạch cũng là đệ tử của môn phái " Lăng Ba Vi Bộ", công lực "chay tụt quần" của chủ tạch thật đáng khâm phục, khâm phục =))
5% là tay chân ngứa ngáy rồi. Mua lại một tý 17.3 đang kẹp tiếp đây. Đợt này có vẻ nặng :(

Bán đất ăn dần

Xì hơi lốp

Cụ Warren Buffett có 1 nguyên tắc bất di bất dịch là không bao giờ đầu tư vào dn nào mà thiếu chữ Tín.

CRV-2015

Xe buýt
em chỉ nói riêng Việt Nam thôi nhé, chú phỉnh giảm kịch lãi suất với mục đích là thúc đẩy nền kinh tế, nhưng thúc đẩy kt đâu chưa thấy lại vô tình thổi lại bong bóng BDS, kèm theo đó là bong bóng vàng. Dân đổ xô đi mua vàng tích trữ, lượng tiền lớn coi như bị cất két ko được lưu thông, nó nguy hiểm hơn nhiều so với giữ chỗ tiền ấy trong bank. Tới đây mà bong bóng vàng vs Bds nó vỡ thì hệ lụy cho nền kt mới khủng. VN e là khó mà thoát khỏi sự đổ vỡ trong tương lai gần.
Chú phỉnh ép hạ thế nhưng có mấy ai vay đc ls thấp đâu ? Giờ bank nó cũng phải phòng thân, đưa kèm đủ mọi đk , ts thế chấp đạt chuẩn ... nên tăng trg tín dụng Q1 cũng chỉ đạt 0.12% thôi. Gần như ko tăng gì nhé

Bán đất ăn dần

Xì hơi lốp
Chú phỉnh ép hạ thế nhưng có mấy ai vay đc ls thấp đâu ? Giờ bank nó cũng phải phòng thân, đưa kèm đủ mọi đk , ts thế chấp đạt chuẩn ... nên tăng trg tín dụng Q1 cũng chỉ đạt 0.12% thôi. Gần như ko tăng gì nhé
Có phải chủ yếu là đảo cho sân sau thôi, đúng không bác? ;)

just for fun

Xe lăn

Thế ko lẽ cụ mặc định thị trường xấu cũng phải cố mà ôm cổ à, suy nghĩ gì mà lạ thế :-/ :-/

E thấy vay mua bds đc đấy cụ. Thấy có cô bạn vay vcb, ls 5,8%/năm, trong 3 năm.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Thế ko lẽ cụ mặc định thị trường xấu cũng phải cố mà ôm cổ à, suy nghĩ gì mà lạ thế :-/ :-/
à, cụ ko theo dõi e và chủ tạch rồi, chỉ là vui thôi mà
e ra đề bài cụ ấy mua con gì show ra và từ giờ đến cuối năm, lãi lỗ chốt lại, lúc đó mới bàn luận anh hùng- như chính lời của chủ tạch nói
ai ngờ chưa ôm đc vài tuần cụ ấy đã chạy "tụt cả quần" :))

e thực ra hay thích châm chọc vui vẻ thôi, chứ tiền ai nấy lo, thực ra e chưa bao giờ quan tâm đến danh mục cụ ấy, cụ ấy show danh mục chừng 5-6 con gì đó, e còn chả nhớ nổi

trên này còn tồng chí nncan cũng gáy nọ gáy kia, giờ lặn mất ko thấy nổi lên khoe "nãi nồi mồn" với toác moả nữa rồi =))

Jerrrry

Xe tải
Tiền mất giá nên phải mua vàng , usd, bđs cho thuê thì mới ok

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
5% là tay chân ngứa ngáy rồi. Mua lại một tý 17.3 đang kẹp tiếp đây. Đợt này có vẻ nặng :(
e đã khuyên chủ tạch là ko nên dây vào mấy con hàng rác rồi, rất thật lòng, vì lái nó toàn diễn để lùa gà là chính, có biến là nó úp cả đống giấy vào đầu gà ngay
nếu chủ tạch thích chơi mã BĐS, thì inbox e, e giới thiệu cho 1 mã con ngon hơn cái con hàng rác NVL nhiều lần, nhắm múc giá mục tiêu, thì cửa ăn cao hơn nhiều

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
e đã khuyên chủ tạch là ko nên dây vào mấy con hàng rác rồi, rất thật lòng, vì lái nó toàn diễn để lùa gà là chính, có biến là nó úp cả đống giấy vào đầu gà ngay
nếu chủ tạch thích chơi mã BĐS, thì inbox e, e giới thiệu cho 1 mã con ngon hơn cái con hàng rác NVL nhiều lần, nhắm múc giá mục tiêu, thì cửa ăn cao hơn nhiều
Danh mục em gần như đủ hết các cổ BĐS rồi. Cụ có lòng thì pót lên đây cho mọi người nghiên cứu.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Danh mục em gần như đủ hết các cổ BĐS rồi. Cụ có lòng thì pót lên đây cho mọi người nghiên cứu.
em ko post đc, vì mã đó e cũng đang ngắm
tuy nhiên giá mục tiêu còn xa vời lắm, vì có thể mã đó có thể giảm với thời gian tính bằng năm, hoặc ít nhất 6-7 tháng