Cán bộ của Tổng cục Đường bộ đứng trên Luật hả các cụ?

KixX

Xe tải
Em bị cướp, trấn lột đồ có xác nhận của cơ quan thẩm quyền, nay em xin cấp lại GPLX theo quy định của Bộ GTVT:

c) Trường hợp mất Giấy phép lái xe: GPLX còn thời hạn sử dụng, còn hồ sơ gốc, nếu bị mất trong các trường hợp thiên tai như: bão lụt, động đất hoặc bị hỏa hoạn có xác nhận của chính quyền địa phương; bị cướp, trấn lột phải có xác nhận vụ việc của cơ quan công an. Cơ quan quản lý GPLX không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý thì được xét cấp lại GPLX. Hồ sơ gồm:
- Đơn đề nghị đổi Giấy phép lái xe (bản chính);
- Giấy chứng nhận sức khỏe (bản chính);
- Bản Photocopy Giấy chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu;
- 3 ảnh màu cỡ 3 x4 chụp kiểu dán trên giấy chứng minh nhân dân;
... nhưng họ nói là vẫn phải thi lí thuyết, như thế tức là mâu thuẫn với luật ban hành hả các bác. Thông tin trên là em lấy từ trên trang chủ của Tổng cục: http://www.drvn.gov.vn/thutuc/index.php?q=node/31 và hoàn toàn khớp với các văn bản quy phạm pháp luật hiện hành, vậy tại sao cán bộ ko cấp cho em ạ? Xin chờ lắng nghe những cao kiến!

at2009

Xe tăng
Nếu trường hợp của cụ rơi đúng vào trường hợp c và cụ đã có đầy đủ giấy tờ theo quy định (chắc chắn không rơi vào a hoặc b nhé) thì em nghĩ là cán bộ Tổng cục đã sai. Theo em nếu cán bộ trực tiếp giải quyết vẫn khăng khăng như vậy, cụ đề nghị gặp trực tiếp đ/c lãnh đạo bộ phận đó là giải quyết được thôi (Vụ phương tiện và người lái thì phải), nhưng hình như chỉ được cấp tạm 6 tháng sau đó mới cấp lại chính thức.
Thùy Linh đây ạ: http://www.drvn.gov.vn/webdrvn/index.php?q=content/thu-tuc-cap-moi-cap-lai-va-doi-giay-phep-lai-xe

KixX

Xe tải
Nếu trường hợp của cụ rơi đúng vào trường hợp c và cụ đã có đầy đủ giấy tờ theo quy định (chắc chắn không rơi vào a hoặc b nhé) thì em nghĩ là cán bộ Tổng cục đã sai. Theo em nếu cán bộ trực tiếp giải quyết vẫn khăng khăng như vậy, cụ đề nghị gặp trực tiếp đ/c lãnh đạo bộ phận đó là giải quyết được thôi (Vụ phương tiện và người lái thì phải), nhưng hình như chỉ được cấp tạm 6 tháng sau đó mới cấp lại chính thức.
Thùy Linh đây ạ: http://www.drvn.gov.vn/webdrvn/index.php?q=content/thu-tuc-cap-moi-cap-lai-va-doi-giay-phep-lai-xe
Cụ ơi, thực ra thì em làm lại giấy tờ cũng ko sao cả, chỉ ngán nhất là từ lúc nộp hồ sơ đến ngày thi sát hạch mất mấy tháng thôi. Nhưng cho em hỏi là GPLX sau khi được cấp lại trong các trường hợp đều chỉ là cấp tạm 6 tháng tức là sao? Giấy phép đó trông có giống y chang giấy phép bình thường ko? Nếu mình chẳng may bị vi phạm gì trong thời hạn trước 6 tháng thì sẽ như thế nào? Mời cụ bia!

KixX

Xe tải
Mà em thấy hầu như ko ai được cấp lại luôn mà vẫn phải thi lại lí thuyết hết phải ko các cụ, em hỏi thầy em (phòng đào tạo của trường lái xe) thì bác ý bảo thế, phải thi lại hết...

TÔN

Xe container
học luật ra giỏi thì đi mà kiện

xe365vn

Xe container
bth e cũng thấy phải thi lại lý thuyết hết, chưa thấy trường hợp nào đc