Camry LD 2007 2.4G chạy 15 vạn chết bi may ơ , có cụ nào chết bi như em ko

nokiahanoi2012

[Tịch thu bằng lái]
xem em chạy từ mới

ko lội nước

hôm qua phải đi sửa hết 2 củ

thay 2 vòng bi may ơ trước , chạy nó cứ ừ ừ như máy bay ấy

Pitt

Xe điện
Cũng chả phải lội nước mà nó chết đâu cụ ạ. Có xe thì chạy mãi chả sao?

cptu176

Xe điện
Quan trọng là cụ có bảo dưỡng thường xuyên không, nếu cứ để thế chạy thì chết là đúng rồi, khoảng đôi ba vạn phải kiểm tra và bảo dưỡng phanh, bi chứ cụ...

Cy22M4

Xe máy
Cụ chạy cũng 6 năm rồi. Phải thay thì đám phụ tùng mới có đất sống chứ. Cứ cái gì mà cũng bền chắc như xe tăng thì chắc Toy cũng phá sản vì không bán được đồ cụ ah.

nokiahanoi2012

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là cụ có bảo dưỡng thường xuyên không, nếu cứ để thế chạy thì chết là đúng rồi, khoảng đôi ba vạn phải kiểm tra và bảo dưỡng phanh, bi chứ cụ...

Innova 2007 em chạy 30 vạn rồi ko hỏng bi

camry 2007 em chạy 15 vạn hỏng bi

bi này ko bảo dưỡng được , kín 100% , hỏng thì phải cho cả củ trên vào máy ép thuỷ lực ép bi cũ ra

đã ép ra là hỏng vứt đi và thay mới

miễn bảo dưỡng ạ

raklei

Xe điện
Cụ chở quá tải, hay sập ổ trâu ổ gà thì cũng nhanh hỏng bi. Ở nc ngoài xe hay kéo thêm thùng đằng đuôi thì chỉ 10-12v là thay sạch vòng bi.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cháu không rõ dòng này phụ kiện linh kiện xe thế nào nhưng mỗi xe nó có một "nhược điểm phụ kiện" riêng chứ cụ so sánh Innova với nó thì không ăn thua rồi. Nếu đen thì mình hỏng trước mọi người hoặc con của mình đúng phải con bị lỗi này. 1000 con sản xuất ra kiểu gì chả có con bị lỗi này lỗi nọ (cháu nói 1000 cho vui chứ thực tế con số này ít hơn nhiều)

Như các xe giống xe nhà cháu, cùng đời cứ tới từng nấy năm hoặc từng nấy công tơ mét là hỏng đồ giống nhau luôn. Ra thợ bắt bệnh đơn giản vì nó cũng rứa.

Cụ chạy 6 năm 15 vạn là chạy khá nhiều đó. Xe hoạt động liên tục nhiều như vậy thì khả năng hỏng sớm hơn các con chạy ít hơn là có cơ sở :D Để xem có con nào giống cụ bị không.

/Cụ nào giải thích cho cháu bộ phận trên được không ợ. Cháu cứ tò mò...

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác

bi này ko bảo dưỡng được , kín 100% , hỏng thì phải cho cả củ trên vào máy ép thuỷ lực ép bi cũ ra

miễn bảo dưỡng ạ
Cháu không rõ dòng này phụ kiện linh kiện xe thế nào nhưng mỗi xe nó có một "nhược điểm phụ kiện" riêng chứ cụ so sánh Innova với nó thì không ăn thua rồi. Nếu đen thì mình hỏng trước mọi người hoặc con của mình đúng phải con bị lỗi này. 1000 con sản xuất ra kiểu gì chả có con bị lỗi này lỗi nọ (cháu nói 1000 cho vui chứ thực tế con số này ít hơn nhiều)

Như các xe giống xe nhà cháu, cùng đời cứ tới từng nấy năm hoặc từng nấy công tơ mét là hỏng đồ giống nhau luôn. Ra thợ bắt bệnh đơn giản vì nó cũng rứa.

Cụ chạy 6 năm 15 vạn là chạy khá nhiều đó. Xe hoạt động liên tục nhiều như vậy thì khả năng hỏng sớm hơn các con chạy ít hơn là có cơ sở :D Để xem có con nào giống cụ bị không.

/Cụ nào giải thích cho cháu bộ phận trên được không ợ. Cháu cứ tò mò...
-Em thấy giải thích vụ này cũng đơn giản, mấy cái xe khách của bác HG giống nhau, lại , lại cùng đời, ngày nào cũng chỉ đi cung đường đó, đk sd gần như nhau, cho nên cứ đến tầm cùng 1 mốc thời gian thì nó hỏng. Còn con Cam với Ỉn của bác chủ chắc ko sd như mấy con xe khách, lại còn khác nhau về cả phân khúc lẫn nhu cầu sd, con Ỉn đi đường xấu tốt hơn, chạy tốc độ chậm hơn...nên việc nó ít hư hơn cũng là chuyện bt. Cái này em thấy nó cũng giống như dùng lốp Mit với Brig vậy, 1 thằng chạy êm ái, tốc độ cao nhưng phi vào ổ gà, đá to hay cạnh vỉa hè là toi, còn thằng kia đi ồn hơn nhưng do cứng hơn nên bền hơn.

phucbonguyen

Xe điện
Vios của e đã từng bị ròi,ngồi trên xe e cứ nghĩ ngồi trên máy bay phản lực.nhìu khi cứ tưởng có chiến tranh :D

WHITE TIGER

Xe container

miễn bảo dưỡng ạ
Xe tôi chạy có bảo dưỡng mà gần 15 vẫn cũng toi bi may ơ chứ đừng nói đến loại kín không bảo dưỡng mà chạy liền 15 vạn.Chạy đến 15 vạn là khá rồi,cày nát nó rồi đến lúc nó cũng phải hắt hơi sổ mũi đòi tiền chứ,chả lẽ nó chả sao cả đời được à.Người còn hỏng chứ đừng nói là cái xe