[TNGT] Cảm tử quân

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Ô tô mà đâm thì khổ lái xe.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Theo cụ thì cái Barie nó cần phải như nào???
Em thấy barie trong nội đô thường có độ dài chắn gần như full mặt đường. Muốn lách qua cũng không đơn giản và có cố lách thì nhìn khá "chuối" nên em nghĩ sẽ hạn chế được ngay tư tưởng "nó hở thế kia, lách qua luôn cho xong!" của nhiều người cụ ạ.

Barie trong clip chỉ chắn có 2/3 mặt đường, khoảng trống lớn nên xe máy chạy thẳng qua luôn chứ có cần phải lách đâu. Nên em mới nói là barie có cũng như không (có lẽ chỉ chắn được oto). Mấy vụ tai nạn hoặc suýt chết vì cố vượt tàu hỏa nếu để ý sẽ thấy hầu như toàn xảy ra ở đoạn cắt ngang không có barie hoặc là dạng barie lửng lơ kiểu này.

Chỉnh sửa cuối:

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nhổm người đứng dậy thì có khi đã không chết, mà cái barie có cũng như không thế kia càng tạo tâm lý cho người ta lách qua đi cố khi thấy có người khác đi được.
Barrie là barie chứ bác.
Hay là, để tôi chỉ đạo: Từ giờ, Đèn đỏ phải kèm theo 1 cái barie xịn, tránh tình trạng có như không, để không "tạo tâm lý cho người ta lách qua đi cố", nhỉ.

Cá nhân tôi thì mong muốn vụ này được đưa lên Face, lên Metaverse, với nhiều máu me ruột gan phèo phổi gan thận vào, kèm câu "Vượt đèn đỏ và cái kết".
Hy vọng sẽ giữ lại được dăm mạng - sau này.

newdriver_2021

Xe hơi
Riêng qua đường tàu thì em từng chứng kiến. Khiếp đến bây giờ

newdriver_2021

Xe hơi
Em thấy barie trong nội đô thường có độ dài chắn gần như full mặt đường. Muốn lách qua cũng không đơn giản và có cố lách thì nhìn khá "chuối" nên em nghĩ sẽ hạn chế được ngay tư tưởng "nó hở thế kia, lách qua luôn cho xong!" của nhiều người cụ ạ.

Barie trong clip chỉ chắn có 2/3 mặt đường, khoảng trống lớn nên xe máy chạy thẳng qua luôn chứ có cần phải lách đâu. Nên em mới nói là barie có cũng như không (có lẽ chỉ chắn được oto). Mấy vụ tai nạn hoặc suýt chết vì cố vượt tàu hỏa nếu để ý sẽ thấy hầu như toàn xảy ra ở đoạn cắt ngang không có barie hoặc là dạng barie lửng lơ kiểu này.

Em thấy nước ngoài có hệ thống đinh sắt chống vượt khá hay ho

tientung000

Xe điện
Nhổm người đứng dậy thì có khi đã không chết, mà cái barie có cũng như không thế kia càng tạo tâm lý cho người ta lách qua đi cố khi thấy có người khác đi được.
Cái barie chỉ cần đến như vậy là đủ. Quan trọng ý thức GT. Cụ xem đèn đỏ treo tít cao, ai cũng phải dừng xe thì sao?